Cảm nhận khi xem thi đấu DOTA2 . Ví dụ trận ở The international 4

Thảo luận trong 'DotA Allstars League' bắt đầu bởi FFLeader, 15/11/14.

1. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

Chào các bạn

Mình chơi DOTA 3 năm, sau đó khi có DOTA 2 và các giải The International thì chủ yếu là xem các trận thi đấu.

Cảm nhận của mình là các Hero DOTA 2 không đẹp được như LOL, mặc dù chơi DOTA đã lâu và vẫn thường xuyên cập nhật các Hero mới của DOTA 2 và xem các trận thi đấu DOTA 2 nhưng cảm nhận của mình là xem các trận thi đấu của DOTA 2 càng ngày càng không có cảm giác hấp dẫn đối với 1 người nhiều kinh nghiệm, chưa nói đến nhưng khán giả chưa bao giờ chơi DOTA.

Vì vậy, mình muốn hỏi các bạn xem cảm nhận của các bạn như thế nào khi xem các trận thi đấu DOTA ở giải đấu lớn nhất là The International hàng năm.

Mình xem các giải đấu Star2, Soul calibur, C9, Warcraft 3 hàng năm thì cảm nhận thấy hấp dẫn hơn nhiều.

Các bạn phát biểu cảm tưởng khi xem thi đấu DOTA thế nào ?

Cảm ơn các bạn.

2. baotru

baotru Đẹp trai nhất trại GVN Veteran

theo bạn thì như nào gọi là hấp dẫn? Cái chữ hấp dẫn nó tùy vào cảm nhận mỗi người. Như mình, mình sau khi nạn hackmap lan tràn ở dota1 mình có trú ngụ ở HoN khoảng 3 năm mới về dota2, mình bị nhiễm bên HoN và cảm nhận cái hấp dẫn của game là có tiết tấu nhanh vào có nhiều pha highlight (né skill, combo perfect, thả skill đúng lúc, dùng đồ hợp lí v..v..) nghĩa là game mình thích là có action nhưng kill death thấp :D, còn có bạn thì thích hấp dẫn theo kiểu ngược lại, nhiều kill death chẳng hạn. Mà mình góp í là giọng bạn khá là dễ gây war giữa các game nhé :))

3. dmt209

dmt209 Donkey Kong