Cách đánh hay quân cho quân Choson!!!!

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi Ninja, 26/11/03.

1. Demon_Angel

Demon_Angel Mr & Ms Pac-Man

Quân Choson thì có lợi thế là quẩy kiếm điên khá mạnh,(nhưng mạnh nhất là quân Minoan cơ) Nhưng về chòi canh thì không quân nào có thể bắn xa bằng quân Choson! Vì thế nếu biết khai thác điểm mạnh thì sẽ không kém bất cứ quân nào.
    Tui thấy chỗ tui thường hay chơi quân Hitte,Epitian(nếu không chơi random) vì quân này có tên ngựa C và ngựa đôi khá mạnh lại rẻ,không tốn gold;rất thích hợp cho các trận đánh lâu dài! Hoặc nếu đánh nhanh thì lại chọn quân Shang có nông dân rẻ,đủ các loại quân...Vì thế chỉ cần khái thác điểm mạnh mỗi quân là có thể góp phần chiến thắng của bạn! /:)

2. Ninja

Ninja C O N T R A GVN Veteran

Chiến thuật,chiến thuật và chiến thuật luôn là câu hỏi khó,chứ cứ ai cũng chọn Hit và Ai cập thì thắng hết à,chấp chúng nó Shang,tôi Choson vẫn thắng như thường nếu biết điều quân hợp lí,đúng không các bạn! >:-D<

3. Dream_SaD

Dream_SaD T.E.T.Я.I.S

Hình như mọi người trong box có vẻ hơi bất bình vì bài tôi mới post nhỉ,xin lỗi mọi người nha,tui không cố ý khiêu khích mọi người như vậy đâu,cái bài đó là thằng bạn tui nó post lên đó,nhưng nếu như mọi người muốn giao lưu học hỏi thì tui đây cũng xin chiều,nhưng chủ yếu là vui vẻ thui đó nha !!!!!!!Ai ở HN thì lên tiếng nha !!!

4. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Ai cập mà mạnh gì hả ông.Đời 4 nó đánh cái gì thì cũng chết vì ngựa đôi rất yếu so với các con lên thần được khác(Có lẽ đọ được với mỗi Cataphract thôi),đời 3 ngựa R nhiều máu hơn chút đâu có gì là ghê gớm mà chọn nó.Còn Cho đọ với Sha thì dù ông có điều thánh cũng thua vì điều quân tuy quan trọng nhưng làm gì mà tới mức như ông nói.Xây chòi cũng là bất đắc dĩ thôi vì 150 đá 1 cái chòi,xây thì lâu,nâng cấp cũng tốn,kể cả đánh nhiều người có xây cũng chỉ 1,2 cái kèm tường cho nó chán bỏ đi thôi để mình lên Iron bật lại thôi chứ 1 VS 1 thì sao dùng được,cứ cho là có thể nó ko vào được nhưng mình co lại 1 chỗ,nó phát triển thoải mái khắp bản đồ thì thắng thế quái nào được.

5. Ninja

Biết nó là Shang thì chỉnh bản đồ nhỏ và đánh ngay chứ,ai ngu gì!

6. Arabia

Trình ngang nhau thì chắc chắn là ông thua,bản đồ gì cũng vậy nếu 1 VS 1 trừ khi nó thích đánh đời cao đến độ thấy bản đồ Med mà vẫn đánh Bronze hay Small mà vẫn đánh Tool.

7. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Hi hi mọi ngươi ai cung giỏi cả sợ thật ...Ko ngờ hôm vô box này gặp toàn cao s thủ hehe.Tui ở Hà đông đối diện trương Kiến trúc Ao Sen K5.Xin được chỉ giáo.

8. Ninja

Nếu nó là Shang thì phải đánh từ đời 2 chứ ai lại để cho đời 3 mới đánh!

9. Arabia

Ông bạn ơi ông câu bài quá đáng quá thể đấy.Tôi thấy bài nào ông cũng chỉ viết 1,2 câu rồi chuồn à.Mà ông viết toàn câu chả có ý nghĩa gì cả.Nếu ông thực sự muốn tham gia cho sôi nổi thì cũng phải suy nghĩ một chút,tôi VD nhé.Được,ông đánh đời 2 Choson thì đánh như thế nào,khi đối phương Shang đánh theo bản đồ,>Large thì đởi 3,còn lại thì đời 2 hoặc đời 1 trong khi đối phương chắc chắn hơn ông về kinh tế.Nếu ông thực sự muốn góp vui thì sau cái câu chả có ý nghĩa gì trên kia,ông nói thêm 1 chút về cách đánh nhé,và quan trọng là phải thực chiến được.Tôi chắc chắn rằng nếu 1 VS 1,Shang với Choson,đánh độ,ông lấy Choson,ông được chấp tiền 1 ăn 10 thì trên này rất nhiều người muốn chiến với ông đấy.

10. ca com

ca com Mario & Luigi

Mấy ông này lại cãi nhau ở đây mất rồi,tôi xin can các ông đấy.Mình thấy Sang lên đời 4 đánh mới hay,có nỏ thần phát sáng,ngựa R phát sáng với các chỉ số maxinum,chỉ tiếc cho Sang là ko có bắn lửa thôi.

11. langtubuon1984

langtubuon1984 Mr & Ms Pac-Man

Uh Shang lên dời 4 đánh cũng dc nhưng mà ko phải là đời 4 mạnh đâu bình thường thôi,Shang chỉ mạnh vì nó có nông dân rẻ thôi chứ qwân của Shang chẳng có gì đặc biệt cả,nếu mà tất cả lên đời 4 rùi thì Shang ko ăn thua gì đâu(nếu lên đời có lực ngang nhau) chỉ trung bình thôi

12. ca com

ca com Mario & Luigi

thế ông nghĩ ngựa R của Sang là cái gì.Nó mà đi với nỏ thần thì đố thằng nào dám lao vào đấy.Sang chơi ngựa gỗ ăn đứt mấy thằng chơi ngựa vàng.Khi nào hết vàng thì biết mặt nhau ngay thôi

13. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Hờ hờ Shang nỏ thần mạnh kinh khủng luôn.Nỏ thần của Shang ko nâng cầp lửa,ko nâng cấp bắn chặn,ko nâng cấp bắn xa.Ko hiểu nó mạnh chỗ nào,tuy nó là nỏ thần thật nhưng gặp cung A Minoan cũng chết chứ đừng nói gặp pháo hay nỏ quân khác như Roman hay Greek.Shang lên đời 4 thì tốt nhất đánh bằng ngựa đôi và kết hợp với các quân của đồng minh.

14. langtubuon1984

Tui công nhân là nếu đào hết vàng thì ko nói đến bọn đánh vàng làm gì nhưng mà bọn ngưa gỗ qwân khác mạnh hơn Shang nhiều như Roman...Còn nỏ thần của Shang là cái loại tép riu,ko nâng cấp bắn xa,ko lửa,ko bắn nhanh hơn các qwân khác,chắc ông ấy cho nỏ thần Shang bắn nông dân lên ông ấy thấy nó mạnh ấy mà

15. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Nói chung thì Shang lên đời 4 chỉ dùng được có ngựa đôi.Tuy là ko khoẻ bằng các ngựa khác nhưng cũng gây khó dễ cho đối phương chứ bộ.Cũng có thể dùng Nỏ thần để chống Z điên,xiên hoặc voi nhưng ko hiệu quả lắm.

16. Arabia

Sao lại ko khoẻ hơn ngựa nhà khác nhỉ.Tất nhiên Egy thì ko nói nhưng ngựa đôi nâng cấp được tối đa chỉ có Rom,Hit và Shang thôi.Shang tất nhiên đời 4 phải chơi ngựa đôi cũng như Egy vậy.Tuy ngựa đôi là con yếu nhưng bù lại có nhanh,cơ động,và đánh Shang thì tất nhiên là lấy thịt đè người rồi.

17. ca com

ca com Mario & Luigi

Đúng đấy,trong các quân thì Roman có ngựa mạnh nhất,tuy nó ko nhiều máu bằng Ey nhưng bù lại nó đánh nhanh nhất,ăn đứt cả ngựa Ey đấy.

18. langtubuon1984

Đúng đấy Shang chỉ lấy thịt đè người thôi chứ đánh nhau thì qwân yếu lắm,Trung qwôc mà dân đông thôi chứ ko mạnh

19. ca com

ca com Mario & Luigi

Mạnh lắm đấy,ông đừng coi thường Sang chứ kẻo ngựa R với cả nỏ thần nó đè bẹp ông đấy,lúc ấy thì...hic..hic

20. langtubuon1984

Cho tôi xin đi,nếu mà tui đánh ngựa Roman tự tin là có chỉ cần dùng ngựa soc là có thể đánh dc Shang nhưng mà Shang ko dc đào vàng nhiều qwá.Tôi cũng bị Shang đánh bật nhiều lần rùi nhưng chỉ đánh nhanh thôi chứ qwân = nhau thì tui ít sợ lắm