7 lý do làm bạn phải ‘xách ba lô lên và đi’ tour du lịch Sapa ngay

Thảo luận trong 'Các quảng cáo khác' bắt đầu bởi lehuyentrang5672, 6/7/16.

1. lehuyentrang5672

lehuyentrang5672 Youtube Master Race

7 lý do làm bạn phải ‘xách ba lô lên và đi’ tour du lịch Sapa ngay

>>kinh nghiệm du lịch sapa ko phải khi nào bạn cũng có dịp được thu giãn một mùa đông “như nước ngoài” mà chẳng cần phải đi nước ngoài như khi tour du lịch Sapa ngay thời điểm này.Không phải khi nào bạn cũng có cơ hội được hưởng thụ một mùa đông “như nước ngoài” mà chẳng cần phải đi nước ngoài như lúc phươt Sapa ngay thời khắc này.

1. BIẾT THẾ NÀO LÀ LẠNH DƯỚI 5 ĐỘ

Sinh ra ở 1 xứ sở nhiệt đới, thế nên khái niệm đại hàn với chúng mình chỉ… hiu hiu như gió mùa thu đối với xứ Tây. đấy thế nên chắc cũng nhiều người tò mò, chẳng hiểu thế nào là rét cóng như Các bạn châu Âu. Và thay vì phải sang tận nước ngoài để biết cái lạnh dưới 5 độ là thế nào, chúng mình thuần tuý chỉ cần… tour Sapa là cũng đủ để bạn mường tưởng được rồi. Rét cắt da, cắt thịt, rét tới giấu mình trong cả chục lớp áo bông, áo phao ấm áp vẫn phải run rẩy.

Để biết cái lạnh dưới 5 độ là thế nào, chỉ cần… du lịch Sapa.​

2. RẤT CÓ THỂ SẼ nhận ra TUYẾT RƠI

Bởi tuyết là một định nghĩa quá đỗi… xa vời ở Việt Nam, thế nên, ai tới Sapa mùa đông cũng mang trong mình một… giấc mơ tuyết trắng. người nào cũng muốn được 1 lần ngắm tuyết mà không phải đi Pháp, đi Anh. người nào cũng muốn được vo tròn từng cục tuyết trong tay rồi ném nhau như lũ trẻ nước ngoài. ai cũng mong được nhìn những hạt tuyết rơi đậu trên lá cây, trên mái nhà, tựa như trong 1 bộ phim Hàn Quốc được quay vào mùa đông. một mong mỏi rất đỗi trong sáng, hồn nhiên và… hoàn toàn có thể được thỏa mãn lúc tới thăm Sapa vào những ngày lạnh nhất. >> kinh nghiệm du lịch sapa

Sapa các ngày lạnh nhất.​

3. ĐI DẠO GIỮA phường RÉT BUỐT

Nhiều người Sài Gòn cứ mong được ra Hà Nội để được đi dạo giữa xã đông ấm áp. Điều tương tự với những người Hà Nội muốn lên Sapa vào mùa đông. Bởi không phải ở London, bạn vẫn có thể rảo bước dạo trên những con đường nhỏ xinh xắn trong sương mù và mưa phùn rét buốt. Có thể khó chịu khi ban sơ, nhưng đích thực đó là 1 trải nghiệm hết sức dễ thương cho các người nào muốn tận hưởng mùa đông xứ lạnh.

4. NGẮM SAPA MÙ SƯƠNG ĐÚNG NGHĨA

Sapa được mệnh danh là thành phố mù sương, thế nên chẳng có gì…. đúng với Sapa hơn là ngắm nó vào lúc nó được bao phủ bởi sương lạnh. những bản làng im lìm chìm trong tông màu xám bạc, những sắc áo thổ cẩm nhãi ranh nổi bật trong lớp sương mờ… 1 cảnh vật mang tông màu buồn nhưng không phải thiếu chất thơ.

Sapa được mệnh danh là thị thành mù sương​

5. ẲN ĐỒ NƯỚNG, LẨU SAPA

>> kinh nghiệm du lịch hà giang đặc thù là đồ nướng, đừng nhắc bạn đã du lịch Sapa mà chưa ăn đồ nướng giả dụ ko muốn bị “kỳ thị”. Bản thân đồ nướng hay lẩu cá tầm đã rất ngon khi ăn vào mùa đông rồi, và lúc ăn khi trời siêu lạnh, siêu rét 5 độ C của Sapa, ấy còn là 1 cảm giác… trọn vẹn và… mỹ mãn hơn tất thảy. Cứ chỉ tưởng tượng tới các miếng cá suối thơm ngon, bò cuốn cải mèo cay nồng đang xì xèo trên bếp than thôi cũng đủ để bạn thấy đồ nướng Hà Nội bớt ngon đi chút xíu (Dù sẽ có chút cảm giác ko chung thủy khi đề cập vậy).

6. NGỒI CAFE Ở phố CẦU MÂY

Trong tiết trời lạnh cóng tương tự, đừng bỏ lỡ cơ hội để trốn vào 1 quán cafe ấm áp trên đường Cầu Mây và thưởng thức một ly đồ uống hot nhé. Nghe thì thật thường nhật, nhưng chúng sẽ mang lại một cảm giác khác hẳn khi bạn đắm chìm giữa ko khí thanh sạch và cái rét buốt của phố xinh đẹp này đó.

7. NHƯNG CŨNG ĐỂ HỌC CÁCH RUNG CẢM TRƯỚC các NGƯỜI KHÓ KHẲN

Niềm vui khi được đắm chìm trong ko khí lạnh buốt 5 độ, được ngắm tuyết trắng là một niềm vui, niềm ước mơ trong sáng và không thể bị phán xét. Nhưng khi đó, bạn cũng sẽ học cách thương yêu, rung cảm trước các người cạnh tranh hơn mình. lúc bạn nhìn những ngôi nhà sàn lạnh lẽo trong gió đông, những em bé còi cọc mặc chiếc áo khoác mỏng rớt chân trằn chạy trên phố mòn, những bà cụ quấn mình trong lớp khăn thổ cẩm mà vẫn chẳng thể ngăn mình run rẩy… lúc đó, bạn sẽ thấu hiểu hơn tình cảnh của họ và trái tim biết rung động trước những con người còn sống trong thiếu thốn.