Danh sách Cheat The Sims 3

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi mityeu87, 6/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kimmie_Kimmie

Kimmie_Kimmie Mr & Ms Pac-Man

Hồi cuối tháng 5, mình có ra tiệm mua về bộ TS3, sau đó về cài và chơi bình thường, version 1.0.6... Chắc là bản lậu^^, không qua cập nhật, update gì cả.
    Có lẽ vì thế mà đa số các cheat của ấy bạn mình không dùng được, mà nghe mấy bạn nói nào là retail, gì gì đó khó hiểu quá, vậy mấy bạn cho mình biết mình đang chơi phiên bản nào thế?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Và chẳng lẽ mình phải down mấy cái trên modthesims về mới có thể dùng được cheat hả mấy bạn?
    .

.
    Và mấy bạn có cheat nào làm người ta từ elder thành aldut hay tương tự vậy, và khiến thanh tuổi từ ngày cuối trở lại ngày đầu không?

2. huynh0806

huynh0806 Donkey Kong

nếu sau số 6 đó là 15 thì bản đó là leak (reloaded), còn nếu là 31 thì là razor. Leak ko update patch được, Razor thi được. Bạn check lại nhé. chỉ có cheat tăng tuổi thôi chứ hok có cheat giảm tuổi

3. YukiSyaoran

YukiSyaoran Mr & Ms Pac-Man

tớ cũng nghĩ vậy..............ơ thế sao tớ nhớ là có cái cheat code : reset age [x] gì ấy nhỉ ? =))

4. M8pisces

M8pisces Donkey Kong

Không biết tại sao mình xài cái cheat "Set Career" không được mà tụi nước ngoài lại dùng tetingcheatsenabled true vào là đánh được thế?:-o

5. Kinra

Kinra Mr & Ms Pac-Man

Tức là bạn ấn Ctrl+Shift+C vào rồi gõ Set Career á ???? Nếu mà thế là sai rồi :|
    Nếu muốn chọn nghề cho con sims , bạn vẫn gõ testingcheatsenabled true như bình thường , xong mới Shift+click vào hòm thư trước cửa nhà mình , chọn lệnh set career rồi chọn nghề tùy thích ;))

6. vipRubi

vipRubi Mr & Ms Pac-Man

Đây để mình giải thích rõ tất cả công dụng của cheats :
    testingcheatsenabled true/false
    Với giá trị true
    I.Shift click vào sims :
    -) Modify Traits for active sims : Sẽ hiện ra 1 bảng để ta hiệu chỉnh lại traits của sims.
    -) Trigger Age Transition : Sims sẽ tự sinh nhật và lên tuổi mới lớn hơn.
    II.Shift click vào hộp mail :
    -) Make friend for me : Sẽ tạo 1 số friends ngẫu nhiên cho sims.
    -) Make me know everyone : Sims sẽ biết tất cả mọi người
    -) Make all happy : Tăng needs của tất cả sims lên full
    -) Make needs static : Mọi sims need đều sẽ ở mức full và static(tĩnh) tức là không giảm.
    -) Force Visitor : Triệu tập các khách qua đường.
    -) Focre NPC : Triệu tập 1 NPC mình chọn.
    -) Set Career : Chọn công việc ưa thích + cả level công việc.
    III.Shift click vào 1 điểm đất trống bất kỳ => Sẽ có opt Teleport => Mình sẽ Teleport thằng đến điểm đó trong vòng vài s
    IV. Ngoài ra bạn có thể dùng chuôt để kéo các thanh needs và kéo chỉnh mối quan hệ với các sims bạn quen.
    Bạn chỉ cần click và giữ vào 1 thanh vào kéo lên full là được. Nhớ là không pause game.

Còn thắc mắc nào nữa thì bó tay :-SS

7. huynh0806

huynh0806 Donkey Kong

reset sim chứ reset age hồi nào huh

8. Kimmie_Kimmie

Kimmie_Kimmie Mr & Ms Pac-Man

Mình nhớ con sim của mình còn có cái gì nữa gọi là "make..... dynamic". Thì đó là gì thế?

Mình không nhớ rõ mình chơi version nào nữa. Vì lúc đầu cài xong vẫn chơi ok, dung lượng ổ đĩa mình kiểm tra còn khoảng hơn 1/4 ổ, nhưng tới mấy ngày trước, tự nhiên khi vào mình lại thấy thông báo "dung lượng ổ đĩa quá ít, bạn có chắc muốn chơi không?". Và khi mở ổ đĩa ra thì....:((:(( Đi tong 1/4 ổ đĩa còn lại của mình :((:((
    Trong control panel ghi tới 5GB lận! Trong khi mình chỉ chơi có một gia đình, không cài không down gì thêm, save cũ đều đã xóa bớt?!
    Nên giờ mình gỡ mất tiêu rồi, máy đã cài lại win như vẫn chưa ổn hẳn, thấy nó cứ.. sao sao ấy! Hơn nữa, bộ đĩa đã trả cho con bạn mình rồi nên giờ không cài lại được nên không biết version bao nhiêu cả.
    Hay là máy mình bị virus? (Mình xài Kaspersky 6, là của người thợ cài máy đã cài vào từ hồi đó rồi, nên chắc là bản lậu, tuy nhiên vẫn update bình thường)
    .

.
    Sorry sorry, gửi lộn không sửa được:
    @vipRubi: Mình nhớ con sim của mình còn có cái gì nữa gọi là "make..... dynamic". Thì đó là gì thế?
    @huynh0806:Mình không nhớ rõ mình chơi version nào nữa. Vì lúc đầu cài xong vẫn chơi ok, dung lượng ổ đĩa mình kiểm tra còn khoảng hơn 1/4 ổ, nhưng tới mấy ngày trước, tự nhiên khi vào mình lại thấy thông báo "dung lượng ổ đĩa quá ít, bạn có chắc muốn chơi không?". Và khi mở ổ đĩa ra thì.... Đi tong 1/4 ổ đĩa còn lại của mình
    Trong control panel ghi tới 5GB lận! Trong khi mình chỉ chơi có một gia đình, không cài không down gì thêm, save cũ đều đã xóa bớt?!
    Nên giờ mình gỡ mất tiêu rồi, máy đã cài lại win như vẫn chưa ổn hẳn, thấy nó cứ.. sao sao ấy! Hơn nữa, bộ đĩa đã trả cho con bạn mình rồi nên giờ không cài lại được nên không biết version bao nhiêu cả.
    Hay là máy mình bị virus? (Mình xài Kaspersky 6, là của người thợ cài máy đã cài vào từ hồi đó rồi, nên chắc là bản lậu, tuy nhiên vẫn update bình thường)

9. l3inden

l3inden T.E.T.Я.I.S

rất đầy đủ và chi tiết. cảm ơn đã chia sẻ :-*:-*

10. hawk_silver

hawk_silver Mr & Ms Pac-Man

làm sao để sim có lifetime tăng lên đây?cho mình cheat với...sài cái lifetimehappi... gì đó ko dc

11. Tehmango

Tehmango .:♫♥ GVN Veteran

12. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss GVN Veteran

Cheat để nó sống hoài 1 độ tuổi ko già là gì vậy các bác ?

13. hawk_silver

hawk_silver Mr & Ms Pac-Man

14. Tehmango

Chà,nó bị mâu thuẫn với mod hay obj nào trong máy nhà bạn rồi ,chỉ còn cách remove thôi
    Bạn vào gmae option có chỗ enable aging gì gì đó,bạn bỏ check đi là thời gian sẽ ngừng trôi

15. vipRubi

vipRubi Mr & Ms Pac-Man

Thông cảm cho mango vì mango không dùng mod thì phải. Chứ cái mod này mới có bản 1.27, Rick bên MTS chưa update nó lên 1.3, bạn chịu khó chờ 1 thời gian mình sẽ post khi bên đó update :D

16. vy_princess

vy_princess Mr & Ms Pac-Man

sao trong này chỉ có làm châm thời gian già chứ không khóa thời gian già lại được seo ?

17. vipRubi

vipRubi Mr & Ms Pac-Man

Có mà vy. Vy vào option có phần enable aging. tắt nó đi thì sống được 960 sims days -> cũng gần bất tử :D

Make dynamic là ngược lại của Static. Static là tĩnh -> need không thay đổi.
    Còn dynamic là chế độ bình thường

18. Tehmango

Vào option/game option chỗ enable aging ,bỏ check đi là thời gian sẽ ngừng trôi
    Còn 960 ngày sim là lifespan (tuổi thọ )của con sim ở dạng epic (very long)

19. antey2008

antey2008 Fire in the hole! GVN Veteran

sao mình xài cái cheat lifetimehappiness ko đc nhỉ, 1 số cheat cũng ko xài đc:-?

20. HoaThuyVy

HoaThuyVy Youtube Master Race

Ua ? neu tat enable aging di thi thoi gian ngung thoi con Sim se ko gia vay con may dua be thi sao ? no co lon' len hok ? hay van hok lon' theo lun :(.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.