GT-HD-TLC EVEonline - Part 3 - Retribution 4/12

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi >BlueAngel<, 4/12/12.

1. >BlueAngel<

>BlueAngel< Legend of Zelda

Trước tiên xin mod cho phép được lập topic mới cho game này, vì topic cũ đã hơn 10k view và có những bài viết cách đây hơn 2 năm. Vì thế để thu hút newbie mình xin lập topic mới để giới thiệu game cũng như kêu gọi cộng đồng gamer eve đã hoặc đang chơi tập trung về 1 mối.

Trước tiên mình xin cập nhật thông tin là:

1. Ngày 4/12/2012 này EVE sẽ có 1 bản big update mới với nhiều sự thay đổi gameplay (Những thay đổi mình sẽ nói sau).

Update Trailer mới cho version này:
    [video=youtube;hX0p0irEOls]http://www.youtube.com/watch?v=hX0p0irEOls[/video]

2. Cộng đồng gamer vn trong eve đang có quyết định lớn là sẽ xuống Null (0.0) định cư bằng việc sẽ gia nhập 1 corp nước ngoài. Chắc chắn sẽ nhiều người hỏi là vì sao phải gia nhập 1 corp nước ngoài mà không tự thành lập 1 corp riêng của người VN?? - Mình xin trả lời: là hiện tại cộng đồng gamer vn trong game không nhiều, trung bình có khoảng 4-5 mem thường trực online, có thời điểm cao nhất cũng chỉ khoảng 11-12 người, vì thế nếu muốn có sự ổn định thì trước tiên mình phải gia nhập 1 corp có chỗ đứng dưới Null. Để sau này cộng đồng gamer trong game đc đông đảo và ổn định thì lúc đó mình sẽ tách riêng ra để hoạt động.

Còn đây là thông tin về Corp nước ngoài:
    Cách di chuyển dươi Null

[SPOIL]Tôi nhắc lại 1 lần nữa về vấn đề đi lại dưới null sec
    Thứ 1 null sec rất nguy hiểm nên đi lại phải có lộ trình và đây là lộ trình duy nhất về empire tôi sẽ đưa ra cho anh em đi lại + thêm có 1 acc scout thì càng tốt
    Đầu tiên mở bản đồ Jumpbridge ra đồng thời trước đó đã phải đọc các bài tôi viết rồi ở trang 1
    -Xuất phát từ F-DTOO là HQ của mình sử dụng JB sang AY-24I
    -Từ AY-24I ta scout X6AB-Y và 8B-VLX nếu clear thì jump gate qua X6AB-Y rồi đến 8B-VLX
    -Từ 8B-VLX JB qua 49GC-R
    -Lấy scout qua 9UY4-H rồi đến ZQ-Z3Y clear thì jump gate qua 9UY4-H rồi đến ZQ-Z3Y
    -Từ ZQ-Z3Y ta JB qua Y-MPWL xảy ra 3 trường hợp:
    +1 có red ít ( khoảng 1-3 thằng) cho scout bay trước đến gate Kari (Lưu ý corp bm có 1 cái là tactic Kari gate - bay scout đến cái bm đó cách gate 200km check xem có dictor bubble ko nếu ko thì bay thẳng đến gate jump là về empire)
    +có nhiều red -> nên đứng yên ở cổng JB vừa sang ngồi chờ đợi
    +Ko có ai thì warp thẳng về gate Kari - trong trường hợp về bằng shuttle hay pod mà có red camp thì warp đến tatic first nếu ko co bubble dictor thì warp về bt

Đường vào cũng ngược lại như thế chỉ có điều từ Kari vào Y-MPWL phải có scout trước hoặc INTEL channel thông báo clear
    INTEL channel rất quan trọng ai cũng phải sử dụng (thecitadel)

Đối với những người chơi 1 acc ko có scout thì nên check INTEL channel mỗi system mình định jump gate qua ko nóng vội Jump khi chưa biết status

Nhắc chi tiết để anh em tránh những thiệt hại ko đáng có- Nếu cảm thấy ko đi được thì gửi tôi mang vào-Nếu cảm thấy tự đi được tự đi theo đường của mình tự biết hết rồi thì khỏi nói[/SPOIL]

PVP ngày 10/12/2012 kèm Video
    [SPOIL]
    [/SPOIL]

3. Đối với những newbie:
    - Các bạn khi gia nhập game thì tất cả đều được hoan nghênh. Vì game nó cũng hơi kén người chơi nên đòi hỏi sự kiên nhẫn và sự thích khám phá của mỗi người.
    - Game này thuộc loại là P2P nhưng nếu biết cách thì nó sẽ lại là game F2P. Vì sao? - Vì game này cho phép người chơi chuyển đổi tiền trong game (ISK) thành plex (1 loại như KNB trong Võ lâm - để đổi ra time game, và 1 plex có giá trị 30 days chơi). Để hỗ trợ tối đa cho newbie và những ai muốn gắn bó với game thì mình và Aveltium sẽ xem xét và hỗ trợ 1 tháng đầu plex cho mỗi người.
    - Trước tiên các bạn có thể pm inbox hoặc send email cho mình hoặc Aveltium để mình sẽ send cho 1 cái mail invite 21 days cho mọi người. Để mọi người chơi và test thử, nếu cảm thấy muốn gắn bó với game, thì bọn mình sẽ hỗ trợ tối đa những gì có thể cho các bạn.
    - Vì lượng thông tin của game khá là lớn, nên các bạn có gì thắc mắc về game play hay về bất cứ về game eve thì các bạn có thể hỏi tại đây hoặc vào trong game bọn mình sẽ trả lời và hỗ trợ tất cả những gì có thể trong tầm khả năng.

Chỉnh sửa cuối: 12/12/12
  2. Aveltium

Aveltium Legend of Zelda

INTEL channel là channel report hostile là : thecitadel
    Anh em ai cũng phải vào nhé vừa để mình report nếu gặp vừa để mình check khi di chuyển

3. IconMaddog

IconMaddog You Must Construct Additional Pylons Quy ẩn giang hồ

Lúc nãy cũng mới đọc thông tin vụ này bên huts .

4. thanhsonvn8x

thanhsonvn8x The Warrior of Light GVN Veteran

Định test game thử, nhưng xem video pvp gameplay thì không hợp với mình lắm :D

5. >BlueAngel<

Hì, Vì thế ngay lúc đầu mình có nói game này cũng khá kén người chơi mà, nhưng khi đã quen đc với game play của nó thì bạn thấy vì sao game này có nhiều gamer trung thành và có lượng gamer ổn định nhất trong tất cả các game online bây h

6. Zenix

Zenix Youtube Master Race

7. >BlueAngel<

Hi bạn, Mình đã send cho bạn rùi nhé, bạn vui lòng check mail và kich hoạt nhé.

- - - Updated - - -

Update:

Hôm nay có cuộc họp với bên corp nước ngoài và nội dung cuộc họp như sau:

Vì thế đề nghị các mem việt nam cố gắng online và join game lúc 21h (GMT +7, giờ HN) nhé. Cái này không bắt buộc mọi mem phải tham gia, nhưng a e cố gắng tham gia đầy đủ, để bọn nó đánh giá ý thức a e nhé.

8. Rocketeer

Rocketeer T.E.T.Я.I.S

Hehe trò này trước có chơi gần lên được battleship thì lười chơi nghỉ mịa 1 tháng đến khi có hứng chơi lại thì hết hạn mẹ lười nạp tiền chơi tiếp nên thôi. Vả lại giai đoạn đó cũng nản vì kiếm tiền từ hốt rác ở 0.0 nhiều quá bụp cái corp vn bị bọn kia nó kick ally đuổi về, hàng ngày vào làm Q kiếm được tí tiền cụt hứng =.=. Game này cũng có cái nản english dốt dốt đi đâu gặp bọn kia chào hỏi cứ ấp a ấp úng =.=. Chơi game vui nhất lái cruiser đi long nhong với mọi người đi cướp ai ngờ bị bọn nó làm 1 bầy up sọt, mình đếch có kn hoảng quá bay đại bị bọn nó bán cái bùm. Rồi nhớ giai đoạn mới đầu game vào các bác bảo cứ ở centre làm Q, corp dưới 0.0. Mình thấy kiếm tiền nản quá bay không cần wornhole bằng con nhộng xuống tận 0.0, may sao mà xuống được =]]. Được cái xuống nhặt rác đã. À em là Doccodapxichlo không biết các bác nhớ không.

9. pow

pow Let Us Cling Together

Nhân dịp Steam đang sale tôi đang tính lôi kéo mấy mạng vào chơi thử xem có hợp không. BlueAngel pm cho tôi mấy cái code được không (tầm 5 cái đi).

10. >BlueAngel<

Active hour for plex đi, vào để xác nhận, đúng là ông thì tôi sẽ xem hỗ trợ ông 1 plex rồi xuống null với a e. Hôm wa đi mấy a e , tuy ko farm đc nhiều nhưng quan trọng là đông vui, đó là cái đầu tiên mình cần đã.

Bạn gửi mình lên đây 5 mail cần invite hoặc inbox cũng đc, mình sẽ gửi invite cho

11. pow

Rồi, đã PM. Sao phải dùng mail nhỉ, bắt buộc phải dùng mail đó để đăng ký à?

12. >BlueAngel<

Đúng vậy bạn ah, nhưng 1 mail có thể đăng ký cho nhiều acc.

P/S: Mình đã gửi hết tất cả các mail mà bạn cần đăng ký nhé

Chỉnh sửa cuối: 6/12/12
  13. meocon123

meocon123 C O N T R A GVN Veteran

Chà kiểu này phải nhanh chóng back lại thôi , ráng nhịn ăn kiếm tiền mới được :5cool_sweat::2cool_go:

14. Rocketeer

Rocketeer T.E.T.Я.I.S

Thôi giờ năm cuối rồi onl ít cày không đủ tiền mua plex thì phí công các bác đầu tư.

15. futadonazy

futadonazy Donkey Kong

mình vừa có acc 21 ngày thằng bạn nó gửi cho, đang tập chơi, công nhận thế giới rộng lớn quá, bác có guide nào hướng dẫn đầy đủ các cách kiếm tiền để mua plex 30 ngày ko ạ, guide nước ngoài cũng ok, guide Việt thì càng tốt, vì mình sợ 21 ngày tập chơi xong có khi vẫn chưa nắm hết đc 1/4 game này :9cool_too_sad:, thế thì biết bao h mới mua đc plex để chơi tiếp:9cool_too_sad:
    @ps: liệu trong 21 ngày đầu mình có đủ thời gian để kiếm tiền mua plex ko bác :(

Chỉnh sửa cuối: 6/12/12
  16. >BlueAngel<

Ah quên, bạn join game, thì bạn join channel vns nhé, vì a e vn ở trong đó hết.

Bạn join bằng cách:

- Trên khung chat có các biểu tượng a- A+ thì bạn đến cái ô cuối. bạn gõ vns vào đó, là bạn đã join vào kênh chat vn a e

17. pow

Hiện giờ Steam đang bán có 5$ cho tháng đầu tiên của acc tạo mới/trial, bạn có thể mua qua đó để được thêm 30 ngày nữa. Tôi hiện vừa mới bắt đầu chơi nên cũng đang cần ai đó chơi cùng, nếu muốn tôi có thể mua giúp bạn (nếu bạn không có thẻ debit/cc hay paypal).

@BlueAngel: Cảm ơn vì mấy cái invite nhé :)

18. >BlueAngel<

Ghê wa nhỉ, kết hợp cả kinh doanh lẫn chơi game. :))

19. pow

Ấy, tôi mua giúp lấy đúng giá, không có fee gì nhá :-<

20. Aveltium

Aveltium Legend of Zelda

Các bác newbie muốn kiếm tiền đủ 1 tháng pay thì ít ra cũng phải reactive tháng đầu tiên được đã
    Sau đó xuống null ban đầu thì đi loot ( nhặt đồ giết NPC rơi ra ) đem về bán hoặc tái chế chịu khó chơi thì 10 ngày là đủ plex
    Sau này skills khá lên thì đi giết NPC + loot
    Còn bọn tôi sẽ ko pay kiểu 51 days đâu,tự bỏ tiền ra nạp còn có trách nhiệm chơi
    Chứ người khác đưa cho 1 acc 51 days xong là tự quit
    Mất công lắm