PSP PSN Game Store Download Link

Trang 1 / 25 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 250

PSP PSN Game Download

EDIT 22/05/2013: Đang viết lại toàn bộ Topic với Tool mới dễ thực hiện hơn cùng với Update thêm số lượng Game... Gần xong hết...

(Nội dung bài viết có sự tham khảo từ thành viên eightdayregret của diễn đàn PSPISO và diễn đàn Devils Shadow. Vui lòng không Copy bài viết sang nơi khác nếu chưa được Permission của mình, Thanks!)

LỜI NÓI ĐẦU:
    Như các bạn cũng biết từ khi Account MediaFire của bạn Karjn - Uploader chủ lực của Box Sony chúng ta, bị Die thì chúng ta gặp rất nhiều khó khăn về vấn đề tìm kiếm Link Download các Game ISO cho PSP. Từ vấn đề này một thành viên ở Forum nước ngoài về PSP đã tìm ra một giải pháp mới có thể giải quyết phần nào vấn đề này: Lấy Link Down Game trực tiếp từ Server PSN (PlayStation Network).

CHUẨN BỊ:
    - PSP đã Hack (khuyến khích CFW 6.60 Pro-B10 trở lên hoặc CFW 6.60 ME (LME) 1.8 để có tương thích tốt nhất)
    - Mạng Internet, 1 máy tính... (tất nhiên!)

PHẦN 1: Sơ lược về giải pháp

- Nếu bạn từng mua Game ở PSN, bạn sẽ biết là Game bạn mua sẽ được lưu lại trong thẻ dưới dạng File EBOOT.PBP đi kèm với một File KEY.BIN (File này được mã hóa và đặc trưng riêng cho từng máy PSP), nhưng với PSP Hack (CFW) thì việc chạy trực tiếp Game dưới dạng này là không thể. Ta chỉ có thể chạy Game dưới dạng ISO, CSO được RIP từ UMD hoặc được Decrypt từ File EBOOT.PBP nói trên...

- Với tình trạng các trang Web chia sẻ File ngày càng bị kiểm soát gắt gao trước những nội dung bản quyền, giải pháp tối ưu nhất hiện nay đó là bắt Link Down File PKG (File này là File chứa nội dung của Game trên PSN), Link này là Link chung và có thể Down về ở bất cứ máy tính nào... rồi từ đó ta Decrypt PKG ra EBOOT.PBP và ra ISO (Nếu là Game PS1 thì chỉ dừng lại ở File EBOOT.PBP rồi ta thêm File KEY.BIN dành cho mọi máy vào). (Cách bắt Link sẽ nói ở Phần 4)

----------

PHẦN 2: Hướng dẫn Decrypt File PKG ra ISO

B1. Bạn cần tải DUY NHẤT File sau đây:
    - PSN.PKG.Decryptor.&.Extractor.v1.71.FULL-LMAN.RAR - Trình tổng hợp mới, hỗ trợ Extract (giải nén) File PKG tải từ PSN, Dump, Decrypt và tạo KEYS.BIN cho Windows - từ nay không cần mớ KEYS.BIN kia nữa... (Lưu ý Tool này cần .NET Framework 2.0)

B2. Bạn hãy Download Game mà bạn cần ở Phần 3 (File PKG), đây là Link trực tiếp từ Server PSN nên tốc độ rất rất cao (Mình Down ở hàng Net cáp quang với IDM được 3~3.5MB/s có khi hơn). Bạn nào sử dụng phần mềm hỗ trợ Download như IDM thì hãy Add thêm File .PKG vào trong List Auto Download của mình nhé... Sau đó đổi tên File thành Tên-Game.PKG cho ngắn gọn khỏi nhầm lẫn nhé... cách tốt nhất là bản Copy tên Game ở Phần 3 luôn. Các bước tiếp theo mình sẽ VD với trò flOw nhé...

B3. Giải nén File PSN.PKG.Decryptor.&.Extractor.v1.71.FULL-LMAN.RAR ra. Chạy File PSNPKGDecryptor&Extractor.exe trong đó. Giao diện chính như sau:

B4. Nhấp đúp vào hàng trên cùng để mở ra cửa sổ chọn File và dẫn đến File .PKG ở trên (hoặc kéo thả nhưng chắc sẽ có nhiều bạn sẽ không biết làm).

Sau đó nhấn vào nút Extract:

...rồi chọn Yes khi đươc hỏi, bước này là để kiểm tra File PKG bạn Down về có lỗi hay không. Ngay sau khi hoàn tất bước này chương trình sẽ tự động tiến hành chuyển File PKG của bạn thành File ISO:

B5. Hoàn tất chuyển PKG thành ISO thì bạn sẽ nhận được thông báo như thế này, thông báo ghi rõ nơi File ISO đã tạo thành:

...Vào và lấy File ISO chép vào thẻ thôi:

(Đang viết lại phần PSOne Classics, các bạn chịu khó chờ...)

TIPs (Các thủ thuật):
    1. Khi Download File PKG về (bước 2), để tránh tình trạng Down nhiều File cùng lúc nên không đổi tên được dẫn đến nhầm lẫn vô ý, mình sẽ hướng dẫn cho những ai chưa biết cách đổi tên ngay trong lúc chọn File Download ở IDM, khi IDM hiện ra cửa sổ Download File Info, các bạn chú ý thay đổi tên File ở khung Save As rồi hẵng nhấn Start Download nhé...: (Thanks bạn PhanThuong)

----------

PHẦN 3: GAME LIST
    Dưới đây là các Game bạn có thể Download về, Link trực tiếp từ Server PSN... vui lòng cách chuyển qua ISO ở trên.
    Hiện list đang có 1483 Game, bao gồm:

US Game: 676
    EU Game: 509
    JP Game: 279
    AS Game: 19
    US Game:

----------------------------
    CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:
    Last edited by survfate; 22-05-2013 at 14:44. Lý do: Thêm vài thứ...
    (Current playing: Path of Exile)

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.
    |

EU Game:

----------

JP Game:

----------

AS Game:

Last edited by survfate; 22-05-2013 at 14:40.

|

Hay quá, bạn làm rất chi tiết.
    Không biết có thể làm tương tự cho theme, movie ..down trên PSN không nhỉ ?

mình đang download và thấy nếu download nhiều game 1 lúc thì sẽ ko biết tên game nào hết phải đợi game đó download xong rùi sữa tên lại mới download tiếp game khác đc, bạn có cách khắc phục nào ko? thanks chủ topic

hay quá ! topic rất hữu ích .

Trích dẫn Từ bài viết của PhanThuong Xem bài
    mình đang download và thấy nếu download nhiều game 1 lúc thì sẽ ko biết tên game nào hết phải đợi game đó download xong rùi sữa tên lại mới download tiếp game khác đc, bạn có cách khắc phục nào ko? thanks chủ topic
    Đã Update ở mục TIP ở cuối Post #1 rồi đó bạn, rất cảm ơn góp ý của bạn...

|

Trích dẫn Từ bài viết của survfate Xem bài
    Đã Update ở mục TIP ở cuối Post #1 rồi đó bạn, rất cảm ơn góp ý của bạn...
    mình làm đc rùi, thanks chủ topic. hy vọng chủ topic sẽ cập nhật thêm nhiều game cho ae forums

Hay! nhưng lỡ sau này sony nó change link hàng loạt hoặc giới hạn link download theo từng IP thì ...

Cái này là các link các game cậu đã mua trên PSN hay lấy bên pspiso thế, tại vì nếu cứ bê nguyên xi đống link bên đấy mà không xin per của họ thì có hơi ... , tại những người share link cho topic bên pspiso chắc gì đã muốn share link cho bên mình

Trích dẫn Từ bài viết của picpoc.zen Xem bài
    Hay! nhưng lỡ sau này sony nó change link hàng loạt hoặc giới hạn link download theo từng IP thì ...
    Ở các diễn đàn nước ngoài người ta đã dùng phương pháp này được hơn nửa năm rồi đó bạn..., chưa có vấn đề gì đâu... Change Link cả một kho Game trên hệ thống PSN đâu phải chuyện đơn giản... đến lúc ấy hẵng hay nhé bạn...

Trích dẫn Từ bài viết của Hei88 Xem bài
    Cái này là các link các game cậu đã mua trên PSN hay lấy bên pspiso thế, tại vì nếu cứ bê nguyên xi đống link bên đấy mà không xin per của họ thì có hơi ... , tại những người share link cho topic bên pspiso chắc gì đã muốn share link cho bên mình
    Tiêu chí của bên PSPISO là vì cộng đồng, và Link này là Link chung (bất cứ ai mua Game trên PSN đều dùng chung một Link này)... mình chỉ muốn mang Topic này cho các bạn ở GameVN, nếu bạn không hài lòng thì mình sẽ đi xin Per bên ấy vậy...

Last edited by survfate; 22-07-2012 at 22:17.

|

Trang 1 / 25 12311 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn