khi cả 2 đã yêu nhau làm sao để giữ lâu bền

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi a121220, 21/7/12.

1. a121220

a121220 C O N T R A GVN Veteran

Chả là ngày trước hồi còn học cấp 3 bạn gái ấy yêu mình và sau 1 thời gian mình thấy cũng yêu bạn ấy ,thế là chúng mình yêu nhau đk 3 tháng cho đến giờ

Dạo này mình thì hay bắt em ấy làm theo những thứ mà em ấy ko thick nhưng wan trọng là em ấy ko nói ra là ko thick chỉ vòng vo nên mình thường hiểu lầm nên vẫn hay ép buộc này nọ . đến hôm qua thì em ấy hỏi :

Em : có thấy chúng ta hợp nhau ko ?
    Mình : anh thấy mình hợp mà
    em : còn vk thấy có chút gì đó ko hợp lắm
    .....................
    mình : mình bắt đầu lại từ đầu nhé mình quên hết nhé ck thấy ck đã sai
    em : uk thế cũng đk

Cho đến chiều hôm nay mình cảm thấy em ấy vẫn bt vs mình nhưng thấy có vẻ gì đó hơi nhạt nhạt à mình buồn lắm theo mọi người mình phải làm gì vì mình rất muốn tiếp tục vs em ấy lâu dài

.Học cách quan tâm đến con gái như thế nào nhỉ có phải hay nhắn tin hay rủ đi chơi nhiều là đk ko nhỉ

2. Boy giả gay

Boy giả gay Youtube Master Race

đặc điểm của những topic khó đẻ là luôn không có mặt thằng khệnh anhdung86

@ thớt : cách để yêu nhau lâu bền rất dễ, chờ tí rảnh anh bảo ban cho nhá

3. siêu nhân mút

siêu nhân mút Youtube Master Race

Thêm chục tuổi nưã em sẽ hiểu yêu sao cho bền còn giờ cứ yêu đi....ko phải nghĩ

4. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Đi tìm định nghĩa về quan tâm đi bạn trẻ.

5. a121220

mỗi người có 1 kiểu quan tâm khác nhau nhưng làm sao để biết mình wan tâm mà người ta thấy phù hợp mọi người ơi

6. anhdung86

anhdung86 Donkey Kong

Like câu trả lời này. Đơn giản vì ở tầm tuổi của chú chủ top thì có khuyên bảo cũng không thể thực hiện được, tầm tuổi của chú là lúc để trải và đúc kết kng đã. A chỉ nói đơn giản thế này: Tình yêu chỉ được giữ vững nếu cả 2 còn có thể thỏa mãn nhu cầu của nhau.

P/S: dạo này trong box có nhiều thành phần nguy hiểm quá nhỉ :))

7. Boy giả gay

Boy giả gay Youtube Master Race

gần đây thấy nhiều thằng chỉ trải nghiệm có " mỗi cuộc đời mình thôi " mà lên đây cứ khệnh khạng
    sr chứ tư vấn cái kiểu " em lớn lên sẽ hiểu " , " chú cứ tới sẽ biết " nghe nó bốc mùi lắm .

ngay cả khi đối tượng cần tâm sự là tuổi teen mà các thằng ông nội xộc vào trong đầu cứ hiện diện cái ý tưởng " phập , ph uck " rồi tư vấn abc zyx thì đúng là chả còn thể thống gì .

8. ongtremai20

ongtremai20 Youtube Master Race

mọi người vào box để tâm sự ko thích nghe người khác nói thi out. Đơn giản thế thôi sao phải nói móc người khác,ông có kinh nghiệm gì cứ nói ra ai nghe thì nghe ko nghe thì tham khảo. Định war ở đây à?

9. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

chả biết khuyên cái gì, m nghĩ anhdung86 nói đúng.

10. NK đào mộ NK

NK đào mộ NK Mr & Ms Pac-Man

nhu cầu là tính luôn XH???? .

11. lop pho 2

lop pho 2 Mega Man GVN Veteran

Viết sai chính tả con mịa nó rồi =))

12. NK đào mộ NK

sai chỗ nào nhể :1cool_look_down:

13. lop pho 2

Ta tưởng NK bị ra đảo chứ nhỉ
    sai chính tả mấy chứ viết tắt đấy

14. NK đào mộ NK

cũng sắp ra rồi đấy, thấy 4 roi k =)) xếp hình thì sao sai nhỉ

15. lop pho 2

bởi vì chữ xếp hình quy ước ko viết tắt hai chữ cái đầu tiên để tránh nhầm vs xã hội

16. Sợ ai đây?

Sợ ai đây? Cực kì phù hợp

h mới biết cái này :-ss
    Mà vào đây đọc XH trăm người có mỗi bác nghĩ đấy là Xã Hội=))

mioNguyen thích bài này.
  17. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Hôm qua nhận thấy đc 1 ví dụ của sự quan tâm, trả lời lại cho bạn.

Quan tâm thực sự = dựa trên nhu cầu của ng khác. Nhu cầu là gì thì phải dành thời gian mà tìm hiểu, lắng nghe và giải quyết những khó khăn ng đó gặp phải trong cuộc sống để ng đó đc hạnh phúc nhất. Cảm thấy mỗi khó khăn, mỗi mong muốn của ng mình yêu quí cũng chính là một thử thách của mình, chờ mình hóa giải. Còn có 1 dạng quan tâm tác dụng ngược = áp dụng 1 hình thức gì đó, cho rằng như vậy là quan tâm, là tốt, hoàn thành nghĩa vụ v.v... Nếu thực sự có tc chân thành thì ko bao giờ cần phải hỏi quan tâm là gì vì nó là 1 trạng thái tự động rồi. Trái tim sẽ tìm ra lối để có 100-1000 cách quan tâm. Còn chỉ vì 1 lợi ích nào đó thì chắc ko kích hoạt đc chức năng đâu.

Xà bông giặt tốt cho giặt quần áo chứ đem cọ hồ thủy tinh nuôi cá thì ... thường ng ta quên mất công đoạn là muốn biết ng khác cần gì.

Còn tc muốn giữ đc lâu bền, đầu tiên hãy sống thật với con người của mình sẽ tìm được một người phù hợp. Còn muốn giữ mãi đc người đó bên cạnh mình thì bên cạnh nhiều nhân tố khách quan thì hãy phát triển cuộc sống của mình song song với người mình yêu và cùng nhau đối diện với những khó khăn của cuộc đời, hãy vượt qua và nhận ra mình đang có một người bạn đời đáng giá ( hoặc ko :)) ). Còn cứ thích đi tìm tâm đường tròn rồi hối hả áp dụng nhiều bán kính để quay quanh nó thì khó mà kéo dài.

Chỉnh sửa cuối: 22/7/12
    a121220 thích bài này.
  18. a121220

hay quá thank kiu bác , nhưng mình có 1 điều muốn hỏi nữa là khi ở trước mặt ng iu mình thường hay bảo là nếu có gì buồn em hã chia sẻ vs anh nhé , và ng iu mình luôn đồng ý nhưng những lúc cô ấy buồn thật thì lại toàn giữ trong lòng 1 mình , mình nt hay gọi đều ko trả lời hix như thế là sao hả bác

19. anhdung86

anhdung86 Donkey Kong

Nó muốn chia sẻ với chú nhưng cái tầm suy nghĩ của chú không hơn gì gái thì dần dần nó cũng chả muốn kể làm gì. Còn ca của chú thì a nói thật là cũng không níu kéo được bao lâu nữa đâu, gái bây giờ chỉ đang chờ mục tiêu khác hơn chú thôi.

Còn về 2 từ "nhu cầu" mà anh nói, các chú lại hiểu thành qhtd thì hỏng, nó chỉ là 1 phần mà thôi. A nói đơn giản thế này nhé, nhu cầu mà 1 thằng con trai cần ở ny thường là "xinh đẹp + ngon vừa tầm mình, ngoan ngoãn chung thủy", còn 1 đứa con gái thì thường là "cao ráo đẹp trai + trải đời + chung thủy + điều kiện vật chất tốt". Cho đến khi nào mà cả 2 còn có thể thỏa mãn những nhu cầu ấy của nhau thì ty còn giữ được.

Dĩ nhiên, những nhu cầu trên luôn thay đổi theo thời gian và lứa tuổi (học sinh # sinh viên # ra trường). Nếu muốn ty lâu bền thì cả 2 phải luôn biết thay đổi linh hoạt chính mình để phù hợp với đối phương.

Chung quy là như vậy đấy.

20. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

tổng hợp vào nhé bạn, đọc thấy 2 post đó chuẩn khỏi chỉnh rồi đó. ^^