Game hay N64

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi Tatsuya chan, 4/4/05.

1. Tatsuya chan

Tatsuya chan Mr & Ms Pac-Man

Giả lập Nintendo 64 mọi người biết rồi, nhưng game hay ít ai đề cập đến (đúng ko nhỉ :-/ )
    Giả lập số 1 là Project64
    Số 2 là 1964
    Tiếp theo là ultraHLENemu64
    Tất cả ở Emulator-zone.com
    Một vài game mà tớ biết (romreactor.net)

Legend of Zelda: Ocarina of Time (Điểm GameSpot:10)(Down ở đây 25,35 MB)
    [​IMG] Game hay nhất của N64 và...của tớ

NX: một game trên cả tuyệt vời, đồ hoạ và âm thanh đều đạt đến đỉnh cao của N64. Màu sắc rất tươi sáng, những giai điệu êm đềm quấn hút người chơi đến hàng trăm giờ. Cốt truyện cực kì thu hút kể về cuộc phiêu lưu của Link-cậu bé người Hyrule bảo vệ công chúa Zelda và cứu thế giới. LOZ là 1 game action nhưng có sự pha trộn của nhiều thể loại, cách tìm đường của Adventure, và số lượng Item và Side Quest khá lớn của RPG, đặc biệt là số Minigame vượt trội so với bất kì game nào. 1 game không thể bỏ qua nếu chơi N64

Legend of Zelda-Majorca Mask(Điểm Gamespot:8,4)(Down ở đây26,33MB)

NX: Là bản nối tiếp khá thành công của Ocarina of Time, đồ hoạ của game có khá nhiều cải tiến, game 3D 100% và nhân vật cũng chi tiết hơn. Cách chơi không thay đổi lắm, Link được đổi một số vũ khí và động tác cũng nhuần nhuyễn hơn. Lần này Link phải chặn đứng mặt trăng đâm vào trái đất do chiếc mặt nạ bị quỷ ám Majorca điều khiển. Những câu hỏi về thời gian, tình bạn và định mệnh khá sâu sắc

Harvest Moon 64(Điểm Gamespot: 7,3)(down ở đây 6,22 MB)

NX: Khá giống với bản Back to Nature và Friend of Mineral Town của PS1 và GBA về nhân vật và cách chơi. Tuy nhiên vị trí của các ngôi nhà đã thay đổi và camera có thể quay được. Ko có nhiều điều lắm để nói, có lẽ fan của HM nên thử qua

Ogre Battle(Điểm gamespot 9.1)(down ở đây 33,64 MB)
    NX: Một game rất hay và được đánh giá cao, thể loại chiến thuật RPG (có ko nhỉ=))) Hệ thống chiến đấu và phép thuật khá lạ mắt. Cốt truyện có chiều sâu. 1 Game khá khó (đối với tớ)

Paper Mario(Điểm Gamespot 9,5)(down ở đây 21,6 MB)
    NX:Ra đời cùng thời với FFX cùng là RPG nhưng PM còn được đánh giá cao hơn chứng tỏ độ thu hút rất lớn của nó. Cách chơi khá trái ngược với các RPG khác ko có EXP mà đổi bằng Star, Mario có thể nhảy nhót và tấn công quái vật ở ngoài đường đi......... Tạo hình nhân vật của PM vô cùng kì lạ, tất cả đều là giấy (paper mà), chiều ngang của nhân vật là Zero, cảnh nền đều là 3D với gam màu tươi. 1 game rất hấp dẫn với mọi người nhưng ko phải là món ăn thích hợp lắm với những fan RPG gạo cội (như tớ).

Donkey Kong 64 (đây 26,55 MB, Banzo-Kazooie ( đây 15,57 MB), Banzo-Tooie ( đây 31,29 MB)và Conker's Bad Fur Day đây 58 MB)(Điểm Gamespot 9,0; 9,5; 9,6 và 9,3)
    Hợp mấy game lại vì thấy khá giống nhau (và cũng chưa chơi xong).
    NX chung: nhân vật ngộ nghĩnh và cách chơi khá cool. Tất cả đều là 3D và tông màu tươi. Nói chung ko thua kém mấy game platfform về như Jak và Rachet and Clank (thực ra so sánh ko hợp lí lắm vì thể loại này ko rành). Bơi lội bay nhảy đu dây.......

Castlevania (down ở đây đây 10 và 10 MB)
    Có 2 game trên N64: những game 3D đầu tiên của dòng game này. Vẫn là cuộc chiến với Dracula, chiếc roi quen thuộc phi dao ném rìu........Lâu đài khá chi tiết và quái vật của những game tiền bối

Còn nữa nhưng mệt quá gòi, mod cho cái chú ý thì tốt :x :x

2. thinh2k3

thinh2k3 Donkey Kong

Chỗ này để cho download game mà . Muốn giới thiệu hay bàn luận thì qua box Thảo luận

3. Tatsuya chan

Ngang phè ko biết game hay sao down. Link đây
    Romreactor.net

4. Tiểu Long Nữ

Tiểu Long Nữ Guest

0
    Toàn game cũ mèm pốt ở thư viện cũng đâu có sai;))
    Đúng là toàn trò rất hay thật, bạn cứ pốt tiếp đi

5. Tatsuya chan

Chòi ôi, không ai hưởng ứng cả:cry::cry:
    Tớ đã đưa link hay nhất mà tớ biết, game hay nhất mà tớ từng chơi...thế mà...thế mà ko ai một lời đáp lại[​IMG]
    Từ rã các bạn đây[​IMG]

6. Metal_Gear

Metal_Gear Youtube Master Race

Thôi mà, có tui hưởng ứng U nè. Đúng là mấy game ở N64 hay tuyệt( tuy mình chưa chơi xong bất cứ game nào cả).
    Tui thấy người nào thích game đua xe thì hãy tìm down mấy trò này nè:
    +Mario Kart 64(6.4 không đến nổi tệ): The cool racing game on nintendo 64.. try it and you will see
    +Ridge Race 64 (8.4): đua cũng đã lắm, có nhiều xe
    +Rush 2- Extreme Racing USA(just fun, not good in grapics)- lái xe, đụi nhau nổ bùm bùm... i love this one
    +Madden NFL 2002(9.1)- chỉ cho ai biết chơi football kiểu mỹ.
    Thui viết thế thui. Chỉ muốn ủng hộ anh CHAN chút thui.....BYE

7. ki_si_le_huy

ki_si_le_huy Youtube Master Race

Ê ông Tatsuya chan mà đi không vào topic này nữa là tôi sẽ cho ông biết tay đó.
    Công nhận hiếm thấy ai mà siêng năng đi tìm web down load game N64 như ông đấy.
    Còn game nào hay nữa không vậy post tiếp đi.

8. hhteam

hhteam Space Marine Doomguy

--> Có 2 người hưởng ứng ở phía dưới kìa , lập topic xong mà bỏ đi kô post tiếp là tui khoá lại ráng chịu àh .

9. Metal_Gear(2)

Metal_Gear(2) Mr & Ms Pac-Man

Thì tui hưởng ứng chứ ai, mà hưởng ứng xong rùi thì die mất. Không hưởng ứng được nữa.. Thui, who's care? Tui recomended trò super mario 64. trò này chơi vui lắm. Nên tìm để mà chơi..
    p/s to everyone: ai hướng dẫn cách cấu hình giả lập project64 1.5 làm sao chơi cho tốt nhất được không. thanks

10. toi5

toi5 Try Hard Moderator GVN Veteran

cái project 64 chơi riêng ra hay cần có plugin vậy, tui không biết chỉnh plugin trò này sao nữa vì tui chưa chơi mấy trò này bao giờ, mà toàn hình 3d không à

11. Tatsuya chan

Thank hhteam, đã đưa link để mọi người dễ down hơn
    Thể loại này N64 rất nhiều tương tự Chocobo Racing (đua xe thú) của Ps1 và Nitro Cart (đua xe cáo) . Nhân vật đa phần là vui nhộn lấy từ các game nổi tiếng khác của hãng, bàn đua dùng tông màu rực rỡ, lấy đạn dọc đường để bắn nhau. Thể loại này tớ cũng biết một số..sẽ post lên sau :x
    Thank..siêng hả..cũng thường thôi;)) game ở trên là những cái hay nhất gòi..bạn chơi hết chưa:x:x..tớ còn biết khá nhiều nhưng từ từ..nếu viết hết topic die sớm :'>
    Còn nhiều game Mario hay lém Mario Golf, Mario Party....từ từ tớ sẽ giới thiệu hết...nếu bạn nhiệt tình viết hộ tớ..giới thiệu sơ..link down rồi 1 cái hình cho đủ bộ
    Ko rành về giả lập lắm :p cài Project chỉnh rom, sound với graphic một chút là chơi ngon lành..trò nào ko được thì đổi emu khác (1964 cũng khá hay)
    Về hình ảnh..khá là đẹp vượt xa Ps1 hầu hết là 3d tương tự Rayman 2 (bản PC nếu bạn đã chơi rồi)

Game từ từ post sau :p...Legend of Zelda rất..rất..rất tuyệt..nhớ chơi nhé:x:x

12. Metal_Gear(2)

Metal_Gear(2) Mr & Ms Pac-Man

Đúng là Zelda- gì gì đó chơi hay tuyệt. Chơi đã quá trời lun. Chơi bằng project 64 nên có thêm cái cheat có sẵn chơi ăn gian đã thiệt. Tính mình hay thích chơi cheat nên thế. Nói vậy thui chứ không biết thêm game nào vui cả.
    Mà mấy U thử tơi tìm down game ở trang này nè: www.n-roms.de
    Trang này tiếng ... gì đó... Cho down khá nhiều game đó( GBA, SNES, NES, N64) + có resume. Cái trang bạn chan cho nó không cho resume đâu.

13. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

LOZ là Game nôi tiếng ko thua FF chất lượng sao thường được;))
    Trang của bạn ít rom quá..dù sao cũng cảm ơn:x:x
    Tiếp

Mario Golf điểm GS 8,7
    Down ở đây
    Game rất vui khá giống Hot shot Golf của PS1 nhưng còn hay hơn..các nhân vật nổi tiếng của Nintendo sẽ cho bạn 1 cái nhìn mới về golf.....sân và nhân vật đều đẹp tuyệt
    Have fun

14. toi5

toi5 Try Hard Moderator GVN Veteran

hình như trên N64 cũng có game castlevania gì đó phải hông, trò đó hay hông, cho link luôn đi

15. Ilogis

Ilogis T.E.T.Я.I.S

Cũng được, tớ chưa chơi xong nhưng nói chung cũng là hậu duệ xứng đáng của các game trước
    Link TC cho rồi mà cuối #1 của trang đầu

16. cryofnight

cryofnight Youtube Master Race

mấy anh bạn dêthữơng ơi!
    Tìm giúm tui máy trò pokemon luôn nha ! Trò gì cũng đc miễn là hay đc rui ^_--

17. Law Xing

Law Xing Mr & Ms Pac-Man

Bác chan ơi, em cũng rất thích khá nhiều thể loại game N64 mà em thấy nó cũng rất hay mà nhà em cũng co ADSL nên down dược nhiều. Vậy bác cho em post game với để cho topic thêm sôi động được ko? :D

18. Law Xing

Law Xing Mr & Ms Pac-Man

007-The world is not enough
    Đây cũng là 1 game khá hot trong các phiên bản 007 trên n64. Cách chơi giống trong những game 007 khác và hình ảnh đẹp tuyệt vời. Down ở day . Dung lượng: 23.34mb

Mario tennis
    Đây là 1 game khá vui nhộn thể loại sport đánh tennis của các nhân vật trong mario. Cánh chơi khá dễ và vui với tông màu sáng. Down ở day :
    www.romreactor.net/detail_5557. Dung lượng:14.11mb

19. Tatsuya chan

L-)Cám ơn bạn giúp đỡ:x:x nhưng có lẽ bạn thêm cái hình để người xem dễ hình dung hơn
    Tớ cũng từng down mấy trò Pokemon rồi nhưng giả lập ko chơi được chẳng hiểu lỗi rom lỗi giả lập hay chỉnh chưa đúng cách...Bạn thích thì để từ từ tớ ngâm cứu:))

20. Bác Học Light

Bác Học Light Legend of Zelda

Bác Chan ơi, có trò đi cảnh 3D nào hay trên hệ N64 không ?