Bản legend of "Đông Ngô Truyền Kỳ"

Thảo luận trong 'Những game Tam Quốc Chí khác' bắt đầu bởi thaihuken, 16/1/12.

1. thaihuken

thaihuken Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào đã chơi qua các bản legend of caocao thì k thể bỏ qua bản này nhé, bản này nhân vật nhiều, binh chủng phong phú, vk ,giáp item... khác nhiều so vơi các bản khác. Đặc biệt là map của bản này có nhiều thay đổi hơn các bản củ
    Các bạn có thể yên tâm mà chơi vì bản này của miình k bị lỗi và full, vì mình đã phá đảo rồi
    Bản này chỉ chơi dc trên nền Win XP thôi nhé, k hỗ trợ trên Win Vista và Win 7
    Link down :
    http://www.mediafire.com/?ei9bzukdja0j6gv
    http://www.mediafire.com/?bt3cdd305k4jk1q

Các bạn down 2 file theo 2 link trên về nối lại giải nén và chơi thôi
    Bảng hướng dẫn của bản này mình sẽ post lên sơm nhất cho các bạn

Chỉnh sửa cuối: 16/1/12
  2. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy GVN Veteran

Nhớ hình như bản này tướng ko có ability riêng thì phải...

3. thaihuken

Uh, bản này k có ability riêng nhưng có 1 vài nhân vật sẽ có các năng lực đặc biệt đó

4. thaihuken

Hướng dẫn cho bản Đông Ngô Truyền Kỳ đây
    Giới thiệu sơ qua 1 số cái về bản này. Bản này thì k giống như các bản caocao hay SHUHAN vì nó k có đường xanh và đỏ, các nhân vật ở bản này thì k có ability như bản 1.5 hay caocao china, bù lại thì sẽ có 1 số nhân vật có kỹ năng rất đặc biệt như Tôn Sách, Đại Kiều....các kỹ năng đặc biệt như thế nào thì mình sẽ hướng dẫn cụ thể khi đến màn đó
    Về binh chủng thì cũng rất phong phú, đặc biệt là có nhiều map mới

Màn 1 钱塘之战
    Nói chuyện : 孙坚--贼首 (giảm deff)
    Item: 太平清领道 (chức năng hồi HP sau mỗi turn). Nhận dc khi giết 贼首
    Màn thứ nhất luôn luôn là màn khởi động và dễ chơi nhất, cố gắng luyện lv cho giáp và vk nhé
    Sau màn này thì 黄盖、程普、韩当 gia nhập và mang theo 铁鞭 (công dụng là khi đánh sẽ làm cho địch bị loạn), 铁脊蛇矛 (công dụng là +thêm deff)
    Màn 2 汜水关之战(壹)
    Đấu tướng: 孙坚VS华雄 (Tôn Kiên tăng vĩnh viễn 30 điểm nhanh nhẹn)
    Chiến lượt của màn này thì canh số bước di chuyển của HH và dụ hắn ra, vận dụng cây roi của Hoàng Cái cho HH bị loạn (HH trí ngu lắm, nó mà bị loạn chắc 3,4 turn mới tĩnh) tận dụng cho đấu tướng và giải quyết đám kỵ binh. Nhớ luyện LV giáp nhé
    Chiến lợi phẩm: 武力果
    Màn 3 汜水关之战(贰)
    Đấu tướng: QVvsHH (dc 武力果)
    Item: 手戟 (công dụng là ai bị dính đòn sẽ bị phong move). Nhận dc khi qua màn
    Màn này thì cố gắng dọn lính để QV vs HH càng sớm càng tốt nhé, sau khi giải quyết HH thì màn này k còn khó khăn gì nữa
    Màn 4 虎牢关之战
    Đấu tướng: 3 anh emVS lubo
    Item: 皮盾 (tăng deff sát thương vật lý). Nhận dc khi giết 徐荣
    格斗袍 (áo + nhanh nhẹn). Nhận dc khi ta tiến gần đến Đổng Trác và hắn sẽ bỏ trốn, lưu ý là nếu giết hắng sẽ k dc áo nhé
    Màn này theo mình thì cực kỳ khó đây, trở ngạy lớn nhất vẫn là anh lubo, cố gắng cho xh ra VS càng sớm càng tốt nhé vì sau khi VS hắn sẽ bị giảm dame, deff tận dụng cho Hoàng Cái đập cho hắn loạn nhé (mình load lại hơn 20 lần nó mới loạn ^^! ), nhưng chú ý là lubo có trang bị ngựa xích thố (auto đánh trước) và áo phản đòn nhé, nếu đập nó k loạn thì xem như phải load lại vì lúc đó Hoàng Cài cũng die rồi ^_^. Một khi đã giải quyết dc lubo rồi thì k còn khó khăn gì cho ta nữa
    Chiến lợi phẩm: 武力果 (chỉ nhận dc khi giết tất cả quân địch, nhưng giết hết thì mất cái áo ^^! (tất nhiên là chọn áo rồi :) )
    Màn 5 荆山逃出战
    Đấu tướng: 黄盖VS蔡瑁 (HC tăng nhanh nhẹn)
    Màn này mới vô thì quân của Lưu Biểu rượt tới, tới turn 2 thì Thái Mạo cũng góp mặt, có gắng bám vào cái làng để hồi HP mà đánh nhé. Truy binh toàn là lính kỵ nên cố gắng dụ nó vào phần đất hoang lúc đó thực lực lính kỵ chỉ còn (90%), chứ đứng ở bình nguyên mà đánh thì ta lỗ to nhé, lính kỵ ở bình nguyên (110%), cố gắng sử dụng tốt cây roi của HC (bản này mê nhất cây roi này và cây thương của Tôn Sách ^_^)
    Chiến lợi phẩm: 武力果 (chỉ nhận dc khi giết hết quân địch)

Chỉnh sửa cuối: 24/1/12
  5. _TVL_

_TVL_ Space Marine Doomguy GVN Veteran

Ko chơi đươc rồi, trước sửa compatible thành win 2000 thì vẫn được, giờ đang xài win 7 nên chắc sửa kiểu gì game cũng ko lên :<

6. thaihuken

Màn 6 江夏之战
    Màn này thì rất đơn giản, nhưng số turn của màn hơi ít nên anh em cố gắng giết cho nhanh nhé. Mới vô màn thì toàn quân ta dc buff dame, sau khi giết hết 4 con lính kỵ thì có 2 con đường để ta đi, 1 là băng qua khu rừng, 2 là cứ chạy thẳng tới theo đường bộ. Cho dù các bạn chọn đi theo đường nào thì cũng có phục binh hết nhé nhớ cẩn thận
    Màn 7 襄阳之战
    Màn này có thể nói là k thể thiếu đây, turn 2 thì Tôn Sách xh với vai trò là quân liên minh, sau khi giết sạch địch bên ngoài thành thì cửa thành sẽ mở và Tôn Kiên sẽ trúng bẫy mai phục và bị....chết ^^!. Sau khi Tôn Kiên chết thì nhiệm vụ sẽ thay đổi là hộ tống Tôn Sách rút lui an toàn, lợi dụng cây roi của HC và phụ trợ phong move để hỗ trợ Tôn Sách rút lui nhé
    Chiến lợi phẩm: 印绶 (chỉ nhận dc khi giết hết quân địch, cái này khi mình chơi k thể nhận dc vì giết k nổi Lưu Biểu vì hắn mặc cái áo auto nhai HP thật sự là đánh k lại :) )
    Sau màn này thì Tôn Sách sẽ dc 许子将 tặng cây 霸王枪 (thương đánh 2 lần)
    Màn 8 庐江之战
    Màn này thì cho dù bạn chạy theo đường nào cũng đều có phục binh xh cả, màn này thì k có khó quá cứ từ từ mà đánh lưu ý hồi HP nhé, sẵn tiện luyện giáp và vk luôn (nhất là cây roi của HC đó mỗi lần up lV thì tăng % đánh bị loạn). Cố gắng cày qua màn này nhé vì sau màn này thì phải nói là binh hùng tướng mạnh :) . Giết 陆康 sẽ trực tiếp qua màn
    Sau màn này thì 周瑜、张昭、张紘、吕范 gia nhập (1 đóng mưu sĩ ^_^)
    Màn 9 神亭遭遇战
    Đấu tướng: 孙策VS太史慈
    Nói chuyện: 孙策---周瑜
    Màn này mình kiến nghị cho Tôn Sách mang sách hồi HP nhé. Sau khi vs Thái Sử Từ thì phục quân của địch xh đồng thời quân ta cũng xh tăng dame và move, 2 thằng lính cản ngay thành có mang 钱袋 nên sát thương vật lý đối với nó là vô tác dụng nhé, chỉ có xài phép thôi. Nhớ cho Tôn sách xài skill giảm dame lên TST và tận dụng thương đánh 2 lần mà giết nó, giết dc TST thì độ khó sẽ k còn. Tới turn 5 thì 蒋钦、周泰 xh hỗ trợ
    Chiến lợi phẩm: 好运果
    Sau màn này thì 蒋钦、周泰 gia nhập
    Màn 10 牛渚之战
    Đấu tướng: 孙策VS太史慈 (lui)
    Nói chuyện: 孙策--刘繇
    Sau màn mở đầu VS thì Tôn Sách học dc kỹ năng 霸王重生 (kỹ năng này sẽ auto bộc phát khi HP của Tôn Sách xuống mức thấp, kỹ năng này là auto buff tất cả 5 thuộc tính). Tính toán bước move của địch mà dụ địch ra đánh nhé, sau khi giết tất cả địch ở ải thì sẽ có 2 lựa chọn :
    1/Để Chu Du dùng kế mai phục và lúc đó toàn quân địch sẽ bị loạn, cách này qua màn quá đơn giản nên k có chiến lợi phẩm đâu nha :))
    2/Là trực tiếp đánh k dùng kế, lúc đó toàn quân ta sẽ dc buff dame, deff, sĩ khí cách này là cách đánh trực diện nên hơi khó nhưng qua màn sẽ dc chiến lợi phẩm nhé
    Chiến lợi phẩm : 玄武铠 (áo kháng xạ). Chỉ nhận dc khi ta chọn 2 nhé

---------- Post added at 20:33 ---------- Previous post was at 20:31 ----------

Muốn chơi thì cài lại Win XP hay cho chạy song song 2 Win đi bạn :))

7. thaihuken

Màn 11 吴郡之战
    Trước khi vô màn thì TST gia nhập, mình kiến nghị cho TST mang áo phòng xạ nhé
    Màn này thì nhìn rất quen thuộc rồi, cứ từ từ mà đánh vì địch k mạnh lắm, nhớ giết trước mấy thằng xe đá nhé vì nó bắn đau lắm đó. Khi ta tiến quân gần đến 严白虎 thì hắn sẽ bỏ chạy ^^!, cho dù giết hắn cũng k dc gì thì cứ cho nó chạy đi
    Màn 12 会稽之战
    Trước khi vô màn này thì 凌操 gia nhập (thằng này cùi lắm, đừng luyện nhé vì nó sẽ chết. Thằng con của nó mới mạnh :) )
    Màn này thì khó đấy, mình kiến nghị cho trang bị như sau:
    孙策 vì đánh thủy chiến 100% nên trang bị 霸王枪, lv5 皮铠, 皮盾
    凌操 thủy chiến yếu 80 % nên trang bị 铁脊蛇矛, 玄武铠, 太平清领道
    Màn này thì ngoài 孙策 và 凌操 xh ở của phía bắc thì các nhân vật còn lại sẽ lần lượt xh của tây, đông và nam. Lực lượng ta bị chia cắt đúng là khó đánh đây. Mình khuyên dồn lại hết đánh cửa nam lên nhé. Còn phía bắt thì giao cho Tôn Sách. Màn này thật sự k dễ nhé, sau khi phía bắc đã tạm ổn thì nhớ cho giao dịch áo 玄武铠 và phụ kiện 太平清领道 cho Tôn Sách nhé
    Chiến lợi phẩm: 格斗手套 (bao tay này cực ngon đây, chức năng là đánh liên hoàn nhé, bao tay này cho HC xài là số 1). Điều kiện để nhận item là 凌操 k bị chết nhé
    Màn 13 寿春之战
    Chưa có bản Mod nào mà đánh Viên Thuật cực như bản này, địch đông mà lại khỏe nữa chứ :))
    Màn này có tổng cộng 3 cái item ẩn nhưng muốn lấy dc hết thì cực kỳ khó nhé, mình phải chơi load và save lại N lần mới lấy dc hết 3 cái item
    Đấu tướng: 关羽VS纪灵, 张飞VS纪灵 (phải cho QV vs trước mới có VS này nhé)
    Item ẩn: 枪斧 (cây búa khi dame nhiều trạng thái như trúng độc, loạn...). Chỉ nhận dc khi lần lượt QV, TP vs Kỹ Linh
    黄金铠 (áo đánh critical, cái áo này khác mấy bản mod trước nhé). Chỉ nhận dc khi toàn bộ tướng của quân Tào k ai bị chết :)) cực khó đây
    黄金冠 (phụ tùng + magic). Nhận dc khi 郭嘉 k chết nhé.
    Màn này thì mới vô quân ta sẽ bị chia ra làm 2 đạo quân, ở 4 hướng của địch có 4 thằng 魔将 trấn giử khi quân ta và kiên minh đi vào sẽ bị trúng tè le các trạng thái nhé, cố gắng giết dc 4 thằng này càng sớm càng tốt nhé vì k giết nó các quân đứng ở trại lính cứ hồi sinh liên tục. Chiến lượt màn này của mình là cho đạo quân của TS đi sang hướng tây (hướng LB) để giúp quân LB, để cho nhanh chóng QV và TP tiến vào trong, khi quân ta hoặc liên minh tiến gần tới thành thì Kỷ Linh chủ động xh quân, nhớ lần lượt cho QV và TP vs với nó để lấy item, nếu ổn ở phía tây rồi ta sẽ tiến lên hướng bắc giúp quân Tào (vì chỉ cần 1 tướng trong quân Tào chết là hết nhận cái áo Vip). Khi đã giết dc hết 4 thằng 魔将 thì độ khó k còn nữa
    Chiến lợi phẩm: 神秘水、印绶、风火轮 (phụ tùng cho xe đá) chức năng là tăng move
    Sau màn này thì có 2 lựa chọn đặc biệt quan trọng đây, các bạn chia ra 2 file save để chơi hoàn chỉnh bản này nhé
    Nếu chọn 安心养伤 sẽ trực tiếp đi con đường của Tôn Sách
    Còn nếu chọn 偷袭许昌 thì k lâu sau anh Sách đi đời và trực tiếp đi con đường của Tôn Quyền

Mình sẽ viết hướng dẫn trước cho đường của Tôn sách trước nhé

Chỉnh sửa cuối: 17/2/12
  8. thaihuken

Bắt đầu màn 14 này là hướng dẫn cho đường Tôn Sách nhé (sau màn 13 chọn 1)

Màn 14 江夏之战(贰)
    Đấu tướng: 凌统VS甘宁 (huề)
    Nói chuyện: 孙策--黄祖
    Item: 三略 (dc gấp đôi kinh nghiệm khi đánh nhé). Lấy dc trong cái kho ngoài thành
    Màn này thì k khó, màn này thì 凌操 chết. Khi ta đánh hết lính bên ngoài thành thì sẽ xh event 凌操 bị Cam Ninh giết chết, sau đó thì con của 凌操 là Linh Thống xh có mang theo item nhé :) 铜制马鞍 (giảm sát thương vật lý xạ)
    Chiến lợi phẩm: 神秘水
    Sau màn này thì 1 loạt nhân vật gia nhập 甘宁、凌统、鲁肃、诸葛瑾、吕蒙、徐盛、朱桓、大乔....
    Mình muốn nói rõ hơn tí về vấn đề chọn nhận vật Đại Kiều hay Tiểu Kiều nhé. Vì sau màn này sẽ có lựa chọn. Chọn 1 là chọn Đại Kiều, chọn 2 là Tiểu kiều
    -Nếu chọn Đại Kiều (class 女将) sẽ dc 圣者宝剑 (kiếm phá giáp). Đại Kiều có kỹ năng đặc biệt là 倾国倾城 chức năng của kỹ năng này là làm cho toàn bộ quân địch bị loạn, nhưng muốn khởi động dc kỹ năng này thì đặc biệt khó khăn đây là phải đồng thời HP và MP của Đại Kiều phải dưới 10 mới khởi động dc ^^! . Chọn Đại Kiều còn 1 điểm lợi nữa là khi các nhân vật khác đứng gần sẽ dc giải tất cả các trạng thái (cái này là do class), 1 cái nữa là sẽ auto buff sĩ khí cho ai đứng gần nữa nhé
    -Nếu chọn Tiểu Kiều (class 骑马策) sẽ dc 芭蕉扇 (quạt 3 tiêu ^^ công dụng là tăng dame khi xài 4 loại phép lửa, thủy, gió, thổ)
    Chọn ai thì tùy mỗi người nhé, khi mình chơi thì mình đã chọn Đại Kiều, vì class của Tiểu Kiều cũng thuộc dạng quân sư nên thiết nghĩ mưu sĩ k thiếu vì 2 lão già họ Trương cũng đã quá tuyệt rồi, sau này còn Lục Tốn nữa
    Màn 15 赤壁之战 (xb đại chiến đây)
    Trước khi vào trận thì 程普 (Trình Phổ) chuyển class 都督 (Đô Đốc) ^^, nhưng chỉ dc mỗi màn này thôi nhé, vì màn sau là trả về class củ, tới màn này rồi thì mình khuyên đừng nên luyện 韩当 (Hàn Đan) và 周泰 (Chu Thái) nhé vì sau này 2 ông đó sẽ hy sinh :)
    Đấu tướng: 太史慈VS曹纯 (lui dc 战马 (tăng dame)) 徐盛VS张郃 (huề) 吕蒙VS张辽 (huề) 甘宁VS许褚 (huề)
    Nói chuyện: 孙策--曹操 周瑜--张辽
    Màn này mới vô sẽ có 2 lựa chọn khó hoặc dễ, chọn khó thì địch sẽ có thêm 2 đạo binh và có VS nhiều, nên mình đã chọn khó để luyện LV luôn thể. Màn này map rộng người đông cứ tính toán bước move của địch mà đánh, quân ta thủy chiến mạnh nên nhanh chóng sẽ giải quyết hết đám dưới nước, tới turn 4 曹纯、徐晃 dẫn 1 đám lính hổ báo xh, bản này làm class hổ báo phải nói là cực mạnh tỉ lệ né đòn của nó cực cao nên ta dụ nó xuống nước mà đánh nhé. Sau khi tiến quân lên bờ, khi tiếp cận Tào Tháo nó sẽ chủ động xuất binh nhé, Tào Tháo thì k ngạy, chỉ ngạy 4 ông mưu sĩ của nó (cẩn thận chết như chơi nhé :)) )
    Chiến lợi phẩm: 统帅之枪 (kích cộng magic đây, chơi tới màn này mới dc cây thương cho Chu Du :) ), 印绶
    Sau màn này thì Chu Du và Trình Phổ dc cộng thêm 30 điểm deff vĩnh viễn đó (sướng quá :) )
    Màn 16 南郡之战
    Đây là trận chiến chiếm Nam Quận đây, về mặt lịch sử thì là do GCL dùng kế chiếm NQ và Chu Du vì tức nên die. Còn giờ ta đa chơi bản Đông Ngô thì phải chạy đua chiếm NQ trước LB nhé. Mở màn thì game sẽ chỉ ra 2 thành cần ta vô chiếm, ở cái thành phía trên phải cho Chu Du vô mới chiếm dc nhé, còn phía dưới cho Tôn Sách chiếm. Nhấn mạnh với các bạn 1 điều là phải chạy đua với quân Thục (buff move nhiệt tình nhé) vì nếu để 1 trong 2 thành bị Thục chiếm thì coi như game over. Màn này tới turn 2 quân Thục xh với toàn trang bị khủng, nhưng nó muốn chiếm thành cũng k dễ đâu vì có mấy thằng lính thương giữ thành ^^
    Chiến lợi phẩm: 印绶
    Màn 17 南荆之战
    Đấu tướng: 孙策VS赵云 太史慈VS关羽 (QV bị phong move)
    Màn này thì quân địch k chủ động tấn công, ta nên tập trung đánh từng top, trước tiên đánh top bên phải, sau đó đánh lên trên phía phải rồi đánh sang trên bên trái rồi đánh xuống. 1 cái mẹo nhỏ để đánh bại đạo quân của HT là cho nhân vật có mang áo chống xạ giải quyết 1 mình có thể giải quyết xong đạo quân của HT. Nhưng cần nhớ 1 điều là ngũ hổ của địch k phải đùa đâu nhé cứ canh bước move mà đánh nhé
    Chiến lợi phẩm: 印绶、神秘酒
    Sau màn này Bàng Thống gia nhập ^^!
    Màn 18 涪关之战
    Màn này thì BT sẽ chỉ thị 凌统、甘宁 chia ra đi dụ địch, các nhân vật còn lại thì tấn công từ đường nhỏ, màn này thì k khó cứ từ từ mà đánh
    Giết chết 杨怀 sẽ qua màn
    Chiến lợi phẩm: 神秘水、印绶. Còn nếu giết hết tất cả quân địch thì dc : 神秘酒、印绶

9. xiaobawang

xiaobawang Youtube Master Race

Lập pic hướng dẫn nối file giùm với bạn ơi!
    Luôn tiện cho mình hỏi chức năng của các loại quả luôn (dẫn chứng màu cho dễ hiểu).
    Bác nào có link Legend of Sun Ce cho em xin: bản Eng chơi được mấy map thôi!
    Thank!

10. thaihuken

Bạn vào link sau để down soft nối file nhé
    Link http://www.mediafire.com/?6ruwo5io3pbxlhy

Cách sử dụng phần mềm này cũng đơn giản thôi, khi cài đặt xong bạn mở chương trình lên chọn thẻ joining, ở thanh đầu tiên bạn chọn đường dẫn tới file cần nối (lưu ý là các file cần nối bạn bỏ chung 1 thư mục nhé), thanh thứ 2 là chọn nơi chứa file sau khi nối, cuối cùng thì nhấn join thôi

Còn các loại quả thì mình có giải thích ở link bên dưới rồi nhé
    Link http://forum.gamevn.com/showthread.php?885235-Thu-c-Ha-n-1-5-mo-i-day/page2

11. reddevil195

reddevil195 Youtube Master Race

sao cái bản này mình chả thấy mặt mũi ai cả vậy @@ mặt đứa nào cũng là khung trắng :|

12. lubuvodich

lubuvodich Waiting to respawn GameOver

ban nên down link của thaithuken đi có hình ảnh với đồ họa nv đẹp hơn n`
    link down o trang 1 đó~^o^~

13. reddevil195

mình down bản đó mà, cài xong vào chơi thì chả thấy mặt mũi đâu @@

---------- Post added at 22:33 ---------- Previous post was at 22:25 ----------

a được rồi, tại cái avira của mình nó del mất 1 file, cài lại rồi ignore file đó là ổn :D

14. thaihuken

Nghỉ tết vui quá giờ viết tiếp hướng dẫn cho các bạn đây

Màn 19 雒城之战
    Trước khi vô màn này thì k trang bị phụ kiện cho 甘宁 (Cam Ninh) nhé vì vô màn sẽ dc 凌统 tặng 没羽箭 (chức năng là tăng phạm vi đánh)
    Màn này số turn rất ít chỉ có 6 turn, mới vô màn thì Bàng Thống và Cam Ninh bị trúng kế, muốn qua màn này thì ta sẽ có 2 cách
    Cách 1: cách này đơn giản, chỉ cần k cứu Bàng Thống để hắn chết thì qua màn, đơn giản vô cùng :)) . Nếu chọn cách này thì sẽ dc cái áo 玉砌连环铠 (auto nhai máu)
    Cách 2: cứu Bàng Thống, cách này thì rắc rối đây, vừa phải cứu Bàng Thống vừa phải giết tất cả địch trong vòng 6 turn. Nếu chọn cách này thì sẽ dc item 太平要术 (hồi phục mana sau mỗi turn)
    Nếu chọn cách 2 thì chiến lượt của mình là cho Bàng Thống, Cam Ninh, 凌统 (Linh Thống) nhanh chóng giải quyết đám lính bên phải, 1 mình Tôn sách ôm hết cả đạo quân kỵ binh phía trên làng (nhớ cho đeo phụ trợ hồi HP nhé), nếu có điều kiện thì Tôn Sách khởi động luôn "霸王重生" +thêm kích 2 lần và áo đánh critical thì phải nói là vô đối :) . Nhớ buff move nhiệt tình vào nhé vì chỉ có 6 turn thôi, nên cần tốc chiến tốc thắng.
    Chiến lợi phẩm: 武力果. Nếu để cho Chu Du nói chuyện dc với Bàng Thống thì sẽ dc 神秘酒、印绶
    Mình khuyên nếu ai chọn cứu Bàng Thống thì cũng đừng luyện nhé vì tới màn 24 Thống sẽ bỏ đi
    Màn 20 雒城之战(贰)
    Nói Chuyện: 甘宁--张任 (dc 武力果) 凌统--张任 (dc 敏捷果). Lưu ý là 2 cuộc nói chuyện này chỉ xảy ra 1 trong 2 thôi nhé, mình khuyên nên chọn 敏捷果
    Màn này thì k khó nhé, nhưng lưu ý 1 điều là khi tiến vào trong thành thì Trương Nhậm sẽ chủ động cho quân tấn công nhé
    chiến lợi phẩm: 武力果、智力果
    Màn 21 绵竹之战
    Đấu tướng: 陈武vs李严 (chết dc 金火罐炮 (tăng % đánh chính xác)). Điều kiện để xảy ra vs thì là cho 陈武 đứng cách hàng rào giống xuống 2 ô, tất cả các nhân vật còn lại là cách hàng rào xuống 4 ô nhé.
    Màn này mới vô thì Tôn Quyền sẽ dẫn thêm 2 người bỏ đi phục kích phía sau địch, sau khi vs thì phục quân của Tôn Quyền mới xh. Kiến nghị nên giết hết tất cả quân địch trước hàng rào để vs nhé, và sau khi vs nhớ cho người lên bảo vệ xe đá nếu k địch trong thành ra đập chết nhé :))
    Chiến lợi phẩm: 武力果、印绶. Còn nếu chiếm thành thì dc 智力果 chỉ dc chọn 1 trong 2 thôi nhé
    Màn 22 夜袭成都
    Đấu tướng: 孙策vs马超 (tôn sach tăng deff)
    Màn này đụng ngũ hổ của Thục k phải dễ đâu nhé, cố gắng trong vòng turn 1 giết dc hoàng trung và trương phi, nếu thuận lợi thì tới turn 2 đã có thể giết QV, turn 3 thì tới TV. Nếu tới turn 4 mà chiếm dc cái thành của QV thì quân của LB sẽ bị loạn đồng thời sau turn 4 thì GCL và MS xh, khi đánh MS nhớ cẩn thận vì hắn có cái nón phản dame 100% nên lưu ý tới HP nhé. Màn này thì LB, MS và Lưu Chương sẽ chết đi sống lại hoài nên cố gắng tới turn thứ 15 sẽ qua màn
    Màn 23 葭萌关之战
    Đấu tướng: lần lượt TST, TS vs MS
    Màn này k cho chọn quân khi đánh mà nó mặc địch chọn 7 người 孙策、孙权、太史慈、吕蒙、甘宁、凌统、徐盛 . Nhìn vô 7 người thấy toàn võ tướng k có quan văn để buff máu vãi quá (tác giả làm khó gamer đây) nên trước khi vô màn mua nhiều item hồi HP nhé. Màn này địa hình toàn đất hoang nên ngoài 甘宁、凌统 ra tất cả chỉ dc 90% năng lực nên muốn giết MS cũng hơi cực nhé. Có 2 điều cần lưu ý với mọi người là MS hồi sinh liên tục và mấy thằng lính gát cổng cũng vậy. Muốn qua màn này thì chỉ có cách đánh lui MS có 2 điểm lưu ý sau nhé:
    Lần 1 khi đánh MS có HP dưới 50 thì hắn sẽ hồi sinh đầy máu
    Lần 2 khi đánh MS có HP dưới 100 thì hắn sẽ hồi sinh và hồi về thành, lúc này hắn sẽ kiếm cách bỏ chạy nhé
    Nhanh chóng cho người đánh no bị loạn hoặc phong move rồi cho Tôn Sách nói chuyện với MS thì lúc đó nó sẽ bị tóm :)) dc 武力果 và qua màn
    Còn nếu giết hết tất cả địch sẽ dc 武力果. Mình khuyên nên cho tóm MS cho nhanh (vì sau này MS sẽ gia nhập quân ta đó :) )

Chỉnh sửa cuối: 1/2/12
  15. thaihuken

Màn 24 成都大决战
    Màn này thì dc cả đóng item đây
    Đấu tướng: 徐盛vs黄忠 (chết dc 诸葛弩 cung bắn chữ thập))
    Item: 雌雄双剑 (dc di 2 lần trong 1 turn). Nhận dc khi LB chết
    白羽扇 (tiết kiệm MP khi xài magic). Nhận dc khi qua màn
    豪龙胆 (khi dính đòn sẽ bị giảm deff). Nhận dc khi qua màn
    狮子盔 (nón phản dame 100%). Nhận dc khi MS gia nhập mang theo
    太平要术 (món này thì mình đã co giải thích ở màn 19 rồi). Nhận dc khi Bàng Thống bỏ đi
    Màn này tì có thể nói là tiêu diệt Thục đây, mở màn thì anh em MS sau khi vs sẽ tạm thời lui binh, LB và GCL đều die. Ngũ hổ thì giờ chỉ còn 4, cố gắng trong vòng 2 turn loại thêm 3 hổ nữa nhé (kết hợp hỏa công của Chu du, gió của Bàng thống, và dame cua Cam ninh, TS,TST mà đánh), tới turn 3 thì cho vs để tiêu giệt luôn HT. Giết xong 5 hổ thì còn gì khó nữa nào :)
    Sau màn này thì Bàng Thống rời đội, nhưng đã có sự bổ xung chất lượng là 陆逊 (Lục Tốn) và MS gia nhập
    Màn 25 逍遥津之战(壹)
    Đấu tướng: 周泰vs张辽 (周泰 chết và qua màn dc 近卫铠 (phụ trợ khi trang bị vào sẽ đánh chữ thập))
    Nói chuyện: 孙权--关羽
    Màn này thì Chu Thái hy sinh để cứu Tôn Quyền, sau khi ta giết hết tất cả quân địch ngoài thành thì sẽ xay ra event vs và quân của QV xh gốc trái phía dưới
    Sau màn này thì 吕蒙 (Lữ Mông) chuyển class 督军 và dc 督军战盔 (cái món phụ trợ này ngon vãi + thêm tới 28% công kích, chỉ tiếc là chỉ mỗi mình Lữ Mông xài dc)
    Màn 26 逍遥津之战(贰)
    Nói chuyện: 孙权--张辽
    Màn này thì mình phải load lại nhiều lần để sắp xếp quân đánh với địch đây, và mình kiến nghị cho các nhân vật trangbị như sau:
    1、孙权(chỉ định):雌雄双剑、铁铠、近卫铠;
    2、陆逊(chỉ định):铁制宝剑、战斗服、太平清领道;
    3、张昭(chỉ định): 铁扇、战斗服、铜制马鞍;
    4、甘宁(chỉ định):古锭刀、战斗服、没羽箭;
    5、吕蒙(chỉ định):统帅之枪、黄金铠、督军战盔;
    6、张紘:圣者宝剑、格斗袍、皮盾;
    7、徐盛:诸葛弩、铁铠、手戟;
    8、黄盖:铁鞭、战斗服、格斗手套;
    9、大乔:豪龙胆、战斗服、狮子盔;
    10、虞翻:铁制宝剑、战斗服、太平要术。
    Nếu các bạn chọn đúng theo thứ tự thì nhóm 吕蒙、张紘、徐盛 sẽ tiếp đạo quân của QV. 黄盖, 大乔, 虞翻 sẽ tiếp nhóm Trương Liêu
    Còn Cam ninh sẽ xh ở turn 5 để đánh phục kích địch, khi CN xh thi toàn thể địch bị loạn, khi CN chiếm dc thành thì toàn địch giảm sĩ khí. Mình kiến nghị nên đánh chết Trương Liêu trước vì sau mỗi turn hắn đều giải hết các trạng thái
    Chiến lợi phẩm: 智力果
    Màn 27 瓦口关之战
    Màn này thì nhớ trang bị cho TST pro tí nhé, vì mới mở màn TST phải tiếp đạo quân hổ báo của địch. Cố gắng chạy về gốc bên dưới tay trái nhé, đừng nên chủ động đánh. Tới turn 5 thì Trương Cáp xuất quân, trụ dc tới turn 6 thì quân tiếp viện của ta tới lúc đó địch sẽ bị giảm sĩ khí. Lúc này thì cứ từ từ mà đánh thôi
    Chiến lợi phẩm: 印绶、智力果 (chỉ nhện dc khi giết toàn bộ địch nhé)
    Màn 28 天荡山之战
    Đấu tướng: 太史慈vs 张郃 (giảm deff)
    Nói chuyện: 周瑜--张郃
    Màn này thì địa hình đa phần là đất hoang, ta nên chọn những binh chủng có lợi về địa hình này nhé. Màn này địch tuy đông nhưng k khó, sẵn tiện luyện Lv luôn. Giết Tào Hồng sẽ trực tiếp qua màn nhé

16. reddevil195

sao màn 12 mình k đc cái bao tay mà lại đc cái bình hồi mana lúc hết bàn bạn thaihuken ơi :(

17. thaihuken

Màn 29 定军山之战
    Màn này muốn lấy dc item thì 韩当, 徐盛 phải dc chọn nhé
    Đấu tướng: 太史慈vs夏侯惇 (huề)
    Nói chuyện: 孙策--夏侯渊 周瑜--夏侯渊
    Item: 吕布之弓 (cung hút máu). Điều kiện để nhận dc hơi rắc rối, các bạn theo chỉ dẫn sau nhé
    1/trước tiên phải cho xảy ra vs 韩当vs夏侯渊 (韩当 chết )
    2/thứ 2 là xảy ra vs 徐盛vs夏侯渊. Điều kiện để xảy ra vs là HP của 徐盛<250 , còn HP của 夏侯渊<200. Nếu cả 2 HP đều dưới 200 thì 徐盛 phải có HP nhỉnh hơn 夏侯渊. Sau khi vs sẽ dc item
    Màn này thì map rộng, địch đông đánh cũng hơi cực. Lưu ý là k nên chủ động đánh quân của 夏侯渊 nhé (vì nếu chủ động đánh sẽ trúng kế của địch và bị giảm deff và loạn), giải quyết trước 2 top quân ở 2 núi của 张郃、曹洪 thì quân của 夏侯渊 chủ động xuống núi thôi. Sau khi hết Turn 5 của ta thì HHĐ, Vu Cấm, Từ Quảng dẫn mấy con hổ báo xh góc trên bến trái và dc ưu tiên tới turn nên sẽ đánh trước nên cho ai mạnh mạnh như MS hay Linh Thống chặn ngay quan ải nhé. Nếu đạo quân của TST giải quyết xong hết đám ở quan ải cũng có thể di vòng chân núi lên trên giúp sẵn cho vs luôn. Sau khi chiếm dc 2 núi thì HHU chưa lập tức xuất binh đâu nhé, phải chờ chừng 2 turn thì hắn mới chịu xuống núi
    Chiến lợi phẩm: 武力、智力、 3 cái 统帅力
    Màn 30 阳平关之战
    Trước khi vô màn này mình khuyên nên mua item hồi HP và các thứ giải độc, phong move, loạn.....
    Đấu tướng: 马超vs张飞、曹彰、庞德 . VS với 庞德 thì 庞德 HP<100 mới xảy ra nhé, sau khi vs sẽ dc 白银铠 (chức năng là giảm sát thương magic)
    Nói chuyện: 孙策--曹操 周瑜--司马懿 马超--曹操
    Màn này nên trang bị cho MS pro tí nhé vì 1 mình MS sẽ đối đầu với 3 võ tướng cực mạnh của địch. Màn này muốn qua màn mà k có thành viên tử trận thì hơi khó nhé, mới vô thì MS bỏ đi mai phục. Turn 1 cố gắng giải quyết Tào Nhân và top lính hổ báo, lưu ý hắn có mang phụ trợ đánh chữ thập nhé. Turn 2 thì để giết 司马昭, 夏侯渊 tận dụng triệt để cây roi của HC nhé. Turn 3,4 giải quyết HHĐ, Từ Quảng. Tới turn 5 thì MS xh phía sau địch, địch sẽ bị giảm sĩ khí, đồng thì thì TP, Tào chương, Bàng Đức cũng xh. Tới lúc này thì sẽ có 2 lựa chọn cho MS:
    1/拼命死战
    2/立即撤退
    Nếu chọn 2 thì MS rút lui sẽ k có item, còn chọn 1 thì tiếp tục đánh nhưng 1 chọi 3 thì hơi k cân sức nên cố gắng tính toán bước đi của địch (trụ dc ở trong làng thì càng tốt) nhớ hồi HP cho anh Siêu nhé
    Chiến lợi phẩm: 武力果、智力果、恢复桃
    Màn 31 合淝之战
    Màn này cực kỳ đơn giản chủ yếu là luyện LV nhé, mấy cái cổng thành đánh up LV sướng lắm, nên luyện cho các nhận vật trụ cột LV cao tí nhé
    Chiến lợi phẩm: 武力果、印绶
    Màn 32 汉中之战
    Giống như xen kẻ vậy 1 màn khó tới 1 màn dễ giờ thì lại khó ^^. Trước trận nhớ mua item hồi HP, MP giải độc, loạn....
    Đấu tướng: 孙策vs曹彰 (Tào Chương giảm dame và toàn quân địch bị hạ sĩ khí, riêng TS dc cộng thêm 4 điểm vũ lực thành 104 điểm vãi quá :)) )
    太史慈vs曹仁 (huề)
    孙策vs曹仁 (lấy dc cấy kiếm của nó :)) 思召剑 (kiếm phá giápo nhé). Để dc cây kiếm thì phải cho xảy ra TST vs Tào Nhân trước sau đó mới cho TS vs sẽ đoạt dc cây kiếm của hắn
    Nói chuyện: 孙策--曹操
    Màn này mới vô quân ta bị chia làm 2 nhóm (lưu ý nên cho lực lượng cân đối tí nhé), tận dụng cây roi của HC, phép loạn của 张紘 mà đánh nhé, màn này ai qua mà k để chết nhân vật nào thì chỉ mình nhé :)) , mình qua màn này thì trầy da tróc vảy (vì k xài công cụ edit nhé). Màn này thì mình k có chiến thuật nào hay chỉ dựa nhiều vào may mắn thôi, cứ thế mà tính số bước và đánh ^^!
    Ai có chiến thuật nào hay mà ít hao binh tổn tướng thì post lên cho anh em tham khảo
    Chiến lợi phẩm: 绝影 (ngựa phòng critical), 神秘酒
    Màn 33 偷渡子午谷
    Thấy đông ngô mưu sĩ cũng nhiều đâu thua gì thục với Ngụy, nhưng sao màn này cũng bị trúng kế thế này :)
    Màn này map nhỏ nhưng địa hình đất hoang là chính nên ngoài MS và Linh Thông ra các nhân vật còn lại đều còn 90% năng lực, màn này thì cũng phải hy sinh vài em mới qua nổi ^^!, gặp TMY xài phép thổ cực khủng nữa chứ, cố gắng hồi HP đều đều nhé
    Chiến lợi phẩm có 2 loại nhé:
    Loại 1 giết hết tất cả địch sẽ dc 漆黑道袍 (dùng MP làm deff) 、恢复桃、神秘酒
    Loại 2 chạy đến chổ đã chỉ điểm chỉ dc 恢复桃、神秘酒

---------- Post added at 16:52 ---------- Previous post was at 16:50 ----------

Sao k dc nhỉ ??????????? Bạn thử k để nhân vật nào chết xem, vì qua màn này mình k bị tổn thất 1 người nào

18. reddevil195

bàn này lăng tháo của mình yếu quá nên nó die luôn từ turn đầu :( chắc phải chơi lại thôi

19. thaihuken

Biết là nó yếu nhưng mình cũng có kiến nghị cho nó trang bị khủng tí mà, bạn thử cho trang bị như mình nói và cho nó lui về sau để cho Tôn Sách giải quyết đám lính chỉ đứng sau hồi màu thôi xem chết nữa k :))

20. thaihuken

Màn 34 长安突袭战
    Màn này gặp lại người xưa, đấu tướng tè le luôn ^^
    Trước khi vô màn này đừng trang bị phụ trợ cho MS nhé vì sau khi vs MS sẽ nhận dc phụ trợ mới
    Đấu tướng: 孙策vs吕布;
    太史慈vs吕布 (太史慈 sẽ học được kỹ năng "战胜降临" , để sử dụng dc kỹ năng này thì HP của TST ở mức thấp mới khởi động dc, khởi động kỹ năng này thì TST sẽ chuyển class 战神 nhưng chỉ dc chừng 5 turn thì trả về class củ. Sẵn đây mình muốn giải thích luôn về class này 1 tí, class này là class mạnh nhất của bản mod này, khi dính đòn thì địch sẽ bị loạn (chỉ là % thôi chứ k phải 100% đâu nha)
    马超vs张飞 (马超 dc 凤凰奥义 và tự động trang bị luôn, chức năng của item này thì là tăng dame ảo)
    Màn này thì chỉ có lubo với TP là đáng ngạy nhất, nên từ các turn đầu nên giải quyết 2 ông này càng sớm càng tốt, lubo với TP trí ngu lắm cho mưu sĩ kill nó. Kill dc 2 tên này thì màn này cũng dễ qua thôi
    Chiến lợi phẩm: 恢复米、神秘酒
    Màn 35 长安之战(贰)
    Màn này muốn lấy dc item thì mang theo 蒋钦 nhé
    Đấu tướng: 蒋钦vs于禁 (lui, dc 穿云矢 phụ trợ khi trang bị sẽ dc bắn 2 phát)
    Màn này thì địch đông lại khỏe nữa, võ tướng mưu sĩ 1 đóng. Nếu màn này các bạn để Tôn Sách tã xung hủ đột thì mình kiến nghị cho TS trang bị 霸王枪、白银铠、绝影 nhé, vì mưu sĩ nhiều mà trí của TS chỉ thuộc dạng bình thường nên k mang áo chống magic dễ die lắm.
    Chiến lợi phẩm: 的卢 (con ngựa chạy dc trong mọi địa hình xấu)
    Màn 36 寿春包围战
    Item: 钱袋 (dùng tiền để thay deff). Lấy dc trong kho gốc trên bên phải, lưu ý 1 đều là chỉ mỗi mình Cam Ninh vô mới lấy dc thôi nhé
    Màn này thì nhìn giống như ta đang đi vào hang cọp ấy, cung thủ và xe đa xung quanh thành cả đóng mà quân ta lại bị chia rẽ ra nữa chứ. Mình kiến nghị dẫn theo xe đá hay các cung thủ để giải quyết vấn đề này. Sau khi kết thúc turn 3 viện binh của địch xh ở gốc trên bên trái nhé nhớ cẩn thận. Nhìn chung màn này k khó nhưng số turn hơi căng tí, nên cố gắng đánh nhanh nhanh nha
    Màn 37 汝南越过战
    Đấu tướng: 甘宁vs夏侯惇 (chết, dc 骑兵突击铠 chức năng tăng phạm vi công kích)
    Nhìn map màn này thì giống như đã vô thì k ra dc ^^. Tới khoảng Turn 3 thì đạo phục binh đầu tiên của địch xh gồm có cha con anh QV, tụi này xh ngay chỗ mà lúc đầu quân ta xh, mình kiến nghị cho MS và Tôn Quyền cản tụi này nhé, tới hết turn 5 thì phục binh đợt thứ 2 HHĐ xh ở góc trái phía dưới, cố gắng sắp xếp để Cam Ninh vs
    Chiến lợi Phẩm : 祈神宝玉 (đây là phụ trợ để gọi tứ thần thanh long, chu tước, huyền vũ, bạch hổ)
    Màn 38 洛阳之战
    Item: 铁盔 (chức năng là + 20% HP và hồi phục trạng thái sau mỗi turn). Nhận dc khi giết 曹洪
    Màn này lại là 1 màn map rộng, quân ta bị chia ra làm 4 đạo, lưu ý là nên cân bằng lực lượng nhé k thì rất khó đánh. Tới turn thứ 5 thì toàn thể địch bị hạ sĩ khí, bên ta thì tăng ^^, nhưng cần lưu ý ở 4 chốt dẫn vào trong thì đều có 4 魔将 với 2 thắng lính hổ báo sẽ hồi sinh liên tục, cứ 3 turn thì hồi sinh nên cẩn thận nhé. Tới turn 21 thì TMY mở cổng và chủ động công kích, và lưu ý 魔将 và 2 lính hổ báo ở turn thứ 23, 27 đều hồi sinh nhé chỉ khi nào giết TMY mới hết hồi sinh
    Chiến lợi phẩm: 万能药、神秘酒、恢复桃
    Màn 39 许昌决战
    Màn cuối rồi, cứ thế mà tiến nhé. Mới vô màn thì sẽ có 2 lựa chọn
    1/无视天子 thì quân ta giảm dame, địch tăng dame
    2/立即投降 thì quân ta giảm deff tăng sĩ khí, địch tăng deff
    Cho dù bạn chọn 1 hay 2 thì khi ta tiến quân chiếm nơi mà QV với TP đứng thì Tào Tháo cũng sẽ giết vua. Sau khi chiếm nơi của QV và TP thì cần cẩn thận nhé vì Hứa Chữ với Lubo sẽ xông lên đánh đó. Cứ thế mà giết giết giết và...................the end thôi :))

Tới hết màn này thì chúc mừng các bạn đã phá đảo dc bản này theo con đường của anh Tôn Sách, trong quá trình chơi có ai phát hiện gì mới hơn mình thì post lên để anh em cùng tham khảo nhé

-------------------------------------------------------------------------------------THE END------------------------------------------------------------------------------------