_ [ MOD ] Vũ khí & Nhân vật MUSOU OROCHI Z _

Trang 1 / 24 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 240

_ [ MOD ] Vũ khí & Nhân vật MUSOU OROCHI Z _

Mình lập thread này để giới thiệu và chia sẻ ( tất nhiên còn cả khoe nữa ) những mẫu mod về nhân vật, vũ khí trong Musou Orochi Z ( chỉ nhân vật và vũ khí thôi những thứ khác mình chưa muốn đề cập tới nên nếu ai quan tâm tới mảng đó vui lòng thảo luận tại thread khác).
    Những mẫu mod này đa phần là mình sưu tầm trên mạng và 1 số rất ít là mẫu do mình tự tạo ( có thể nó sẽ nhiều hơn trong tương lai nếu mình bớt lười hơn ). Đa phần các mẫu mình đã chuyển đổi định dạng sang dạng file có thể dùng MusouORZModTool có thể làm việc được, chỉnh sửa chút ít( 1 số tác giả làm mod hơi vội nên vẫn có vài điểm cần sửa lại).

Như mọi thread khác trong Box " Dynasty, Samurai and Orochi Warriors " yêu cầu các thành viên tham gia thảo luận tại thread này chấp hành đầy nội quy diễn đàn. Và tất nhiên mình cũng có thêm nội quy riêng của thread: những ai mà mình không ưa thì mình sẽ không trả lời bài người đó; không phải lúc nào mình cũng online nên không thể hồi đáp được mọi câu hỏi, nên nếu ai send PM cho mình mà mình vẫn không trả lời thì " xin lỗi bạn không may là người mình không ưa " ( nhưng yên tâm dạng người mình không ưa là kiểu Troll, Troll nửa mùa, hay dạng phát ngôn mà không biết mình đang nói cái gì... mà mình thấy ở các thread khác trong diễn đàn).

Vấn đề bản quyền, như đã nói ở trên mình chỉ là người góp nhặt và upload lên cho các bạn dùng( và 1 số ít là sản phẩm của mình) nhưng không có nghĩa là ai đó muốn tạo 1 thread khác ở cùng hay khác diễn đàn Gamevn.com này rồi nhận là của mình thì mình để yên đâu . Công sức mày mò, download mod cũng không dễ dàng gì ( vì link down toàn là dạng khó chơi và thường là không có trong từ điển các host mà mọi người hay sử dụng). Nếu ai thành viên Gamevn chúng ta đi thăm thú 4rum khác mà thấy bài viết ở Thread này bị sao chép mà không ghi đề nguồn, cắt xén bớt đoạn mở đầu trên đây thì mong các bạn cứ gạch đá thẳng thừng ( nếu cần có thể sử dụng " Quyền trợ giúp gọi người quen " ).

Vì mình là 1 người lười biếng và ích kỉ nên nếu không thấy ai quan tâm tới việc mod MOZ nữa, thì mình sẽ để thread trôi vô hạn định, nhưng hy vọng là điều này không xảy ra.

Sau đây là chương trình dùng để nhập và xuất các mẫu mod từ game:

Cập nhật

----------------------------
    CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:
    Attached Images Attached Images
    Attached Files Attached Files
    Last edited by Realife; 22-04-2014 at 09:11.

Từ file .musouT có thể Export ra file .dds nữa nên nếu mình post mod nào chỉ có file .dds thì mọi người Export file .musouT cần sửa ra, sau đó import file .dds vào file .musouT rồi add file .musouT trở lại vị trí lúc đầu của nó.
    BTW: Giữ chỗ để đính kèm file post này.
    Các mod khác sẽ cập nhật dần dần.

Last edited by Realife; 10-01-2012 at 22:43.

cái này giống vụ editor hả bạn , nhìn lạ quá ?
    Đọc sao mà rắc rối ghê , down về mà không có file exe để chạy nhỉ @@

Last edited by eros_rose; 10-01-2012 at 23:10.

^ Bạn download và cài đặt thêm Java để chạy MusouORZMusouTool ^^!

Last edited by Realife; 11-01-2012 at 15:53.

REAL thấy có vấn đề nào về lỗi gì trong game khi mod xong chưa? Chẳng hạn như diss game như những game xài mod hiện giờ ấy?

Trích dẫn Từ bài viết của sexyboy1504 Xem bài
    REAL thấy có vấn đề nào về lỗi gì trong game khi mod xong chưa? Chẳng hạn như diss game như những game xài mod hiện giờ ấy?
    Như mình đã nói ở post 1 rồi nếu không mắc phải lỗi khi add file mod vào game thì chơi thoải mái không bị vấn đề gì cả
    Và vì có thể có lỗi khi add( do ổ chứa thư mục game không còn nhiều dung lượng trống, vào game thấy lâu quá không thoát ra bình thường mà lại thoát nóng,...) nên mình mới nói là cần sao lưu file LINKDATA1.BIN và LINKDATA1.IDX mà

ngon :X:X:X có model mấy char DW 7 + SW 3 k bạn mod toàn diện chơi cho thích
    à và cái này mình có thể thay cái bộ quần áo số 3 + 4 đc ko, mấy bộ đấy thì xấu vd =.=

Trích dẫn Từ bài viết của Kimera216 Xem bài
    ngon :X:X:X có model mấy char DW 7 + SW 3 k bạn mod toàn diện chơi cho thích
    à và cái này mình có thể thay cái bộ quần áo số 3 + 4 đc ko, mấy bộ đấy thì xấu vd =.=
    Hiện tại mình mới chỉ kiếm được 1 số mod nhân vật DW7 thôi, còn SW3 thì chưa có, hoặc có nhưng toàn ở dạng file 3ds mình chưa biết cách convert =_+.
    Tất nhiên cả 4 bộ đồ của mỗi nhân vật đều có thể thay thế được chỉ cần add đúng vị trí mô hình và hoạ tiết của mỗi char thôi. Nhưng bộ 1 và bộ 2 là dùng chung mô hình nên nếu thay mô hình bộ 1 hoặc 2 thì cần phải có 2 file họa tiết trở lên, hoặc dùng 1 mẫu quần áo cho 2 bộ cũng được
    P/S: Update bộ Sakura.

Hic. Banh chành cái WOZ này giờ mới biết có mod . Luyện lại vậy . Có mod mới nhớ up thêm bạn nha. Ủng hộ

Cập nhật thêm mẫu Robo trong Gundam và súng công nghệ cao

Trang 1 / 24 12311 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn