BHIP - Em là ai? - Page 9

Trang 9 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 81 đến 90 trên tổng số 135

Chủ đề: BHIP - Em là ai?

^
    ^Cảm ơn những thông tin hữu ích của bạn. Quả là đáng quan tâm !!!

Mình cũng tìm hiểu qua web rồi nhưng chưa rõ lắm. Sau khi pm thì cũng hiểu thêm hình thức hoạt động cũng như cách thức chia hoa hồng của Cty. Nói chung là người ngoài nhìn vào rất dễ nghĩ là lừa đảo bởi vì thực sự là đem lại quá nhiều lợi ích cho nhân viên.

Thành thật xin lỗi bạn vì lúc đầu đã có lời không phải.

Các bạn khác nên tìm hiểu một chút về cty này đã, không phải cứ đa cấp là không tốt đâu. Hồi trước ai cũng abro Bảo hiểm là lừa đảo đấy nhưng thực ra nó là một loại hình tài chính rất ưu việt, ai được đào tạo và đã từng tham gia chi trả mới biết đc.

======================
    =========Hoang=========
    ======================

Có lẽ chưa có nhiều người nhận định đúng về MLM bởi vì nó có quá nhiều tiền sử ko hay tại VN. Việc xác thực cty đó làm ăn lừa đảo hay ko các bạn trẻ hãy nhìn nhận thật kĩ càng đừng vội mà nhào vào vi thấy quá ngon.
    Như trước đây mọi người đổ xô làm cho Amway và tin rằng nó là cty ko lừa đảo, bảo đảm. Nhưng ở đây bây giờ có một cựu nhân viên của Amway lại quay sang nói nó là lừa đảo,ko ai biết được 3, 4 năm sau có một công ty khác nổi lên rồi bHip Global lại trở thành một cty lừa đảo vì đã ăn quá nhiều tiền của người khác nữa. Không ai biết được cả, cũng chẳng có gì khẳng định 100% nó hoàn toàn an toàn và tốt cho mọi người.
    Hãy suy nghĩ và tìm hiểu kĩ càng trước ki bắt đầu với MLM và một cty có hình thức kinh doanh như vậy.
    Các bạn trẻ bây giờ nhiều bạn rất thiếu suy nghĩ, ko học hành đến nơi chốn mà thấy lợi làm việc bằng miệng đẻ ra tiền thì bảo đảm những cty như này là miếng mồi ngon ... nhưng ko ai biết rằng trong miếng mồi ấy có giấu chất độc lâu năm mới phát tác hay ko

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

sau này có em nào định tìm hiểu về bọn này, search google ra topic này thì thật là tai hại

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

ALL HAIL THE KING

Có lẽ chưa có nhiều người nhận định đúng về MLM bởi vì nó có quá nhiều tiền sử ko hay tại VN. Việc xác thực cty đó làm ăn lừa đảo hay ko các bạn trẻ hãy nhìn nhận thật kĩ càng đừng vội mà nhào vào vi thấy quá ngon.
    Như trước đây mọi người đổ xô làm cho Amway và tin rằng nó là cty ko lừa đảo, bảo đảm. Nhưng ở đây bây giờ có một cựu nhân viên của Amway lại quay sang nói nó là lừa đảo,ko ai biết được 3, 4 năm sau có một công ty khác nổi lên rồi bHip Global lại trở thành một cty lừa đảo vì đã ăn quá nhiều tiền của người khác nữa. Không ai biết được cả, cũng chẳng có gì khẳng định 100% nó hoàn toàn an toàn và tốt cho mọi người.
    Hãy suy nghĩ và tìm hiểu kĩ càng trước ki bắt đầu với MLM và một cty có hình thức kinh doanh như vậy.
    Các bạn trẻ bây giờ nhiều bạn rất thiếu suy nghĩ, ko học hành đến nơi chốn mà thấy lợi làm việc bằng miệng đẻ ra tiền thì bảo đảm những cty như này là miếng mồi ngon ... nhưng ko ai biết rằng trong miếng mồi ấy có giấu chất độc lâu năm mới phát tác hay ko
    Vậy bạn đã tham gia BHIP này chưa ? Mình thấy tìm hiểu qua web và pm missconuong thấy bạn ấy giải thích cặn kẽ và hợp lý ( có gì bạn pm bạn ấy ) có sao đâu ? Nếu lừa đảo thì đã chẳng được cấp giấy phép kinh doanh ?

Còn việc chia hoa hồng nhiều cho nv sales cũng ko có gì đáng ngạc nhiên, bên bảo hiểm còn chia tận 40% cho đại lý cơ, bởi vì những sản phẩm mua theo nhu cầu thụ động thì cần nv tuyến đầu bán tốt.

======================
    =========Hoang=========
    ======================

Blog Entries
    1
    Cá nhân thấy vào website công ty nhìn ko chuyên nghiệp lắm nên ko tin tưởng lắm, nhưng nghe missconuong giải thích thì thấy cũng được.

Sống ở trên đời...
    Phải có 1 tấm lòng
    Để cho gió...Đưa đi...Thật xa...

Playing: DMC4, DmC, Hearthstone, SC II HOTS (EnurX#2752)

Đa cấp nào vào VN giai đoạn đầu chả giống nhau cũng đêu là kinh doanh cả họ cũng chẳng phạm pháp hay lừa đảo.Nhưng đêm dài mới biết kịch hay. Giờ điểm mặt xem có cái nào còn uy tín hoặc còn tồn tại ở cái đất này. Kinh doanh đa cấp là cả 1 nghệ thuật từ việc xây dựng thương hiệu đến giữ cái thương hiệu, ở trên TG có rất nhiều công ty đa cấp thành công nhưng ở VN họ coi như 1 sân chơi ngắn hạn, đánh nhanh và rút cũng nhanh.

Nhớ trước đây cũng có vài cái topic nói về các công ty kiểu này cũng có nhiều bạn vào ủng hộ các kiểu nhưng mà cái gì dễ dàng đều có cái giá của nó thử hỏi còn mấy bạn sau 1 thời gian vẫn quay lại nói về công việc mình đang làm.

Last edited by pokemon_red; 05-11-2011 at 21:15.

Trích dẫn Từ bài viết của Hoang_2209 Xem bài
    Vậy bạn đã tham gia BHIP này chưa ? Mình thấy tìm hiểu qua web và pm missconuong thấy bạn ấy giải thích cặn kẽ và hợp lý ( có gì bạn pm bạn ấy ) có sao đâu ? Nếu lừa đảo thì đã chẳng được cấp giấy phép kinh doanh ?

Còn việc chia hoa hồng nhiều cho nv sales cũng ko có gì đáng ngạc nhiên, bên bảo hiểm còn chia tận 40% cho đại lý cơ, bởi vì những sản phẩm mua theo nhu cầu thụ động thì cần nv tuyến đầu bán tốt.
    Như mình đã nói mình chưa tham gia và cũng ko có ý định tham gia sau khi đi nghe buổi thuyết trình cả tiếng đồng hồ và tìm hiểu cặn kẽ cũng như hỏi han bạn của mình và những người xung quanh.
    Còn cái vụ nếu lừa đảo thì chẳng được cấp giấy phép kinh doanh thì nhiều lắm, như mấy cty MLM xưa về VN cũng đc cấp phép cả đấy thôi nhưng toàn đánh xong rút... rốt cục nhân viên ẵm của nợ cũng đầy ra đấy. Mình ko khẳng định bHip là lừa đảo và cũng chưa từng nói bHip làm ăn minh bạch trong sáng... vì nó mới về VN. Thời gian sẽ làm rõ mọi chuyện thôi.
    Mình chỉ muốn khuyên mọi người là trước khi làm hãy tìm hiểu thật kĩ để không hối hận mà thôi!

Blog Entries
    1
    Trích dẫn Từ bài viết của pokemon_red Xem bài
    Đa cấp nào vào VN giai đoạn đầu chả giống nhau cũng đêu là kinh doanh cả họ cũng chẳng phạm pháp hay lừa đảo.Nhưng đêm dài mới biết kịch hay. Giờ điểm mặt xem có cái nào còn uy tín hoặc còn tồn tại ở cái đất này. Kinh doanh đa cấp là cả 1 nghệ thuật từ việc xây dựng thương hiệu đến giữ cái thương hiệu, ở trên TG có rất nhiều công ty đa cấp thành công nhưng ở VN họ coi như 1 sân chơi ngắn hạn, đánh nhanh và rút cũng nhanh.

Nhớ trước đây cũng có vài cái topic nói về các công ty kiểu này cũng có nhiều bạn vào ủng hộ các kiểu nhưng mà cái gì dễ dàng đều có cái giá của nó thử hỏi còn mấy bạn sau 1 thời gian vẫn quay lại nói về công việc mình đang làm.
    Vậy bạn muốn thời gian tôi way lại và tiếp tục tự hào về công việc của mình là bao lâu? 5-10 năm sau tôi thèm nhớ bạn là ai ? lúc đó tôi đã được BHIP chấp cánh bay xa và cao rồi.
    Bạn nói làm cái gì dễ dàng đều có cái giá của nó, vâng và làm những cái gì ko dễ dàng cũng có cái giá của nó, bạn trụ nổi bao lâu với công việc khó khăn và lương ít, trong khi công việc nhẹ nhàng, cho là ko lâu nhưng lương ăn đứt lương của mấy công việc khác ?

@Hoang_2209:

sắp war rồi .

i noh ss!W

Trang 9 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn