Giúp em lỗi "Windows cannot access the Specified devide..."

Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 10

Exclamation Giúp em lỗi "Windows cannot access the Specified devide..."

SỐ là em lên google thử cách khắc phục lỗi hiện chữ trên yahoo, làm theo cách vào HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Internet Settings\Zones đánh vào deny, xong em reset máy, thi không vào được bất cứ chường trình gì nữa, regedit cũng không được luon, nói chung là hầu như mọi thứ đều không được và nó hiện ra lỗi "Windows cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permission to access the item" , em không biết sao nữa, tìm đủ cách rồi nhưng vẫn không khắc phục được, win em là win XP, ai có cách khắc phục chỉ dùm em với, à cái nữa là em vào bằng Administrator thì vẫn được nhưng vào bằng user thì không được, làm ơn giúp em với....em cảm ơn nhiều

Blog Entries
    4
    Trích dẫn Từ bài viết của rey6192000 Xem bài
    SỐ là em lên google thử cách khắc phục lỗi hiện chữ trên yahoo, làm theo cách vào HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Internet Settings\Zones đánh vào deny, xong em reset máy, thi không vào được bất cứ chường trình gì nữa, regedit cũng không được luon, nói chung là hầu như mọi thứ đều không được và nó hiện ra lỗi "Windows cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permission to access the item" , em không biết sao nữa, tìm đủ cách rồi nhưng vẫn không khắc phục được, win em là win XP, ai có cách khắc phục chỉ dùm em với, à cái nữa là em vào bằng Administrator thì vẫn được nhưng vào bằng user thì không được, làm ơn giúp em với....em cảm ơn nhiều
    ý nghĩa của tư này "Windows cannot access the specified device, path, or file. You may not have the appropriate permission to access the item" có thể dẫn ra một số anti-virus hoặc security dẫn đến về việc chặn 1 file .exe chạy trên cổng điều hành .exe có thể dẫn ra là máy tính của bạn đang bị tấn công bởi virus và có một số việc chặn lại nhờ một phần mềm bảo vệ của chính máy bạn hoặc là hãng thứ 3 cách khắc phục "install win là sự lụa chọn tốt nhất ghost lại máy nếu có ghost"

cách khắc phục 2,
    Q: Khi tôi thử chạy các file thực thi (*.exe), tôi nhận được thông báo lỗi:"Windows không thể được thiết bị, đường dẫn hoặc file. Có thể bạn không có quyền truy cập thich hợp đến các mục trên", đó là vấn đề gì?
    A: Đó là lỗi thường hiển thị khi chương trình AntiVirus hay Firewall khoá (block) khi bạn chạy các file *.exe.
    Giải pháp cho bạn: tạm dừng các chương trình Antivirus hay Firewall.
    / Xem bài viết: http://www.winvistaclub.com/t214.html
    Click phải vào file bị lỗi trên (khi chạy) và chọn Properties, trong thẻ General, click Unlock, cuối cùng click Ok:

Last edited by dh-g; 20-01-2011 at 13:26.

cảm ơn, nhưng mà máy mình không phải bị virus ( chắc chắn vậy), với lại là win XP nên trong thẻ General không có Security nên không làm theo cách đó được, còn mấy chương trình anti virus với firewall đều bị chặn hết rồi, chạy bất kỳ cái gì cũng hiện lỗi đó....hix có ai có cách khác không giúp dùm, cho dù có down mấy phần mềm về thì cũng không thể chạy được...

---------- Post added at 14:03 ---------- Previous post was at 14:01 ----------

cái này là bị đánh vào ô deny trong cái regedit hix

cảm ơn, nhưng mà máy mình không phải bị virus ( chắc chắn vậy), với lại là win XP nên trong thẻ General không có Security nên không làm theo cách đó được, còn mấy chương trình anti virus với firewall đều bị chặn hết rồi, chạy bất kỳ cái gì cũng hiện lỗi đó....hix có ai có cách khác không giúp dùm, cho dù có down mấy phần mềm về thì cũng không thể chạy được...

---------- Post added at 14:03 ---------- Previous post was at 14:01 ----------

cái này là bị đánh vào ô deny trong cái regedit hix
    THì bạn làm ngược lại đừng đánh deny nữa rùi restart lại xem sao .

Tạo file reg với khóa trên, thay deny = allow

Blog Entries
    4
    Cái này mình cụng có bị, mà chỉ bị lúc đang scan bằng KIS, hình như là bị firewall khóa lại.

Trích dẫn Từ bài viết của boyx8000 Xem bài
    THì bạn làm ngược lại đừng đánh deny nữa rùi restart lại xem sao .
    Nhưng không vào lại được regedit sao mà đánh lại allow

Trích dẫn Từ bài viết của ZDragon Xem bài
    Tạo file reg với khóa trên, thay deny = allow
    Tạo như thế nào bạn có thể hướng dẫn rõ được không, mình không rành cho lắm, cảm ơn nhiều

Blog Entries
    4
    Trích dẫn Từ bài viết của rey6192000 Xem bài
    Nhưng không vào lại được regedit sao mà đánh lại allow
    bạn có thể nhờ ai đó hoặc có sẵn registry nól à *.reg
    thì bạn sử dụng hàm lệnh cmd gõ là
    Code:
    reg import 1.reg
    1.reg là tên *.reg của bạn

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn