Kêt quả chung cuộc [Event]- "Viết thư tình mùa Valentine - 2011"

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi Daki, 27/12/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Daki

Daki Quy Ẩn GVN Veteran

.

XIN CHÀO MEM BOX TÂM SỰ và TOÀN THỂ MEM FORUM GVN THÂN YÊU !!! :x

Những ngày cuối cùng của năm 2010 đang dần trôi qua và một mùa Valentine tràn ngập sắc xuân nữa cũng đang chuẩn bị về với tất cả !!! :x

Bạn đã có ý tưởng, đã chuẩn bị những gì muốn nói, muốn thể hiện với người ấy chưa? Giữa tiết trời mùa xuân, cảm xúc của con tim sẽ càng lay động và dâng trào. Mùa xuân là mùa bắt đầu cho một vòng quay mới. Đây cũng là một khoảng thời gian thật tuyệt vời để chúng ta không chỉ nhìn lại những hoài niệm đã qua, những dấu yêu đang có mà còn cho cả những mong chờ sắp đến.

Trong muôn vàn cách biểu hiện của tình yêu thì những lời nói thầm thì, những câu viết nhắn gửi về cảm xúc của con tim luôn được chúng ta thể hiện thường xuyên nhất. Vì những điều đó, box Tâm Sự sẽ đón mùa Valentine năm nay trong một không khí mới mẻ và ngập tràn yêu thương bằng cuộc thi “Viết thư tình mùa Valentine - 2011”.

Mong sao trong mùa xuân năm nay, với những ai còn độc thân tình yêu sẽ chớm nở, với những ai đang có cặp có đôi tình yêu sẽ ngày càng thăng hoa và với những ai đang đau, vết thương sẽ chóng lành để một ngày nào đó có thể đón nhận một tình yêu mới tuyệt vời hơn.

Thể lệ cuộc thi như sau:

1 . Đối tượng dự thi:

Cuộc thi dành cho tất cả các member của forum GVN, không hạn chế lứa tuổi, giới tính và vị trí địa lý. (Tình yêu vốn không phân biệt lứa tuổi, giới tính, không gian và thời gian mà.)

2 . Cách thức dự thi:

- Bài dự thi phải được viết bằng tiếng Việt có dấu. Những bài viết bằng tiếng Việt không dấu hoặc bằng ngôn ngữ khác sẽ bị loại.

- Không nên viết tắt. Viết tắt sẽ làm lá thư mất một phần trang trọng và làm giảm ít nhiều giá trị của lá thư đi. ^_^ Viết đầy đủ, lá thư sẽ được đánh giá cao hơn. ^_^

- Bài viết phải tối thiểu trên 20 dòng. Những bài quá ngắn (dưới 5 dòng), cụt ý, hoặc lan man, không nghiêm túc sẽ bị quy vào lỗi Spam và sẽ bị xóa bỏ.

Thí sinh viết bài và post vào topic “Viết thư tình mùa Valentine – 2011”. Link here.

3 . Thời gian dự thi: Bắt đầu nhận bài thi từ thứ hai ngày 27/12/2010 và kết thúc nhận bài thi vào thứ bảy ngày 29/01/2011.

4 . Thời gian bình chọn: Từ chủ nhật ngày 30/01/2011 - thứ bảy 05/02/2011. Cuộc bình chọn này nhằm mục đích chọn ra 10 lá thư tình xuất sắc nhất để vào vòng chấm điểm của BGK.

5 . Thời gian chấm bài:
    Từ ngày 06/02/2011 – 13/02/2011.

6 . Thời gian công bố kết quả: Thứ hai ngày 14/02/2011.

7 . Giải thưởng:

Vì box Tâm Sự là một box mang đậm tính nhân văn, tình cảm nhân ái giữa con người với nhau, box cũng ít tổ chức event nên giải thưởng cho event lần này sẽ rất hấp dẫn và đã được Admin Dracula xét duyệt thông qua. Gồm có:

....- 1 giải nhất:........50k rep + tittle 3 tháng
    ....- 2 giải nhì:..........40k rep/giải
    ....- 2 giải ba:...........30k rep/giải
    ....- 5 giải khuyến khích: .. 20k rep/giải

8 . Thành phần BGK: Các Mod box Tâm Sự, Smod (Soujirou Seta, Đức Còi,...) và Admin (Dracula, ...)

9 . Lưu ý:

- Topic “Viết thư tình mùa Valentine – 2011” chỉ chấp nhận bài dự thi. Những bài góp ý mang tính xây dựng, nhận xét về cuộc thi hay bài dự thi xin vui lòng post vào topic “Nhận xét về cuộc thi Viết thư tình mùa Valentine – 2011”

- Member nào cố tình spam, đùa giỡn, phá rối trong topic dự thi sẽ bị phạt 5 points. Tái phạm sẽ bị GOV nick từ 3 tháng đến 1 năm tùy theo mức độ vi phạm.

Mong sao cuộc thi sẽ thật sự làm cho box thêm sinh động và nhiều ý nghĩa. :x

Daki.

Chỉnh sửa cuối: 29/12/10
  2. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator GVN Veteran

Các bạn lưu ý, mình bổ sung thêm luật:

+ Tất cả các bài dự thi trình bày bố cục "Thư" như sau: phần Tiêu đề Thư viết ở trên, nội dung "Thư" phải cho vào Spoil theo code spoil: [spoil] nội dung bài viết [/spoil.], để thể hiện đúng tính chất của 1 lá thư. Tiêu đề thư như 1 poster quảng cáo phim, càng hay thì càng cuốn hút, nhưng cũng đừng quên phần nội dung đấy nhé.

Ví dụ:

"Gửi người con gái mà anh vừa nhận ra rằng anh yêu em từ lúc trông thấy em cười"

[spoil] cười nhiều và nhớ dùng P/S thường xuyên em nhé[/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 28/12/10
  3. The_Angel

Sau 7 ngày bình bầu rốt cuộc cũng đã tìm thấy 10 phong thư chất chứa nhiều tình cảm được nhiều bạn tham gia gửi bình chọn nhiều nhất trong 51 bài dự thi để lọt vào vòng Chung Kết. Mình xin công bố kết quả cụ thể như sau theo thứ tự số vote từ cao nhất đến thấp nhất:

1.Số báo danh 31 - mozart_nht được 46 Bình Chọn với Thư:

Ngựa vằn xx
    [spoil]
    Sáng 14-01-2011​

Ngựa vằn à !!!

Khi tớ viết bức thư này thì cậu chỉ đang ở cách tớ 2 ngõ thôi, tớ hèn nhát, tớ kém cỏi không dám đến gặp cậu (và chắc chắn rằng tớ sẽ biện minh là "bận học"). Ừ nhỉ, đáng lẽ tớ phải lên nói chuyện vui vẻ với cậu chứ nhỉ? Sao lại phải ở đây tự kỉ với bức thư thế này ?!!

Vậy là tròn 1 năm từ khi mình quen nhau, tớ vẫn nhớ như in khuôn mặt, ánh mắt nhìn ngố không tả được của "con bé bạn đứa em mình" hôm đó (đấy, nhắc đến làm tớ lại thở dài 1 cái rồi !!!). Ngay trong tối hôm đó, tớ phải tức tốc xin số điện thoại của cậu ngay, rồi đêm về tớ nhắn tin làm quen, rồi cậu gọi tớ là "ngựa vằn" vì tớ lỡ lời nói với Yến là cậu mặc cái áo như con ngựa vằn ...

Thời gian cứ trôi, càng nói chuyện với ngựa vằn tớ càng thấy tình cảm dành cho cậu lớn dần, lớn dần, dù cho thời gian tớ gặp cậu không đc thường xuyên (điều này làm tớ thấy áy náy rất nhiều). Rồi cuối cùng tớ cũng chính thức ngỏ lời với cậu, và bị từ chối thẳng thừng ... Cậu có nhớ tớ từng nói là "nếu ngựa vằn đã có người yêu thì tớ sẽ dừng lại, còn nếu không chấp nhận thì tớ sẽ buồn chút chút" không? Nhưng hôm đó tớ đã buồn thật nhiều, thật nhiều ... và tớ cũng viết 1 đoạn tâm sự dài lê thê mà đến giờ tớ cũng ngại đọc lại gửi cậu, đoạn comment của cậu lại làm tớ thấy tràn trề hi vọng, và tớ lại tiếp tục hi vọng, tiếp tục yêu ngựa vằn xx của tớ thật nhiều.

Nhưng bỗng nhiên, tớ cảm thấy bất an, tớ thấy nếu cứ thế này thì 1 ngày nào đó ngựa vằn sẽ không bao giờ là người ở bên tớ mất. Rồi tớ lại hỏi ngựa vằn (tớ thật ngốc), và lần này kết quả thật tồi tệ, "tớ không muốn cậu hi vọng nữa", đêm đó tớ đã rơi nước mắt (chút ít thôi) và có rất nhiều suy nghĩ hỗn độn trong lòng. Giờ tớ phải làm gì tiếp theo đây? Tiếp tục hi vọng, rồi ngựa vằn sẽ thấy khó chịu về tớ mất... hay là thôi, chả có yêu đương gì sất, thế thì chắc tớ sẽ ân hận mất...

Đến giờ tớ vẫn chưa biết tớ nên làm gì, và tạm thời tớ chọn phương án lánh mặt cậu, tớ biết điều này thật ngốc, nhưng tớ không đủ tự tin để có thể gặp cậu, nói chuyện vui vẻ bình thường như trược được.

Lan man 1 hồi, văn chương chắc cũng lủng củng, nhưng tớ chỉ mong cậu hãy hiểu và chấp nhận tình cảm của tớ, dù không phải là ngay bây giờ, nhưng ít ra cũng không phải là "không bao giờ" !!! [/spoil]

2. Số Báo Danh 12 - helltalein được 36 Bình Chọn với Thư :

Tình cảm của anh dành cho em.
    [spoil]Thủy Trúc à!

Viết cho em gì bây giờ nhỉ??

Thực sự bây giờ anh không biết nói gì nữa hôm qua đi chơi với em thực sự anh rất vui. Em nói rất vui khi được làm quen với anh nhưng em có biết là không lúc nào anh không nghĩ về em không,không lúc nào là anh không lo cho tình yêu của anh cả vẫn biết là nói yêu em là quá sớm và không đúng lúc nhưng anh không thể để trong lòng mình lâu hơn được.nếu như yêu em mà cứ để trong lòng thì thật là khó chịu nhưng mỗi khi anh nói đến chữ yêu thì em lại tránh đi chuyển sang cái khác không muốn nói đến chuyện yêu nhau.
    Em ạ! Anh vốn là một kẻ đầy khiếm khuyết nhưng anh tin mình đủ tự trọng để biết sống hết mình vì em. Nếu thấy nhạt và thay đổi chính bản thân vì sợ nhàm chán không phải điều để hâm nóng tình yêu. Anh cần một người yêu mở lòng cho Anh, để anh được ân cần, để anh được yêu chính người đó. Anh không cần một chú tắc kè biết thay nhiều lớp áo.

Hôm sinh nhật em, anh ngỏ lời nhưng em nói em còn suy nghĩ,ừ anh đồng ý và bây giờ anh nói với em nha: “Em cứ suy nghĩ đi em hãy cứ làm những điều em muốn, để rồi em sẽ không phải lo lắng gì về tình yêu của anh giành cho em, mà sánh bước cùng anh trong suốt cuộc đời này… thời gian trước thì anh không dám nói câu này nhưng bây giờ thì anh dám nói: “trong tim anh chỉ có bóng hình em” nhưng mà anh biết em vẫn còn chưa thực sự đủ tin tưởng anh để yêu anh nhưng không sao anh sẽ cố gắng không có gì là không thể cả kiên trì thì cái gì cũng được, không bao giờ anh nản lòng, không bao giờ anh lùi bước. chỉ trừ khi em yêu cầu anh đi ra khỏi cuộc đời em thì anh sẽ nhẹ nhàng ra đi.”

Và em cũng đừng suy nghĩ gì nữa nhé. Thật sự trong tim anh chỉ có mình em mà thôi.Nhiều khi anh thấy rất nản khi phải theo đuổi 1 tình yêu vì anh chưa theo đuổi ai bao giờ cả chỉ có người khác theo đuổi anh và anh cũng rât sợ 1 điều sẽ xảy ra đó là người anh yêu không bao giờ yêu anh ,anh sợ lắm em ạ, anh từ chối nhiều người anh chỉ sợ đến 1 lúc nào đấy rồi có 1 người từ chối anh, em còn nhớ anh hát gì trong sinh nhật em không: “Này người tình đừng suy nghĩ em hãy tin anh đi nào tình mãi thắm thiết có nhau 1 lần đến mai sau ngày gặp nhau anh luôn tin mình sẽ mãi mãi gần nhau vì em đẹp và em dễ thương trong lòng anh.”

Đến giờ thực sự anh cũng không biết phải nói với em những gì để em vui làm gì để em vui vì em là người đâu tiên anh theo đuổi nên anh không biết gì cả hết nhưng không sao có gì thì anh cứ nói thật là được em nhỉ!

Lần đầu tiên em nhận bánh trung thu, em cũng là người đầu tiên anh tặng bánh trung thu. Lần đầu tiên em được tặng bánh sinh nhật thì cũng là lần đầu tiên anh tổ chức sinh nhật cho 1 người mà tặng bánh cho người ấy. Ngay cả sinh nhật của mình, anh cũng không tổ chức nhưng với anh em là tất cả, em vui anh cũng vui em cười anh càng vui nhưng khi em buồn thì anh sẽ khóc đấy vì vậy nên ngày nào anh cũng chúc em vui vẻ và may mắn bởi vì anh muốn em ngày nào cũng là ngày vui vẻ ,may mắn là tất cả với anh và anh muốn trao sự may mắn đấy cho người mà anh quan tâm và lo lắng nhất.

Em à không hiểu sao với em, anh hay ghen lắm, anh không hiểu cái tính đấy ở đâu ra nữa cơ? Ngay cả người yêu cũ của anh, anh chẳng ghen bao giờ cả nhưng với em sao anh lại thế cơ chứ nhưng mà có yêu thì mới có ghen đúng không em? Em nói chuyện với anh nhưng nhắn tin với người khác anh buồn trong lòng tự nhiên mọi chuyện trong anh tan biến đi hết nhưng khi anh giải thích nhắn tin với em thì nhưng chuyện kia lại biến đi đâu hết?

Anh biết em chỉ coi anh như là bạn, mãi mãi là bạn. Nhiều khi anh cũng nản lòng lắm chứ bởi vì khi yêu 1 người mà không được người ta đáp lại tình cảm của mình người ta chỉ thích rồi muốn làm bạn để thoải mái hơn. Người ta không tin tưởng mình,người ta còn suy nghĩ xem có nên yêu hay không yêu rồi thì người ấy có làm mình đau khổ lần nữa không? Thực sự với anh, em là tất cả hằng mơ ước anh không bao giờ đánh mất, em mất tất cả của anh đâu chỉ cần em yêu anh thôi.

...

[/spoil]Read more...

3. Số Báo Danh 49 - milkcow1155 được 33 Bình Chọn với Thư:

1155
    [spoil]

Nếu như ngay từ đầu anh biết mình sẽ đi…. Sao không nói để em còn kịp chuẩn bị cho nỗi đau của riêng mình….

Ngày anh đến, nhẹ nhàng và dịu êm như một cơn gió nhẹ tình cờ bay vào khu vườn của riêng em. Ngày anh đi em tự nhốt mình trong một căn phòng nhỏ chỉ có những yêu thương mong manh của ngày xưa mà mình từng có. Không dám bước đi vì sợ rằng những lay động ngày ấy sẽ hóa thành gió lớn thổi bay đi mất những ký ức em đang giữ lấy từng ngày

Phải chăng mưa đã mang giấu đi từng ngày mình bên nhau, hay chính anh vô tình chạy vội trong làn nước để tìm một nơi ấm áp và khô hanh cho riêng mình?

Nhạt nhòa và lạnh buốt, đã quên rồi chiếc ô ngày xưa, bỏ lại nó giữa cơn mưa nặng hạt, tự hỏi rằng vì ô có màu nhạt quá hay vì mưa năng hạt khiến anh không một lần nhìn lấy nó mỗi khi đi qua. Hạt mưa lăn dài trên má, lỡ như mưa vô tình cuốn trôi đi yêu thương ngày xưa thì liệu em có thể tự mình nhặt lai tròn vẹn?

Chỉ là một sớm mai thức dậy, thầy lòng mình bỗng chốc cạn yêu. Thế thì giấc ngủ trưa liệu có làm yêu thương nơi anh đầy thêm lần nữa?

Người ta vì không hiểu nhau mà đến với nhau, rồi cũng vì hiểu nhau mà lìa xa, những chuyện tình cũng thường kết thúc như vậy

Chỉ cần lướt đi qua nhau cũng trở thành kẻ xa lạ. Điều đó không đau đớn lắm sao? Chúng ta chưa bao giờ đi trên cùng một con đường. Anh là con đường lớn, em là con đường nhỏ cắt ngang. Lớn lao và đầy kiêu hãnh, em luôn suy nghĩ về anh như vậy . Lặng yên và thanh bình, nhưng em là một ngã rẽ mà anh chưa bao giờ nghĩ rằng mình sẽ bước lên và dừng lại.

Yêu thương kia có phải do mình em tưởng tượng ra? Hạnh phúc kia có giống như món kem chiên tự ép mình vào cảm giác “lạnh,nóng” đối nghịch để trở nên tròn đầy?

Cũng đã lâu rồi từ ngày anh bảo em quên

Cũng đã lâu rồi chỉ còn mỗi em hoài niệm về những con đường xưa cũ

Cũng đã lâu rồi em không kể cho anh nghe những vụn vặt của một ngày dài, chỉ còn một mình tự khóc tự cười cho những vui buồn đã qua

Cũng đã lâu rồi nơi em không còn nắng, chỉ có mưa làm em ngập tràn trong nỗi nhớ anh mỗi đêm về

Em đã bảo những cảm xúc ấy ngủ ngoan đi và đừng thức giấc, vì em lo mình không thể ru những nỗi nhớ yên giấc một lần nữa. Có những nơi đã đi qua trong cuộc đời chẳng thể nào lãng quên. Cũng như khi đã yêu một người thì chẳng thể nào thôi hoài niệm về những gì đã qua. Chỉ có điều thời gian là kẻ nhẫn tâm, chẳng bao giờ biết thương xót cho con người mà dừng lại. Thế nên ký ức kia dù chẳng ai muốn buông cũng dần cũ mòn theo năm tháng rồi hóa thành những kỷ niệm nhạt nhòa.

Đôi tay em nắm chặt lấy tay anh, nhưng gió thời gian vẫn len lỏi vào và đẩy hai người xa nhau mãi

Em ước mình đủ can đảm để gạt bỏ mọi nhút nhát, lo sợ để dắt tay anh đi về nơi yêu thương ngập tràn mà em vẫn gìn giữ, nhưng em không làm được

Thế nên em bỗng muốn ngày mai mình ra đứng trước biển mùa đông, tự tay gói gọn những yêu thương không trọn vẹn của những ngày vắng anh, rồi gửi gió mang hộ về phía bên kia bầu trời anh đang đứng

Và rồi anh nhận được…. Dù không thể quay về bên em một lần nữa, mong anh hãy tự tay thả cho bay đi những ngốc nghếch vụng dại của một thời thương nhớ, được không anh?

Ngày...tháng...năm...

11 55

Có khi nào 2 con số này sẽ gặp lại nhau một lần nữa?

[/spoil]

4. Số Báo Danh 1 - lovefc được 32 Bình Chọn với Thư:

Dành tặng cho loài hoa dại.
    [spoil]Em không đẹp như một cánh hoa hồng

Và cũng không rực rỡ như đóa hoa mặt trời đón nắng

Em bước qua cuộc đời mà không ai để ý

Lặng thinh, âm thầm và một chút bâng khuâng.

Chào ngày mới vươn đôi vai nhỏ bé

Nắng lung linh khẽ khàng chạm vai em

Giọt sương ban mai còn đọng lại trên cánh yếu

Long lanh sắc nắng màu cầu vồng mộng mơ

Và rồi gió mang theo hương lạ đến

Nâng giọt sương và nắng đi tìm xuân
    Để lại em cô đơn bên vệ cỏ

Loài hoa dại bé nhỏ giữa dòng đời.

Là cô đơn, hụt hẫng hay căm phẫn

Em sẽ vẫn vững tin vào chính mình ?

Sống thật lòng với chính bản thân em

Quên đi bao cám dỗ nhiều giả dối

Phải không ?

Anh muốn nói

Lời nói từ một người luôn quan tâm em tha thiết

Hãy

Xinh nhé

Cười nhiều hơn nhé

Yêu đời nữa nhé

Và hãy sống... thật hạnh phúc nhé.

Em hãy bước và cứ bước như thế

Cho ngày dần trôi

Cho đêm qua vội vã

Cho sớm mai đôi mi kia không còn ướt nữa

Cho nắng vàng lại dịu dàng vuốt vai em.[/spoil]

5. Số Báo Danh 21 - Juka_Zhao175 được 32 Bình Chọn với Thư:

.•:%´¨`*:•.Gửi em - người đã xen ngang vào cuộc đời anh..•:%´¨`*:•.

[spoil]Hà Nội ngày 9 tháng 1 ...

Thứ bảy, ngày cuối tuần, ngày máu từ mọi con phố kỉ niệm, len lỏi qua các ngõ ngách tiềm thức, ào ạt từ dòng thác cảm xúc chảy xuôi về con tim, đã lâu lắm rồi anh mới dành một chút thời gian ít ỏi của ngày cuối tuần này để nghĩ về em. Nghĩ về quá khứ, nghĩ đến hiện tại, nghĩ tới tương lai, không ít lần anh tự hỏi rằng em đã xen ngang vào cuộc đời anh được bao nhiêu lần rồi.

Đếm được không?

Lý trí của bộ não có thể nhẩm tính được, còn cảm xúc từ nơi trái tim thì không. Nếu chỉ có thể chọn lấy một, thì được hay là không?

Không đếm được!

Nói dối! Ừ thì là vậy, vì cảm xúc không cho phép được đếm, cảm xúc nhường mọi quyết định cho bộ não chứ nhất quyết không nhường tình cảm cá nhân của riêng cảm xúc. Nhưng cảm xúc vẫn còn nhớ đến em, nghĩ về em. Em của ngày xưa, em của hôm nay và em của ngày mai.

Em là người anh ghét.

[spoil]Suốt cả quãng thời gian học phổ thông, chưa có người nào khiến anh cảm thấy dễ ghét như em đến vậy, lúc đó anh hãy còn là một thằng ranh con mới lớn, tự ái sánh ngang với tự kỉ vốn có, anh làm sao mà quên được cái lần em nằng nặc đòi cô chủ nhiệm chuyển chỗ anh đi chỉ vì ham chơi bóng rổ, suốt ngày mồ hôi đầm đìa, dơ dáy, lười tắm gội. Rồi đùng một cái đến năm cuối 12, cô lại chuyển anh về ngồi cạnh em. Khiến anh như ngồi trên lò lửa, ngày nào cũng phải dậy sớm tắm gội sạch sẽ hàng chục phút đồng hồ, giặt từng cái áo, ngâm nước xả từng cái quần để đến lớp lúc nào cũng thơm tho bóng bẩy, rồi bỏ cả bóng rổ vì sợ ra mồ hôi, tay chân lấm lem, mỗi lần đi chơi game là một lần thay quần áo khi về nhà. Nghĩ cũng buồn cười, anh chẳng phải vì thích em hay cố lấy lòng em, mà chỉ bởi lúc đó tự ái của một thằng con trai mới lớn không cho phép mình bị coi thường, càng không để cho người đã từng coi thường mình lại có cơ hội coi thường mình lần nữa.

...[/spoil]
    ... [/spoil]
    Read more

6. Số Báo Danh 46 - Nhim_gepah được 23 Bình Chọn với Thư:

Anh đã "gặp" em - Tình yêu của đời anh ...
    [spoil]
    Gửi em,

Em luôn là người lắng nghe anh mỗi khi anh cần một người tâm sự, và bây giờ anh đang ngổn ngang trong những cảm xúc rối bời đây em à! Có lẽ anh đang yêu, đang yêu thật rồi… một người con gái không đẹp, không cao nhưng dễ nhìn, có gì đó rất đặc biệt nhưng đủ khiến lòng anh phải xao xuyến và khiến con tim anh phải đập sai nhịp và làm anh phải nhớ nhiều đến như thế, trong cả những giấc mơ. Chưa bao giờ anh lại cảm thấy người con gái đó quan trọng với anh như bây giờ cả, từng giây, từng phút trong suy nghĩ đều có hình ảnh người con gái ấy, một cách vô tình lại khiến anh bồi hồi một cảm giác rất lạ.

Những lúc đi bên cô ấy, với anh đó là quãng thời gian hạnh phúc nhất, anh chỉ ước mong thời gian đừng trôi nữa, để anh được hưởng trọn vẹn giây phút bình yên này. Anh rất muốn nắm lấy bàn tay nhỏ nhỏ xinh xinh ấy, muốn vuốt lên khuôn mặt trắng trẻo ấy và muốn sờ lên mái tóc dài đen ấy, và trên hết anh rất muốn ôm cô ấy vào lòng, để anh có thể cảm nhận hơi ấm từ cô ấy … thế nhưng anh không thể, anh không thể làm được những điều mà anh rất muốn chỉ vì anh rất sợ mất cô ấy, mất đi một người bạn rất thân của mình, như em vậy đấy, cô ấy thực sự rất hiểu anh, cô ấy luôn bên anh mỗi khi anh buồn, luôn động viên anh mỗi khi anh gặp khó khăn và là người luôn tin anh trong tất cả mọi chuyện. Với anh, cô ấy còn hơn cả một người bạn,cô ấy thực sự quan trọng đối với anh, đến tận bây giờ thì anh mới có thể biết rằng, trong anh, cô ấy quan trọng đến dường nào !

Anh không biết mình có phải là một thằng khờ hay không khi yêu một người mà lại không thể mở lời, anh chỉ biết rằng trong anh đang tồn tại hai điều : một là tình yêu dành cho cô ấy, còn hai là nỗi sợ sẽ mất cô ấy … tất cả như đang đấu tranh trong anh. Ạnh rất muốn nói với cô ấy rằng anh yêu cô ấy rất rất nhiều, nhưng anh thực sự không muốn mất một tình bạn thật đẹp mà anh đã có trong một thời gian dài vừa qua. Mỗi khi nhìn cô ấy, lòng anh lại quặng đau, tình yêu ấy như muốn chực chờ một lúc nào đó được nhảy ra khỏi trái tim này. Nhưng sẽ ra sao đây nếu cô ấy chỉ xem anh là bạn, và sẽ ra sao đây nếu cô ấy không cảm nhận được tình cảm của anh. Anh không dám tưởng tượng điều gì xảy ra tiếp theo nữa!

Em à … khi anh viết những dòng này, thực sự đó là quyết định khó khăn nhất trong đời anh, anh không biết rồi sẽ ra sao, nhưng anh biết rất rõ một điều rằng khi không có em, anh không là gì cả và anh không thể sống nếu thiếu em được – Em là hạnh phúc, là niềm tin duy nhất của anh trong cuộc sống này. Anh đã nói hết lòng mình và chấp nhận tất cả những gì có thể đến ... Cũng đã đến lúc nói với em, cô ấy - người con gái mà anh đã yêu - chính là em đấy... tình yêu của đời anh.

Yêu em nhiều lắm !
    [/spoil]

7. Số Báo Danh 3 - HunterZjc được 19 Bình Chọn với Thư:

Ngày 23 tháng 12 năm 2010
    [spoil]Nhanh quá ! ngày mai là Noel , nghĩ lại 1 năm mình đã làm đc những gì .............. ừm cũng khá tốt đó chứ , thì kiếm được việc làm này tìm đc những người bạn đã lâu không gặp ...... Và đặc biệt mình đã tìm đc 1 người mà minh thật lòng thích . 1 người mà mình thật lòng yêu thương , cứ như 1 giấc mơ vậy. Ngày em nói với anh rằng em thích anh và cho đến cái lúc em đồng ý làm bạn gái của anh ..... anh rất vui tất cả cứ như 1 giấc mơ đẹp đến với anh ..............Chúng ta quen nhau đc 1 khoảng time khá lâu chứ em 5 tháng gần nửa năm , anh vẫn nhớ rõ từng kỉ niệm của chúng mình , nhưng giai đọan đầu anh khờ lắm thường làm cho em bực mình , vì thật sự anh còn rất ngố .......lần đầu tiên anh quen với 1 người , bỡ ngỡ và nhút nhát mới quen nhau mà đã có hơn 8 lần em giận anh mún chia tay với anh ..... Nghĩ lại anh giận bản thân mình lắm vì quá nhút nhát vì không dám bày tỏ tc với em nhìu hơn..... Tuy sau đó anh đã khá hơn trước đã có thể dũng cảm bày tỏ tc với em , yêu em nhìu hơn ^^ .......em nói anh đã làm cho em thấy đc hạnh phúc khi yêu và đc yêu .... anh mừng lắm ! lẽ ra anh phải làm đc điều đó sớm hơn để tc của chúng ta sẽ đẹp hơn chứ không ít ỏi trong 2 tháng đó ......2 tháng hạnh phúc khi anh cảm nhận đc tinh yêu của em dành cho anh.........Ngày em xa rời anh , ngày nào anh cũng buồn ...... thế nhưng ngay bây giờ khi viết dòng tâm tình này anh lại 1 lần nữa rơi lệ ,yếu đuối quá ...... Nhưng sao ko thể khóc hả em ? em đã xa rời anh xa khỏi vòng tay của anh ...... anh muốn ôm em vào lòng đc hôn em thật nhìu .Nhưng nay anh đã bất lực nhìn em ngày càng xa rời anh .....

Anh đã từng rất ghét, rất hận em, vì em đã lạnh lùng đối xử với anh , lạnh lùng chia tay anh...... anh ko muốn tin em tàn nhẫn như thế vì chúng ta từng vượt qua chuyện như vậy ..... thế mà ....... anh vẫn cho rằng vì em ko chịu đc sức ép của gia đình .Những gì em đối xử với anh lại cho anh thấy 1 người tàn nhẫn trong tình iu , làm anh càm thấy nghi ngờ lời hứa sẽ chỉ iu mỗi mình anh , hứa sẽ ko rời xa anh..........
    Tuy đã không còn nc vói em nữa và đã ko còn gặp đc em " gần 2 tháng rùi " nhưng đã có nhìu lúc anh tìm đến và lặng lẽ nhìn em ở phía xa , ko dám đối diện chỉ nhìn em đi ngang qua , có lẽ chỉ cần đc nhìn thấy em là đủ lắm roi` , anh cũng theo dõi blog của em thường xuyên và nhìu lần có cảm giác ghen tức khi em nc với 1 ai đó. Thật tức cười phải ko ? vì bây giờ em đã ko còn là người iu của anh nữa anh ko còn tư cách để cấm cản ghen tức phải ko em ?

Thật ra anh nghĩ anh vẫn chưa thật sự nói lời chia tay với em đâu ........ dù anh từng nói sẽ không làm phiền em nữa vì anh ko muốn thấy em phải chịu nhìu sức ép chịu lời la mắng......... anh không mún thấy em phải khóc nữa........nhưng đó ko phải là anh mún chia tay với em đâu vì........ anh còn iu em rất nhìu .Ngày hôm nay đi ngoài phố anh lại trông thấy em nhưng anh ko dủ can đảm gọi em , anh vụt chay thật nhanh như để em không trông thấy anh , tai sao thê'? anh cũng ko biết tại sao mình lai làm thế nữa lẽ ra anh phải nhìn em thật lâu để xem em đang làm gì........ nhưng anh ko dám............. Ngày mai Noel có lẽ em sẽ đi chơi với gia đình , còn anh thì anh sẽ ở trong căn phòng của mình ....

Anh từng có mong ước năm nay sẽ đc đón Noel với em nhưng bây giờ thì ko thành rồi .........buồn lắm . Bước qua 1 năm mới , không biết sẽ có may mắn cho anh ko...... em sẽ quay về với anh.......... anh mong điều đó sẽ đến ..........! Anh muốn chúc cho em sang năm mới sẽ luôn hạnh phúc bên gia đình và bạn bè ....có sức khoẻ thật tốt để học thật giỏi đạt nhìu thành tích cao ......Yêu em forever !

[/spoil]

8. Số Báo Danh 2 - Zack Fair được 16 Bình Chọn với Thư:

13/2/2010
    [spoil]Gửi Trang

Em có nhớ lần đầu chúng mình gặp nhau ở trên xe buýt không? Anh nhớ có 1 cô bé đội chiếc mũ lưỡi chai đỏ, tay ôm khư khư cái cặp nhưng không ngừng dán mắt vào cửa kính. Không biết sao lúc đấy anh thấy như mất hồn, cứ ngồi im ở góc bên phải đó nhìn em à, nhìn cái cô bé quên cả việc "xuống xe".

Anh lúc đấy cũng như...1 thằng mất hồn. 2 đứa cùng xuống trạm, cùng chạm tay vào ví tìm $ và cùng nhìn lên trời thốt lên: hết tiền rồi! Lúc đấy cũng là lúc anh được nghe tiếng nói của em, cũng là lúc anh nhận thấy rằng hình như trái tim yếu ớt của anh đã rơi vào túi em rồi.

Em quay lại, nhìn anh với ánh mắt kiểu: "Thằng nào thế? Nhại chị à". 1 người thì cười như điên, 1 người thì nhìn thằng cười như điên với con mắt to đùng và 3 chục dấu hỏi chấm. Thấm thoát đến giờ cũng đã 5 năm rồi em nhỉ?

Anh vẫn nhớ những lần chúng mình cùng ngồi chơi game, nhớ những lần 2 đứa cùng nhau chạy Cảnh sát cơ động vì em không đội mũ (Không phải anh nhé, anh lúc nào cũng thích đội cái mũ sắt của US mà) hay lúc anh trốn trong tủ em để bố em không phát hiện ra.

Anh nhớ những hôm 2 đứa ngồi trong cửa hàng phở của chú anh, tranh nhau đẩy hành sang bát đứa khác rồi thi nhau tranh quẩy.

Anh nhớ những hôm em xem những bộ phim buồn, khóc sụt sịt làm anh lo cuống cả lên. Trên đời có lẽ anh chưa bao giờ anh thấy sợ và cuống hơn việc em khóc đâu đó à.

Những năm tháng đẹp đẽ ấy sao anh nhớ quá Trang à. Anh vẫn nhớ cô gái không thích trang điểm, cô gái lúc nào cũng phải là váy thì mới chịu ra đường. Anh nhớ cô bé ném cả cục gạch vào xe anh chỉ vì anh nhỡ "đánh võng" tránh cái hố à.

Rồi cái ngày đấy cũng đến. 24/12/2008. Anh nhớ hôm đó anh mặc bộ trang phục "truyền thống Nhật" tính để làm em bất ngờ. Anh cứ vừa đi lại vừa cười khi nghĩ đến khuôn mặt em lúc đấy sẽ thế nào. Nhưng khi đấy tất cả những gì anh thấy trước cửa nhà em là những giọt "nước mắt màu đỏ" với cái áo khoác của em. Anh như người mất hồn, đứng như 1 pho tượng ở đấy đến khi bạn em gọi vào bệnh viện Việt Đức.
    ... [/spoil]Read more

9. Số Báo Danh 32 - heraliot được 15 Bình Chọn với Thư:

Hãy tìm lại niềm vui ....
    [spoil]Valentine!

Vậy là đã 2 Valentine rồi phải không nhỏ? Nhanh thật! Nhưng có lẽ đó là khoảng thời gian dài nhỏ tự đấu tranh với chính mình. “Anh sẽ nắm tay em đi hết suốt cuộc đời”_đó là câu hát hắn thường nghêu ngao mỗi khi chở nhỏ qua những con đường, quán nước quen thuộc. Nhỏ bĩu môi chê hắn hát “như vịt” vậy mà nhỏ vẫn cứ cười tủm tỉm, đôi mắt nhỏ ánh lên niềm hạnh phúc và lan sang cả ta.

Thế mà giờ đây nó lại trở thành nỗi ám ảnh, trái tim nhỏ lại nhói mỗi khi bất chợt nghe câu hát ấy kể từ ngày nhỏ và hắn buông tay nhau ra, không còn nắm lấy tay nhỏ như lời bài hát. Shock! Khi ấy đối với ta thật sự là cú shock và ta biết với nhỏ đó là cú knock-out.Nhỏ ngả quỵ! Chới với! Mất điểm tựa! Chếnh choáng như người say. Với những gì nhỏ và hắn dành cho nhau, trong sáng, chân thành thì cái kết thúc đột ngột ấy khiến người ngoài cuộc ngỡ ngàng.

Lý do được cả 2 đưa ra: Không hợp.

Như bao cặp đôi khác có lẽ đó là lý do dễ hiểu nhất đối với người nghe. Nhỏ là người đề nghị buông tay và hắn là người đồng ý. Hai người buông tay và hai người ngã. Tại sao lại buông tay nhau ra dễ dàng như vậy? Nhỏ ngã dài trong những kỷ niệm quay quắt, nhói lòng mà khi cố quên lại càng nhớ. Nhỏ lạc quan lắm, mạnh mẽ lắm. Nhỏ lúc nào cũng cười như chính cái tên của nhỏ, đeo kiếng dày 6 độ nhưng cũng không lấp nổi sự tươi tắn của nhỏ. Ta cử tưởng rằng nụ cười đã được mặc định sẵn trên gương mặt nhỏ khó mà xóa được.

Vậy mà khi không có hắn nhỏ lại khóc, bụi vẫn cứ bay vào mắt_câu trả lời khi ai vô tình thấy mắt nhỏ đỏ hoe. Khi không thể khóc được nữa nhỏ chạy trốn, nhỏ chạy khỏi thành phố nơi chứa đầy kỷ niệm giữa nhỏ và hắn bằng những chuyến du lịch xa. Nhỏ lao vào học, làm bất cứ việc gì khiến nhỏ không thể nghĩ ngợi bởi nhỏ biết hắn đang trốn trong tâm trí nhỏ. Nhỏ cứ bắt ta trả lời câu hỏi: tất cả chỉ là mơ thôi phải không? Ừ tất cả chỉ là mơ thôi, những gì không vui thuộc về quá khứ hãy cứ xem như là giấc mơ nhưng nỗi đau là có thật đấy nhỏ. Những gì thuộc về tự nhiên thì ta không thể điều khiển được và con tim là thuộc về tự nhiên, tự nhiên tồn tại trong cơ thể.Con tim có lý lẽ để yêu và nó cũng có lý lẽ để không còn yêu nữa. Cứ thế một năm trôi qua với nhỏ không bình yên! Nhỏ tự cười vì sao người ta điên, vì khi điên ta chẳng còn nhớ gì, ta được sống trong thế giới của ta.

Thời gian chữa lành vết thương, nhỏ lại cười nhưng vết sẹo vẫn nằm đâu đó trong tim nhỏ. Nhỏ dễ thương, thông minh, hài hước, không ngạc nhiên nếu có người để ý đến nhỏ nhưng nhỏ vẫn chọn cách bước đi một mình. Nhỏ lại sợ khi nắm tay ai đó, nhỏ lại ngã và lại đau. Sao vậy nhỏ. Hãy đi con đường mới, ta biết nhỏ muốn thử đi con đường mới vậy sao nhỏ không thử. Đâu phải con đường nào cũng khiến nhỏ vấp ngã, nhỏ cứ buộc lý trí và con tim chiến đấu với nhau. Làm sao nhỏ có thể xác định giữa lý trí và con tim: cái nào đúng, cái nào sai. Cứ nghe theo con tim đi nhỏ bời bằng linh cảm của người bạn thân với nhỏ hơn 10 năm trời, ta biết nhỏ đã chọn phe con tim rồi. Ta mong nhỏ cứ mãi là chính mình, mạnh mẽ, lạc quan.

Valentine lại đến rồi!

Mở cửa lòng mình ra biết đâu người mà nhỏ chọn đang đứng trước cổng đấy. Hãy chọn người mà có thể làm điểm tựa cho nhỏ, bờ vai vững chãi để những lúc cần nhỏ có thể tựa vào và bước tiếp.

Yêu nhỏ nhiều lắm! Nhỏ bạn thân ngốc nghếch của tui. ​
    [/spoil]

10. Số Báo Danh 5 - MrKhanh09 được 14 Bình Chọn với Thư:

Chàng Ngốc Của Em.
    [spoil] Anh và em đã quen nhau được bao lâu rồi em nhỉ? Khoảng thời gian ấy có dài lắm không? có đủ để em hiểu anh không em? quen anh chắc em mệt mỏi nhìu lắm nhỉ, hạnh phúc có nhiều lắm nhưng nỗi đau thì cũng đâu có kém cạnh gì mấy với hạnh phúc đó. Anh mong có thể mang lại cho em hạnh phúc nhỏ nhoi trong mùa đông lạnh giá mang đến sự ấm áp cho đôi bàn tay mỏng manh của em! Anh mong anh là người xoa dịu nỗi đau khi em buồn là người kề bên em mỗi khi em gục ngã, anh biết mình là một kẻ ngốc nhưng kẻ ngốc ấy yêu em thật nhiều!!

Em lúc nào cũng làm cho anh không vui nhưng anh biết em chỉ mong điều tốt đến cho anh, mùa đông qua đi cũng là lúc sắp kết thúc một năm chúng ta đã trải qua bao nhiêu sóng gió trong cuộc đời, có những lúc anh tưởng chừng như tuyệt vọng nhất, nhưng lúc khi anh quay đầu lại thì vẫn có em, em luôn kề bên anh để anh có thể tiếp tục bước đi và anh cũng thế .... Anh đã hứa với em rằng anh sẽ không bỏ mặc em mà phải không ? Anh sẽ cố gắng, cố gắng để không mất em, dù có đau đớn, dù có bị hàng trăm vết thương thì trong tim anh vẫn mãi có em ....

Hì cô bé ngốc của anh ai đời lại ví chúng ta như hai đôi giày chứ, em nói: anh là chiếc đực em là chiếc cái, hai chiếc đi với nhau mới tạo nên một đôi và người ta có thể bước nếu chiếc này xa rời chiếc kia thì nó sẽ chở nên vô dụng. Hì giờ anh mới biết rằng em nói đúng. Chúng ta xa nhau hơn một tháng để anh đi công tác...trong thời gian qua anh nhớ em ...nhớ em thật nhiều em à, nhớ mỗi sớm mai em dựng đầu anh dậy bằng cách cứ nhắn tin vang trời ...nhớ nụ hôn đầu tiên mà chúng ta trao cho nhau ...nhớ cái ôm xiết chặt của em khiến anh khó thở ...nhớ cái cú đầu mỗi khi anh ngốc đột xuất!!

Anh nhớ em giờ đây anh cố gắng để được ở bên em...anh sẽ làm tốt nhiệm vụ để về bên em sớm hơn, đón ngày valentine cùng nhau trong quán cà phê nhỏ nhỏ xinh xinh mà ngày đầu tiên chúng ta gặp nhau...anh hạnh phúc lắm, hạnh phúc khi có em ...

Anh không mình có thể làm những điều em mơ ước chở thành hiện thực hay không nhưng anh sẽ cố gắng ....anh sẽ cố đển giờ phút nào cũng sẽ được bên em, ôm em vào lòng và hôn em môt nụ hôn ấm áp ......anh yêu em nhìu lắm!!! Thằng ngốc này sẽ mãi bên em dù cả thế giới này có bỏ mặc em đi chăng nữa.[/spoil]​

Nếu các bạn muốn xem lại các bài dự thi khác thì có thể tham khảo tại đây:

Topic Poll Vote 1

Topic Poll Vote 2

Topic Poll Vote 3

Chú ý: Ban Giám Khảo sẽ bắt đầu chấm điểm từ hôm nay đến 14/2/2011.

Chỉnh sửa cuối: 11/2/11
  4. Daki

Daki Quy Ẩn GVN Veteran

Thông báo mới đến toàn thể các thành viên dự thi​

Tuy top 10 đã lộ diện nhưng đây là một cuộc thi đặc biệt lần đầu tiên được tổ chức tại box Tâm Sự, vì vậy, Daki và BGK quyết định, ngoài việc chấm Top 10, BGK sẽ đọc và xem xét luôn 41 bài dự thi còn lại. Sau đó, sẽ đưa ra nhận xét, đánh giá về từng bài dự thi của mỗi cá nhân. ^_^

Trong cuộc thi này, có thể nói không có ai là người chiến thắng và cũng không có ai là người thua cuộc. Cái giá trị lớn nhất mà mỗi người dự thi nhận được sẽ không phải là giải thưởng mà chính là đã dám sống thật với lòng mình, đã dám bày tỏ tình cảm, thổ lộ ra lời của trái tim với người mình yêu thương. Phút giây nhìn lại chính mình, thật quá nhiều lắng đọng, phải vậy không??? Với Daki, sự chân thành chính là điều quan trọng nhất trong tình yêu. Đó mới là cái giá trị thật sự. ^^

Bài dự thi của các bạn cảm xúc lắm và cũng tuyệt vời lắm. Vì vậy Daki cùng các thành viên khác của BGK rất muốn nói lên những cảm nhận, những suy nghĩ của mình khi đọc bài thi của các bạn.

Hãy để tất cả cảm xúc cùng chung một nhịp, các bạn nhé. ^_^​

Chỉnh sửa cuối: 12/2/11
  5. The_Angel

Kết quả cuộc thi: "Viết thư tình mùa Valentine - 2011" như sau:

Giải xuất sắc nhất 50k rep + 1 title 3 tháng đã thuộc về bạn milkcow1155 với bài 1155.

2 Giải nhì mỗi giải 40k rep thuộc về bạn Zack FairNhim_gepah

2 Giải ba mỗi giải 30k rep thuộc về bạn MrKhanh09helltalein

5 thí sinh còn lại là lovefc, mozart_nht, Juka_Zhao175, HunterZjc và heraliot cùng đạt giải khuyến khích (20k rep).

Bạn milkcow1155 vui lòng pm cho mình Title bạn mong muốn vào trước ngày 20/02/2011. Sau ngày này mà mình vẫn không nhận dc title thì sẽ chỉ add rep cho bạn.

Xin cảm ơn tất cả mọi người đã nhiệt tình tham gia Event lần này. Hi vọng sẽ sớm gặp lại mọi người ở các event lần sau.

Chỉnh sửa cuối: 17/2/11
  6. Daki

Daki Quy Ẩn GVN Veteran

.
    KẾT QUẢ CHUNG CUỘC CUỘC THI "VIẾT THƯ TÌNH MÙA VALENTINE - 2011"

Sau khi hội ý cùng các Mod của box Tâm Sự (The_Angel, Ale, Pooh), BGK quyết định chấm điểm 10 bài chung cuộc như sau:

1.Số báo danh 31 - mozart_nht được 46 Bình Chọn với Thư:

Ngựa vằn xx

5/10

2. Số Báo Danh 12 - helltalein được 36 Bình Chọn với Thư :

Tình cảm của anh dành cho em.

7/10

3. Số Báo Danh 49 - milkcow1155 được 33 Bình Chọn với Thư:

1155

10/10

4. Số Báo Danh 1 - lovefc được 32 Bình Chọn với Thư:

Dành tặng cho loài hoa dại.

5/10

5. Số Báo Danh 21 - Juka_Zhao175 được 32 Bình Chọn với Thư:

.•:%´¨`*:•.Gửi em - người đã xen ngang vào cuộc đời anh..•:%´¨`*:•.

5/10.

6. Số Báo Danh 46 - Nhim_gepah được 23 Bình Chọn với Thư:

Anh đã "gặp" em - Tình yêu của đời anh ...

8/10

7. Số Báo Danh 3 - HunterZjc được 19 Bình Chọn với Thư:

Ngày 23 tháng 12 năm 2010

5/10

8. Số Báo Danh 2 - Zack Fair được 16 Bình Chọn với Thư:

13/2/2010

8/10

9. Số Báo Danh 32 - heraliot được 15 Bình Chọn với Thư:

Hãy tìm lại niềm vui ....

6/10

10. Số Báo Danh 5 - MrKhanh09 được 14 Bình Chọn với Thư:

Chàng Ngốc Của Em.

7/10

Như vậy với kết quả trên, chúng ta đã tìm ra được người xuất sắc đoạt giải nhất trong cuộc thi năm nay (50k rep + 1 title 3 tháng) là milkcow1155 (SBD: 49). Xin chúc mừng bạn, Milkcow1155. Hy vọng sẽ tiếp tục nhận được bài dự thi của bạn trong những năm sau. ^_^

2 thí sinh đoạt giải nhì (40k rep) là Zack FairNhim_gepah, cùng đạt điểm 8/10. Xin chúc mừng 2 bạn. :x

2 thí sinh đoạt giải ba (30k rep) là MrKhanh09helltalein, cùng đạt điểm 7/10. Xin chúc mừng 2 bạn. ;)

5 thí sinh còn lại là lovefc, mozart_nht, Juka_Zhao175, HunterZjcheraliot cùng đạt giải khuyến khích (20k rep). Xin chúc mừng các bạn.

Mong sao sẽ được gặp lại các bạn trong cuộc thi năm sau. ^^

------------------------------

Vài lời cuối gửi đến các bạn:

Các bạn thân yêu.

Đây là lần đầu tiên cuộc thi này mở ra tại box Tâm Sự, tuy thời gian hạn hẹp và khá gấp gáp nhưng với hơn 50 bài dự thi, có thể xem cuộc thi đã có sự thành công nhất định. ;) Chất lượng bài dự thi tốt, nhiều cảm xúc đan xen và hơn tất cả, các bạn đã sống thật lòng, đã chân thành với con tim. Đây là một điều đáng quý mà không phải ai cũng làm được. Hãy giữ gìn sự chân thành này, các bạn nhé.

Bên cạnh đó, Daki cũng mong rằng trong các cuộc thi năm sau, khi các bạn tham gia vote cho các bài dự thi, đừng vội vàng bỏ phiếu bình chọn. Hãy cố gắng dành thời gian đọc hết từng bài, ghi chú lại cảm nhận với từng bài, sau đó, hãy bỏ phiếu Vote. Thông thường do bài dự thi nhiều, các bạn có thể đọc không kỹ hoặc không hết thì cũng sẽ dễ bỏ qua nhiều bài dự thi hay lắm. Hãy cố gắng vote bằng cả sự chân thành, nghiêm túc để cuộc thi thêm nhiều ý nghĩa, các bạn nhé. ^^

Daki cũng thành thật xin lỗi các bạn vì sự chậm trễ trong công bố kết quả thi. Trễ 3 ngày so với dự kiến. Công việc sau ngày đầu năm bận rộn, Daki vừa đi làm vừa đi dạy buổi tối nên đã không thể dành hết thời gian chăm chút cho cuộc thi. Sau Tết, công việc dồn nhiều do đồng nghiệp liên tục nghỉ phép, vì vậy càng lấy hết thời gian của Daki hơn. Mong các bạn thông cảm và lượng thứ. ^^

Chỉnh sửa cuối: 17/2/11
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.