Kích Hoạt Bát Quái

Macbook Pro, Macbook Air,  Macbook Retina Giá Siêu Rẻ

Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 85

Kích Hoạt Bát Quái

lâu ko vào box hôm nay vào làm 1 bài cho anh em của box vậy
    chuyện là mới nắm đc thông tin VNG nó sắp cho kick hoạt Bát Quái , mà ở đây chắc nhiều anh em vẫn còn phân vân ko biết theo con đường nào cho tốt , cho tiết kiệm mà đỡ tốn kém thì thôi cũng rút exp từ bản thân + 1 chút tìm hiểu chỉ anh em làm tham khảo nhé vả lại sinh ra ở GVN thì kiểu gì cũng post bài cho GVN
    về vấn đề kiếm ngọc , nhét vào , trị số linh khí vv...vv chắc anh em chơi đến tầm này cũng hiểu quá rõ rồi chả cần nói lại làm chi right?
    ở đây chỉ nói về con đường mình sẽ theo trong bộ 8 Quái đó ...
    tất cả những set 8 quái mình chỉ cần biết 4 con đường , bởi vì chung quy lại nó chỉ có 4 con đường mà thôi ......1 tấn công , 2 phòng thủ , 3 tiềm năng và 4 là kháng hiệu ứng

1 tấn công : bộ này phải nói làm cũng đơn giản , ko tốn kém lắm bình dân cũng làm đc lên ko lo là mấy , làm như sau
    Áo : - 10% nội ( ngoại ) thủ + 20% nội ( ngoại ) công ( cái opt tăng dam này chỉ có ở trên áo mà thôi )
    vũ khí : tăng 15% nội ( ngoại ) công
    và theo set Vô Song : tăng 20% công kick
    Ưu điểm : dam phải nói là cao nhất , giết người nhanh nhất , hoàn toàn có thể shok chết bất kỳ đối thủ nào
    Nhược điểm : thủ lại yếu , tất nhiên đi hội đồng có khi chết nhanh nhất :!
    lời khuyên : chỉ dành cho những phái lấy công làm thủ điển hình như TLQ , kết thúc đối thủ trước khi đối thủ kịp trở tay câu nói cửa miệng của TLQ mà phải ko

2 phòng thủ : bộ này thì phải Vip hoặc đại gia mới theo đc , nó rất tốn kém hầu như tôn kém nhất
    Mũ: 15% giảm thọ thương
    Áo: 15% giảm thọ thương
    Quần: 15% giảm thọ thương
    và 2 Kim Ấn mỗi cái 15% giảm thọ thương
    Ưu: với 75% giảm thọ thương thế này thì có thể gọi là God , đi vào chỗ đông như chốn ko người kể cả TQ hay NS nó cân hết , lực tấn công của các ông khi vào nó trừ % thủ nó đi còn bị giảm 1/2 dam nữa thì đủ biết phải ko
    Nhược: dam thì lại lìu tìu hầu như là ko có dam là mấy , lên muốn theo con đường kết thúc đối phương thì ko lên theo đường này làm gì
    chả có lời khuyên nào cho đường này , có tiền thì đú theo thôi , bởi vì nó quá ngon còn gì , tuy dam ko cao nhưng solo cò cưa kiểu gì đối phương cũng nằm với nó

3 Tiềm năng : cũng tốn kém chút đấy
    Mũ : KTC 20 , 30 ( tp, nc , sm , lh ...chơi phái nào thì chọn )
    Áo: KTC 20 , 30 ..................
    Quần : KTC 20 , 30 ..............
    Vũ khí : KTC 20 , 30................
    2 cặp ngọc tk8x bất kỳ KTC 15 nữa
    và theo set Quốc Sĩ : KTC 50 nữa
    Ưu hay Nhược gì thì cứ nhìn điểm tiềm năng của nó thì sẽ biết , còn điểm tiềm năng tác dụng như nào thì đến giờ đứa mới chơi Vl2 5 ngày thì nó cũng biết rồi lên khỏi nói chưa kể nó cắn lak với các loại phụ tùng hay đeo thêm 5 hành vào thì điểm tn chính nó lên 800 hay thậm chí 999 là chuyện thường

4: kháng hiệu ứng : rất dễ để làm , hầu như ko tốn kém mấy , như anh em đã biết thì hiệu ứng là cái khốn nạn nhất của game phải ko ? ko phải thế mà nó làm lên đc tên tuổi cho NMD thành nỗi khiếp sợ nhất chốn vl bây giờ sao ? và hiệu ứng thì chỉ có 4 loại đáng sợ nhất , mình cứ lấy hiệu ứng của NMD mà ra thôi , Choáng , Loạn , Ngủ , Điểm Huyệt ( là định thân )
    Mũ: kháng Choáng 40% ( max của kháng là 40% )
    Áo: kháng Loạn 40%
    Quần : kháng Ngủ 40%
    và theo cái set 8 Quái mới là : kháng tất cả mọi hiệu ứng 40%
    và hãy cố gắng trở thành Tướng Quân làm 1 cái CỜ TQ kháng 25% nữa thôi là xong , sau lên TQ dễ lắm , cứ 120k ct là đc mà chả cần set cái gì hết
    Ưu: với 105% kháng tất cả hiệu ứng như kia ( 40 + 40 + 25 ) thì nó giết NMD nhanh như chưa bao giờ nhanh hơn cân hết mọi thể loại NMD toàn sv từ Vip đến Đại Gia , tù Cùi đến Noob , từ NS đến TQ hay Thành Chủ đơn giản như đan rổ là ông là cái thằng sống vì hiệu ứng , giờ nó kháng mẹ hết hiệu ứng thì nó vào gõ ông như chỗ ko người thôi còn phải hỏi
    Nhược : nếu mà theo set này thì lại chả đâp đc thằng nào ngoài NMD cả thằng nào khác ngoài NMD ra nó cũng giết ông nhanh , bởi vì ông ko có dam cũng chả có thủ , lại càng ko có tiềm năng gì hết mà ...lấy gì ra mà sống đc với phái khác
    lời khuyên : biết kết hợp đc set này với set khác thì sẽ thành vô đối bởi vì số lk của những viên kháng nó cũng bình thường thôi ko có lớn lắm , lên có thể trộn nó với set Tấn Công kia thì hoàn toàn có thể
    hiện giờ ở VN những viên kháng kia hơi bị cản trở về vấn đề dịch thuật của VNG , nhưng anh em cứ để ý cái nào mà cấp 7 40% thì là nó đấy gây tê , hay gây choáng 40% thực ra là kháng đấy và quả thật chả có opt nào lên đc 40% cả ngoài opt hao mòn vũ khí giảm 40% thôi

tôi biết sẽ có người sẽ hỏi 1 món đồ tại sao chỉ ép theo 1 con đường , có 3 lỗ để nhét ngọc mà thì nói luôn rằng 1 món đồ 3 lỗ chỉ có thể nhét đc 2 viên ngon còn viên còn lại thì phải là viên cùi , vì ko kiếm đâu ra đc lk cho 3 viên ngon cả đâu ....và với lỗ còn lại phải dành cho những opt độc quyền , tức là phải có
    Mũ : thì phải có TDXC ko đc max 25% thì cũng 21 và 22% , giờ còn hỏi TDXC để làm gì , tác dụng như nào thì nghỉ game cho khỏe
    Áo: phải có giảm thời gian thọ thương 70% , opt này để chống những đòn combo của thằng khác
    và Quần :thì lựa chọn tốt nhất cũng chỉ né tránh 100 điểm thôi , hoặc nhét thêm cục khác nào vào cũng đc nhưng xem chừng ko hiệu quả là mấy , bởi vì phải đi theo bộ vì số nhiều mới ngon đc , ví dụ như cục giảm thọ thương 15% , tất nhiên cục này quá Vip nhưng phải theo bộ và số nhiều mới có tác dụng , chứ có 15% bèo nhèo thế thì nó gõ ông cũng thối cả đầu ra chứ lại , hay nhét cục kháng 40% nào vào nó nhìn còn cười đểu
    ngoài ra game cũng sẽ có vài chức năng nữa nhưng mấy cái đó chả cần thiết đâu chỉ ngon nhất với khó hiểu nhất là cái 8 Quái này thôi

Last edited by Darkspeckear; 12-03-2010 at 03:52.
    Gameover
    To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

hê đang lúc cần mình cũng định tính bát quái nhưng chắc ko nhét nổi cục tdxc 25% đâu vì nó quá ứ là nhiều phương diện khó khăn

:'> thế nên chỉ sài cục 6 mà có cục sau thì mấy món kia cần gì cân ráng cho đủ 7 chi cho phí + mất

định nón cục
    tdxc 20%
    sl 10~12%
    lại dư bao lk thì ráng nhét cục sl xxx vào cho thêm tý máu
    áo Giảm Thơi gian TT ko biết này có vẹo gì nhỉ nhiều đứa nói có khả năng 1/2 time hiệu ứng
    sl 10~12%
    cũnng định gói gém nhét cục xxx sl vào

quần thì định né tránh còn ko thì ktc
    sl 10~12%
    gói gém cục xxx sl

:'> châm
    hsl 20% + BQPN 10% thôi còn lại cho cục hôi độ bền vào

thấy chả có vẹo tiềm năng nào cả nên cũng bất an nhưng mình chơi Dm thì thấy TN tăng mỗi cho tp là tăng cx thì đánh với thiểu số vdb + cbb + cs thì nó ko thấm lắm còn mấy cái kia thì đối với Dm chứ thấy gì cần hơn sl với dame

bộ này mình lẩm nhẩm + 2 cục tkbc máu chắc cũng gần 13~15k định kick bộ gì đó nó tăng thêm 3k hay 5k máu gì đó như thế Dm sẽ trâu hơn

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

Tìm đủ linh thạch cấp 7 khảm bộ bát quái quá nhọc nhằn nên đành tạm yên lòng với bộ cấp 6 : mũ TDXC 20% sl 13%, áo ngoại phòng giảm 9% tăng ngoại công 18% s 15%, quần sl 15% sức mạnh 29, 2 cái thái hư sức mạnh nữa, máu cũng tạm tạm,không đến nỗi đi tống liêu chưa thấy bóng địch đã lăn ra chết Tiệ thể hỏi luôn DARK khích hoạt bát quái ngoài vong 8 quái và vàng còn cần gì nữa không để còn chuẩn bị dần

Last edited by dung12c2; 12-03-2010 at 07:35.
    Mọi người kick vào đây giúp minh nhé

cần đồ thần bí , ngon nhất là xích thiết tinh , nó như chế đồ 8 Quái vậy , ko phải cứ ngọc cấp 7 đi kick hoạt là ra đc chỉ số max ,
    ví dụ bộ Quốc Sĩ max KTC là 50 và là cấp 7 ...nhưng nó cũng có mốc của nó từ cấp 1 đến cấp 7 , ví dụ cấp 5 là KTC từ 20 đến 30 , cấp 6 là KTC từ 30 đến 40 và cấp 7 là KTC từ 40 đến 50 , vì thế đi kích hoạt nó cần quẻ 8 Quái tương từng món đồ + thêm đồ thần bí hoặc xích thiết tinh hoặc thiên thạch để cho no nâng giá trị lên max thì mới có thể max đc khi kích hoạt như chế đồ thôi , chế đồ cho đồ thần bí với xtt vào cho no lên 80k giá trị thì mới có thể đồ 120 lk phải ko ? ko cho hoặc cho ít thì nó chỉ trên dưới 100 là cùng , cái này cũng thế , cú cho nhiều đồ vào thì nó sẽ max ko cho thì ko max đc

Gameover

Cho mình hỏi nếu mình mặc cả set loạn hết lên mỗi đồ 1 loại khác nhau nó có kick lên ko vậy

Gom dc 1k XTT rồi cố kiếm thêm mấy cái NHCT nữa để dành

Mọi người kick vào đây giúp minh nhé

thank pác Dark cái nào

mừng pác "bon chen" trở lại

cho em hỏi là khi kích hoạt bộ bát quái thì các opt trên các trang bị (ví dụ tdxc trên mũ, hay giảm thọ thương trên áo ...) có bị mất không.
    hay là khi kích hoạt nó tặng thêm opt. Giống như ngoại trang khi trùng sinh

không chơi gì nữa

_GVN_

Trích dẫn Từ bài viết của Darkspeckear Xem bài
    cần đồ thần bí , ngon nhất là xích thiết tinh , nó như chế đồ 8 Quái vậy , ko phải cứ ngọc cấp 7 đi kick hoạt là ra đc chỉ số max ,
    ví dụ bộ Quốc Sĩ max KTC là 50 và là cấp 7 ...nhưng nó cũng có mốc của nó từ cấp 1 đến cấp 7 , ví dụ cấp 5 là KTC từ 20 đến 30 , cấp 6 là KTC từ 30 đến 40 và cấp 7 là KTC từ 40 đến 50 , vì thế đi kích hoạt nó cần quẻ 8 Quái tương từng món đồ + thêm đồ thần bí hoặc xích thiết tinh hoặc thiên thạch để cho no nâng giá trị lên max thì mới có thể max đc khi kích hoạt như chế đồ thôi , chế đồ cho đồ thần bí với xtt vào cho no lên 80k giá trị thì mới có thể đồ 120 lk phải ko ? ko cho hoặc cho ít thì nó chỉ trên dưới 100 là cùng , cái này cũng thế , cú cho nhiều đồ vào thì nó sẽ max ko cho thì ko max đc
    a, Dark yêu dấu bữa trước có gd code HKLB của mình, còn giới thiệu thằng em nữa,thanks hen , tại pác mua mà ko nói là Dark, chứ em bít em đâu dam lấy tiền của pác, , mà tiếc là cái topic bên Box Thuơng Hội bị Đen Xì xóa rùi, lý do có chữ k trong đó ( k trong mã thẻ 20k mà cũng bị bắt bẻ ) .Dark yêu dấu nếu vào GVN xác nhận dùm em thêm lần nữa nhé,GVN mà đa nghi thấy sợ ( có hối lộ Dark )

Topic ở đây, xác nhận dùm em kiếm chút cháo nghe Dark yêu dấu http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=690064
    Thân !

Anh Dark còn chơi VL2 ko , định nghịch lại tý cho đỡ buồn mà ko co HKLB

Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn