Triển lãm nhà cửa - The sims 3 (xem bài 1)

Trang 1 / 66 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 652

Lightbulb Triển lãm nhà cửa - The sims 3 (xem bài 1)

Qua theo dõi 2 topic bàn về The sims3, mình thấy mọi người đang tập trung rất nhiều vào Ghost và cheat hack trong game. Mình nghĩ có rất nhiều thứ để khám phá trong Game mà mọi người dường như láng quên. Nay quyết lập topic về chia sẻ trong Sims 3 để thỏa mãn sự tò mò.
    Lý do: Đơn giản thôi! Mình mới chơi qua Một đời Sim với Lifetime Wish là "Leader of the Free World" với công việc vận động gây quỹ, mình gặp nhiều khó khăn khi tổ chức tiệc. Tổ chức ở nhà thì chật hẹp. Đi lại khó khăn, tổ chức ở các địa điểm trong Town thì không có địa điểm nào vừa có ăn uống lại có vui chơi. Từ đó mình nghĩ đến việc Edit Town để tạo nên một Community Lot với mục đích như một khu vui chơi giải trí + ăn uống tiệc tùng.
    Vậy là mình bắt tay vào làm. Tuy không chuyên môn về việc "xây cất" trong game nhưng cũng cho ra kết quả đầu tiên là Khu "Recreation Center"
    Mình đã thực hiện export và tạo ra được file để share cho mọi người thử .
    Mình hy vọng từ nay, mọi người sẽ cùng nhau chia sẻ file (đặc biệt là file về house lot và community lot) để anh em được thử nghiệm.
    P/S: cái này thực ra ko mới nhưng với Sims 3 chưa thấy ai đề cập nên tui tiên phong
    Trước tiên là khung cảnh khu Recreation Center của tui trên Map View

Đây là Khu Recreation Center

Đây là file Recreation Center của the sims 3
    http://www.4shared.com/file/10894917...on_Center.html
    Cách install file download và share lot đã tạo
    1. Cách install file download
    Bạn download file (ví dụ như file RC mình cho ở trên)
    Về bỏ vào thư mục Downloads trong "Mydocument/Electronic Arts/The Sims 3/Downloads"
    Chạy Sims 3 Launcher.
    Vào phần Download (nhớ chọn tất cả) sẽ hiện ra file vừa download về.

Sau đó tick vào để chọn Recreation Center và nhấn Install (ở phía dưới)

Hoàn thành xong khi vào sẽ có Lot nằm trong phần edit town
    Giờ vào Edit town để chuyển lot vào game

Vào edit town chọn Community Lot sẽ thấy xuất hiện Recreation Center (có dấu hoa thị đỏ). Nhấn chọn nó sẽ hiện lên bảng như hình vẽ bạn nhấn tiếp "Place a Copy";
    Con trỏ của bạn giờ sẽ có hình thumb của Recreation Center và bạn trỏ đến khu vực quy định trước như hình vẽ rồi nhấn chuột trái. Khi hoàn thành quá trình nó sẽ copy Recreation Center vào đúng quy định. Việc cuối cùng là bạn nhấn "Accept" là xong. (Ở đây tui hướng dẫn phần community lot. Khi nào bạn down phần House Lot thì bạn phải chọn phần House Lot mới thấy file vừa install lúc trước)

2. Share Lot mình tạo cho mọi người.
    Cái này đơn giản hơn. Khi đã tạo xong lot. Bạn ra ngoài Edit Town và chọn lot đó. Khi hiện lên bảng gồm các nút: House/Com Lot - Save to Library - Share - Build/Buy - Edit Details

Bạn chọn Share; sau đó điền tên và thông tin miêu tả về Lot nhấn Ok là xong.
    File Share sẽ nằm trong thư mục Export của "Mydocument/Electronic Arts/The Sims 3/Export"

P/S: Tuy nhiên, mình mới test trên máy nhà mình. Chưa thử trên may khác nên ko rõ kết quả ra sao. Hy vọng mọi người test và cho biết ý kiến

............Updated...........

1. Recreation center by NEVER LOSE ( link ở trên )

2. Kitan_cntt 's house by Kitan_cntt link 12 3

3.badboy91's house by badboy91

4.Shiro's House by Shirogane

5.Home of Robinson by NEVER LOSE

6. Tri-Bridge Park by Shirogane

7. The Lake House by Petty

8.The Pleasant Estate by TheSimsLover

9.AWAKUANI WATERFALL by C4u_b3_Tjn

10. Lovely Park by C4u_b3_Tjn

11.ADIOSTA HOUSE by C4u_b3_Tjn

12. The Raldom Place by The Redie
    http://www.mediafire.com/download.php?twmztmztyny

13. Mango's house by themango2806

14. Houses by aloneboy88

15. House by heinekul link 12

16. House by hungdom
    http://www.mediafire.com/?sharekey=d...e6ba49b5870170

17. Summer Valley by heinekul

http://www.mediafire.com/file/yhtmzqm2yzy/Summer

----------------------------
    CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:
    Last edited by Tehmango; 13-08-2009 at 10:55.

ý tưởng rất hay, ủng hộ bạn, hôm nọ mình cũng mới xây 1 cái công viên hôm nào lên share cho mọi ng

Ngộ nhỉ!!! Định lập topic với tên " Let's share Sim3 ' house " ko ngờ lại trùng ý,núp bóng bạn luôn vậy ^_^.
    Định up cái nhà mới xây mấy bữa nay cho anh em,hôm nay mới có dịp .Hy vọng anh em thích.

Do chỉ gửi dc 5 file mỗi lần,mình sẽ up nhà cho bài sau. ^_^

Attached Images Attached Images
    Last edited by Kitan_cntt; 01-06-2009 at 11:39.

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

Trích dẫn Từ bài viết của Kitan_cntt Xem bài
    Ngộ nhỉ!!! Định lập topic với tên " Let share Sim3 ' house " ko ngờ lại trùng ý,núp bóng bạn luôn vậy ^_^.
    Định up cái nhà mới xây mấy bữa nay cho anh em,hôm nay mới có dịp .Hy vọng anh em thích.

Do chỉ gửi dc 5 file mỗi lần,mình sẽ up nhà cho bài sau. ^_^
    Lập topic thấy ko ai để ý, cũng buồn. May được 2 bạn ủng hộ

@Kitan_cntt: Bạn nhớ đăng cái mapview nữa nhé để ai muốm import xem trước nếu trùng vào house hay community lot của họ thì họ còn cân nhắc nhé. (gợi ý thôi )
    P/S: Híc, nếu bạn post house thì nhớ post luôn giá cả nhé. Ở lúc view sẽ có để mọi người tiện xem có khả năng mua ko (giành cho những người chơi ko chit , mà lại thêm phần phong phú về thông tin). Nếu là community lot thì ko phải tiền nong

Last edited by NEVER LOSE; 01-06-2009 at 11:12. Lý do: Xin lỗi quên mất khoản "đầu tiên"

Mình hiểu ý bạn! nhưng Lot house ko trùng đâu bạn vì File Lot đó nằm riêng rẻ ko chung với vùng đất đã chọn.Nhưng trong trường hợp này bắt buộc phải trùng do căn nhà của mình SHARE nó có độ rộng wa' lớn nên chỉ nằm ở khu vực đúng như các tấm hình ^_^

Về giá thì căn này gần 150K cũng ko mỏi tay lắm cho việc gõ Motherlode 3 lần

Ở Sim 3 , con sim khi đến nhà xe ko chi tiết bằng sim 2,nó chỉ đứng đâu đó 1 chỗ rồi xe hiện ra .Sim 2 mô phỏng thật hơn ở vấn đề này (theo mình đây là điểm trừ lớn của sim3) .
    Nhà này mình xây khi vừa Install xong sim 3 chưa test cách con sim ra lấy xe nên bị hố vụ NHÀ XE ây dư thêm cái cửa nhà nối với nó,các bạn down về NếuKoThich thì sửa lại dùm nhé

Attached Images Attached Images
    Attached Files Attached Files
    Last edited by Kitan_cntt; 01-06-2009 at 15:21.

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

Cái nhà của neverlose ngay cạnh cái nhà của tớ

Steam :

Trích dẫn Từ bài viết của C4u_b3_Tjn Xem bài
    Cái nhà của neverlose ngay cạnh cái nhà của tớ
    Hi hi, thanks. Nhưng của mình là community lot ko phải là house. Phục vụ tổ chức hội nghị, họp hành chơi bời . Hôm qua 2 vợ chồng sử dụng cả một ngày nghỉ ở đó để chơi Bi lắc, bấm game, bơi và ăn uống .

xin cho hỏi sao cai file theSims3Launcher của tôi chạy không được vậy , bấm vào nó báo lỗi the application failed to initialize properlu (0xc0000135 .click on ọk to tẻminate the application " là sao vậy , ai có fiel đó sài được có thể up lên cho anh em không

Trích dẫn Từ bài viết của win1985 Xem bài
    xin cho hỏi sao cai file theSims3Launcher của tôi chạy không được vậy , bấm vào nó báo lỗi the application failed to initialize properlu (0xc0000135 .click on ọk to tẻminate the application " là sao vậy , ai có fiel đó sài được có thể up lên cho anh em không
    Sang topic "Thảo luận thắc mắc The Sims 3" hỏi nhé bạn!
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=589827

thanks bạn nhưng cái này mình cũng tìm hiểu dc rùi dù sao thì cũng thanks
    p/s:đổi avatar đi

Trang 1 / 66 1231151 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn