Cossacks: Back To War

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi chotroncuoctinh, 10/7/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chotroncuoctinh

chotroncuoctinh Youtube Master Race

chào bà con,

Có ai thích chơi Cossack ko vậy? Tui ko kiếm được cái topic để thảo luận một số cái trong Cossacks

:-)

2. lehanh

lehanh Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng chơi qua trò này rùi, nhưng thấy nó không đươc hay cho lắm. Với lại kiếm một người chơi cùng mình cũng khó, Nâng cấp quân đội trong trò này quá mất thời gian, và nhiều thứ linh tinh khác nữa. Nói chung là rất chán, chỉ có AOE là hay thôi.

3. WhiteSneak

WhiteSneak C O N T R A GVN Veteran

__Tớ không biết làm cách nào để phá nhà trong Cossacks ngoại trừ dùng pháo bắn vào .Mà không hiểu sao khi cho một thằng lính dđứng gần đó nó lại ttự động đốt nhà.Oải thật.Hơn nữa trò này đông lính quá,không quản được.Có lần tws xin đến gần một nghìn thằng ,nháo nhác một lúc pháo bắn vào.... chưa đụng trận đã chết toi cả lũ >_<

4. skymaster

skymaster The Warrior of Light

tìm chổ thảo luận game này hả ? thíu gì ở bên game dàn trận!!!

5. skymaster

-trò này có cả chục topic rồi , bên game dàn trận đó, trò này cùg được thảo luận rất nhìu trước số bài pót trong các chủ đề lên tới hàng nghìn đó ! à wên !chotroncuoctinh la ng moi nen ko biet về việc thảo luận game này , bạn qua game dàn trận đi , nó ở đó đó
    -to lehanh: ai bảo ông là trò này nmâng cấp mất thời gian , xem lại đi , ông cứ thử chơi milion coi , xem nó có mất thời gian ko! nhanh gấo mấy lần AOE đó, vả lại ở chổ ko hạn chế số quân thì AOE còn phải phục nó về sự lồi cuốn khi trong tay ng chơi có thể chi huy đội quân hàng ngàn ng....
    -to whitesneak : bạn chơi trò này bao lâu rồi , có rất nhìu cách để phá nhà , cách dùng pháo là cách kém kinh tế nhất mà lâu nữa , bạn có thể dùng lính hoang gia (tụi mặc áo đỏ có 2 dải băng màu trắng đan chéo nhau) hặoc là lính bộ binh chủ lực(loại này thì tuỳ chủng ng mới có) , chỉng tụi nó đến nhà muốn phá là chúng ném bom cho banh chành ==> lưu ý là để có được 2 loại lính này bạn phải nâng cấp lên thế kỷ 18 , tụi lính hoang gia có thể tìm tronh nhà đánh thuê... , còn 1 cách nữa là dùng lính bắn cung , tụi này thì chỉ có các nước "kém phát triển" (tức là tụi ko nâng cấp thế kỷ 18 được) mới có , chúng có ưu điểm là bắn cung sức sát thương rất mạnh (vì thế mà với 1 lũ tụi này bạn có thể dùng 1 toán quân nhép dụ địch bu lại rồi cho nó "phơ" thì thồi rồi...) tuy nhiên chính cái cung củng là nhược điểm lớn của nó , vì khi nhà của ta đã đuợc nâng cấp từng đá thì cho tụi này bắn rả tay củng chưa phá đuợc....
    -còn nhìu mánh lắm trong các box về game này ở mục game dàn trận , nhưng ko biêt là mod xoá chưa mà giờ ko biết các "anh tài" về trò này còn thách đấu nhau ở bên đó ko chứ khi trươc thì chí chéo lên cả ...:(

6. chotroncuoctinh

chotroncuoctinh Youtube Master Race

SkyMaster nói đúng á. mình chơi Millions đã lắm. quánh nhanh lắm. 1 game chừng 15'.
    tuy nó có nhiều quân nhưng nó support các công cụ để quản lý.
    Chơi game này cũnng hấp dẫn lắm. Trên Internet bà con cũng còn chơi cái này nhiều lắm.

7. skymaster

cossack là 1 game mà tất cả gamer có thể chơi mạng với các bạn nước ngoài rất nhanh (bằng modem 56k) !! chơi rất hay là đằng khác, tui lấy đuợc rất nhìu huy chương , lên đuợc tới cấp king rùi :)), nhưng lấu rồi ko chơi ko biết nó xóa chưa!

8. MH-Kyu

MH-Kyu VGI Member

Thế Cossack: Back to War bản lậu vẫn chơi online được à? Nghe nói mỗi trận đánh có thể lên đến 16000 quân phải không? Nếu thế thì chắc cấu hình chơi phải cao lắm, chơi online thì phải ADSL.

9. nemo

nemo Legend of Zelda GVN Veteran

Phá nhà ??? Chậc chậc ...dễ thôi mà ...chọn nhà đó rùi nhấn del 1 cái là xong ...nhà cháy dần dần rùi tới khi nổ lun ....
    Còn đông lính thì chơi như thế mới fê chứ ....quản lý nhiêu quân thế chơi cứ như thật vậy :D .. quá đã ... có lần tui dồn quân tới mấy nghìn thằnglun mà :D ... nâng cấo hết ráo toại thì lính ra nhanh lắm ... tui vào nhà lính nâng cấp tậu tới 1,7k thằng kính thì fải .... rùi lính đánh thuê mỗi loại 1k .... tính tậu tiếp nhưng lúc đó quân kia yếu quá vả lại gần hết giờ nên Ctrl+A đen hết qua càn nhà nó lun :D ... cả đống chen nhau chạy vào ....cộng pháo dội cả đống làm nó chết như rạ ...( lính nó chêt1 thì bên tui chết 50 ) .... lính gì trúng gạch nghã lăn ra chít đầu :))
    Mà còn muốn chơi nghệ thuật ...thì dễ lắm .. chỉnh sao đánh lạc hướng rồi đột kích bắt fáo nè. ..rùi tiền fáo hậu súng nè ... đi vậy bảo đảm ko bao giờ die .. trừ phi bên kia dùng cả 2 cách chơi mình như thế mới dễ chết ....
    Mà cái ver 3 này tui ko thích lắm ... lí do là vì nó cho fáo giới hạn wá ... bên kia mới vào tui chơi cheat cho vui ... mua 1 lần hơn 100 khẩu fáo rùi...tịt ... chỉnh mấy cũng ko có nữa .. nó đánh thuế ghê quá :D

10. skymaster

sao ko chơi mạng được ! chơi nhanh là đằng khác đó ! đăng ký củng dễ nữa ! nhưng khi chơi_ tối đa để bào đảm tốc độ thì chỉ nên từ 2 den 4 players thui !
    -đã chơi qua cossack thi ko thể ko chơi qua phần chơi mạng được !

11. moneyboy

moneyboy Youtube Master Race

mã cossacks thi` wa' dễ haaaaaa
    mã tin` la money::)
    ma nay hay cưc.
    :Dwww la ma mo ban do`
    khi nhan' P thi` cho minh` ban quan chon. quan ra danh' do'

12. slim_shady95

slim_shady95 T.E.T.Я.I.S

sao tôi đánh các mã rồi nhấn P ko đc nhỉ ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.