Cho em hỏi về việc mua nhà trong GTA: Vice City

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi Tidus_bond007, 5/6/03.

1. Tidus_bond007

Tidus_bond007 Mr & Ms Pac-Man

Mua nhà chỉ để làm chỗ save thôi, ngoài ra còn gì nữa không vậy mấy bác.

2. jacks0_0

jacks0_0 Mr & Ms Pac-Man

mua nhà còn dùng để làm nhiệm vụ nữa,bạn phải mua nào là Mabibu club,Boat Yard,Film Studio.....để làm nhiệm vụ.Muốn mua bạn phải chơi qua 1 số màn,sau đó nó sẽ hiện lên 1 cái hình tròn nhỏ màu xanh lá để cho bạn biết giá và tên của nơi mua.(Sau khi hiện lên thì bạn mới mua được.
    Còn 1 dạng nhà nữa là Safe House,cái này chỉ dùng để save thôi!Ngoài ra ko có chức năng nào khác.

3. Ung Phi Thien

Ung Phi Thien Donkey Kong

làm sao để có chỗ để xe đây ???

4. jacks0_0

jacks0_0 Mr & Ms Pac-Man

Bạn tìm những chỗ có garage rồi mua thì sẽ có chỗ để xe,hoặc sau khi cướp nhà của 1 tên trùm xong(phải thực hiện 1 số nhiệm vụ) thì nơi đó sẽ là nhà của bạn.
    Ở đó có hình chữ V trên bản đồ, và có garage rất rộng cho bạn tha hồ để xe.Trên sân thượng còn có helicopter nữa!

5. Bakien

Bakien Youtube Master Race

Gần Love Fist có một cái nhà giá chỉ co 14000 mà có tới 3 cái gara. Tha hồ mà sưu tập.

6. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ mấy bác cho hỏi mình có thể cuớp xe tank để vào gara rùi save lại thì cái tank đó có phải là của mình ko ??

7. NV

NV Administrator Administrator

__Yeah, đương nhiên là như vậy rồi, xe nào mình cướp về, bỏ và save lại thì đều là của mình hết.

8. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ em đang chơi cái nhiệm vụ gì mà mình và thằng lance mới đâu đi bụp 2 thằng cảnh sát rùi đặt bom toà nhà...sau đó nó lên 5 sao ...bắn 1 hồi nó lên 6 sao...có xa tank ra mà kông biết cuớp làm seo ..có ai chỉ em ko ??

9. NV

__À, thì cứ chạy vào 1 góc, canh cho cái xe tăng đó lũi vào, được 1 lát thì 2 thằng lái sẽ chạy ra, giết chết nó và cướp xe. Còn không thì cứ cướp xe như bình thường ấy, chạy lại, mở cửa và cướp xe thôi. Tuy nhiên coi chừng bị xe tăng cán nhé, 1 phát thôi là tiêu đời !

10. hooligan tommy

hooligan tommy Youtube Master Race

Bạn chỉ việc chỉnh mả PANZER lá có ngay một chiếc xe tank thôi,đỡ phải mảo hiểm tính mạng.bye

11. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ ủa mà chinh mả chỉnh làm seo vậy bạn..bạn có thể nói rõ hơn 1 chút đuợc không ??
    __ mấy bác ơi ..em có 84k rùi bây giờ có thể mua cái gì và làm seo để có tiền mua cái malibu club vậy ?

12. Never_die2311

Never_die2311 The Warrior of Light GVN Veteran

Làm sao để mua nhà vậy mấy bác
    em mới chơi đc ít nên chưa biết đường nào lần cả
    Mà kiêm trực thăng ở đâu vậy các bác :?: :?: :?:

13. NV

__À, lưu ý 1 điều khi chỉnh cheat panzer nhe, là phải đứng chỗ nào khuất khuất thì hẳn chỉnh, hay tốt nhất là không ngồi trong xe rồi chỉnh mã...vì chiếc tank nó rớt trên trời xuống...đứng ẩu tả là rớt trúng xe gần mình....xe đó nổ...mình die luôn sao....còn ngồi trong xe thì...khỏi nói cũng biết....nó đè mình dẹp lép...

14. suidb

suidb Mr & Ms Pac-Man

sao tui đọc trên gamefaqs.com bọn nó bảo mua studio xong có thể làm được phim XXX...

15. jacks0_0

jacks0_0 Mr & Ms Pac-Man

YEs!Nhưng mà mí cái cảnh quay phim đó thì đã được "xử lí" hình ảnh hít rồi!Nên dù có thấy thì bạn cũng chỉ thấy như là mặc bikini dzậy thôi! (^_^) Rockstar mà!

16. t_t_love2002

t_t_love2002 T.E.T.Я.I.S

__ mấy bác cho em hỏi ..em đã cuớp đuợc 1 cái xe tank rùi nhưng mà lèm seo kiếm tiền đây...chơi nv em chỉ chơi tới NV 5 là hít rùi,,toàn bị cảnh sát nó ộp thôi .có cách nào chỉ em kiếm tiền nhanh nhanh ko ?

17. NV

__Cướp xe tăng xong, thì nhấn Tab để nhận nhiệm vụ, dùng xe tăng dễ làm nhiệm vụ lắm, mấy chiếc xe của tội phạm, hay ngay cả tội phạm chúng ta cũng dễ dàng tiêu diệt mà. Còn dùng xe police hay Cheetah police thì hơi mệt, chạy phải giữ xe...chứ không thì tiêu...

18. Never_die2311

Never_die2311 The Warrior of Light GVN Veteran

Các bác cho em biết gía nhà ở GTA VC không
    Mà cứ đủ tiền là mua đc hay phải thế nào nữa

19. Tidus_bond007

Tidus_bond007 Mr & Ms Pac-Man

Bác nói đúng đó, cứ đủ tiền là mua được à.
    Mua nhà thì biết nhà nào để save, nhà nào để chơi (ý em là chơi mấy trò phụ í). À mấy bác có biết đoạn kết ra sao không??? Kể em nghe dzới.

20. damquangtrung

damquangtrung Mr & Ms Pac-Man

To Tidus:
    Em chưa chơi đến đó, mới chỉ đến Dildo Dodo thôi!
    To t_t_love:
    Bác cứ mua Sunshine Autos í, cực nhiều garage, nhưng giá cũng khá đắt, $150 000. He he, nếu k0 đủ tiền mà vẫn muốn mua, xin em cái trainer xịn nè, có mã tiền lên đến $999999999999 8)