Bàn luận về cách nói chuyện với "con Gái"

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi XIII:BLACK_CAT, 10/4/08.

1. XIII:BLACK_CAT

XIII:BLACK_CAT Sonic the Hedgehog

Dạo này cũng thường xuyên qua Box TS đọc mấy cái thắc mắc của anh em, thấy phần lớn cũng là TS về chuyện tình cảm ( em cũng rứa:D).

Nói chung thì trong chuyện tình cảm, việc ăn nói là rất quan trọng. Nhưng có một số người, khi gặp người mình thích có thể không ăn nói được lưu loát cho lắm hoặc khi nói chuyện thì lại không nghĩ ra được cái gì để nói.

Nay em lập topic này( chắc cũng như mấy con gà khác, giống em:'>) để mong được học hỏi từ các sư huynh thâm niên trong nghề về cách nói chuyện với con gái. Ví dụ như : đề tài để nói, cách nói, thái độ,....

Cái này em lập nghiêm túc, mong các sư huynh đừng vào để chat chit tầm phào, kẻo lại=((.

2. =Zapme=

=Zapme= Mr & Ms Pac-Man

à
    hỏi những vấn đề xoay quanh các mối quan hệ của cô ấy thế thôi ;)) , tuyệt đối trên môi lúc nào cũng phải có 1 nụ cuời nhé ( trừ khi hỏi chuyện buồn =)) )

3. ThePleav2

ThePleav2 Youtube Master Race

Muốn nói chuyện ăn rơ với con gái thì trước nhất phải tìm hỉu xem cô ý thích hay ko thích cái gì, để còn biết mà né, mà hình như ít đứa con gái nào hay nói chuyện về gia đình mình thì phải.:-?

4. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x GVN Veteran

phim ảnh, ca nhạc, game,... nhiều chủ đề lắm, gần hết chuyện của chủ đề này thì chuyển sang chủ đề khác :D khi hết chủ đề thì về nhà nghỉ
    sớm :))

5. mr_danny

mr_danny T.E.T.Я.I.S

kiếm chuyện nào bựa vào chọc cho các em ý cười là đc :))(hạn chế 3x:'>)

6. quangvuhee

quangvuhee The Warrior of Light GVN Veteran

đấy là với người mới quen,còn người mà quen cũng đựoc một thời gian rồi thì lại là một chủ đề hay đấy ( à quên bản thân gái phải trên 18 thì mới nói nhá :D )

Các bạn cứ đi đến những nơi nào đông đúc,ví như quán caffe,quán ăn,cửa hàng,nói chugn là nơi nào đông đúc....thì có nhiều chuyện xảy ra để nói....Còn bình thường thì nói chuyện về những người quen của 2 bạn,tìm những câu chuyện nào nó hài hài,rồi phóng đại lên cũng được....Hạn chế nói về chủ đề học hành,gia đình.....

P/s: đi chơi với gái thì đi tầm khoảng hơn 1 tiếng thôi,ko lại nhàm :D,à mà chú ý mới quen thì ko nên đi đến rạp phim nhé....nói chuyện ko đựoc nhiều,lại gia tăng khoảng cách giữa 2 ngừoi đấy.... :D

7. haitrieu

haitrieu Youtube Master Race

vậy thí dụ........đi chơi dc 1 lần rồi vào rạp film.......làn 2 thì nện đi dâu giờ......tui ko có xe......tiền cũng ko nhiều chừng 200 à T_____T ?????????và nên nói chiện gì ????????????

8. quangvuhee

lần đầu đã đi rạp phim rồi.... :|

như mình đã nói ở trên,tìm quán xá nào đông đúc mà vào,đi coi quần áo cũng được,có tiền thì mua,ko có thì xem....quan trọng là cử chỉ của bạn thôi,phải tự tin và hài hước 1 chút,đi thì đi bên tay trái của bạn gái nhé,ko là toi đấy =))

9. jill_valentine

jill_valentine Legend of Zelda

tốt nhất là trong thời kì đầu nếu có rủ đi ăn uống thì nên rủ thêm vài đứa mà cả 2 điều quen. chính những đứa này sẽ làm cho bầu không khí luôn vui vẽ...chừng nào bật đèn xanh rồi thì mới đi riêng.
    cách ăn nói thì quan trọng nhất là khả năng ứng xử nhanh và khả năng bẻ chĩa... tức là cùng 1 vấn đề nhưng cách nói khác nhau sẽ tạo nên tác dụng khác nhau.... cái này cũng phải tùy người thôi.
    là sao không hiểu...

10. quangvuhee

Cái này sai.....tôi ko biết phải nói như thế nào nhưng dần dần ông sẽ hiểu rõ hơn...nhưng nếu đi đâu mà cứ gọi thêm 2 3 đứa nữa thì làm ăn được gì,có đi riêng thì mới thể hiện đựoc bản thân chứ.....ko là Gái đánh giá mình ko có bãn lỉnh muốn đi chơi với Gái cứ phải rủ bạn bè đi thêm để làm lá chắn.....

ôi ông ơi,ông đi với bạn gái ông ngoài đường mà đi bên tay phải thì có mà xe nó đâm chết à....đùa thôi nhưng mờ đi bên tay trái sẽ tạo cảm giác gần gũi và an toàn cho con gái....

p/s: ngày xưa tui toàn đi bên phải =))

11. never_forget

never_forget Donkey Kong

rủ gf đi công viên, chui vô mấy trò chơi có đường hầm tối tối ấy, tranh thủ hầm tối em ko thấy đường, nắm tay dẫn em đi :)).. vừa lãng mạn lại vừa có nhìu cơ hội

12. XIII:BLACK_CAT

mới quen rủ vô công viên, lỡ nó tưởng làm trò xằng bậy là bibi luôn à nha:)).
    Đặt giả sử, mình yêu một người nhưng mà mình không biết gì về sở thích hay sở ghét của người đó, thì mình nên đi đâu hay nên nói chuyện gì???

13. Tomoe

Tomoe Cô gái đến từ hôm qua

Nghe nhưng gì cô ấy nói, nói những gì cô ấy thích, những gì cô ấy quan tâm. Hết

14. ok-2kx

ok-2kx Mr & Ms Pac-Man

ko nên dẫn mấy đứa bạn nhỏ đó đ chung ,tốn tiền lại bị nhòm ngó ko tự nhiên
    tốt nhất là kiếm mấy truyện cười kể cho nó nghe ,nếu em đó hơi quậy thì cho 2x ( chưa tới 3x) vô ,thủ săn mấy câu hỏi vui ,nếu em nó đoán đúng thì nói nó mún gì cũng đc (thg thg nó sẽ kêu mình bao ăn ,lại có 1 lí do để đi ăn) - nên nhớ em nó nghĩ ko ra thì phải gợi ý em nó

nói về chuyện học hành cũng đc (tuyệt đối ko nói về mấy nhỏ khác ),mặt lúc nào cũng tươi cười ,có

15. quangvuhee

Chả lẽ lúc nào gặp nhau cũng kể chuyện cười =))

Nhữgn câu chuyện cười chỉ có tác dụng đúgn lúc,đó là khi gặp khoảng lặng giữa 2 ngưòi....ok...

Nói chuyện về học hành thì phải nói về những vấn đề vui vẻ,ví nhu lớp anh học thế lọ thế chai,nhữgn tình huống buồn cười,lố bịch trong lớp học....chứ cứ kể anh học kinh tế chính trị,kỹ thuật nhiệt.....em học toán a1 a2....thì có mà đi sớm.....

16. knightstonegiant

knightstonegiant Mr & Ms Pac-Man

các bác chỉ rõ cho em biết làm sao cưa những đứa con gái ít nói đí, ít cười luôn đó. Em kể chuỵên cười mà nó cứ im re ờ, làm em cung mất tự tin luôn. còn nói về vấn đề xung quanh nó thì cụ thể là về cái gì, em còn gà lắm

17. quangvuhee

Hiện tại theo tớ biết thì trên thế giới ko tồn tại ngưòi phụ nữ ít nói =))

Chẳng qua là do ko hợp chủ đề thôi bạn ạ...cố gắng điều tra xem nào....ko ai là ko nói nhiều khi bàn luận về sở thích của mình cả.... :D

Còn về cụ thể nói gì,thì tớ đã nói rồi....vác xe ra ngoài quán trà đá mà tập dượt....cái gì cũng phải có quá trình cậu ạ...đùgn 1 cái từ Gà lên Cao thủ sao đựoc....

18. XIII:BLACK_CAT

kể chuyện cười có vẻ không khả thi:(. Đâu phải lúc nào cũng kể chuyện cười được. Ví dụ như đi chơi với một cô gái khá rụt rè, nhút nhát, mà lại ít nói( ít nhất trong thời điểm đi chơi với mình), thế thì hóa ra mình tự sướng à:|.
    Còn cách nào khác không nhỉ:-?

19. FFSeriesvn

FFSeriesvn Mr & Ms Pac-Man

Khi đã cưa được thì chuẩn bị lỗ tai đi nhé, chưa có nơi để tuôn trào, khi đã có rồi coi chừng chết đuối với em ấy chứ lị :'>

20. ok-2kx

ok-2kx Mr & Ms Pac-Man

để vs mấy đứa ít nói thì mình phải biết đặt câu hỏi ,dẫn dụ đề tài
    mình hỏi nó xong ,nó sẽ trả lời ,nếu nó ko hỏi mình thìminh2 s4 tự kể về mình cho no nghe ( nhớ kể hơi hơi khó hiểu để kịk thik no thắc mắc )

gái trong lớp cách tốt nhất dể bắt truyện là đánh caro ;)) ,ví dụ thg gặp :
    A : mình với bạn chơi cảo nhé
    gái : thôi mình chơi dơ lắm (từ chối)-hoặc: ko bít chơi đâu
    A : ko sao ,mình chơi dở lắm , nhin mặt bạn vậy mình ko tin bạn đánh dở đâu ,chơi nhé
    (nhớ cần giấy bút sẵn ;)) )

đã làm hàng chục lần ,tất cả đều đc ;))