Cho hỏi về đuôi .mdf và .mds

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 14

Cho hỏi về đuôi .mdf và .mds

Tui download = bittorrent về trong thư muc dvd có 2 file .mdf 1,8gb và .mds 19kb thì làm sao để install đưoc? hông phải exe làm sao cài =.="

----------------------------
    CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

Download phần mềm Deamon Tool về, cài sau đó dùng nó để mount file .mds để tiến hành cài game. Chi tiết cách sử dụng deamon tool lên google search ra cả đống hướng dẫn, cứ theo đó mà học cách để mount thôi.

Thay vì lên google đọc hướng dẫn thì đọc readme của Daemon tools là ok.

cảm ơn 2 bạn mình làm được rồi.

cho mỉnh hỏi là trên torrent thường làm các file iso file này gồm 2 file .mds và .mdf bỏ mds vào demon tool hay cái gì đó đọc điã ảo tương tự! ta sẽ có file .exe trong ỗ ảo để cài đặt, vậy tại sao trên torrent lại làm thêm bước tạo file iso gồm 2 file.mds và .mdf chi vậy? để nguyên file .exe vào 1 folder rồi up lên ko tốt, ko nhanh hơn sao? bởi theo mình nghĩ là các file iso đâu có lấy được các phần bảo về bản quyền hay các file ẩn chống sao chép

Hình như tạo file .exe theo bạn nói là tools của winrar ( sai đừng cuời ). Cái đó cũng có nhiều chủ quán đĩa ở HN làm, ban đầu thì tiện , nhưng dễ gây ra lỗi, khó extract lắm.
    Vì thế làm cái file iso là number one, với lại tạo file iso cũng rất đơn giản. Trên torrent thuờng gặp thằng này là vì thế.

Em dùng một chương trình tạo file ảnh cho game PS1 (ko nhớ là CT gì), tạo ra file .mdf (Có thể nó có cả file .mds hay sao ấy, em ko nhớ) Sau này em lưu game đó thì chỉ lưu file có đuôi .mdf thôi, bây giờ dùng demon tool mount vào ko được ạ, làm thế nào giờ, các bác giúp em mới, game này em quý lắm ạ ...

Trích dẫn Từ bài viết của minhhuy612 Xem bài
    Em dùng một chương trình tạo file ảnh cho game PS1 (ko nhớ là CT gì), tạo ra file .mdf (Có thể nó có cả file .mds hay sao ấy, em ko nhớ) Sau này em lưu game đó thì chỉ lưu file có đuôi .mdf thôi, bây giờ dùng demon tool mount vào ko được ạ, làm thế nào giờ, các bác giúp em mới, game này em quý lắm ạ ...

Lúc nó hiện chọn tập tin thì chọn All files(*.*), sau đó chọn tập tin mdf rồi mount vào thử xem :

Em thử vài lần rồi, ko được ạ, lúc mount vào thì nó ko báo gì hết (mà đúng ra là nếu thành công thì nó sẽ tự mở ra cửa sổ auto run như lúc mình đút đĩa CD vào ổ ấy) Rồi khi bấm vào ổ ảo thì nó hiện ra cái thông báo lỗi thế này[IMG]C:\Documents and Settings\Welcome\My Documents\My Pictures\eror.jpg[/IMG]

Window cannot read from this disk. The disk might be corrupted, or it could be using a format that is not compatible with window.

Các bác giúp em với

Thiếu cái file .mds là chịu rồi bạn,cái này cần đủ 2 file mới chạy được :'>

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn