Việt hóa GTA - San Andreas

Trang 1 / 16 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả 1 đến 10 trên tổng số 160

Exclamation Việt hóa GTA - San Andreas

Tui đã tìm được cách để chuyển mọi text trong SA (từ lời thoại đến các hướng dẫn trên màn hình) thành tiếng Việt hay bất cứ ngôn ngữ nào khác . Các bạn có thể sử dụng phần mềm GTX EDITOR, tải trên http://www.gtatools.com (tui sẽ tìm liên kết cụ thể sau ).
    Cách sử dụng: dùng phần mềm đó mở file *.gtx trong thư mục TEXT của SA, bạn sẽ thấy những việc cần làm.

Chú ý: Đến nay tui vẫn chưa tìm được cách gõ tiếng Việt chính quy vào đó mà chỉ có thể gõ tiếng Việt không dấu hoặc VIQR vào thôi. Ai biết cách gõ tiếng Việt xịn :cool: xin chỉ dùm. Và tui nhắc trước: Một người khó mà dịch hết vì trong đó "chỉ" có khoảng... 20000 câu thoại và 10^n các loại lặt vặt khác. Cố lên cố lên.:hug:.

Go go bà con ơi.

----------------------------
    CHỦ ĐỀ TƯƠNG TỰ:

Nhân tiện cho tui hỏi: Làm thế nào để tại được TẠP CHÍ THẾ GIỚI TRÒ CHƠI SỐ 2 và các số đặc biệt khác. Tui thử mọi cách vẫn không down được dù đã tìm được. Bà con nào tốt bụng xin gửi tạp chí đến địa chỉ bacphamphuong@yahoo.com dùm tui nhé. Xin chân thành cảm ơn.

Địa chỉ cụ thể của GTX EDITOR đây: http://gtatools.com/filedb/action.ph...download&id=21, nhấn DOWNLOAD

Bạn hướng dẫn cụ thể đi , chắc hẳn có rất nhiều người cần nó lắm đó ...Convert từ tiếng anh sang việt hết à ^^

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.

Ặc!! Convert tự động hay lại phải ngồi gõ mệt nghỉ thế....pác nào làm trước thành công up lên đây nhá

To view links or images in signatures your post count must be 1 or greater. You currently have 0 posts.
    Free hug mofo

Tui đã nói rùi, tất cả những cái gì hiện lên màn hình trong SA (kể cả những cái nhỏ nhoi như "Time left", "Level 1",...) đều có trong file *.GTX đó, bạn chỉ việc xóa đi, gõ lại bằng tiếng Việt, thế thôi.
    Còn về việc ngồi dịch thì tui cũng chịu. Bác nào nhìn thấy nó (file GTX đó) thì không sốc cũng choáng. Lúc đó bác sẽ hiểu vì sao tui chưa dịch xong.

Hehe, nói nghe coi bộ dễ ăn quá, cách đây 3 tháng tui cũng có ý định Việt hóa GTA SA rùi, nhưng khi xem lại thì không dễ chút nào đâu[-x. Nếu bạn có ý định việt hóa không dấu thì dễ rồi, chỉ việc làm như bạn bacphamphuong nói là được (tui có làm rồi mà), nhưng nếu chuyển sang tiếng Việt có dấu thì.............NV bất khả thi. Shion đã dùng đủ mọi bảng mã nhưng vẫn không thể nào chuyển sang tiếng Việt có dấu được, các menu, phụ đề của game, khi việt hóa thì thấy rõ ràng là tiếng Việt có dấu, nhưng khi vào game thì............hóa mã tùm lum.

gõ đến khùng lun đó , anh em ơi mỗi người làm 1 phần nha . CL làm 1 phần rồi từng đứa làm 1 phần . OK? :p . Mà ko biết chữ f-u-c-k dịch sao nữa ? Ai biết chỉ lun nha

Toàn là ngôn ngữ hè phố trong ấy .. Có khi dịch ra thì ...Công mà dịch rồi gõ vào , coi bộ khó nhai :p

Cái phần ngôn ngữ của SA dài đến đâu không quan trọng, quan trọng là mọi người phải việt hóa thành có dấu. Nếu Việt hóa không dấu thì chán lắm, thà để bản tiếng Anh chơi còn hay hơn. Không biết có bác nào Việt hóa được thì chỉ cho anh em cùng làm giúp với

Trang 1 / 16 12311 ... Cuối cùngCuối cùng

Bookmarks

Bookmarks

Quyền hạn