Hỏi đáp về Quest ( mọi loại quest )

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi NV, 10/8/05.

1. NV

NV Administrator Administrator

2. tsmm

tsmm Youtube Master Race

có ai biết lam Q thợ săn có tác dụng gì ko?(tui đã làm lên lv2) nhiều người nói là làm tăng tỉ lệ dorf item và ko rớt đồ khi chết hoặc red

trong l2VH tui có wen 1 thằng nó khoe tui cục onỹ lên web search có tên đó nhưng ko có con mob nào rớt ra hết phải chăng cái này là do làm Q mà co( onỹ có 2màu xanh đương và đỏ thằng đó nói cục onỹ để làm đồ A bên c3 ai chơi offical làm ơn chỉ tui dùm

3. Công Lý

Công Lý Youtube Master Race

Sao em cũng làm Q này, nhưng làm hòai mà nó chỉ bắt em làm Q lọai C (em đã được 8 tín vật). Không hiểu chừng nào thì mới làm được Q lọai A (lọai B em đã làm được 2 lần) và chừng nào sẽ hết Q.

Thân!

4. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

quest thợ săn mục đích chính là để kiếm tiền , red thì chết vẫn rơi đồ , còn vụ tăng tỷ lệ drop thì kô biết , mà cũng kô thấy tài liệu nào nói tăng ( chắc là do đánh nhiều 1 con nên dễ rơi đồ của con đấy hơn :D )
    Muốn làm được các quest cấp cao thì phải lên thợ săn cấp 2 , lvl 55 làm quest lấy chứng chỉ thợ săn cấp 2 . Quest thợ săn kôb ao giờ hết :))

5. skidrow48h

skidrow48h Mr & Ms Pac-Man

đứa nào bảo onyx để tạo đồ A thì bác đập vỡ mặt nó ra!
    Onyx thì làm quest ở làng elf đầy ra,no' có 3 loại cơ(quest ggặp con pixy ở đầu làng,tuỳ theo hên xui mà đem vào shop bán được từ 200-5000a)

6. PhiPhi

PhiPhi Mr & Ms Pac-Man

Trời ! Ông này xóa sạch tutor của người ta rồi ! Lol
    Có cái tutor đó đỡ hơn nhiều , nguời ta vào đọc rồi làm quest theo phải đỡ khổ ko ?!
    =((

7. tsmm

tsmm Youtube Master Race

skidrow48h

vẻy thx bác vậy là sáp có tiền xài ^^ 1 cục 10m mà nó đòi cục màu xanh và màu đen tui phải cố gắng làm vậy tiếc là VH dơn đến 2 ngà hix hix

8. NV

NV Administrator Administrator

__Hic, NV đâu có xoá, dọn dẹp mấy bài kia thôi mà. Nếu có lỡ tay xoá ( vì quá quá nhiều bài trong đó ) thì cứ nói, NV kiếm lại cho.

__Còn việc tạo 2 topic riêng lẻ là để việc đọc bài dễ hơn thôi, chứ cái topic hướng dẫn mà post ầm ầm trong đó thì tội nghiệp người đọc lắm =]

9. fantasy_x30

fantasy_x30 Donkey Kong

oé oé sao nhiều Admin vậy?
    vậy trong l2vh có cách nào kiếm đuợc nhìu tiền hơn Q thợ san ko?chứ đánh mãi Q thợ san chán lắm.
    vậy Admin biết xin chỉ em với nha.
    nhân tiện nếu có thể thì giúp em xoa cái mức cảnh cáo 1 có được ko? em bị từ hơn 1 năm nay rùi mà ,post rất nhìu bài mà nó ko xoá cho em.làm ơn giúp em với nha.

10. undeadman

undeadman Youtube Master Race

CÁc bác chỉ giùm em cái Quest Xương và Quest thợ săn làm bằng cách nào được ko? Thanks

11. thanhtam1104

thanhtam1104 Youtube Master Race

Cac pac' chi em lam Q xuong voi, nhan Q o dau?.... lv may lam duoc......lam xong thi kiem duoc bi nhieu tien the.....helppppp meeeee plzzzzz

12. anhchoem

anhchoem Donkey Kong

Q xương lv 15 làm được !
    Nhận Q từ 1 trong mấy thằng lính canh gác ở GLUDIO ( 1 trong 2 thằng canh cửa hướng qua DION đó ) nói chuyện với nó xong vô gặp thằng Samed gần đó ( đứng đằng sau mấy căn nhà bạn gò /muctieu samed rồi chọn tấn công là nó chạy đến chỗ thằng samed àh )
    Q xương nên đến phế tích đau khổ đánh vì ở đây rớt nhiều xương nhất :D nếu lv 20+ và được trang bị tốt thì đánh mỗi con skeleton scout ( con cầm cung ) nó rớt đủ hết bộ phận để làm Q xương ( khỏi đánh zombie vì bộ phận rớt từ con zombie ko dùng ghép xương )
    Q xương bắt mình đi kiếm bộ phận để ráp thành con MOB ( đánh con SCOUT là có hết bộ phận ráp )
    Nếu chán hunt xương thì trước tiên bạn phải đi ráp xương ở thằng đứng gần bà giữ cổng ờ GLUDIO ( ko nhớ tên nhưng gần bà ta chỉ có 1 thằng đứng ngoài 1 thằng Dark ELF vì gần chỗ học skill của DE mà ) ( tỉ lệ ráp được xương là 80% ! Hồi trước mình ráp khoảng 100 bộ thì hỏng khoảng 4 bộ àh :D )
    Ráp xương xong thì mang đến cho SAMED để nhận tiền ( 1 bộ xương 2k bên sever X1 L2VH )

13. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

nhưng làm quest đó ngoài được tiền còn được gì nữa ko vậy huynh
    tui xem thấy có mấy cái chỉ dẫn viết bằng tiếng việt sai so với tiếng anh đó
    như cái quest 20 orc===>marauder tui thấy có mấy chỗ của mấy con orc bị sai vị trí
    nhưng xem trên LineAge2 Warcry thì chính xác

14. Gouki

Gouki Mr & Ms Pac-Man

Hix hix Quest nuôi thú đâu rùi, admin kì wá sao xóa mất Q nuôi thú rùi . :((

15. thuyquai_29

quest thợ săn giống như 1 khoản bồi dưỡng :wink: . Bạn đi săn ở ngiã trang , vậy thì xem list quái vật xem có con nào ở đó kô , vừa luyện lvl vừa kiếm thêm tiền từ quái vật + tiền từ quest . Các server rate cao khỏi làm :D

16. thuyquai_29

quên kô đọc bài của Gouki , post bài tiếp luôn :d , bạn muốn kiếm rồng hay sói để tôi chỉ cho

17. Thanh_Nguyen_BKV

Thanh_Nguyen_BKV Dragon Quest

uh` nhỉ tui quên mất cái quest nuôi thú làm sao để có thú và nuôi thế nào chỉ cho tui nhé tui chưa biết quên là quên chưa trả lời

18. VanCloud

VanCloud The Warrior of Light

nuôi sói thì qua Gludin kiếm tay pet manager ở đó, nhận quest nuôi sói(lv 16 mới nhận được), hắn sẽ kêu bạn về quê(char thuộc loài nào thì về làng loài đó) tìm giết lấy cho đủ 50 cái chân loại nhện hắn yêu cầu, sau đó gặp hắn, hắn cho danh sách 3 thành viên của hội nuôi thú(1 ở Gludio, 1 ở Dion, 1 ở Giran), bạn phải đến tìm và nói chuyện với 3 người này(chọn mục quest), nói chuyện xong về gặp lại hắn, hắn sẽ ra 1 số câu hỏi(ý trả lời đều nằm trong thông tin mà 3 người kia cung cấp cho bạn), trả lời được thì nhận 1 cái wolf colar còn sai thì phải quay lại nói chuyện với 3 người kia rồi quay lại gặp hắn trả lời lại từ đầu( vụ này tui tốn gần 300k mới xong).
    còn về vụ nuôi rồng thì tìm ở làng thợ săn(lv 35 mới nhận được).
    còn vụ nuôi thú thì phải mua thức ăn cho tụi nó, sói ăn đồ của sói, rồng ăn đồ của rồng. ngoài ra còn phải cho tụi nó tham gia bụp lộn với mobs để lên lv.
    nếu bạn biết tiếng anh thì có thể vào trang lineage.warcry.com mục quest để tham khảo thêm.

19. longvinh2525

longvinh2525 Youtube Master Race

có ai biết chơi hack ko chỉ tui với nha!
    va` gửi cho tui nha cám ơn nhiều ?
    longvinh@yahoo.com

20. KuTi

KuTi Donkey Kong

trời , tự nhiên xoá mất tui cái hướng dẫn kia , nhìn cái kia còn dễ làm hơn là cái này , trả nó lại như củ đi