Vừa làm thịt ếch - 1 trải nghiệm éo bao h quên :((

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi CoThyTho, 28/8/14.

1. CoThyTho

CoThyTho Thành viên cấp 99 Moderator GVN Veteran

Hôm qua tớ về nhà ông bác chơi, ông ý hỏi có biết ăn thịt ếch không. Tớ được thể chém ngay: Ôi xời bọn cháu ăn suốt, nhưng mà phải ếch ra đồng bắt mới ngon chứ ếch nuôi ăn thịt bở lắm... Bọn cháu ngày trước trời mưa đi bắt suốt có hôm chả được tầm 3 4 kg ấy chứ.

DKM cái tính hay chém gió mọi lúc mọi nơi nó hại cái thân vcc, từ xưa đến h chỉ biết đớp chứ có biết làm gì đâu. Hơn nữa tính tớ lại rất kị sát sinh nên ở nhà mẹ nhờ giữ con gà để cắt tiết tớ cũng chối đây đẩy. Ông bác dẫn xuống bếp chỉ cho 6 con ếch to tướng rồi bảo : Ôi thế may quá, mày làm đi, bác được người ta cho từ hôm qua mà không biết làm thế nào.

Thôi chết cmnr... Tuy nhiên tớ cũng nhanh trí giả vờ đi đái rồi vào youtube xem cách làm thịt ếch. Nhìn qua qua thì cũng đơn giản với tớ là người khá nhanh nhẹn, thích nghi với hoàn cảnh nhanh nên cũng thấy bt, mình có thể làm được.

Tớ xem cái clip này này :((
    https://www.youtube.com/watch?v=Z15TyVzXCSU

Đù má nó đến lúc làm mới thấy cảm giác kinh dị gấp hàng trăm lần xem trên mạng. Con đầu tiên tớ bắt từ trong túi lưới ra. Cái con bà nhà nó, vừa trơn vừa nhầy nhụa kinh vcc. 1 tay cố bóp thật chặt còn 1 tay cắt đầu, khi cái kéo vừa kề vào cổ thì con ếch giãy đành đạch. Hoảng quá nhưng tớ vẫn cố chém 1 câu để tự trấn an bản thân: Giãy à, vào tay anh thì giãy thế nào được. Ông bác vẫn ngồi chăm chú xem và có vẻ rất nể phục thằng cháu tháo vát.

Máu me của con ếch bắt đầu tuôn đầy ra. Khi cái cổ bị cắt 1 nửa thì nó kêu đến oẹc 1 tiếng nghe thảm thiết vcc. Cắt phăng đầu hơn 1 phút rồi mà nó vẫn sống, vẫn giãy như đỉa phải vôi. Nó sống dai đến nỗi khi tớ thò tay vào để lột da nó mà vẫn cố lấy tay và chân của nó để đẩy bàn tay của tớ ra... Khi lột da xong thì đến tiết mục mổ bụng, cái này trên clip kia lại éo có nên tớ nghĩ đơn giản là cứ cầm dao khía bụng nó ra rồi moi nội tạng vứt đi. Khi tớ vừa lôi bộ lòng con ếch ra thì nó giãy đành đạch mạnh vãi chưởng như kiểu khao khát được sống lắm ấy. Tớ thấy tội quá tí thì khóc nhưng vẫn cố gượng: Ừ, con này béo đấy bác ạ, mỡ thế kia cơ mà.. Con ếch chỉ bất động đến khi tớ cầm dao chặt ra thành từng mảnh, mọi hôm ăn thế nào thì h cứ chặt miếng y như thế. Cứ như thế tớ tiếp tục trải nghiệm cái cảm giác tước đoạt mạng sống của 1 sinh vật khác lần 2,3,4,5 và 6...

Nhiệm vụ thì đã hoàn thành, do nhanh trí nên tớ đã không để lộ ra bản thân mình là 1 thằng xl nhưng trải nghiệm này tớ suốt cuộc đời tớ không bao h quên. Các bạn cứ tưởng tượng từ 1 thằng không bao giờ dám sát sinh động vật mà dám làm việc tày trời này thì mới thấy tớ vl thế nào. Hu hu ếch ơi, hãy tha thứ cho tao, tao thề danh dự là sẽ không bao h ăn thịt đồng loại của mày nữa :((

Chỉnh sửa cuối: 28/8/14
  2. ging1212

ging1212 Trên thông info, dưới tường dzú đích GVN Veteran

Không hình. Vote lock .

3. Đế Thích Thiên

Đế Thích Thiên Dragon Quest GVN Veteran

Thế lỡ ông bác của bạn cũng có nick 4rum thì thế nào nhỉ =.=
    Cơ mà bạn tả thật vl ra, mình đọc ko mà cũng thấy nhờ nhợn

4. ChaosStubbs

ChaosStubbs Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

Ếch thì ngoài 2 cái đùi là chính thì những phần còn lại, bao gồm cả máu có tận dụng được gì ko nhỉ?

5. CoThyTho

Có thì tớ ban ngay, tớ là mod mà :))

6. FiretrUCK

FiretrUCK Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

Cái cảm giác cắt tiết gà một mình nó mới yomost anh ạ .
    Con gà mái dầu nặng gần 2 cân , khỏe kiếp , không ai yểm trợ .
    Đầu tiên là treo nó lên cái móc , "sống cắt tai , mái cắt cổ" mẹ em dạy thế , e mới cầm cây trùy thủ đoạt hồn đao sắc lẹm cứa một phát đúng cổ , dòng máu tươi tứa ra nóng hôi hổi , con gà giãy đành đạch , cái cánh nó ép ngón tay muốn gãy , hứng đầy bát tiết rồi mà nó vẫn sống , phải cắt cái khí quản của nó , nó ho sặc sụa , tý nữa thì thức ăn dây vào tiết . Thế mà nó vẫn sống , nó sống cho đến khi e bóp gẫy cổ của nó được 2 phút

7. easy_vnpt

easy_vnpt Legend of Zelda

Tưởng thịt ếch làm không khéo ăn vào ngộ độc như chơi mà :7cool_waaaht:

8. Nguồn Tia Sáng

Nguồn Tia Sáng Mega Man

Đấy là cóc ông ơi.:3cool_embarrassed:

9. poorguy

poorguy Legend of Zelda GVN Veteran

^ cóc mới độc. Vụ cắt tiết gà phải khéo ko cắt vào khí quản thì ra cả dãi dớt. Mình cũng chỉ nghe lý thuyết thế thôi chứ chưa tự tay làm thịt còn nào, mà chắc cũng ếu có ý định. Giờ ra hàng làm hết.

10. ThePlea

ThePlea The Warrior of Light GVN Veteran

^Có nhầm sang cóc hay rắn ko vậy dân chơi. :7cool_waaaht:

Mẹ bà hôm trước sang nhà thằng bạn chơi, làm cá kèo nướng mà nhìn nó xiên que vô miệng con cá mình còn thấy rầu, kêu mình xiên thử thì thấy ghê ghê nên thôi ko làm. Mặc dù nướng xong ăn rất ngon. :8cool_cry:

11. CoThyTho

Thế là còn nhẹ đấy. Anh trước còn đến nỗi mà chơi Maple Story không bao h xuống map Deep Sea đánh cá chình vì nhìn chúng nó dễ thương, không nỡ đánh. Mấy thằng trong guild nó chửi cho lên bờ xuống ruộng :((

12. DAC

DAC Space Marine Doomguy

[spoil]Nói thật chứ chém gì thì chém, chém giết là mình chẳng bao giờ chém. Với cả ông bác chỉ hỏi có biết ăn không chứ có hỏi biết làm không đâu mà phải chém là biết làm.[/spoil]

13. easy_vnpt

easy_vnpt Legend of Zelda

Bằng này tuổi rồi mà chưa giết gà,giết chó,giết lợn bao giờ :9cool_pudency:

14. [DNG].Rookie

[DNG].Rookie Waiting to respawn GameOver

Thế là hồi xưa đi học không có tiết mục mổ ếch thí nghiệm giờ sinh học rồi :6cool_sure:

Hồi cấp 2 học Sinh học, lớp chia ra mỗi nhóm ~5 mạng mổ phanh thây 1 con ếch còn sống. Bọn con trai có nhiệm vụ giữ chặt con ếch là bấm đinh vào 1 cái huyệt trên gáy ếch cho nó tê liệt, phần " lột da xẻ thịt" thuộc về đám con gái. Cmn, con ếch mà bị phanh thây, tách thịt, lột hết da ra gim lại, phẫu thuật phơi toàn bộ đồ lòng của con ếch ra, gim 4 tay chân nó lại trên 1 tấm thớt như chúa Jesus bị đóng đinh trên thập giá :6cool_sure:. Phẫu thuật cắt đầu phơi ruột ra cả nửa tiếng mà thấy tim con ếch vẫn còn đập thình thịch.

Sau 45ph hành hạ, cái xác sống dở chết dở của con ếch đc chấm điểm và quăng thẳng vào bao nylon vất sọt rác. Lũ con gái vô tư cười giỡn rửa tay gặm bánh mỳ. Đám con trai có thằng lợm giọng ko ăn đc. Thế mới biết trong các con vật thì con người là tàn ác nhất và trong loài người thì con gái là sinh vật ác độc nhất :5cool_sweat:

Đê ma ma nó, kể 1 hồi toát hét cả mồ hôi, lợm cả giọng. Chắc tối đi làm nồi lẩu ếch lấy lại phát tinh thần :5cool_sweat:

Chỉnh sửa cuối: 28/8/14
  15. kvnsa

kvnsa Dragon Quest GVN Veteran

^ mịa, nhắc lại mới nhớ, hồi xưa thực hành mổ ếch, mổ chim cút, ta toàn phải đi làm đồ tể.

con ếch thì mấy đứa giữ chặt cho ta đâm vào thùy não hay tủy gì đó

còn chim cút ta phải tự tay giữ chặt trong tay, nhúng xô nước cho ngộp chết, xong tiếp tục nhúng qua nước nóng để lột lông....nhớ tới cảnh con chim cút nó giãy nãy rồi từ từ chết trên tay thiệt là...:5cool_ops:

16. Anh Phương Baby

Anh Phương Baby Fire in the hole!

Mấy bác chỉ thực hành. Mình phải thi cả tiết mục chọc tủy ếch nè. Sợ điểm thấp nhưng nhìn con ếc tội tội :(. Lúc học thì làm có 1 lần cho biết. Đến khi thi thì chọc dại, vào được 1/2 đường nó giật giật kinh quá (khả năng là chọc chưa chính xác lắm), 4 chân co giật như động kinh ý, mình dùng tay kia bóp luôn cho nó nghỉ hắn :( ) xong bỏ xuống bàn cho bà cô chấm. Cũng may là bà thấy cái kim chọc cũng thẳng nên ko coi kỹ rồi cho qua. Nghĩ lại vẫn thấy mình ác.

17. hotsummerboy

hotsummerboy Lão Làng GameVN GVN Veteran

Lần đầu cắt cổ gà cũng k biết là phải cắt sâu vào cổ nó mới đứt động mạch thì gà mới chết, cắt sơ sơ k có máu bao nhiêu mà gà nó giãy. Giờ biết rồi cắt 1 phát là xụi. Lần ác nhất là làm bồ câu ra ràng, cảm giác bóp con chim non chết từ từ xong nhổ lông rồi nướng, làm 1 lần bỏ luôn đến giờ

18. thanhtungtnt

thanhtungtnt snake, snake, snaaaake GVN Veteran

Âu cũng là phước đức, hóa kiếp cho con ếch chứ sống trên đời khổ lắm. Biết đâu kiếp sau được làm con khác tốt hơn :6cool_sure:

19. maithinh

maithinh Dragon Quest GVN Veteran

Làm con ếch này phải đâm vào huyệt cho nó mất cảm giác, mất vận động rồi mới làm.

Btw, giống hồi xưa tui làm chuột =( gớm bỏ mẹ ra.

20. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades GVN Veteran

đê mờ ngay xưa vào team toàn gái nó nhìn thấy con ếch thì muốn nôn cmnr, thế là mình phải tự xử luôn, bà mợ nó tanh :8cool_tire: