Hướng dẫn skill build Demon Hunter cho torment cao !!

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi ngua1990, 19/4/14.

1. ngua1990

ngua1990 Donkey Kong

Vì hình như là cũng chưa ai làm 1 bản hướng dẫn chi tiết về skill build + cách sử dụng cho demon hunter đi torment cao cả nên mình làm ở đây luôn :5cool_big_smile:

Hiện giờ thì đây là bộ skill gần như lúc nào mình cũng dùng ( trc khi mình có set marauder) : khuyên là bộ skill này nên đi với team (lí do tí nữa sẽ giải thích :D)

http://us.battle.net/d3/en/calculator/demon-hunter#WedTOP!eXcb!aabZbY

bola nhược điểm là bị delay 1s nhưng có thể hut cực kì nhiều quái và dmg cũng cực kì to + AOE => cực tốt khi dùng cùng với passive nightstalker để hồi dis nhanh và LoH

Với quái trắng thì dùng chakram để clear cho nhanh , skill dmg khá , AOE và cũng hồi dis + LoH cực nhanh . Nhược điểm lại là PHẢI đứng có khoảng cách với quái (hoặc đứng sát với quái) để đc hit dmg từ 2 chakram 1 lần bắn (220% x2 = 440%) , nếu không thì chỉ trúng 1 phát (220%dmg) hoặc ko trúng phát nào luôn xD

với elite thì dùng cluster bomb , dmg cực lớn , với ~600kunbuff , chỉ cần 1 lượt bắn (3-4 shots) bạn có thể giết elite t2 dễ dàng . nhược điểm lại là phải đứng gần, đạn bay khá chậm, đạn trải đều nên nếu elite bé tí , hoặc chạy nhanh loăng quăng thì cực kì khó trúng . nhưng ngược lại , nếu bạn đi party hoặc elite to béo thì rune này cực kì tuyệt vời vì elite đang đánh thằng khác nên sẽ đứng yên cho bạn bắn xD xD

Shadow power mình đã thử so sánh 2 rune gloom( reduce 15% dmg taken) và blood moon ( ~16k LoH) , với rune gloom thì đúng là máu tụt đi chậm hơn 1 tí , nhưng vẫn rất nhanh và LoH đc thêm 8k dường như regen HP ko đủ , nhưng khi mình đổi sang blood moon thì máu hồi rất nhanh , có thể đứng tank đc khá nhiều trường hợp . nhưng lúc dùng với bola phải cẩn thận vì bola có 1s delay :)))

pasive cull the weak mình vẫn dùng mặc dù trên ng chả có skill j slow cả , bạn ko có nhưng thằng wiz hay gần như bất kì char nào trong cùng party của bạn cũng sẽ có :)) nếu như số bạn quá nhọ ko thằng nào có skill slow thì có thể đổi sang grenadier để tăng dmg cho cluster bomb ^^ .

Bộ thứ 2 dành cho những ng yêu pet như mình :D

Đi solo :
    http://us.battle.net/d3/en/calculator/demon-hunter#WPdTOS!eXcb!acbZZc

cluster arrow lần này mình lại đổi sang loaded for bear để khi đi đg clear quái trắng cho nhanh + tiện + dễ dùng :4cool_beauty:

đi team :

http://us.battle.net/d3/en/calculator/demon-hunter#WPdTOS!eXcb!aYbZbc

cuối cùng là chúc vui vẻ + farm may mắn :9cool_sweet_kiss:

video demo với boss rift t5 và elite t6 :4cool_oh::6cool_surrender::1cool_byebye: :

[video=youtube;zJjRZAPtCIs]https://www.youtube.com/watch?v=zJjRZAPtCIs&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối: 19/4/14
  2. Artisan

Artisan C O N T R A

Tất cả các class mà đi group Torment cao thì chơi gì chả được :6cool_surrender: một khi đã đủ gear thì nói chung là build gì cũng hiệu quả nếu đã đi group, nhất là Demon Hunter khi mà phần lớn chỉ có đứng ngoài nhả CA vào... Đọc qua mình cứ tưởng bạn có build solo T6 :7cool_feel_good: muốn chứng minh build đấy đi được T6 thì tốt nhất là mở rift đi thử là ok... clear trong vòng 12-15p' cũng được vì đấy là DH chứ không phải end-game Barb

3. thanhtan2107

thanhtan2107 T.E.T.Я.I.S

Trình bày hơi thiếu chuyên nghiệp ...

P/S: bớt spam topic đi bồ tèo

4. shortjean

shortjean Donkey Kong

Skill bạn này kể cả có marauder với đồ như vậy cũng rất khó solo T6. Với cả chứng minh build thì nên solo rồi up vid lên chứ party thì nói làm gì.

5. ahai1990

ahai1990 Donkey Kong

Quá nhiều skill deal dame cùng 1 lúc... chơi thế này mệt lắm

6. datbeo090

datbeo090 Youtube Master Race

Bác cho cái passive skill tăng 20% dmg lên creep bị slow vào có tác dụng gì vậy

7. tronghieu113

tronghieu113 Donkey Kong

khi có 4 món marauder thì gọi all pet trong đó có con nhện slow 100% mà bác

8. CFinalFantasy

CFinalFantasy Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn bạn chủ thread nhé
    Mình sẽ áp dụng!

9. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

hơi lạc đề tí, mình chơi monk nhưng vừa tìm dc cái quần Mr Yan mấy tuần trước để không sài ,nên muốn build DH chơi strafe, tình hình là gear fire có đầy đủ ngon lành (thiếu cái ao cinder thôi :1cool_byebye:) , không biết cái build Strafe có farm T cao dc ko? ko cần T6, mình chỉ cần solo T5 là dc rồi :5cool_still_dreamin
    cảm ơn

10. pippydelena

pippydelena Mr & Ms Pac-Man

solo T5 strafe xác định nằm ngửa suốt ngày nhé =))

11. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

vậy cái pant Mr Yan đó thuộc loại phế thải rồi :6cool_surrender:, ngày trước WW 33 còn SOH chắc ngon chứ giờ thì phế

12. ngua1990

ngua1990 Donkey Kong

mình chưa chơi strafe bao h nên cũng chưa biết nữa xD xD

13. ducanh6988

ducanh6988 (Bị) Đút Đít trong im lặng GVN Veteran

Strafe farm ko ngon lắm đâu, gear ngon thì chắc đi đc T3. Mà kể cả T3 thì cũng có những kiểu build khác hiệu quả hơn đáng kể (với gear tương tự).

Strafe thích hợp cho chạy Bounty Normal thôi :|.

Mình thỉnh thoảng cũng đú Strafe, nhưng đi T2 là thấy chán rồi, vì DPS thấp lắm (Strafe nó bắn nhiều mũi tên ra các hướng, cái DPS trên skill nó chia ra cho các mũi tên chứ ko phải là mũi nào cũng đc chừng đó đâu, thành ra DPS tính trên 1 mục tiêu của nó thấp hơn cả mấy skill dùng để gain resource).

14. Long_63

Long_63 Mr & Ms Pac-Man

đây là bộ skill mình solo t6, clear cũng nhanh, it die... có die thì chủ yếu do reflect hay jailer thôi :D
    mình đang đi hướng physical nên chơi sentries, có thể đổi glove/chest/bracer thành fire để dmg to hơn (magefist, cindercoat, reaper bracer fire).
    Build sentries đánh boss như malthael với uber hiệu quả lắm

15. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

Lúc chiều có bác dh trong guild solo t6 luôn, lúc 99% thì mình vào hưởng ké boss. Đi đường marauder pet build với sentry va cung windfore với bracer nockback

16. Long_63

Long_63 Mr & Ms Pac-Man

nat slayer + calamity là cặp đôi hoàn hảo cho DH (7cc set bonus và 20% more dmg từ mark), thêm dc 130% crit dmg nữa, pet dc lợi rất nhiều từ crit dmg!
    mình cũng có SOJ, mà chỉ mang vào lúc đánh elite thoy, lúc khác thì mang nat ring, lấy 4 piece bonus của Natalya set để reset Rain of Vengeance clear cho nhanh ^^