[SRGames Cabal EP8 - Updating EP10] - Server mới, dễ chơi, nhiều update mới từ ep10

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi xNhaNghe0x, 8/4/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xNhaNghe0x

xNhaNghe0x Mr & Ms Pac-Man

Thấy một số a/e đang muốn tìm 1 server nào đó để nghịch trong thời gian chờ đợi Cabal VN quay trở lại. Hôm nay mình xin giới thiệu 1 server mới khá dễ chơi và có nhiều update mới từ ep10 cho a/e trải nghiệm :D.

Server này tính đến nay mới đc 2 tuần, vẫn còn đang trong quá trình hoàn thiện + thêm là nó mới post bài PR sv trên elitepvpers đc 1 tuần vì thế người chơi vẫn còn khá ít. A/e nào muốn chơi lâu dài ở sv này thì cũng ko mất quá nhiều công sức cày kéo để bằng những người chơi trước :D.

Trang chủ: http://trcabal.com/
    Facebook Fanpage: https://www.facebook.com/TRCABAL
    Forum: http://www.stormridergames.com/forum/index.php
    Đăng ký: http://trcabal.com/#page_register
    Download link: Uploaded by me.
    [SPOIL]
    MediaFire: http://www.mediafire.com/download/zd0jzizsl0svjjg/TR_CABAL_Online_(Gladiator).7z

Mega.co.nz: https://mega.co.nz/#!IsxkWSwB!BHIyxQJn2C9txgjLDfS16pufgD3fx04cuDjfN5fmbFA
    [/SPOIL]

Khi tham gia vào server các bạn sẽ được free 1 chú pet(đợi GM onl rồi nói nó add cho cái gift).
    Ko free class rank cũng như honor rank, nhưng như mình đã nói sv này rất dễ chơi vì toàn bộ Q rank đều fix theo EP10 nên làm Q rank sẽ rất nhanh. Train lv thì nhờ ai đó có dùng bead plus kéo cho 1 lúc thì lên vèo vèo. Và giá donate của sv này cũng khá rẻ: 1euro = 1k cash. Kred giá 7k, tất cả các costume + pet đều có giá 2k, một số costume giá 1k5.

GM sv này khá thân thiện (mặc dù Tiếng Anh hơi cùi tí :))), thỉnh thoảng sẽ onl và đưa đi mấy dungeon mới cho a/e biết mùi.

Một số mini boss ở map Port Lux và Fort Ruina drop đồ titan khá ngon cho những người mới chơi(mình max lv cả tuần nay rồi mà vẫn dùng vũ khí titan). Ai ko thích dùng titan vì def yếu thì lên LS kiếm đồ OS craft 3amp, slot zin về dùng cho có thêm tí def. Arcane Trace có drop đồ FC craft 3amp, hên thì nhặt được 7amp luôn(7amp khá hiếm vì đến giờ mình mới nhặt được 1 món :().

Server có skill attack cũng như buff của EP10. Có tất cả các dungeon như EOD3, aFI, aFT2. Theo mình được biết thì thời gian tới sẽ update thêm 2-3 map mới nữa :D.

Hiện tại đã có G VN ở sv này và tên vẫn là: FullHouse như các sv khác thôi :P. Ai chơi muốn vào G thì pm những người này: Papaya, TheGladiator, SoYeon, Ellin, ChickenRice, Collision, Random hoặc vào cn2 shout lên là sẽ có người invite vào G nhé!
    À tại sv mới vẫn còn ít người chơi nên mình có add cả mấy bạn nước ngoài vào G trong đó cũng có cả bạn bè của mình ở sv khác qua chơi cùng nên khi nc kênh G có gì các bạn chịu khó nói Tiếng Anh hộ mình nhé! Coi như 1 công đôi việc, vừa chơi game vừa luyện Tiếng Anh luôn :D.

Một số hình ảnh trong game:

[SPOIL]
    K-Crystal 5k cash

Mini boss drop đồ titan

Thẩm mĩ viện Cát Tường = DP

Formula Card để craft Belt mới

Formula Card để craft Awakened Tyrant Ring (Tempus Ring cũng rứa luôn)

Key chaos Enternal và các dungeon mới bán tại Chloe - Port Lux (Ngoài key chaos ra thì mấy cái key của eod3, aft2, afi có thể nhặt được khi đánh mobs trên PI hoặc AT)

Costume assassin mới

Costume BM3 theo Quốc Gia = wexp
    [/SPOIL]

Tạm thời vậy thôi nhỉ! Hẹn gặp mọi người trong game nhé!

Chỉnh sửa cuối: 28/5/14
  2. Recycle.Bin

Recycle.Bin Youtube Master Race

Cho hỏi cái nút Thanks nó ở chỗ nào ý nhỉ :4cool_beauty::4cool_beauty:

3. VnXgallop

VnXgallop Youtube Master Race

server hay phết. Nhiều map mới mà có vẻ không thuộc dạng hút máu. Mạnh lên không khó lắm, chịu khó chút là được. Quẩy thôi a e

4. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Hệ thống vote hình như ko hoạt động hả thím Nhà Nghèo .. Vote mà ko thấy point gì hết

5. xNhaNghe0x

Theo mình biết thì hiện tại cái vote đó chỉ để tăng rank cho sv thôi, nó vẫn đang trong quá trình hoàn thiện mà :D. Nó đang tập trung dev sv và fix các bug hiện có nên cái web của nó vẫn còn cùi lắm :))

6. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Down file full về ko vào đc game @@ .. Mở laucher --> start .. ko hiện client game .

7. xNhaNghe0x

Down hết cả client + patch nhé :D

8. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Down và làm theo hướng dẫn rùi :) . Mà thím vào game bằng Cabal.exe hay vào bằng j . Mở launcher lên start là nó biến mất rùi

9. xNhaNghe0x

Ta vào = cabal.exe. Thử lên fanpage xem, có mấy cái hướng dẫn fix đấy. Làm theo xem có được ko.

10. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Oh để xem thử .. , chứ copy patch hết rùi mà vẫn ko vào đc :)

- - - Updated - - -

Ko vào đc game lun , bó tay :( .. Mấy cabal khác vào bình thường . Chẳng hiểu bị lý do gì .. đã down link full , copy patch đủ thứ ..

11. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Mới tải cái update 6 về past vào cũng ko vào đc game .. Start xong nó k hiện client game .. Net 4.0 có đầy đủ , ko hiểu rõ nguyên nhân sao lun @@

- - - Updated - - -

Nhiều người bị start game ko hiện client mà ko thấy GM nó có cách fix nhỉ

12. xNhaNghe0x

Nó có chạy đc xtrap ko bạn ?

13. xNhaNghe0x

GM nó vừa thông báo là vote được rồi nhé! Mỗi link vote đc 10 coin :D

14. Jud89

Jud89 Donkey Kong

Start là nó tắt lun . Ko hiện xtrap gì hết :)

15. volamnghiavu

volamnghiavu Waiting to respawn GameOver

mỗi lần có sv mới như là có 1 hiện tượng xảy ra vậy...náo nhiệt..down về join thoi....

- - - Updated - - -

cho mình hỏi thêm là mình down link MF về là chơi dc luôn hả nhà nghèo...hay có cần down patch gì ko??

16. BabA.JnaZ

BabA.JnaZ Youtube Master Race

donate cả đống bên kia h bỏ ko đc :(

17. xNhaNghe0x

Để khi nào GM nó onl, mình kêu nó đưa đi mấy dungeon mới show hàng cho a/e xem :P.

18. volamnghiavu

volamnghiavu Waiting to respawn GameOver

haizz trời game pri mà donate làm gì bạn...ko sợ tiền mất tật mang à...

19. xNhaNghe0x

Down tất tần tật, tuốt tuồn tuột. Lên forum nó down thêm cái update 6 nữa nhé!

20. mylove909

mylove909 Youtube Master Race

Sao mình down tất cả rồi , giải nén xong chạy game thì nó báo lỗi xtrap x86prochook thế :(
    Ai giúp mình với

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.