Clan [GVNHC]GameVN Hardcore - tụ tập dân chơi HC US

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi ahai1990, 20/3/14.

1. ahai1990

ahai1990 Donkey Kong

*Do đặc thù HC tách biệt với SC như 2 server riêng biệt cộng thêm clan chính thường xuyên bị full 150 members, mình mạo muội lập riêng clan Hardcore cho anh em máu me Hardcore có chỗ tụ tập.

*Mục tiêu chính vẫn là đàm đạoparty giống như SC, ngoài ra có thêm Power Leveling cho anh em mới chơi hoặc mới lên bảng nằm ngửa.

*Tag Clan: GVNHC ------ Tên Clan: GameVN Hardcore ------ Server: US ------ Mọi member đều có quyền invite.

*Teamspeak3 server: ts.vnteamspeak.com Pass: gvn

Chỉnh sửa cuối: 10/2/15
  2. thanhtan2107

thanhtan2107 T.E.T.Я.I.S

hội có vẻ ế nhưng mà nhìn chung dễ quản lý với đậm tinh thần đoàn kết hơn ^^!

3. dacklayer

dacklayer Donkey Kong

AH down rồi, đang chán game đây :-< để e vào cày HC vs các bác cho vui nhé :(

4. Seawof

Seawof C O N T R A

Cũng khoái chơi hardcore mà đang ở clan chính rồi, với lại 2 thằng bạn nó ko chơi HC nên mình vẫn phải cày ải SC là chính :|
    Bác nào cày HC muốn đi chung hay chat chít add seawof#1954 nhé

5. thanhtan2107

thanhtan2107 T.E.T.Я.I.S

thì ông join clan này mà friend 2 ông kia bị gì đâu ^__^ tui cũng chơi 2 bên mà

6. ahai1990

ahai1990 Donkey Kong

Không chân trong chân ngoài được chán nhỉ :6cool_beat_shot:

7. Gimli

Gimli Mr & Ms Pac-Man

thấy được chục mạng rồi, chắc chỉ cần khoảng 15-20 người để có đủ team 4 đi ROS là ok rồi

8. bang_gia

bang_gia Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Mạng lag chết chùm mới vui .:5cool_big_smile:

9. du0ngc0ngth4nk

du0ngc0ngth4nk Youtube Master Race

Mình đợi RoS thì mới tham gia để thử Cru. Mà các bác hay onl vào h nào?

10. okhayko

okhayko The Warrior of Light GVN Veteran

Ngoài "đi 1 lần rồi thôi" thì HC còn gì khác k nhỉ? Chưa HC bao giờ :-?

11. thanhtan2107

thanhtan2107 T.E.T.Я.I.S

Giới thiệu chung
    YOLO , đơn giản chỉ có thế :">

Việc bị chết nhân vật ở Hardcore nguyên nhân xảy ra thường là do disconnect hơn là khả năng điều khiển do: Sau khi bị disconnect bất chợt do xung đột mạng hoặc bị văng, thì tối thiểu 10s sau bạn mới thực sự thoát ra khỏi game, và nhân vật của bạn sẽ không làm gì cả và đứng yên ngay tại chỗ bạn bị disconnect mặc cho bọn quái xung quanh muốn làm gì thì làm trong .. ờ .. tối thiểu 10s :)

Dẫn đến việc ở chế độ Hardcore thì đồ buộc phải thiên về phòng thủ hơn và thậm chí phòng thủ trên mức yêu cầu luôn và chỉ farm ở độ khó thấp hơn một bậc so với cấp độ dự kiến ( có thể farm torment 01 nhưng vẫn đi Expert ), dẫn đến những thay đổi trong cách chơi và thực sự biến Hardcore mode thành một game hoàn toàn khác !

Skill Build:

Ở Softcore - Mọi hướng build đều xoay quanh việc làm sao để maximum dps mà vẫn vừa đủ toughness/healing để farm một cấp độ khó nhất định.

Ở Hardcore - Nhiều lựa chọn hơn trong việc sử dụng skill hơn, nhưng bị giới hạn build do có những passive skill bắt buộc phải dùng và mất slot ví dụ như: Spirit Vessel (WD) , Perfection/ Brooding (DH) nhưng nếu item đã mạnh rồi và tinh thần YOLO của bạn cao thì bỏ đi cũng chả sao cả.

Mọi hướng build đều xoay quanh việc làm sao để maximum dps mà vẫn THỪA toughness/ healing để farm một cấp độ khó nhất định.

Item Build:

Ở Softcore - 1 cái glove mạnh thường bao gồm những yếu tố như DEX / AS / CC / CD / EB (Element Skill Bonus )
    Ở Hardcore - 1 cái glove mạnh thường bao gồm DEX (đôi khi không có luôn )/ ARMOR / VIT / ALL RES/ LIFE REGEN , còn những dòng tân công chỉ là phần phụ.
    Những item và set đồ có liên quan đến sống sót được chuộng hơn, Blackthorne set là một vi dụ.

Kỹ năng quản lý đồ đạc

Chơi Hardcore mode thì việc nhân vật bạn hay chơi chết lúc nào cũng có thể xảy ra, nên luôn phải chuẩn bị đồ đạc cho nhân vật thứ hai hoặc thậm chí thứ ba chỉ để sau khi nhân vật thứ nhất chết là đem lên ngay đỡ tốn thời gian farm lại, "nên giữ thứ gì và dùng thứ gì ?" là câu hỏi thường xảy ra.
    Ngoài ra trước patch thì "nhặt mọi thứ" đã là một việc mà ở Softcore đã bị lãng quên từ lâu ( bây giờ thì 2 bên đều phải nhặt rồi nên cũng không quan trọng lắm ).

Kỹ năng thao tác, am hiểu class tốt hơn

Để sống còn thì việc bạn am hiểu class mình đang chơi thực sự quan trọng.
    Những gì bạn biết ở Softcore thường không đủ để có thể thành công ở Hardcore, Bạn có đầy đủ đồ đạc ở Softcore ? Bạn có thể clear Torment 4+ dễ như ăn kẹo ? Bạn đã đủ mạnh để có thể kéo Uber cho người khác ? Sang Hardcore, những điều này dường như không thể thực hiện được với một cái hướng dẫn bạn nhặt đâu đó trên google hoặc hướng dẫn từ một player khác. Bạn cần phải thực sự chơi game, qua từng cấp độ khó bạn sẽ hiểu class của mình và biết mình cần gì
    Hardcore mode không hoàn toàn đồng nghĩa với bắt đầu lại từ đầu và dẹp bỏ những gì bạn đã gầy dựng ở Softcore. Kiến thức bạn nhận được về class của bạn khi chơi Hardcore sẽ giúp bạn cải thiện gameplay và kỹ năng chơi rất nhiều.
    Tôi tin là sau khi chơi Hardcore một thời gian và trở lại Softcore bạn sẽ có cảm giác hoàn toàn khác ngoài việc chăm chăm vào việc nhìn cái dòng dps của một thằng nào đấy.

Mội trường chơi có tính kết nối giữa người chơi với nhau hơn:
    Luôn đi sát nhau, cover khi bị disconnect hoặc trong lúc kéo level đòi hỏi sự tập trung rất nhiều. Bạn làm gì khi một thằng trong party bất chợt bị thụt lùi ở đâu đó trong quá trình farm ở Softcore ? Chắng làm gì cả, chắc nó đang bận điện thoại hoặc mở cửa gì đấy, nếu nó chết thì cũng teleport lên chỗ mình ngay ấy mà, hơi đâu quan tâm...
    Ở Hardcore khi "chết là hết" thì chỉ cần bạn bị thụt lùi không quá 10s thì đồng đội sẽ cover bạn hết sức có thể và vọng lên những âm thanh nhức nhối trên teamspeak như: "Ơ thằng l* nó dc rồi, kỳ này chết m* rồi ". Những bạn chơi chơi Hardcore lâu năm hoàn toàn hiểu cảm giác được cứu sau một cú disconnect nó Yomost đến mức nào.

Tạm thời viết đến đây hôm nào rảnh edit tiếp với thêm hình.. =.=

12. Murcielago

Murcielago Mr & Ms Pac-Man

Đã nộp đơn các bác duyệt đi nhé. Nghỉ chơi cả Năm rồi

13. KoolSC2vn

KoolSC2vn Mr & Ms Pac-Man

Tuyệt vời!!! Cho xin 1 vé với nha! Chơi HC lâu rùi mÀ chưa có bạn :)

14. khutet

khutet Youtube Master Race

cho mình hỏi lv bao nhiêu thì vao đc clan, minh moi chơi nên không biết

15. thanhtan2107

thanhtan2107 T.E.T.Я.I.S

level bao nhiêu cũng được cả ^^

16. du0ngc0ngth4nk

Đã vào clan nhưng đợi ra Crusader thì mới bắt đầu chơi :)

17. khutet

khutet Youtube Master Race

vậy vào chỗ nào để nộp đơn. mình tìm mãi không thấy, bàn post ảnh hưỡng dẫn được không

18. qmobilekim

qmobilekim Youtube Master Race

có lẽ em sẽ tham gia nhưng phải sau một thời gian nữa ^_^. Gắng lên các bác, giữ clan càng lâu càng đông vui nha ! Ủng hộ các bác

19. thanhtan2107

thanhtan2107 T.E.T.Я.I.S

20. du0ngc0ngth4nk

Mai có ai thử Crusader k nhỉ?......