Lỗi win7 64bit lâu lâu bị đứng máy tầm 30s->1'

Thảo luận trong 'Lập trình & Đồ hoạ' bắt đầu bởi [N]h0c[S]9x, 6/12/13.

1. [N]h0c[S]9x

[N]h0c[S]9x Persian Prince GVN Veteran

Tình hình vừa ráp máy xong,cấu hình MSI B75A-E33 |I5-3470 |Mushkin USA Stealth 4x2Gb |HIS HD 7790 iPower IceQ X2 |WD Blue1Tb |Zalman LX-500 500W
    Em download 1 file gì xong hoặc là đang chạy 1 cái file gì nặng mà tắt đi ( giống như vừa setup game xong rồi nhấn kết thúc ) thì y như rằng bị delay bật cái gì lên cũng k hiện và đứng máy,nếu tắt file nào đang chạy thì nó báo Not Responding,tầm khoảng 30s hoặc là 1' sau là hết,nhưng bị rất nhiều lần
    Vậy lỗi này là lỗi gì ạ
    Máy vừa mới mua dc 2 hôm giờ chạy lên chỗ bảo hành làm lại hay tự mình sửa,khá khó chịu,còn nếu em để im chơi game thì không sao,nhưng out game ra là bị delay tiếp ...
    Em cũng đã thử xóa hết phần mềm đang chạy,vì sợ xung đột với win hay là do xung đột với card,nhưng em cũng có cài gì đâu
    IDM,Google Chorme,Cờ Rơm,K-lite...,unikey,yahoo
    có vậy thôi @@
    :8cool_cry::9cool_too_sad:

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 6/12/13
  2. bunmam

bunmam Youtube Master Race

1/ Bạn kiểm tra lại cài đầy đủ driver chưa.
    2/ Bạn download phần mềm process xp http://technet.microsoft.com/en-us/sysinternals/bb896653.aspx về, bật lên xem có process nào bất bình thường ko. Kiểu lỗi này có thể do rất nhiều cái nên phải tự điều tra thôi.

3. hoctap

hoctap Youtube Master Race

lỗi này có thể do virus hoặc do xung đột phần mềm...chứ không phải do win đâu..mình cũng đang xài win 64 bit đây

4. mnonline

mnonline Youtube Master Race

Win 7 64 bít mình sài bình thường
    Mà không có cái driver ra cái máy in canon gì gì đó
    Chẳng in được gì cả :(

5. starwarvn.com

starwarvn.com Youtube Master Race

có thể bản win của bạn có vấn đề, bây giờ mua đĩa hoặc tải nhiều trên mạng nhưng cũng có bản không tương thích với máy mình đâu. mình đang xài w7 64bit đây trước khi lựa được bản ngon cũng cài xong vào thư mục nào nhiều file chút cũng not responding y chang bạn. sau rồi cũng tìm được bản mượt đóng gosh dùng tới giờ

6. prettygirl

prettygirl Youtube Master Race

Chắc do cài driver 32 rồi, dùng drivereasy check driver mới nhất rồi cho dow về cài đi bạn

7. kid_pvt

kid_pvt The Warrior of Light GVN Veteran

Xem cái CPU Usage có bị 100% không, cài lại driver cho máy.

Bạn đọc tên cái máy in ra đây mọi người tìm giúp driver

8. starwarvn.com

starwarvn.com Youtube Master Race

lỗi này đa số do window thôi bạn, bạn thử dùng chương trình tiện ích như CClean dọn dẹp sạch sẽ bao gồm cả fix các registry bị đứt gãy và tắt các khởi động không cần thiết của máy, nếu máy tính ko dùng ccleaner thì có thể sử dụng công cụ msconfig bằng cách Run -> msconfig trong phần startup tắt những ctrình lạ mắt hoặc thấy ko cần thiết, nếu hiểu hơn thì bạn có thể chạy services để tắt các dịch vụ không để autostart. Sau khi làm các bước trên mà máy không thấy thay đổi thì phần lớn là do virus hoặc lỗi window. cả hai trường hợp này thì giải pháp tốt nhất là cài lại window hoặc lựa chọn phục hồi bản ghost nào thấy mượt nhất