[Tutorial] Giảm lag khi sử dụng nhiều files Package TS3

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi marisa220690, 28/6/13.

1. marisa220690

marisa220690 Space Marine Doomguy GVN Veteran

Như chúng ta đã biết, sử dụng nhiều file package có thể gây lag và crash trong game. Còn file được tạo từ sim3pack là file DBC, ít crash hơn và mượt hơn khi ở trong game. Cách mà mình trình bày sau đây sẽ giúp các bạn đưa file package sang định dạng DBC để giảm lag và crash trong game.
    Trước khi bắt đầu convert thì các bạn phải log in game với các package mà bạn muốn convert để xác định là các file đó không có lỗi.
    Sau khi đã xác định xong thì bắt đầu.
    Đầu tiên, Download S3PE, Down xong thì cài đặt bình thường.
    Mở S3PE lên, chọn File -> New, chọn Resource -> Import -> As dbc...
    [spoil]
    [​IMG][/spoil]
    Sau đó thì chọn đường dẫn đến các files package mà bạn muốn convert, chọn tất cả các files đó, bấm Open.
    [spoil][​IMG]

[​IMG][/spoil]
    Nó sẽ hiện lại cái bảng với con trỏ nhấp nháy, bạn cứ việc gõ đại vào, tên gì cũng được, vì file cuối cùng mà chúng ta cần không phải file đó. Ở đây, mình gõ TSM2TS3 và bấm save. Sẽ tốn 1 khoảng thời gian để chương trình chạy, càng nhiều files package thì cần càng nhiều thời gian.
    [spoil][​IMG][/spoil]
    Sau khi load xong thì chương trình sẽ như vầy:
    [spoil][​IMG][/spoil]
    Các bạn tìm đến những file 0x73E93EEB" _xml filecó số instance là "0x0000000000000000" và xóa nó đi.
    Sau đó chọn File -> Save as nó sẽ hiện ra cái bảng, các bạn gõ tên mà các bạn muốn, nhưng phải có đuôi .dbc ở phía sau, chẳng hạn như mình gõ TSM2TS3.dbc
    [spoil][​IMG][/spoil]
    Bấm Save, sau đó, các bạn sẽ có file dbc vừa mới convert bao gồm tất cả các files package mà các bạn chọn lúc nãy.
    [spoil][​IMG][/spoil]
    Các bạn không bỏ nó vào folder Mods\Packages nữa, mà phải bỏ vào folder Mods\DCCACHE trong My Documents.
    Như vậy là chúng ta đã có thể sử dụng file Package như file sim3pack khi vào game. :ocuoidetien:

Khuyết điểm của cách này là khi các bạn muốn bỏ file nào ra thì rất khó khăn nhé, thường thì phải bỏ cả files lớn. ^_^

2. phongnguyet159

phongnguyet159 Youtube Master Race

Link down bị die rồi Ad ơi :(