Trường dạy tiếng nhật

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi hungktuong, 24/2/13.

1. hungktuong

hungktuong Waiting to respawn GameOver

:4cool_beauty: Tình hình là hiện em rất khoái chơi game của nhật + thích văn hóa của họ + :9cool_sweet_kiss: ước mơ của em là đc qua nhật , làm cty nhật , cưới vợ nhật...bla...bla hẻm biết trong Tp.HCM có chổ nào hoc tiếng Nhật tốt ko mấy bác , mong mấy bác giúp em nhiệt tình em cảm ơn mấy bác trước . THANK...THANK

2. Cha Thần Gió

Cha Thần Gió GameOver GVN Veteran

lại 1 thằng cuồng Nhật [​IMG]

3. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain Moderator GVN Veteran

Đông Du thẳng tiến [​IMG]

Đang học ở Midori, nhưng nghe đồn Đông Du dạy hay lắm! [​IMG]

4. FalconZx

FalconZx Mayor of SimCity

Game sẽ thì nói đê [​IMG]

5. Eruur

Eruur Mega Man GVN Veteran

^
    còn tùy theo chương trình nào chứ :))
    ỏ TPHCM có 2 trường nổi nhất là Đông Kinh và Đông Du cả 2 đều dạy theo chương trình Minna No Nihongo khá dễ học giáo viên thì rất nhiệt tình và hòa đồng :) riêng đông kinh thì trước (thật ra là lâu lắm rồi) mình học ở đây có ông thầy Takeda già già dạy rất vui :)) ổng cũng rất hay chỉ về văn hóa người Nhật như cúi chào,ăn nói sao cho đúng và tới giờ ổng vẫn còn dạy :D
    Đông Kinh hình như có 2 trường Một ở đuọc Nguyễn Tri Phương quận 10 (gần ngã 4 3/2-thành thái-Nguyễn Tri Phương) với một cái ở Tân Bình :-? Đông Du thì mình ko rõ lắm

6. *Leo*

*Leo* T.E.T.Я.I.S

Tiếng Nhật càng học càng khó. Sơ cấp thì dễ, qua đến trung cấp sẽ thấy nản. Quen được nhịp trung cấp thì học lên thượng cấp luôn.

7. hungktuong

:1cool_byebye: Ồ cái trường Đông Kinh ở Nguyễn Tri Phương mình hay học ngang hoài nè bây giờ mới biết nó dạy nhóe , còn trường đông du có bác nào biết địa chỉ hem chỉ em luôn đi , :1cool_byebye: Em ko chơi game S đâu , em khoái mấy cái game RPG của tụi nhật mà khổ nỗi nó không ra bản Eng mà toàn ra bản Jap thui . Mà muốn đọc hiểu đc tiếng nhật thì khoảng bao lâu mấy bác

8. BadBoy199x

BadBoy199x T.E.T.Я.I.S

Mình vô FPT cũng chỉ vì mấy cái thứ thổ tả bọn nhật làm ra :8cool_amazed:
    Học trong này ko biết có thạo đựoc như tiếng anh ko nhỉ ?

9. Kuro-kun

Kuro-kun Donkey Kong

Mình cũng đang học tiếng Nhật, có điều mất căn bản bố nó rồi, ko biết có nên đi học lại từ đầu ko, ai đang học cho mình xin ý kiến với. Trước có học thử ở Đông Du mà thấy nó dạy chậm quá =.=

10. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

lên mạng down ít jav vietsub về, vừa quay vừa học, tinh thần thăng hoa học cũng dễ hơn, cày vài bộ kiểu gì chả chém tiếng nhật như gió :-"

11. _[Kyo]_

_[Kyo]_ Persian Prince GVN Veteran

nói thật chứ mới học thì hào hứng đến khi học được nhiều từ thì đảm bảo số từ phải ôn mỗi ngày sẽ tăng lên và việc đó sẽ làm tốn thời gian thêm, như ông anh mình, học cho cố vô rồi giờ mỗi ngày phải ôn mấy ngàn từ ngốn khoảng 2-3 tiếng mỗi tối, nếu không ôn thì sẽ dễ quên ngay:3cool_nosebleed:

12. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades GVN Veteran

^ đê ma ma mấy cái phim cấp 3 nhật bổn mấy thằng ôn để sub eng mà éo thể biết chúng nó đang nói nhảm cái gì nữa:2cool_go:

13. herowinb

herowinb Sonic the Hedgehog GVN Veteran

:6cool_beat_brick:Học đc 1 khóa căn bản 3 tháng xong drop luôn, năm lớp 11

14. Eruur

hì mình thấy tiếng nhật về sau chủ yếu al2 ghép các thể cũ mình học từ các cấp thấp lại rồi thêm thắt tí cho nâng cao lên :D nhưng khi nói vẫn có thể xài các thể đơn giản nói cho người ta hiểu là đủ rồi :5cool_big_smile:
    @chủ thớt:nếu cậu muồn đọc hiểu tiếng nhật thì chỉ cần học 1 nam-1 năm rưỡi là ok ngay :5cool_big_smile: đủ để chơi game rồi sau đó tự học thêm nửa năm (tốt nhất là choi game+ coi phim) là có thể tự tin chat tếng nhật rồi :5cool_big_smile:

15. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

bạn mình nó từng học đông du ở trường cấp 3 của mình ( Nguyễn Thị Minh Khai ), nó bảo dạy nhanh quá nên nhiều khi nắm ko kịp đành phải quit giữa chừng chuyển sang đông kinh cmnr

16. traneupcqk

traneupcqk The Warrior of Light GVN Veteran

trừ khi bạn yêu thích tiếng nhật lắm, thích từ trong thâm tâm, muốn sang nhật làm cái gì đó thì hãy xem xét đến việc học tiếng nhật :)
    mình có nhiều người bạn mồm kêu rất to là thích học tiếng nhật ( thực ra là sở thích nhất thời hay gì đó mình cũng đ biết), và 90% trong số đó là học tầm 3 tháng rồi quit =))
    mình thích tiếng nhật từ nhỏ nên kiên trì học giờ đang học theo chương trình cao cấp. Chỉ khuyên bạn 1 câu là, nếu đó chỉ là sở thích nhất thời thì nó sẽ dễ bị đạp đổ bởi số lượng kiến thức tiếng nhật rất nhiều.

17. Eruur

đừng làm bạn ấy sợ chứ :5cool_big_smile:
    mà thật ra đúng đấy chủ thớt ạh nội số lượng kanji mà bạn "phải" nhớ cũng gần 1000 chữ rồi

18. hungktuong

:9cool_sweet_kiss:Quả thật mình học để chơi game với đọc sách hoặc truyện của nhật thui , trước đây mình cũng tham khảo bên vnsharing rùi , tụi nó cũng khuyên như mấy bạn vậy , nhưng mình cam tâm

19. dark_dragons

dark_dragons Hyperion Captain Moderator GVN Veteran

Chẳng hiểu thế nào, nhưng lớp mình học tiếng Nhật, ban đầu 10 người, xong khóa đầu còn 8 người, xong khóa thứ 2 còn 7 người, đến khóa thứ 3 thì có 1 bạn đi du học, đến giờ còn 6 người vẫn tiếp tục học bình thường, bận thì xin nghỉ dài hạn rồi đi học lại, chứ không bỏ lớp.

Giờ nhập lớp, thành một lớp 11 người, đang học ngon lành phần cuối cùng của cuốn Minna no Nihongo sơ cấp đây. Kế hoạch của lớp còn chuẩn bị đi thi N4 vào cuối năm nay nữa!

20. _TNT

_TNT Fire in the hole! GVN Veteran

Tuổi trẻ nông nổi thôi em.
    Lớn thêm xíu nữa thì sẽ lại thấy gái VN là đẹp nhất thôi. Văn hóa Việt Nam là phong phú nhất. :)
    Học tiếng Nhật thì tốt vì giờ bọn Nhật qua VN tuyển nhiều. :)