KOF Wing - Hâm nóng lại tinh thần K.o trong The King of Fighter (update ver 1.85)

Thảo luận trong 'Fighting Game Club' bắt đầu bởi lextoon, 6/2/13.

1. lextoon

lextoon Donkey Kong

Chỉnh sửa cuối: 5/5/14
  2. kyokkk

kyokkk C O N T R A GVN Veteran

Không có ý chê bai , chứ mình thà chơi KOF 97 còn hơn chơi cái này , chẳng qua cái này cho bấm 1 nút ra tuyệt chiêu . Chứ SPEED trò chơi làm quá tệ , combos chẳng đâu vô đâu , đã xài tuyệt chiêu còn lên POWER =)). Từng có thằng rủ mình đánh KOF này , ban đầu tưởng nó đánh KOF thường , ai dè cái này =)) :8cool_matrix::8cool_matrix::8cool_matrix: bấm loạn xạ , nhìn là éo biết đánh KOF .Cái này chắc mình đánh không lại ai , chứ qua mấy cái KOF chính gốc chưa chắc à. Ý kiến riêng tư thôi .Thà làm COMBOS mấy cái MUGEN , hay KOF 2002
    [video=youtube;4Vf_gT49Afs]http://www.youtube.com/watch?v=4Vf_gT49Afs[/video]
    [video=youtube;ZckNLJrop3I]http://www.youtube.com/watch?v=ZckNLJrop3I[/video]
    P/S: thằng nào mà chuyên đánh KOF trên ARCADE đảm bảo nói cái game này đánh nhảm nhí =))

Chỉnh sửa cuối: 7/2/13
  3. Goro Daimon ^_^

Goro Daimon ^_^ Youtube Master Race

chơi KOF 98 cho lành !
    up dùm chủ thớt cho có tinh thần !
    chủ thớt có chơi 97 98 2002 ko ?
    chiến luôn ! :))

4. lextoon

lextoon Donkey Kong

_Hãy chơi thử rùi cảm nhận, game nào cũng vậy, không nên chê công sức của cả 1 nhóm game khi mới nhìn cái bìa đĩa hay xem clip, nếu bạn là dân FiFa hay Dynasty Warriors thì thôi, nhưng nếu bạn tự nhận mình là dân KOF, ít nhất hãy hoàn thành mạch truyện chính của 1 nhân vật rùi mới nhận xét sau.
    _Thứ nhất : cái game này họ vẫn đang làm, mỗi bản tiếp theo đều có các cải tiếng và cân bằng nhân vật ( trừ mấy con boss skill khủng thì không tính), có thể bạn chơi bản 1.3 , 1.4 gì đó trước đây, nhưng bản 1.85 có rất nhiều cải tiếng so với bản cũ. Với số char ít hơn các bản Neogeo, game có thề chăm chút cho từng char
    _Chỉ riêng Facebook, số Fan của KÒ Wing lên đến hơn 2500 người, và họ thường xuyên thăm dò ý kiến số Fan này, vì vậy bạn đừng xếp nó chung với các loại Flash game làm qua loa trên mạng, mình đã kiếm nhiều nhưng thực tình chỉ có KOF Wing là hay thui, còn mấy cái khác không có cái nào hay hơn bản Neogeo
    _Nếu bạn thix Mugen thì vẫn có bản KOF Mugen, nhưng mình thix chơi Flash nên không tìm link của phiên bản này.
    _Chuyện lên Power, như đã nói, các bản cũ như 1.2 thì còn spam power chứ bản này đã được cân bằng lại, không thể spam skill hay power được (trừ boss), có 2 chế độ bàn phím, bạn kia gà thì chon easy keyboar, bạn không thix thì cứ chon normal là nó giống các bản neogeo, mà phải nói thêm là chọn easy sẽ không chơi được một số skill bên normal đâu.
    _Về 2 cái đoạn clip bạn đưa, mình thấy bạn nên tự thâu lại rùi up lên đi thì hay hơn chứ mình thấy chiêu thức và hiệu ứng trong 2 đoạn đó không bằng KOF Wing. Bạn thử search 1 vòng trên youtube sẽ thấy nhìu clip về kof wing lắm, nhưng hay nhất vẫn là down về chơi, 34mb đâu có nặng
    P/s : game nào cũng vậy, hảy chơi và cảm nhận, đừng chỉ trích thành quả của cả 1 nhóm game chỉ qua vài cái hình hay clip, hãy hoàn thành ít nhất mạch truyện chính rùi hãy đưa ra kết luận

Chỉnh sửa cuối: 7/2/13
  5. kyokkk

Hoàn thành ít nhất mạch truyện chính , ý bạn là đánh về nước à :)) 2 cái clip kia , 1 cái là MUGEN , 1 cái là KOF 2002 , 2 cái này tôi tự làm tự quay mà :| cái MUGEN xài CAMTASIA STUDIO , cái kia thì dùng KAWAK
    Mình chơi cái KOF WING bạn mới post rồi bạn ạ :)) Chơi rồi mới nói cái này xàm :)) Chơi KOF chỉ vì nó đẹp thì bạn quả là PRO ,mà đúng là cái KOF WING làm CHIÊU ĐẸP , để chơi 1 mình còn được chứ đem ra 2 thằng đấu thì.....Tùy bạn vậy , chơi vui vẻ , mình đi đánh KOF ONLINE đây . Biết dùng ARCLIVE đánh KOF không , vài bàn xem chơi . Mình mới tập chơi :D kyokkk@yahoo.com

Chỉnh sửa cuối: 8/2/13
  6. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light GVN Veteran

cãi nhau làm gì =)), ai rảnh vào solo samurai shodown 4 với tui hôn =))

7. kyokkk

lâu rồi không gặp :)):)):)):)):)):)):)):))

8. antihado

antihado Youtube Master Race

Các bác ơi

giúp em với

em ở xa không biết chơi KOF hoặc Shamurai online thế nào cả

lúc trước có ông anh cài cho arcade biểu diễn cho coi 1 lần

nhưng em tự cài thì không được

bác nào biết thì chỉ dùm em cách chơi online mấy trò này với

em mê lắm mà, oánh mấy cái swing kg đã ghiền

đa tạ các bác sắp chỉ cho em

9. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

các game Fighting 2D chơi online bằng GGPO. Mình chỉ biết thế thôi, cụ thể bạn search google về GGPO nhé

10. nhomhoanmy

nhomhoanmy Fire in the hole! GVN Veteran

Bác nói thế khác gì kêu toàn bộ game fighting 2d chứ? Toàn game trên neogeo với cps2,cps3 thôi. GGPO chỉ dành cho ai có modem chỉnh sửa riêng thôi, ko có server đâu

11. kyokkk

12. Goro Daimon ^_^

Goro Daimon ^_^ Youtube Master Race

chủ thớt reply cái cmt này là xong phim !

13. lextoon

lextoon Donkey Kong

Vừa mới có version mới mang tên EX
    Mấy bạn nào có hứng thì down về chơi thử

14. sang12365

sang12365 Youtube Master Race

cái này là RAP mà điện tử ve......................