Trùm online

Chia sẻ trang này

Trùm online

Sora, Wielder of Keyblades, Nam

GVN Veteran
    1. Max[SaD]
      Max[SaD]
      Bác ơi văn phòng luật của bác ở Hà Nội hay SG thế?
      1. View previous comments...
      2. Max[SaD]
        Max[SaD]
        Okelah thanks bác nhe, mình tính mở 1 quán cafe nhượng quyền mà hơi mù mờ về luật doanh nghiệp với mấy vụ contract này nọ nên đang muốn tìm 1 luật sư chuyên về mảng này để hỗ trợ trong quá trình mở business. Bác có đồng nghiệp/bạn bè nào tin tưởng giới thiệu mình với. :D
        17/12/21
        Trùm online thích bài này.
      3. Trùm online
        Trùm online
        Ok bác để mình hỏi bạn mình thử coi nó làm không. Mảng này mình cũng không rành lắm.
        17/12/21
        Max[SaD] thích bài này.
      4. Trùm online
        Trùm online
        Xin lỗi bác mấy người bạn mà toy tin tưởng cuối năm nhận kèo nhiều họ không nhận thêm nữa. Bác kiếm thử 1 số VPLS chuyên về món nhượng quyền này như Luatminhkhue cũng ok.
        23/12/21
    2. Harry Kane
      Harry Kane
      Hi thày, tôi đang muốn thành lập doanh nghiệp và có chút thắc mắc trong việc đặt tên. Tôi có thể hỏi thày để có thêm thông tin được chứ?
      1. Trùm online
        Trùm online
        Thày nhắn riêng hộp thư mình là được nè.
        28/5/21
    3. Yukianesa
      Yukianesa
      Tales of Arise mới công bố E3 năm nay
    4. khachma2004
    5. ™ThiênBảo
      ™ThiênBảo
      Hic xa quá, từ bên e qua rạp mất 40 phút :(
    6. ™ThiênBảo
      ™ThiênBảo
      Rạp ở đường gì thế ông ơi?
    7. Platina Monk
      Platina Monk
      Ầy, có gì đâu, tớ cũng chỉ là đọc lại ở chỗ khác thôi ;).
    8. THINHRAZOR21428
    9. dark_dragons
      dark_dragons
      Thì bọn lều báo vịnh vào đó chứ đâu :))

Thấy hễ cứ vô ý làm hư hỏng tài sản người khác với số tiền to thế là bị vào tù rồi :))
    10. diaojay
      diaojay
      Cảm ơn bạn Trùm . Hy vọng nếu có thời gian , bạn hãy chia sẽ 1 số câu chuyện về nghề nghiệp bên b50. Những trường hợp phổ biến , đơn giản để mọi người hiểu thêm về luật pháp nhé . Thân
    11. diaojay
      diaojay
      Cảm ơn bạn đã reply . Mình giờ cv đang rảnh nên muốn tìm hiểu vài bộ luật cơ bản như dân sự , hình sự , hôn nhân... để xóa mù luật pháp . Khổ nỗi càng đọc càng quên . Nd chính thì nhớ được nhưng khổ cái là nếu gặp chuyện hoặc giao tiếp bth hoặc lý sự cãi cùn . Phải nói đầy đủ theo kiểu luật này theo nghị định bao nhiêu , cơ quan nào , thủ tướng nào, ngôn ngữ đúng style luật pháp.. để người ta tin ,người ta ko cãi được thì khó quá . Nhất là ngôn từ ấy .Giờ mình đọc rồi ghi chép những gì cảm thấy cần vào 1 quyến sổ , ngày ngày lôi ra tụng ,học thuộc lòng .
    12. diaojay
      diaojay
      Bạn Trùm cho mình hỏi cách bạn học thuộc các nghị định , bộ luật , thông tư như thế nào vậy ? Phương pháp học ra sao để nhớ lâu và nhớ chính xác . Một ng dân bth , ngoài luật giao thông thì cần biết tối thiểu những bộ luật nào trong cs hàng ngày ?
    13. Madoi2010
      Madoi2010
      ko biết bác ơi. năm ngoái có bác up lên, mình save lại, hình như chỉ 2 tấm Uncen à =((
    14. Tia Sáng
      Tia Sáng
      Nên viết chút ít giật giải đi, bằng không GVN mà đem trả lại giải vì thiếu nhân tài thì sẽ nổi tiếng đó :-". Ông chém gió giỏi mà, bới chút thời gian rảnh để viết chút giải trí mà kiếm giải thưởng :">.
    15. Tia Sáng
      Tia Sáng
      Ê mi viết truyện xong chưa, sắp hết thời gian mà chưa có cái nào được cả, tham gia lấy giải đi nào :">.
    16. castlevania_X
      castlevania_X
      vậy bạn liên lạc với những ai học luật ở GVN rồi làm một kèo cho xôm nhé, mình ko biết nhiều lắm :D
      có gì cứ gửi mes cho mình nhen
    17. castlevania_X
      castlevania_X
      Mình k34, bạn k bao nhiêu thế? Bữa nào tụ tập dân luật trong đây đi cf 1 bữa đi :D
    18. castlevania_X
      castlevania_X
      Đi mãi cái GVN cũng tìm thấy được 1 người học luật :))
    19. Triệu Mẫn
      Triệu Mẫn
      Xem trong topic cũng có người phân tích rùi, mình ko nói thêm nữa.
      Mình không cay cú chính quyền, mà chỉ không hài lòng 1 số người nắm giữ chức quyền biến chất thôi.
    20. Triệu Mẫn
      Triệu Mẫn
      http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2012/03/an-tu-cho-cong-an-bao-ke-o-nhom-mai-dam/
      Trong bài báo chỉ nói tóm gọn thế này
      Nguyên phó trưởng công an thị trấn Nam Đàn (Nghệ An) đã "phù phép" gái mại dâm từ 14 thành 16 tuổi và được chủ nhà nghỉ "chiêu đãi tới bến".
      Nhưng ông cũng hiểu rằng thực tế chắc chắn ko phải 1 lần, cho dù tổ chức này hoạt động 1 năm đi nữa, thì chả lẽ trùm bảo kê không lui tới thường xuyên, tối thiểu 1 tháng cũng vài ba lần, vài ba lần cũng có 1 lần bắn. Vậy cả năm cũng hơn chục lần rùi đúng ko?
      Mà ông ta bị xử vậy cũng nặng rùi, theo tui thì người có nhân thân tốt thì chỉ nên xử phạt là kiểm điểm nội bộ là đủ rùi
  • Đang tải...
  • Đang tải...
  • Giới thiệu

Chữ ký