Hỏi đáp, bàn luận về Final Fantasy VIII [8]

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi king_dragontb, 26/6/10.

1. squallphu

squallphu The Warrior of Light GVN Veteran

Vừa download free xong. cũng đang chơi lại. chả thấy khác gì so với bản PS1 ngày xưa. đương nhiên bỏ qua đồ họa. thêm 1 số tính năng tạm gọi là hack nhưng ko dùng.
    FF8 quá dễ mà.

2. lamcuong83

lamcuong83 Youtube Master Race

Bạn nào hướng dẫn mình dùng cái hyne trong ff8 được ko, muốn chơi lại mà lười cầy quá.
    Mình dùng cái đó trong file save ở thư mục trong bản cài thì ko có tác dụng. Mà sử dụng file sace trong document/steam thì bị xoá luôn file save đấy trong game.
    Các cao thủ chỉ giáo mình với

3. Cicada

Cicada Mr & Ms Pac-Man

Mình có một tool nhỏ tự viết để hack full item, full magic với chỉ số của các nhân vật không biết bạn có muốn thử ko

Chỉnh sửa cuối: 26/4/20
  4. Judash137

Judash137 Donkey Kong

Không biết các bác đã biết chưa, đến giờ em mới mò đc 1 trò cày item spd up mà trên youtube chưa hề có hướng dẫn.
    Đấy là trong side quest khi gặp UFO (đĩa bay ngoài hành tinh), mình bắn phép nên 1 thằng phe mình có auto reflect ,
    -> trong lúc phép nó dội ngược vào UFO thì mình ấn nút để nhân vật chạy khỏi trận đánh,
    - > Nếu UFO chết sau 1 hit của phép và nhân vật chạy thoát đc ngay sau đó, thì mình vẫn nhận đc 1 cái Aegis Amulet và vẫn có thể gặp đc UFO tiếp.
    -> 2 Aegis Amulet = 1 speed up

Đây là cái farm chỉ số speed nhanh nhât hiện giờ, nhanh hơn cả đổi card Irvine.

Chỉnh sửa cuối: 6/3/21
    FFVIIIFan11 thích bài này.
  5. ark_ff9

ark_ff9 Mr & Ms Pac-Man

UFO có thể gặp liên tục vậy luôn à?

6. Judash137

Judash137 Donkey Kong

Gắn "no encounter" vào thì bác sẽ ko gặp quái thường mà chỉ gặp UFO ở đây nếu bác đã hoàn thành phần gặp UFO 4 lần ở 4 chỗ khác nhau trên bản đồ thế giới.
    Chỉ cần bác làm đúng như video để lừa hệ thống game tưởng là mình ko trực tiếp giết UFO.
    Bao gồm cả đoạn bỏ chạy thật nhanh trước khi nó kịp play cái animation chết thì sẽ coi như bạn chưa giết chết UFO và vẫn có thể tiếp tục gặp lại nó.
    Đang cày lỡ như đã để nó play animation chết thì load lại file save trước đó thôi thôi.

7. oneapple

oneapple Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Trick này cần lưu lại

8. HeroJAV

HeroJAV Cán Bộ Nguồn GVN Veteran

Tự hào chơi 20 năm ff8 nhưng chưa baoh gặp ufo !kojima