Hỏi đáp cho Final Fantasy VII [ 7 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. marheaven_1989

marheaven_1989 Youtube Master Race

Tui muốn chơi đua gà ở ff7 mà không đua được
    Muốn đua thì phải làm như thế nào
    Tui chơi tới đó máy cứ thoát ra ngoài
    cho hỏi đấy là do đĩa hay do máy
    mặc dù tui đã thay đĩa rùi ma ko được
    xin trả lời nhanh cho tui nhé

2. ffangel

ffangel Youtube Master Race

hì hì hình như chơi ff7 tên pc hay bị gặp trục trặc quá nhỉ, em chơi giả lập từ đầu đến cuối ngon ơ, chả có bị làm sao hết ^^ (đó là lí do em không giúp anh nhoccontoinghiep di qua cái khúc trượt tuyết được, máy nó chả hiểu em mở cái memcard nào nữa -_-)
    @ tinh yêu 36 kế: muốn đánh ruby thì không phải là khó nhưng nói chung là khá cực.
    Yêu cầu cần có:
    - w-summons
    - hades (rất quan trọng đấy)
    - knights of the round (hiệp sĩ bàn tròn ^^)
    - mime (3 viên càng tốt - luyện cho nó master rồi nó đẻ ra viên khác cho)
    - last attack (không nhớ là last hay là final nữa) kết hợp với phoenix.
    - nếu không có nhiều hơn 1 mime thì cố lấy mấy viên materia trùm nữa (làm nhiệm vụ thằng già buôn đồ ở Kalm í, chỉ cần đánh được cái con bay bay với cái con dưới nước (quên tên rồi -_-) là có được hết cả 3 viên hà)
    - lev 99 (không bắt buộc, lev 80 cũng đc) nhưng phải: hp 9999 mp 999 (quá dễ mà)
    * trước khi đấu: tự tử 2 thằng
    * vào trận đấu: sau khi ruby cắm 2 tay xuống đất, cứu sống 2 thằng tự tử, dùng
    w-summon gọi cả hades và KOTR ra cùng 1 lúc (tại vì hades sẽ làm cho ruby ngủ -> không chơi ultima sau khi dính KOTR nữa), sau đó cứ mime lại thôi (chú ý thỉnh thoảng nó tỉnh dậy táng cho vài cái thì nhớ bơm máu đó, đừng có mà ngồi đó coi TV, tay thì ấn giữ nút X chờ nó chít ^^)
    Vậy thôi. Đánh xong nó thì bạn có cái gì đó (quên tên rồi) để đổi ra gold chocobo (nhảm nhí thật, đến khúc này thì ai cũng có GC rồi chứ, lấy thêm làm gì nữa ko bít)
    @mar heaven: đọc lại mấy trang trước đi bạn, tôi nhớ là có ai đã giải đáp thắc mắc cho vấn đề đó rồi.

3. marheaven_1989

nè mấy bác có biết save ở ff6 ko
    chỉ cho tui với
    chơi trên giả lập đó

4. marheaven_1989

nè mấy bác có biết save ở ff6 ko
    chỉ cho tui với
    chơi trên giả lập đó
    Thế ở đâu có bán ff7 chơi bằng giả lập vậy , chỉ cho tui với nào
    tui chỉ thấy có bán ff7 trên pc thui
    trên giả lập thì có mấy đĩa thế

5. Dương 4444

Dương 4444 Mr & Ms Pac-Man

Giả lập có 3 đĩa , chơi trên EPSXE 1.52 là đc , có cần ko , tui up cái phần mềm đóa lên :))

6. Ga CN

Ga CN Mr & Ms Pac-Man

Chỉ cần một viên Mine đuợc rồi , còn một đứa đứng mà xài megalixir chứ , ko lấy đâu ra MP xài liên tiếp KNOR với Hades đuợc . Cũng ko cần lev cao lắm , chỉ cần có hơn 500 MP là đuợc , chỉ cần đủ một phát KNOR+Hades , sau lại bơm mà .
    Viên bạn nói là Final attack , gép cùng với phoenix. thì ko bao giờ chít , hì hì .
    KO bít có ghép All với Master Summon đuợc ko nhỉ ??

7. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Ghép All với summon thì có tác dụng gì vậy =)) , có cái summon nào không dính được tất cả à =))

8. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A GVN Veteran

Zack có phải là bạn trai cũ của Aeris không nhỉ?Mình thấy lúc Aeris hỏi Cloud rằng hồi đi lính anh thuộc cấp bậc nào,Cloud trả lời là hạng nhất(First Class).Nhưng lúc đó hình như thằng Cloud nó nhầm lẫn nó với Zack thì phải?Cộng thêm chi tiết trong FF7AC lúc cuối linh hồn Zack&Aeris xuất hiện cùng nhau nữa nên mình mới đoán vậy.Theo các bạn có phải như vậy không nhỉ?

9. tieuquynd

Zack có phải là bạn trai cũ của Aeris không nhỉ?Mình thấy lúc Aeris hỏi Cloud rằng hồi đi lính anh thuộc cấp bậc nào,Cloud trả lời là hạng nhất(First Class),rồi Aeris nói"giống bạn trai cũ của tôi".Nhưng lúc đó hình như thằng Cloud nó nhầm lẫn nó với Zack thì phải?Cộng thêm chi tiết trong FF7AC lúc cuối linh hồn Zack&Aeris xuất hiện cùng nhau nữa nên mình mới đoán vậy.Theo các bạn có phải như vậy không nhỉ?

10. tieuquynd

Zack có phải là bạn trai cũ của Aeris không nhỉ?Mình thấy lúc Aeris hỏi Cloud rằng hồi đi lính anh thuộc cấp bậc nào,Cloud trả lời là hạng nhất(First Class),rồi Aeris nói"giống bạn trai cũ của tôi".Nhưng lúc đó hình như thằng Cloud nó nhầm lẫn nó với Zack thì phải?Cộng thêm chi tiết trong FF7AC lúc cuối linh hồn Zack&Aeris xuất hiện cùng nhau nữa nên mình mới đoán vậy.Theo các bạn có phải như vậy không nhỉ?

11. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

mình cũng chưa bao giờ nghe đến thông tin này nên không rõ cho lắm , mà sao bạn lại post 3 bài liên tiếp có nội dung giống nhau thế , nếu có nhầm lẫn gì thì mau nhờ mod del dùm 2 bài đi nếu không là bị xem là câu bài đó .

12. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Chính xác là vậy đó. Chi tiết này rõ ràng mười mươi rồi còn gì. Sao toàn tui trả lời không vậy? Chả ai trả lời thắc mắc của tui gì hết? Nguồn gốc của quái vật trong ff7 là gì?

13. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Trước thì thằng Zack là 1st nhưng sau thì nó chết nên chắc Cloud lên 1st , xem FF 7 last order là biết . Đoạn cuối Zack bị head shot chết thảm ghê , nhảy ra cứu thằng Cloud mà lại dơ đúng đầu ra để che :o .
    Zack bạn trai của Aeris là đúng rồi .

14. Ramza_000

Ramza_000 Youtube Master Race

Sao lại thế ông ơi .Zack trước đây đúng là SODIER(First Class) còn Cloud thì chỉ là lính quèn .Sau này do trí nhớ bị đảo lộn nên Cloud nhầm tưởng trươc dây mình cũng la 1 SODIER như Zack .Thật ra tất cả đều chỉ là nhưng kí ức của Zack ma Cloud con nhớ được.

15. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

Xem FF7 last order đi , chiếu cảnh Cloud đang làm việc cùng Zack , lúc đấy đang bị thương được Zack bảo vệ . Đến chỗ Sep giết mẹ , đốt làng nó cả đánh Tifa bị thương ( nó tưởng Tifa bị chết rồi cơ ) Cloud nhảy ra đánh Sep kinh phết đấy , lúc đấy nó cũng giỏi rồi không phải lính quèn đâu .

16. marheaven_1989

eeeeeeeeee Duong 4444 gửi cho tui phần mềm đó đi
    càng nhanh càng tốt nhé
    chỗ nào bán ff7 chơi bằng giả lập vậy

17. Ramza_000

Ramza_000 Youtube Master Race

Đoạn mà ông nói trong FF7 đầu tiên cũng nói đến nhưng mà thực tế Cloud chỉ là lính quèn được đi theo làm nv với Zack va sephirot cho nên khi trở về làng Cloud ko dám gặp Tifa bởi vì Cloud cảm thấy xấu hổ vì ko thể thực hiện được ước mơ trở thành 1 SODIER (ước mơ đã thổ lộ với Tifa khi anh chàng chuẩn bị rời làng đến Midra nhập ngũ :D )đấy là tất cả những gì nói đến trong FF7.Ngoài ra thì tôi ko biết.

18. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

ê, cái con weapon bị khẩu súng bắn chết ý mà, trông nó đẹp ghê ha, nó tên là gì thía? Có mạnh không vậy?

19. Croton

Croton T.E.T.Я.I.S

ông đánh thắng nó rồi thì mới nhìn được cảnh nó bị khẩu súng bắn chết chứ =)) g j jkk l ;g y oi yu ỳ juuh j hhj j

20. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

Không, cái con ở bờ biển bị khẩu súng thần công của bọn kia bắn chết cơ, con bị bắn bay đầu sau khi tạo ra một lỗ cho Tifa thoát ý, sau này có gặp lại con đó ko?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.