[The Sims 2]Thảo luận và giải đáp các thắc mắc ver 2.

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Girl, 18/5/12.

1. NangDiepAn

NangDiepAn Youtube Master Race

cảm ơn bạn nhé :cuteonion41:

2. NangDiepAn

NangDiepAn Youtube Master Race

Mọi khi vẫn bình thường nhưng tự nhiên hôm nay vào nhà xem thì toàn bộ objects mất hết không rõ nguyên nhân :'((, gần đây mình cũng chẳng tải hay làm gì ảnh hưởng cả.
    Ai có thể chỉ mình khắc phục không? Giờ mà set up lại căn nhà thì hơi nản :(((

3. ericos

ericos Zsukala Moderator GVN Veteran

Lỗi này chưa gặp bao giờ, nếu ko hề làm gì mà vẫn bị thì thua ! :::^^::: chịu khó xây xong pack lại thanh file package lot. cho chắc

4. Rinne Yuu

Rinne Yuu Youtube Master Race

Mọi người ai giải đáp thắc mắc cuả mình được không ạ?

Mình chơi The Sims 2 cài đầy đủ bản và đang chơi ở map Pleasant. Theo mình biết thì một Ma cà rồng muốn cắn (bite neck) một sim khác thì phải có một mối quan hệ tốt. Chứ kiểu người qua đường mà nhào vô cắn nó chửi cho. Với cả bản thân sim mình là một ma ca rồng muốn cắn sim không quen cũng không được.
    Ấy vậy mà hôm rồi mình dắt con sim A của mình đến Downtown chơi thì thấy một con MCR dạng npc vì nó mặc đồ khác biệt. Cái nó đi khắp cái lots đó cắn tùm lum người hết trơn. Rồi xong một con sim B khác của mình tạo (nhưng hiện tại không chơi gia đình đó) xuất hiện ở lots cùng sim A mình đang chơi. Sau một hồi trò chuyện xã giao cái con MCR kia cắn con sim B của mình. Nhưng sim B mình đâu có quen biết gì con kia đâu.
    Mà cứ mỗi lần đến Downtown chơi là mấy con MCR đi cắn người từa lưa, đến độ giờ đi xung quanh toàn là MCR. Mà chơi ở StrangeTown hay khác cái vùng khác thì chả có vụ này.

Hay đại dịch MCR bùng phát rồi

ericos thích bài này.
  5. ericos

Downtown là khu vực được thiết kế để tô điểm cho sự hiện diện của ma cà rồng trong game, lot ăn chơi về đêm mà. Nên tuần xuất xuất hiện của bọn nó nhiều ở đó. Mấy còn NPC nó làm cho game nhìn vui và nhộn nhịp và vì là NPC nên nó ko qua các bước như khi mình chơi đâu, điển hình là sims bạn chơi già đi trong khi các con sims khác trong town vẫn y nguyên như cũ không hề già đi, dù nhà bạn chết cả 2 3 đời rồi thì bọn nó vẫn forever21
    =))

6. Rinne Yuu

Mà thấy ngộ ghê đó giờ chưa thấy tình trạng cắn từa lưa vậy luôn. Cả sim mình chơi cũng không thoát nổi. Hồi đầu chỉ nghĩ là nó chỉ cắn mấy NPC xung quanh thôi chứ tuyệt nhiên không động đến nhân vật chính =)). Ai dè cũng chung số phận :))
    Hồi ấy tìm mỏi mắt, làm đủ mọi cách cưa cẩm hẹn hò nịnh nọt để nó cắn mình, giờ thì không làm gì cũng cắn

7. Rinne Yuu

Mà huhu, mình đang chơi thì con pet của mình cắn lộn với một con chó khác. Nó bị cắn te tua xong sợ quá bèn cắp đít bỏ chạy đi mất. Hệ thống báo Pet Ran Away, mình khóc tiếng mán luôn :((.
    Bèn vội tới điện thoại để báo mất tích mà đợi từ chiều giờ chả có tăm hơi gì.

8. ericos

=)) lúc mình chơi vợ sims của mình vì ghen mà bỏ nhà đi mất nữa kìa, nhưng lần đầu mình biết Pet cũng bỏ đi nữa đó

9. Rinne Yuu

Thế nó có về hong hay đi luôn ông ơi :((

10. ericos

Hình như lên computer tìm xin nhận nuôi thú thì con thú bỏ đi nó ở trong đó đó

11. goodnight3rd

goodnight3rd Youtube Master Race

Cho tớ hỏi là chơi The Sims 2 Ultimate trên Win10 làm sao để không bị crash ạ?

ericos thích bài này.
  12. ericos