Đơn xin phép

Thảo luận trong 'Dynasty, Samurai & Orochi Warriors' bắt đầu bởi nguyentuananh_9x, 25/11/19.

1. nguyentuananh_9x

nguyentuananh_9x Mr & Ms Pac-Man

Sắp tới e có dự định lấy các bài wiki bên box mình để up lên fanpage fb hội yêu thích game koei để thu hút thêm fan vì vậy e xin phép các bô lão như Hee19 . Lý Thanh Chiếu . Duy Goby. Ngàn năm đói cho phép e copy các bài ở box wiki đăng lên fanpage đó e hứa sẽ ghi nguồn đầy đủ
    Xin cảm ơn !

2. Hee19

Hee19 Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Ủa, page đó đâu phải trang của bạn nhỉ ?

3. nguyentuananh_9x

Dạ e mới xin làm biên tập viên để up thêm bài cho sôi động ạ

4. Hee19

Mình đánh giá cao sự ngỏ lời của bạn. Nhưng mà... tại sao chủ page ko hỏi mà lại là bạn :2onion60:
    @Tiểu Di @El Villano @LýThanhChiếu vào xem xét nhé

5. nguyentuananh_9x

Dạ cái đó là ý kiến của e và e cũng bàn với chủ trang rồi ạ . Chủ trang thì chuyên up thông tin mới về các dòng game còn e chuyên up mấy bài như wiki hoặc lịch sử về các trận đánh trong game ạ

6. Tiểu Di

Tiểu Di DuyGoby Moderator

Duy thì đương nhiên không từ chối sự ngỏ lời này rồi, nhưng sợ sẽ cực cho bạn thôi, vì giao diện trên Forum so với FB là hoàn toàn khác nhau. Forum có nhiều chức năng giúp các bài ency được trình bày thật sinh động và đầy màu sắc, còn FB thì có cấu trúc đơn giản và giới hạn hơn, đôi khi sẽ làm người ta bị rối trong việc đọc bài.

Cho nên khi sao chép tài liệu từ đây qua đó thì phía bạn phải sắp xếp, chia đoạn, thêm icon, hình ảnh, trình bày sao cho thật ổn, khéo léo tỉ mĩ và mãn nhãn nhất có thể nhé.

Đề cử: Đối với những nhân vật đã xuất hiện quá lâu, lượng thông tin cần tiếp nhận sẽ lớn hơn nhiều (như lịch sử, trong game - ngoại hình, tính cách, quan hệ, vai trò từ phần 1 tới phần 9), thì nên chia ra làm 2-3 phần nếu được nhé. Phía bạn nên xem xét là có cần lập luôn 1 album hay không.

Và một điều khó khác nữa là các bài ency ở đây đều được update thường xuyên, có khi sẽ khác so với ban đầu luôn. Ví dụ, hôm nay bạn sao chép đoạn DW6 - Zhang He từ đây qua đó, nhưng hôm sau Duy lại lên đây sửa thêm vài chỗ ở đoạn đó nữa, mà ở bên đó bạn không cập nhật lại kịp thì nó cũng sẽ gây ra một sự không đồng nhất. Và sắp tới team cũng sẽ update thêm vai trò của các nhân vật trong DW9 - WO4 nữa...

Nên ở khâu này thì bạn phải thường xuyên theo dõi để theo kịp tiến độ của page nhé.

1 cái quan trọng nữa là hãy để lại tên người viết bài gốc và link của Forum nhé: http://forum.gamevn.com/forums/dynasty-samurai-orochi-warriors.122/

Nói chung ngỏ ý rồi thì mình sẽ cho phép thôi, nhưng bên bạn phải thao tác cho thật ổn những chỉ tiêu mà mình đã đề cập ở trên đấy. Nói chung là mình duyệt, nhưng chưa đủ, vì còn phải chờ sự thống nhất của @Hee19, @LýThanhChiếu@El Villano nữa mới được nha. 3 người có đồng ý hay không thì cho ý kiến nhé.

7. nguyentuananh_9x

Dạ vâng hqua mình có thử 1 bài rồi công nhận bố cục của forum và fb khác nhau nên nhìn trên fb rất dài và khó đọc có lẽ những bài tiếp theo mình sẽ cố lọc ra những ý chính để cho bài ngắn gọn dễ đọc hơn . Cảm ơn bạn vì đã góp ý ạ

8. Hee19

9. nguyentuananh_9x

Ko biết mấy huynh có đồng ý ko nhưng e vẫn ghi tác giả với nguồn cẩn thận rồi ạ chắc anh Hee có ngó qua rồi nhỉ

10. KennedyHua

KennedyHua Youtube Master Race

Hix !! lâu ngày ko online, quên mất pass cho nick Lý Thanh Chiếu rồi !!! Mình có đọc trên fb rồi; thấy format nó ko hợp, bạn nên xem lại cách post bài xem.

11. nguyentuananh_9x

Vâng a có thể cho e xin fb để thảo luận 1 chút về cách post bài ko ạ chứ e nhìn cũng ko ưng mắt lắm

12. El Villano

El Villano Ngàn Năm Đói Moderator GVN Veteran

Ây dạo này con nhỏ bận quá chỉ vô mỗi box thể thao, nói chung là không có vấn đề gì cứ làm tới đi :7onion51: