Hỏi đáp và thảo luận về MODs Shogun 2 Total war

Thảo luận trong 'Workshop' bắt đầu bởi Hiroshii, 23/4/11.

1. dragonbabe9x2

dragonbabe9x2 Legend of Zelda GVN Veteran

mình vừa down cái mod all clan về mà khi chạy nó bảo vào clan chokosabe rùi cứ thế chơi thôi mà thử đi thử lại ko dc. ai biết cách chỉ mình với
    còn nữa, sao mấy mod cần cho file sprit vào là mình lại bị crash nhỉ? mod cũ cũng vậy, cứ cho file sprit vào %appdata%... là lại bị

Chỉnh sửa cuối: 20/2/13
  2. WonderFarm

WonderFarm T.E.T.Я.I.S

K biết ông nào còn xài cái Vastator Unit Style 1.3 ko với lại cái Darth Mod nữa, up lên đây giúp tôi luôn nhé vì vào trang twcenter k dc, chả hiểu thế nào mà IP bị ban :|.

3. nhinhonhinho

nhinhonhinho Leon S. Kennedy GVN Veteran

Thì đổi IP mà vô =.=

Còn IP bị ban có khi bác trùng IP với thằng spammer mới bị ban hôm qua

4. legenlong

legenlong Youtube Master Race

Làm sao để cài Mod vây, mình xài key bản quyền của Treams. Và có cái mod nào có mấy con tướng xin không AD. Vd như Sanada Yukimura, Akechi Misuhide, Honda Tadakasu... Mình chơi 2 năm rồi mà chả thấy con nào hết. chơi đến 1600 rồi tự Win luôn

5. hunggc

hunggc Mr & Ms Pac-Man

Mod extended_campaigns không hoạt động trên bản mở rộng Rise of the Samurais! Em cài bản gốc, vừa rồi cài thêm bản up all patch + Rots. Vào xem thì Sh2 gốc vẫn có tác dụng, còn bản Rots thì không. Đó là em xài bản kết hợp "MOD_monthly turn_and_extended years v1.0", còn mod extended_campaigns thì khi vào chỉ còn 1 clan!!! Bác nào biết nguyên nhân xin chỉ cách khắc phục.

6. huyetmalk

huyetmalk The Warrior of Light GVN Veteran

có mod nào bỏ thời gian chờ turn ko nhỉ :(,mỗi lần qua turn mình phải alt + tab ra ngoài đọc truyện tranh ==

7. lehai4289

lehai4289 Youtube Master Race

sao trong unit-tables sao không thấy mấy thằng lính cùi ashigaru ta, mình muốn chỉnh giá tiền mấy thằng lính quèn của oda xuống mà tìm không thấy

8. wormnhoc

wormnhoc Youtube Master Race

con` cao nhan nao ko cho mnih muon cai acc cua twcenter voi. Dang ky mai~ ma chua dc gui mail

9. Reus

Reus Youtube Master Race

mấy cái mod này thì dùng thế nào hả mấy bác :(

10. namgk92

namgk92 Youtube Master Race

Có bác nào ở đây chơi được cái Mod Morningsun 2.0 giúp em với
    em dowload mod từ cái này về
    http://www.twcenter.net/forums/show...-gt-Download-lt-lt-lt-Morning-Sun-Version-2-0
    sau đó dowload luôn cả 8 cái file trên steam về nữa https://steamcommunity.com/workshop/filedetails/?id=294977787
    bỏ hết tất cả các patch dowload về bỏ và vào data rồi
    sau đó vào game đc ntn
    nhưng lúc bắt đầu chơi thì đến đây lại bị đứng game chờ cả tiếng đồng hồ cũng ko vào được :(
    bác nào chơi đc rồi giúp em với cắn răng mua game bản quyền về chỉ để được đích thân đưa Nhật Bản làm bá chủ Đông Á 1 lần thôi mà ko được :(

Xin bê nguyên câu hỏi sang đây ạ
    Còn cái mod morningsun v1.0 thì cứ load hay save game thì bị crash ra ngoài ạ ai đã từng chơi thử 2 cái mod này thì giúp em vs :(
    http://www.twcenter.net/forums/show...-gt-Download-lt-lt-lt-Morning-Sun-Version-1-0

Knight of Darkness thích bài này.
  11. AquitaineKingdom

AquitaineKingdom Youtube Master Race

Có bác nào có file mod 1 turn unit trong Shogun 2 koho6ng vậy? Cho em xin với