[PC] The Witcher 3: Wild Hunt

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi death_evil_91, 11/5/15.

1. an133334

an133334 C O N T R A GVN Veteran

Cài lại win thì registry (khóa đăng ký) hệ thống nó đổi, windows ko nhận dạng được vị trí của game nữa nên chạy cái file .reg( chứa khóa đăng ký cài game nơi mình chỉnh) thì nó sẽ nhận dạng lại được, lý thuyết là thế chứ cũng chả bị nên ko biết là được ko, ko thì cứ cài lại game, chả mất bao nhiêu thời gian

2. Hoursea

Hoursea Mayor of SimCity GVN Veteran

Hi các bạn mình muốn tải trò này về chơi.
    Tải bản cài FLT và bản 1.08 là đủ thôi đúng ko? Cái 1.08 nó nói là cần FLT. Nhưng ko nói là cần các update trước hay ko.
    1.08 2G đó. Theo các bạn đã đủ chưa hay phải up các patch trước nữa?

3. g.a.u

g.a.u Mayor of SimCity GVN Veteran

lại downgrade =))

1.05

4. kolia1988

kolia1988 Mr & Ms Pac-Man

Bản 1.08 có vẻ lỗi hơn thì phải =.=.. Ard bắn vào địch chậm mấy giây mới ngã, có khi chả bị làm sao, ngựa thi thoảng ko gọi được hay npc ko tương tác đc -,-. Mà chơi cảm giác giật hơn ko mượt bằng bản cũ.

5. lifesyle

lifesyle Marcus Fenix, savior of Sera GVN Veteran

Mình còn dùng 1.03 này , cứ chăm chăm up lên newest xong bug tùm lum rồi chửi ... Cứ bản nào stable thì chơi thôi . Thấy gần như bản nào mới ra cũng bug tá lả , rồi vài tuần sau lại fix rồi lại patch mới lại bug .

Ấy thế mà ra patch mới lại cứ cắm đầu up lên , mấy bạn masochism ếu tả đc...

6. debutant726vt

debutant726vt Youtube Master Race

Sau khi update patch 1.08 hình như tất cả unique sword của mình đều có Level requirement =1, stats thì như stats của mây thanh kiếm cho đầu game :((. Mình đã thử xoá đi cài lại nhưng vẫn không được (không dùng mod nào hết). Có ai bị như vậy không :((

Chỉnh sửa cuối: 11/8/15
  7. kolia1988

kolia1988 Mr & Ms Pac-Man

Căn bản đọc mấy tính năng mới cộng dlc alternative look ham quá mới up, chứ ko mình cũng để bản cũ chơi ổn định hơn, mấy bác này ra patch sửa đc cái này thì lỗi cái khác.

Thôi chúc mừng bạn, kiếm bạn đã bị nerf giống như skill rồi, thử craft lại lên dần theo cấp độ chắc đc đấy.

8. ChaosStubbs

ChaosStubbs Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

Firestream xịt vui thế mà ko biết bao giờ mới đc buff lại:(

9. hungkhoia10

hungkhoia10 Youtube Master Race

bạn có file TW2 không cho mình xin với ( game +việt hoá) thanks!

10. fridaymarch13th

fridaymarch13th Youtube Master Race

Mới làm xong cái video Vietsub + Lyrics cho bài The Wolven Storm - Priscilla's Song. Mời các bác vô... ném gạch :(tv)

Chronos thích bài này.
  11. hungkhoia10

rất mong các bạn nào có lòng hảo tâm hướng dẫn mình cụ thể cách chơi bài trong the witcher 3 với, mình chả biết gì về vụ này.:-(||>'@^@|||:(( Xin cảm ơn.

12. decepticon

decepticon Mr & Ms Pac-Man

Giờ điên điên dở chứng đi dịch hết mấy quyển truyện witcher. Gần xong Blood of Elves rồi. Mà chả biết dịch ra cho ai đọc. Cứ coi như là rảnh rỗi giết thời gian đi vậy.

13. Forever_HN

Forever_HN A ways away

Cái bài gwent này đơn giản chỉ là quăng bài điểm to ra so, thằng nào cộng lại nhiều điểm hơn thì thắng thôi. Mỗi trận 3 ván, thắng 2 ván là thắng trận.

Trong bộ bài có 3 loại bài, bài quái thường, bài hero và bài special. Bài quái thường thì nói chung là...thường, một số quân bài có skill hồi sinh, tăng điểm, spy hoặc huỷ bài....đối phương. Bài hero cũng giống bài quái thường nhưng thêm skill bất tử, không bị ảnh hưởng bởi các skill của các lá bài khác. Bài special là bài không có điểm, dùng để thay đổi môi trường bàn đấu, huỷ bài, tăng điểm, lui bài....Ngoài ra trong bộ bài còn có lá bài leader (leader card) có khả năng đặc biệt duy nhất một mình nó có, nhưng có một số lá leader card skill rất phế :1onion75:

Đặc biệt nên chú ý các lá bài có skill spy, thêm 1 lá spy lên bàn đối phương sẽ được rút thêm 2 lá từ bộ bài vào tay mình, cái này rất quan trọng vì chơi gwent thằng nào cầm nhiều bài hơn thì có khả năng thắng cao hơn, nhất là nếu bộ bài có nhiều lá mạnh.
    Chiến thuật chơi thì đơn giản nhất là cứ dùng một ván để dụ đối phương tung bài ra thật nhiều rồi thắng 2 ván còn lại là xong :1onion75:

14. Chronos

Chronos Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

Đã lỡ làm vietsub thì sao không việt hóa bài hát lun bác . Thấy nó dịch bài này ra mấy ngôn ngữ lun mà :)) . Vd câu đầu : "Nhứng vết sẹo bấy lâu đang chờ mong được vuốt ve "" đê liên kết tình ta mặc cho mưa giông bão " :))

15. kratoshn

kratoshn T.E.T.Я.I.S

Bạn up lên đi, hay inbox cho mình, mình thích đọc mà english ko tốt lắm.

16. hungkhoia10

4 cái Witcher Gear ( theo thứ tự
    GRIFFIN, FELINE, URSINE, WOLVEN ) thì có tác dụng như thế nào vậy?, hình như bộ Ursine tăng khả năng bảo vệ và giảm tốc độ phục hồi stamina không biết phải không, còn bộ Wolven lấy ở đâu vậy các bạn (4 cấp độ luôn). Thanks!

17. Chronos

Mình chỉ biết bộ feline tăng % attack power khá khủng , mặc nguyên set có khi lên đến 30% . Còn vị trí mấy bộ giáp thì lên youtube đánh The witcher 3 ( level gear ) ( tên gear ) location là có hết . Level gear thì có 4 cấp Normal , enhanced , superior , mastercrafted

18. Vinny

Vinny Dragon Quest GVN Veteran

đệt sao cái game này nó nhiều Q thế trời , game dài vãi :7cool_extreme_sexy_ . lv 22 còn đang làm Q phụ lv 12

19. mazhzil

mazhzil Mayor of SimCity GVN Veteran

nếu xác định làm hết Q sẽ ngốn kha khá thời gian, 1 vấn đề nữa của game k biết 1.8 giờ đã fix chưa nếu out lvl làm Q như bạn 22 làm 12 sẽ không có exp. chỉ trong khoảng 5 lvl thôi thì phải

Vinny thích bài này.
  20. Chronos

Hình như chưa fix , cơ mà đừng để out level main quest là được vì main quest cho khá nhiều điểm kinh nghiệm . Nhớ có lần làm nv phụ trầy trật mà có được 150 exp , chuyển qua main quest nói chuyện với thằng npc xong được nhận 400exp :))