[Chúc chít-Chụt chịt]Em yêu quốc tế thiếu nhi và cách tạo ra trẻ em

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi DkLx, 27/5/13.

1. em_la_ga

em_la_ga Legend of Zelda

Tay Faker rắn ghê,bàn tay sinh ra để gõ QWER

Mình fan cuồng cmnr,thế mà cứ chê mấy đứa cuồng Kpop :">

2. ThunderChief

ThunderChief Sam Fisher, Third Echelon Agent GVN Veteran

QTV mấy lần xem nó stream khuya thua liên tục nhọ vcl :)), cơ mà đánh giải thì khác hẳn hoàn toàn.

3. redclock

redclock Space Marine Doomguy GVN Veteran

4. Manchester Red

Manchester Red Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

QTV top 1 idol VN rồi, khuya nào cũng có hẳn 5 tới 10 ngàn thanh niên háo hức xem QTV stream

5. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

đêm nào cũng có cả ngàn thằng xem qtv sờ trym cơ à, bệnh hoạn vl :5cool_sweat:

6. Thủng Săm

Thủng Săm Mr & Ms Pac-Man

Stream mình cũng toàn đọc là sờ trym :))

7. ThunderChief

dạo này cctalk với csmtalk nổi lên quá rồi, dc nhiều người biết ... chứ hồi trước sofm này nọ stream cũng chỉ ~2k là cùng, virus cũng khoảng 1k ... nay virus nó stream lên tới 3-4k rồi thì mấy nhân vật nổi tiếng như QTV càng đông hơn :3cool_nosebleed:

8. ThunderChief

9. em_la_ga

em_la_ga Legend of Zelda

Đùa lại cái rào cản tuổi 18. CHỉ sợ sinh nhật 18 tuổi bố mẹ lại lôi con trai ra bàn chuyện tương lai nghiêm túc: " Con định làm gì sau khi giải nghệ?", "Chơi game suốt ngày thế thì sức khoẻ sau này thế nào,bây giờ con đã béo thế này rồi"," Cô dì chú bác hỏi thằng Sofm đang làm gì thì bố mẹ biết trả lời thế nào?"... Xong lại khiến em nó rén.Xã hội nước mình vẫn kỳ thị cái nghề này vcl ra,mong là Sofm vượt qua được.Nể mấy đứa này vl, dám theo đuổi đam mê ko sợ bị kỳ thị.Mình mà có khả năng như nó chắc chắn mình ko dám,cơ mà khả năng thì cũng éo có luôn nên cũng may

10. ThunderChief

chuyện gia đình thằng sofm thì phía quản lý FL có bàn với gia đình nó lâu rồi mà, xin cho nó tham gia team đấu giải này nọ đã dc gia đình ba mẹ nó đồng ý thì ngại gì nữa.

11. cross_rider

cross_rider Fire in the hole! GVN Veteran

Có đọc ko thế.Tuổi ko phải là vấn đề chính
    Chủ yếu là cái nơi em nó ra đi kìa ;))
    Cầm cái hộ chiếu đi đâu cũng bị kì thị,nhục như cẩu ;))

12. Trollolol

Trollolol T.E.T.Я.I.S

Nó đủ 18 tuổi cho kết hôn mẹ nó với 1 em Đài rồi qua bển theo diện... đoàn tụ gia đình mẹ đi cho rồi, éo thằng nào làm gì được. Nếu nó may mắn, tìm được "ẻm" là tình iu đích thực của đời nó thì quá mừng cho nó luôn. Thằng nào có ý định chọc gậy bánh xe, gato, áp đặt người khác phải chọn nơi ở/cách sống/cách cử xử/cách cống hiến cho gd-xh/cách thể hiện lòng yêu nước/... theo ý mình thì cho nó mất cả chì lẫn chài.

Mà có khi mấy thằng này cũng đang tính bài "mỹ nhân kế" -- gạ gẫm cho em nào đó gần nhà -- chứ chả phải vừa. Chúng nó chưa thấy quan tài chưa rơi lệ đâu -- bọn này toàn kiểu miệng nam mô... (nói đạo đức, truyền thống, lòng yêu nước, nghĩa vụ với gd-xh-... kiểu "mặt trời thì mọc vào buổi sáng/ công nhân nghành điếm thì hoạt động vào ban đêm" blah blah) nhưng bụng thì một bồ dao găm (tìm mọi cách để chọc gậy bánh xe, gato, áp đạt,..) không đó, đéo thể tin được bố con thằng nào.

Đối xử với bọn vô nhân tính thì mình cũng phải vô nhân đạo. [Trong trường hợp này thì] Phải như này: "I'd rather betray others, than have others betray me" -- Cao Cao.

:8cool_cool:

Chỉnh sửa cuối: 26/5/15
  13. LovelyVirut

LovelyVirut Waiting to respawn GameOver

Nhục hay không là do mình thôi bạn ơi , lúc nào cũng ôm tâm lý tự ti thì đi đâu cũng vậy cả thôi , kể cả ở VN vẫn nhục như thường . Mình có biết mấy thằng đi nước ngoài xong về VN chê bai kiểu người VN thế này thế nọ ở bên đó họ thế nọ thế kia , nói thật là mình thương chúng nó lắm ... còn bạn thì mình vẫn không biết thế nào !

14. redclock

redclock Space Marine Doomguy GVN Veteran

Thế ôm tâm lí tự tin thì đi được Đài à :cuteonion36:
    Nước mình là nước đang phát triển, lại gắn mác cs thì đa số nước khác gây khó khăn trong việc cấp visa là phải rồi.

15. LovelyVirut

Ý mình không phải là vấn đề visa bạn ạ !

16. cross_rider

cross_rider Fire in the hole! GVN Veteran

Bạn tự tin cứ cho là max level đi,ra nước ngoài bảo là người Việt Nam thì chúng nó vẫn khinh như chó thôi.Tự tin là việc của bạn,khinh là việc của chúng nó =)))

17. em_la_ga

em_la_ga Legend of Zelda

Tranh cãi vấn đề này làm gì,dù gì thì Sofm vẫn phải cố gắng đi,đó là nghĩa vụ và sứ mệnh thiêng liêng của em với Tổ quốc :1cool_byebye:

Còn dân Đài mình thấy có ghét dân mình đâu nhỉ? Trước học TIếng Anh nói chuyện với mấy đứa Đài qua Skype bọn nó biết mình Việt Nam ngay từ đầu mà chả sao,nói chuyện như bình thường. Lâu lâu ko thấy mình onl cũng gửi tin nhắn hỏi thăm,có đứa đánh LOL còn biết Sạigon joker =)),Đài cũng chứoi LOL nhiều như mình với Tàu khựa. Tất nhiên là dân mình cũng có phốt là hay trốn ở lại nên xin visa hơi khó,nhưng Việt Nam mình ko nổi tiếng thế đâu,chủ yếu bọn nó cũng chỉ biết mình qua chiến tranh VIệt Nam thôi,còn lại chả biết mẹ gì.

18. LovelyVirut

Nói thật với bạn nhé những thằng mình không quen biết thì kệ con mẹ nó , quan tâm chúng nó nghĩ cái gì làm gì , mình sống sao để bạn bè người thân yêu quý là được chứ cái bọn rẻ rách racist ấy chúng nó nghĩ mình thế nào cũng đc , miễn không ảnh hưởng đến mình . Người biết suy nghĩ họ chả bao giờ đem cái vấn đề dân tộc ra khinh nhau đâu bạn ạ , ở nước nào cũng thế thôi . Nghe bạn nói thế chắc bạn cũng là người biết suy nghĩ , cũng không đến nỗi để người khác khinh như chó đâu nhỉ ^^!

19. Thế Giới Ảo

Thế Giới Ảo Persian Prince

chuyển sang topic tâm sự rồi à :-?

mioNguyen thích bài này.
  20. Trollolol

Trollolol T.E.T.Я.I.S

============================
    === Chuyện cười vn: Vịnh Cam Đai

Một "thằng Tây" đến VN du lịch, gặp một bác xích lô hỏi đi đâu, tây trả lời: Toi thay vn co mot cai vinh rat la noi tieng va duoc quang cao o khap moi noi, toi muon den do chiem nguong ve dep cua no
    - Bác xích lô: Thế cái vịnh đó tên là gì?
    -
    Tây: Vịnh Cam Dai
    Sau một hồi hỏi han giải thích mà bác xích lô vẫn không biết cái vịnh đó là vịnh nào, Tây ta chỉ tay lên tường đánh vần: "Cam Dai Bay" (Cấm Đái Bậy)

(Không biết Saigon có nhiều "Cam Dai Bay" không chứ "một số nơi" thì nhiều vô kể =)) )

=============================
    === Câu chuyện thứ 2 (có thật)

Cách đây mấy tháng có hai đưa (một nam một nữ) liếm lưỡi (hôn) nhau ở bên xe Mỹ Đình (HN), rồi có đứa quay clip tung lên mạng. Mà hình như chúng nó dàn dựng làm clip câu view câu cá gì đó chứ không phải tình thật.

Các tờ báo lớn nhỏ liền lao vào cuộc bút chiến/bôi nhọ/chỉ trích nảy lửa -- đại loại: đó là một hành vi trái với... thuần phong mỹ tục vn :7cool_waaaht:

==============================
    ==============================

Tiểu tiện thì công khai, hôn nhau thì dấm dúi (chắc tại vì nó... trái với thuần phong mỹ tục). Đẹp mặt VCL

Chỉnh sửa cuối: 26/5/15