Heroes of the Storm - Alpha test -

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Moe~~~, 19/2/14.

1. thanhnamhp

thanhnamhp Legend of Zelda

Ngại vào test quá,rốt cuộc America hay Asia cái nào đỡ lag hơn vậy mọi người ?

2. Undersword

Undersword Legend of Zelda GVN Veteran

Đang main Tyrael này, chơi theo kiểu tank bruiser hoặc tank support nhé.:6cool_smile:
    ^Như nhau, chơi Americas đi.
    Mà đã chơi thì chuyển 1 cái là xong ngại gì phải test , test ping cũng có mất bao lâu đâu:3cool_angry:

3. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black... GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Sau này Wizzard dc port qua mà là nam thì vui :)) Mà skill của Wizzard mình nghĩ pvp khá thú vị đấy @.@
    Mà trò này mỗi khi địch cast AoE skill mình vẫn thấy AoE nó cast để né thì hơi kì nhỉ :| Đành rằng có một số skill khó né nhưng chú ý vẫn làm dc. Hay là do mình đánh quick match lvl thấp nên vậy? @.@
    Btw, hóng trẻ trâu Imperium dc port qua :))

4. acnhan12

acnhan12 Donkey Kong

Cho hỏi hiện giờ tập trung chơi ở sever nào?

5. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

Ukm mọi người thống nhất là chơi sv nào đây đọc mấy page mà mỗi nguời 1 ý

Mà cứ nghĩ đến game này lại thấy vui với thân thuộc :P

6. KhangPham

KhangPham Youtube Master Race

Hiện tại đang chơi tại server US ,nếu bạn vào có gì thắc mắc có thể hỏi mình trực tiếp biết đến đâu mình sẽ hướng dẫn đến đó

đầy là topic viết giới thiệu ,hiện tại đang tiếp tục viết hết phần giới thiệu sẽ đến phần chiến thuật đặc thù từng map ,control map lúc nào nên ăn merc ,lúc nào ăn boss, .......
    bạn vào link phía dưới để theo dõi bài viết mình sẽ cố gắng up từ từ và liên tục ,khúc đầu có lẽ hơi chán đối với một số bạn đã biết nhưng mình vẫn viết nhằm mục đích giới thiệu

http://forum.gamevn.com/threads/heroes-of-the-storm-open-beta-19-05-2015.1186370/

thanks ,hẹn găp lại ingame

lalasatalin thích bài này.
  7. Gokudera

Gokudera C O N T R A

Đồng chí bổ sung cho cái Blackheart's Bay vụ kiếm Doubloon đi kìa. Tất cả bãi Merc đều cho 2 Doubloons nên ghi chú vào luôn

À rồi thêm vào vụ âm thanh hoặc thông báo khi xuất hiện các Objective để các newbie khi chơi mà biết đường còn lần theo.

Thêm cả nếu đồng chí rảnh thì tính thời gian khoảng cách giữa các Objective từ lúc nó hoàn toàn kết thúc cho đến lúc bắt đầu lại :2onion58:

VD: Cái Dragon Shrine thì chắc nó tính từ lúc con rồng chết cho đến lúc 2 cái đền thờ khởi động lại

8. KhangPham

Giới thiệu và phân tích sơ với bạn về Tyrael để bạn tham khảo , 2 hình trển là Tyrael master skin của mình với tổng số trận đánh la 110 trận thắng 78 trận ,tất cả số trận đánh với Quick Match PvP và League Rank only

TYRAEL :
    Tyrael . Thành viên của Hội đồng Angiris . Thiên thần của Công Lý . Fallen Angel.

Tyrael đã chiến đấu trên các mặt của ánh sáng chống lại các thế lực của địa ngục cho thời xa xưa . Trải qua vô lượng kiếp Tyrael nghĩ các nguyên tắc của công lý chỉ là luật của Trời cao . Quan điểm này của tạo hóa đã bị tan vỡ một lần ông gặp các cư dân của Sanctuary , con người . Con người đã đẻ trứng của các thiên thần và ác quỷ giả mạo đã trở nên mệt mỏi của cuộc xung đột Eternal vô tận mà tiêu thụ tất cả các trọng tâm của cả thiên đàng và địa ngục. ( và đây là lúc khởi nguồn của series Diablo game phát hành bởi Blizzard )

Trong khi lúc đầu nhiều thiên sứ nhìn thấy nhân loại như một sự ghê tởm , Tyrael đã nhìn thấy tiềm năng tốt mà cư trú trong cuộc đua mới này . Tyrael sẽ dành nhiều thời gian của mình quan sát nhân loại, nhưng sự tương tác trực tiếp đã bị cấm bởi luật pháp của Thiên Đàng. Cuối cùng Tyrael sẽ đến để đối mặt với một trong những quyết định khó khăn nhất của sự tồn tại của mình khi nhân loại đã bị đe dọa bởi việc sinh sôi của trùm Prime Evil ( không ai khác ở đây chính là Mr.Diablo ) vào Sanctuary. Tyrael sẽ phải lựa chọn giữa sau luật pháp và cho phép các nhà lãnh đạo lưu vong của địa ngục tiêu diệt loài người hay can thiệp để cứu giúp nhân loại và quay lưng lại với một trong những lý tưởng trung tâm anh thân yêu nhất . Đó là quyết định này đã gây ra Tyrael để tìm hiểu ý nghĩa thực sự của công lý . Tư pháp đã không giữ một số người, luật lý tưởng cao cả, nó đã làm những gì là đúng .................

( viết cốt truyện của Tyrael đến đó thoai các bạn thích mình sẽ dịch và viết tiếp cho các bạn )

Cách chọn đánh Tyrael khi bạn quece quick match solo có nghĩa là bạn sẽ không biết đồng đội của bạn chọn gì ,điều này khi bạn ở lvl thấp bạn không cần quan trọng lắm cứ chơi cho quen tay với Hero mà mình thích ,khi bắt đầu lên đánh rank bạn sẽ phải nghiên cứu chọn lựa hero này cho team 1 cách chuẩn xác và có tính toán

Team 3-4 mele thì bạn nên là Hero tank Tyrael hoặc ETC vì sao ETC mình sẽ phân tích sau , mình tập trung vào Tyrael trong bài này trước

1 - Trước hết bạn phải luôn luôn ghi nhớ bạn là tank class tức khả năng chịu đòn nhiều hơn khả năng gây sát thương ,vì nếu không nhớ điều này sẽ dễ gây áp lực muốn kết thúc đối phương của bạn dẫn đến 2 trường hợp kéo cả đồng đội của bạn vào cái chết hoặc bạn đánh theo lối trade không cần thiết có nghĩa bạn chết đối phương củng chết ,cái này vô dụng vì chưa nói xp của bạn gain cho team = với xp bên kia sẽ gain đc mà có thể bạn chết vào lúc quan trọng cần chiếm golem, hay cần đi lụm coin ,lúc này bạn đang ơr trong nghĩa địa đơi hồi sinh có thể lên đến 60giây ở lvl cao.........
    2 - Mình viết hướng dẫn này dựa trên patch mới nhất vì bạn xem Youtube nếu không để ý có thể bạn đang xem clip up cách đây vài tháng hoặc năm ngoái ,đến thời điểm này có thể nói Tyrael dmg build đả bị giảm sau 2 lần patch Tyrael không còn như lúc đầu ,nhưng thực chất đây chỉ là động tác balance nhân vật của Blizzard khi một hero vừa trâu vừa mạnh tất nhiên sẻ bị điều chỉnh

Đi ăn tí về viêt tiếp

9. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

^ nếu có thể bác hướng dẫn newbie + skill thích hợp cho từng char đc không ( ko dc cũng ko sao ^_^ )

10. KhangPham

Bạn có thể vào cụm server US ,để tập trung anh em về môt chổ

hẹn gặp lại ingame

11. KhangPham

Rất sằng lòng có điều mình sẽ viết 4 Hero tiêu biểu đại diện cho 4 class cho các bạn mới tập chơi ,khi nào bài viết kia cập nhật nhiều hơn bạn sẻ tự tìm thấy các hero khác trong đó

12. KhangPham

Bạn vào US đánh hiện tại mình đang ở Viet Nam , mạng VPT
    Ping tầm 200 - 300 nhưng cách xữ lý ping của hệ thống rất tốt nên gần như ko lag
    Buoi trưa và buổi sáng ping 150 - 170
    Còn ai có sức cày đêm thì tuyệt vời rồi vì 120ms đổ lại

Theo dõi thêm bài viết mình đang cập nhật
    http://forum.gamevn.com/threads/heroes-of-the-storm-open-beta-19-05-2015.1186370/

thanhnamhp thích bài này.
  13. Moe~~~

Moe~~~ snake, snake, snaaaake GVN Veteran

Hiện tại chọn US, nhưng nếu q cùng 1 thằng bạn thì kiểu gì nó cũng vẫn đẩy về server SG, và server này vẫn có Tàu. Được cái ping ở cái server này có tầm 40 mạng cáp quang.

Còn nếu solo queue thì cẩn thận thằng Blizz cái system từ WoW không sửa, queue phải cái party US bị đẩy về mấy cái server West US thì lag lòi kèn.

Căn bản tại vì game của Blizz đặc biệt mấy cái game MMO thì đều chơi với nhau qua battletag hết rồi, chả ai lên diễn đàn xl làm cái gì cả :)) Cái box WoW nhìn tưởng box chết nhưng nếu có btag thì vẫn sẽ thấy sống đều.

Còn build các kiểu thì đều có guide cả, toàn cookie cutter build có được mấy con là chọn nhiều talent đâu

Outplay potential. Game nào bây giờ chả có cái này ngoại trừ thằng Doto.

14. Undersword

Undersword Legend of Zelda GVN Veteran

Mịa giới thiêu cho mấy đứa bạn choưi mà mệt vkl.
    Đứa thì máy shit đứa thì bị máy cái lỗi trơi ơi mà phati teamview nó mới sửa đc.
    Mà công nhận bác trên nói đúng. Gảm blizzard tụi nó hướng dẫn kĩ vãi ra tra google tí là sửa được.
    Tyrael của ta Thắng 5 thua 1 rồi khoái vl
    Mua vì thích design của anh này từ hồi diablo 2. Skill cũng dược nhưng thích skill của anub arak hơn. Có lần ta chơi map gì đây dùng anub arak đào hẳn vào core của đói phương tự sát :))

Ps : các bác cứ chơi us. Mạng của ta cáp đồng fpt 8mbps ngon lành không delay nhé

15. [N.K] Scorp

[N.K] Scorp Fade to Black... GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

Bác nào rỗi thì add tag em với :)) Rủ mấy thằng bạn mà thằng nào thằng nấy mạng cũng lao động đường phố phạch, cứ than là ngại down với ngại lag :| Thằng chiến hữu thân cận thì dạo này muốn bỏ game vì bị gái bỏ 8-}
    MOBA trước giờ chỉ chơi DDay, DotA, HoN, DotA 2 chứ như LoL chỉ vọc 1 2 trận, còn như Strife, Smite rồi mấy cái DC Marvel chưa đụng bao giờ nên ko biết có vụ đó :))

16. Moe~~~

Moe~~~ snake, snake, snaaaake GVN Veteran

Và toàn bộ cái đống này mechanic đều bị ảnh hưởng từ War 3, một thứ ra tầm 15 năm trước.

[N.K] Scorp thích bài này.
  17. [Dra]

[Dra] Donkey Kong

game blizz thì cứ region gốc của tụi nó us mà đánh, hầu hết nếu vn có chơi thì cũng tập trung ở đây, ping các kiểu thì thiên hạ chơi được mình cũng sẽ chơi được thôi :))

18. KhangPham

3 - Cách build talent

Nên nhớ bạn phải rất uyển chuyển tuỳ theo team setup và map, không nên build một cách theo thói quen mà khong quan sát team mình có gì và map nào nhe

Talent lvl 1
    [​IMG] Regeneration Master
    Every 3 Regeneration Globes gathered grants an extra +4 Health per second, permanently.

*bạn vui lòng lưu ý build này không dùng cho haunted mine map vì map rất nhỏ không đủ thời gian cho bạn farm globe

*build talent này best nhất cho map pirate bay ,farm top và mid minions liên tục vì lợi thế map này là 2 lane trên cùng đi rất gần nhau, bạn vào giết caster trong giữa grp lấy đúng trái tim vòng xuống giết grp mid rồi lại quay lên + 4 camp nhỏ ở bốn góc bạn chịu khó ăn liên tục khi nó hiện ra

Sorry chạy đi công chuyện chút :))

19. lalasatalin

lalasatalin Mega Man

nhắc MOBA thì ngoài yêu host ra còn thích KOF online dù sao cũng là fan của dòng fighting này :"> [​IMG]

20. KhangPham

[​IMG]Purge Evil
    Boots 25% dmg on hero

tăng thêm 25% dmg của skill E smite trên Hero đối phương

*Đây là talent nên chọn nếu bạn biết rằng không có thời gian farm tim như map haunted mine hay team đòi hỏi tính chất team fight liên tục không có thời gian tách ra để solo tim

Talent lvl 4

[​IMG] Ampflying healing ,boots 30% healing receive

*Nhận thêm 30% lượng heal từ healer của mình , healing fountain , tim trên máp , và cả basic regain của mình , nếu đi chung với talent regain lvl 1 se + them 30% vd bạn đc regain 10hp/giay thì sẽ thành 13hp/giay
    *Talent này nên chọn khi có healer trong team ,rất tốt khi có healer Mid - End game talent phát huy tác dụng rất rõ rệt ,xem xét lại nếu không có healer trong team

[​IMG] Retribution
    giảm 0.5 giây cd trên mỗi target đánh trúng

*rất ngon trong team fight skill smite giúp cả team bạn di chuyển rất tốt trong team fight

Talent lvl 7

[​IMG] Batle Momentum ,mỗi hit basic attack giảm 0.5 giay cd ability ( khong có giảm cho mấy skill đặc biệt như Blood for Blood , nôm na là mấy skill phải bấm thêm số 1,2,.....)

*Đây gần như là sự lựa chọn duy nhất cho bạn tại lvl 7 ,nó phát huy hiệu quả rất lớn trong team fight ,đặc biệt là nó giảm cd của Ulti skill của bạn

Talent lvl 10

[​IMG] Judgment
    Ulti cực kỳ quan trọng của Tyrael , tính chất quan trọng của nó nằm ở 2 yếu tố cự ly range rất xa ,cancel ulti skill của LiLi , Nazeboo..... lưu ý skill ulti của Diablo ở patch này là untouchable nên không thể cancel dc

*Tuyệt đối ghi nhớ Ulti của Tyrael không phải là finish move có nghĩa là không phải 1 hit chết hết nên đừng đặt vấn đề này vào tâm trí khi sữ dụng nó rồi thất vọng