Xin giới giới thiệu mình card màn hình

Thảo luận trong 'Phần cứng' bắt đầu bởi honglong17, 27/4/15.

1. honglong17

honglong17 Legend of Zelda

hiện tại , mình đang viết cái này qua laptop , máy mình trở nên tối thui , nghi card màn hình có vấn đề. Mai phải mang nhanh ra ngoài cho kiểm tra có khi mua cái card mới luôn
    Mainboard mình là : Gigabyte 970A-D3P ,
    Ram 8G
    Mục đích chính của cái máy này là game,
    Các bạn có thể giới thiệu mình cái nào đủ hoành tráng để có thể chơi witcher 3 được, nhưng giá không phải hàng khủng giá trên trời thì tốt quá

2. tieulyquang

tieulyquang Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Đầu tiên muốn tư vấn mua bất kỳ cái gì phải nói rõ trong túi có bao nhiêu, muốn chi bao nhiêu
    và bạn post đầy đủ chip và nguồn đang có ở máy desktop thì mới tư vấn đây đủ đc :4cool_doubt:

3. honglong17

à, xin lỗi lúc đó, viết qua laptop nó cứ lủng củng (ko quen bàn phím ).Mình tính chi chừng 4-5 tr, nguồn hiện giờ 460W (nhưng nguồn cũng thuộc loại dùng hơn 6 năm rồi nên cũng sẵn sàng thay)
    Cái main ,là GIgabyte GA-970A-D3P, theo như thông tin của nsx thì là AMD SB950 chipset, ko biết có phải đó là cái bạn hỏi ko

Chỉnh sửa cuối: 28/4/15
  4. tieulyquang

Trời, mình nói chip là cái CPU ấy, đâu hỏi chipset main làm chi
    Main bạn là AMD nên hiện máy bạn dùng chip AMD loại nào,Phenom, Althon hay FX, 2 nhân hay 4 nhân ?

Tốt nhất down cái phần mềm cpuz rồi chụp up lên đây, nhỡ chip yếu mà đi với vga cỡ 4tr thì nó phí tiền, Witcher 3 là game rất nặng, đỏi hỏi cả CPU lẫn VGA tương đối.
    cho hỏi con card hỏng của bạn trước là loại nào ?

5. honglong17

đây là 2 cái hình mình chụp CPUZ. , cái VGA card trước là Asus Geforce GTX550 Ti

Các file đính kèm:

6. tieulyquang

Với chip FX 6300 và số tiền bạn muốn chi thì mua 750 Ti là hợp lý, chỉ cần 1 nguồn phụ ăn điện tương đương con 550Ti
    Nguồn cũ của bạn cắm chạy hoàn toàn đc, nhưng dùng 6 năm nên thay thì mua con nguồn Corsair 450w hoặc 550w.

honglong17 thích bài này.