[Thảo Luận] Medieval 2 total war, Kingdoms & mods

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi vietanh797, 4/7/11.

1. nhinhonhinho

nhinhonhinho Leon S. Kennedy GVN Veteran

Nhiều khả năng thí chủ trên tắt mất cái Fire at will rồi cho nên quân chỉ bắn khi có lệnh thôi =.=

2. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Nhiều khi cho rút hết quân chỉ còn thằng tướng mà hết squalor đấy. Lúc mình gọi thánh chiến cho hết quân ra ngoài để join jihad. Không ngờ public order từ 85% thành trên 100% (mặt xanh). Cho vô lại thành mặt vàng :(

3. bietdungday2290

bietdungday2290 Youtube Master Race

Có bác nào biết tech tree cùa game này ở đâu ko ? em mới chơi xong shogun 2 chuyển qua đây chơi thấy lạ quá ko biết unlock lính mới ra sao.

4. Loc

Loc Mario & Luigi

- - - Updated - - -

Bản này không có tech tree, chỉ cần nâng cấp nhà

5. bietdungday2290

bietdungday2290 Youtube Master Race

ra vậy, cảm ơn bác, em chiến tiếp đây.

6. hunterxmn1

hunterxmn1 Mr & Ms Pac-Man

Kiểm tra thử xem tiền thuế sau khi rút ra có bị giảm không? :P

7. ShenLong1234

ShenLong1234 Youtube Master Race

em đang thích cái mod rise of three kingdoms nhưng cài đặt chưa hiểu và cũng ko biết nó cần bản medieval 2 vẻ mấy, bác nào giúp em chi tiết với, thanks các bác

http://www.twcenter.net/forums/show...ownload(s)&p=14001084&viewfull=1#post14001084

Installation
    Recommendation

To avoid problems when applying patches and mod installations in general it is advisable to run this tutorial from step 3 onward and then to delete the Medieval II Total War folder in the virtual store folder.

Installation Procedure
    1. Delete the mods\Three_Kingdoms folder and the desktop short cut if you had a previous version of Rise of three Kingdoms installed
    2a. Torrent Download - Make sure all files listed in the 'Content' picture are in one directory
    2b. Media Fire Download - Extract all three downloads into one directory, compare with 'download content' picture
    3. Run\double click the EXE (Application) file - the DO files will install automatically
    4. Check the patches section below for additional installations\patches
    Please note

Should you get 'MyProduct' in the installation path simply point your browser (button with three dots) to the MAIN Medieval 2 directory - nowhere else!
    The process will appear frozen at 15% due to the installation of a large file - DO NOT CANCEL!

8. choidf

choidf Mr & Ms Pac-Man

thì cứ chọn download link thôi : nếu chọn MF thì giải nén các file rar vào cùng 1 thư mục rồi cài đặt
    còn chọn torrent thì ko bik (mình xài link MF :2cool_sexy_girl: )
    sau đó download patch về cài đặt bt
    klq nhưng mình cũng có chơi mod này, thấy cũng khá tốt :9cool_haha:
    ps: trong quá trình cài đặt thì vào khoảng 15% hay 16% gì ấy sẽ bị freeze ,chờ 1 chút là khỏi ko dc nhấn cancel

9. canhwoi

canhwoi Mr & Ms Pac-Man

Mod này nhìn đẹp phết đấy chứ, chơi không có lỗi gì chứ các đồng chí ? Down về xong lại gặp phải mấy cái lỗi ất ơ mệt lắm ! :5cool_sweat:

10. choidf

choidf Mr & Ms Pac-Man

rất ổn định ít khi bị CTD lắm . Mà mod có 1 số model bị thiếu textures nên phải cài patch ko thì nhìn rất ngứa mắt (sẽ bị đen thui). Mod có vụ khá mới lạ là lương thực (rất ảnh hưởng đến moral) . Có 1 điểm mình ko ưa ở mod này là khi siege rất lag trong khi battle chỉnh scale huge cũng ko sợ :9cool_haha:

11. contes

contes T.E.T.Я.I.S

Cách mình hay làm khi gặp vấn đề giáo hội. Ngoài ra bạn có thể chơi cái trò là war với 2 nước 1 lúc, war trước với 1 nước nhỏ yếu và ko chung biên giới, sau 1 turn war sau với thằng bạn cần xử lý, bạn sẽ có tầm 4 - 5 turn để xử lý thằng kia trước khi bạn hòa hoãn với nước nhỏ bởi cái bọn giáo hội nó sẽ cản bạn xử nước bạn war đầu tiên. Nhưng cách trên vẫn tối ưu nhất, kèm theo việc xử luôn đám Inquisitor siêu khó chịu. Chịu khó bỏ ít tiền nuôi đám ass là được :3

12. choidf

choidf Mr & Ms Pac-Man

mấy bác ơi cho em hỏi phát là gần đây cái game med2 của em nó bị lag lag là sao ạ? lúc trc em đánh 4 full stack large mới lag mà tự nhiên tuần trc steam nó update cái gì xong giờ chỉ có nửa stack normal scale thôi cũng lag tưng bừng và chỉ lag trên battle map . Mặc dù em đã chỉnh low all nhưng vẫn ko thay đổi tí nào :8cool_cry:

Chỉnh sửa cuối: 10/10/14
  13. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus GVN Veteran Quy ẩn giang hồ

cái đó lag hình như là do máy nó update driver lên. mình nhiều khi chơi R2 với S2 cũng bị. cứ update driver lên là giựt tung chảo dù ngay hôm qua thôi chơi vẫn bình thường :1cool_choler:

14. contes

contes T.E.T.Я.I.S

vừa hóng được bên thread Stainless Steel 7.0 Preview I: Gameplay Features.
    cmt của lão Germanicu5
    "I'd say "false expectation" is not the most sensible wording. The described features were all coded and still are. The reason for lack of news is "life".

Anyway, I'm back to modding. Do not expect a realease within a month.

Christmas sounds nice as a target, I cannot make a promise to keep the deadline though.

I may not be able to answer all past PMs, but I will try. Spending time on forums equals no coding .

My deepest regards to SS fans."

Mong là sớm có hàng :)

15. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Hồi trước có lần đánh Stainless Steel Na Uy. Vừa thắng được một trận bước ngoặt để dồn quân xuống phía Nam thì save hỏng :6cool_beat_shot:

16. choidf

choidf Mr & Ms Pac-Man

à đúng rồi gần lúc đó em cỏ update driver
    vậy bác fix sao ạ? chỉ em với :8cool_cry: em chơi total war giờ toàn auto còn đâu cái hay của game total war :8cool_cry:

17. MrBinBin

chỉ có nước chờ nó update mới lên fix lại thôi bác. mình ko rành cái mảng này nên mấy lúc nó bị là mình vứt đó khỏi chơi luôn cho đỡ ức chế, chứ giảm xuống low hết mà còn giựt kinh hơn để high nữa

18. choidf

choidf Mr & Ms Pac-Man

update game hay là update driver vậy bác? em sợ con G41 giờ nó ko còn update driver nữa

19. MrBinBin

ý mình là update driver í mà. bên mình lâu lắm nó mới chịu update 1 lần nên cũng oải :5cool_sweat:

lúc mới update xong có cái option revert update lại nhưng giờ mình vào lại ko thấy đâu hết

Chỉnh sửa cuối: 12/10/14
  20. contes

contes T.E.T.Я.I.S

Có bác nào chơi thử bản EBII 2.01 mới chưa, sao tui load với chạy lag kinh hồn @_@. Trong khi máy tui tương đối .