Hướng dẫn và giải đáp thắc mắc cho newbie

Thảo luận trong 'War Thunder' bắt đầu bởi zzGokuzz, 31/7/13.

1. 2505nhoem

2505nhoem Youtube Master Race

theo mình thì với 1 con tiêm kích và 1 con đa kích ( vừa tiêm kích + mang boom ) thì lúc nào hiệu xuất của con đa kích cũng kém so với con tiêm kích

2. 2505nhoem

có ai biết chỉnh màu tâm ngắm bắn không

3. bluecloud511

bluecloud511 Youtube Master Race

Cho mình hỏi mình học sai skill của crew giờ có cách nào để đổi lại điểm skill hoặc reset lại crew mới được ko?
    Thanks all,

- - - Updated - - -

Mình ko gộp bài đươc nên cho mình hỏi thêm về Match Making của game này:
    Ví dụ máy bay A chỉ số MM là 1.0 mình cầm 3 chiếc là thành 3.0 thì sẽ vào match người chơi ~3.0 phải ko? Vì mình để ý 1 số trận mình toàn cầm máy bay max ở rank I nhưng lại vào match toàn máy bay rank II.

4. Character1740

Character1740 T.E.T.Я.I.S

thường thì nó lấy rating của máy bay cao nhất thì phải hoặc là nó lấy trung bình công của tất cả máy bay.gần 20 năm ko chơi rồi nên ko nhớ rõ lắm =))

5. teen_gamer124

teen_gamer124 T.E.T.Я.I.S

Thích cày kéo thì nên cày hết cả 5 nước, vì cái nào cũng có cái hay và dở của nó.
    Súng Nhật thì bắn chậm + ít đạn, nhưng được cái khoản lượn lách thì là nhất trong game hiện giờ.

6. D.CrayMan

D.CrayMan Donkey Kong

Mấy thím cho mình hỏi 2 vấn đề ạ :
    1. Ban đầu, mình đi theo tiêm kích Đức. Nhưng càng về sau cảm thấy Đức không phù hợp mấy với lối đánh của mình, mà theo như các bác cũng biết thì máy bay Đức vừa nặng, nên khả năng quay đầu có vẻ khó, chủ yếu là kiểu bổ nhào tấn công.Mình chuyển sang Nga và cảm nhận là Nga phù hợp hơn với cách đánh bay lượn của mình. Mình không chọn Nhật vì giáp Nhật hơi giấy khó cho mình lăn xả. Vậy cho mình hỏi về lâu dài thì đi theo Nga có ưu khuyết điểm thế nào để mình có thể rút tỉa thêm cách đánh của Nga ? Vì mình nghe nhiều người bảo Gấu Nga có cách thức chơi trung tính tức là đa nhiệm vụ nên về sau có phần hơi bị lép :(
    2. Là nếu đi Nga thì nên theo bọn Yak , Mig hay La...Mình thì thấy Yak nó khá tốt song nhiều bạn thì khá đề cao nhánh La :). Chân thành cám ơn :)

7. 2505nhoem

hok mình muốn theo 1 dòng thôi 5 nước thì hok đủ thời gian và vất vả việc cày rank , nhật thì giáp quá mỏng với kiểu đánh hiện giờ cứ 2 3 thằng dí bắn thì dù có lượn thần thánh thế nào hok giáp thì cũng hok trụ nổi dc mấy hít , mình đang phân vân giữa nhanh Liên xô và Anh nhưng chưa biết nên chơi nước nào , 2 nước này có sự tương đồng nhưng đang còn phân vân lên đây để học hỏi chút xíu

8. haibeo3

haibeo3 Fire in the hole!

1, Nga hơi lép 1 chút do muốn chơi tốt bạn cần có kiến thức tổng quát tốt về không chiến. Tùy địch mà cách đánh khác nhau. còn như Đức với Nhật thì gần như bất kể địch là ai, cứ 1 chiến thuật áp dụng vào là ngon ăn ngay.
    2, Nên theo dòng MiG vì lên rank 5, jet MiG là ngon nhất với jet Yak là đuối nhất. Dòng La khá tốt đấy, súng mũi nên bắn hơi giật (vừa là ưu điểm, vừa là khuyết điểm của nó luôn :)) ). Tuy nhiên, nếu nói về AB thì nên nâng dòng Yak trước rồi mới dòng La (trừ khi quen tay với dòng La rồi thì nâng La trước, Yak sau cũng được).

9. gamevnn_vn

gamevnn_vn Mario & Luigi

cho mình hỏi, xem trên youtube thấy bọn nó để ko tâm bằng cách nào vậy, vào tùy chỉnh rồi nhưng ko thấy :-? và có mod hiển thị máy bay nước nào ko?

Chỉnh sửa cuối: 29/9/14
  10. live_evil1992

live_evil1992 Mario & Luigi

Đó là chế độ nâng cao .. sau này có . Vào đó thông số của máy bay sẽ khác với chế độ hiện tại nghe mấy bạn kia nói là chiếc nào nhanh sẽ nhanh hơn , chiếc nào trâu bò thì sẽ trâu bò hơn , chiếc nào hỏa lực mạnh thì sẽ mạnh hơn v.v....

Chỉnh sửa cuối: 29/9/14
  11. teen_gamer124

Nếu vậy thì vote Liên Xô, máy bay Anh lên rank cao tiền sứa cao lắm, lấy máy bay Liên Xô tập chơi BnZ hay turn fight đều tốt.

12. BlueDrops

BlueDrops Mr & Ms Pac-Man

tại sao mình ko nghiên cứu dc chiếc T34-1940 dc khi mà đã nghiên cứu hết chiếc T50 rồi vậy

13. zSand_Kingz

zSand_Kingz Legend of Zelda

muốn lên tier cần 6 rs đc6 máy bay tier trước, thế rs xong có cần mua ko nhỉ, và mua thì có cần phải để nó trong slot trống ko nhỉ, lâu rồi ko chơi quên hết rồi @@

14. haibeo3

haibeo3 Fire in the hole!

chỉ cần mua thôi, không cần bỏ vào slot làm gì!

15. ayatear64

ayatear64 Mr & Ms Pac-Man

Cho tôi xin chút tư vấn về dòng ném bom hạng nặng với cường kích của Nhật với , nghe đồn sida lắm ? T_T .

16. ZeFlyingGecko

ZeFlyingGecko Youtube Master Race

Trừ G8N Death Star lấy làm gunship ra thì bọn kia vất hết, dùng B7N sướng hơn

17. teen_gamer124

Lấy H6K làm gun ship đi troll lv thấp cũng thú lắm :9cool_haha:

18. zSand_Kingz

cái cấp độ vs chỉ số tham chiến là thế nào nhỉ, nếu xếp tier để vào trận thì nó tính cái nào, vì thấy nhiều con cũng tier nhưng chỉ số tham chiến chênh lệch nhau khá nhiều
    btww, hồi mới chơi sv gajin thấy mấy con wellington tier2 farm khá tốt, t thấy hơn pe2 mà ở sv vn trả thấy mấy người chơi nhỉ, toàn b25, bắn nó mà tốn đạn vl :6cool_beat_shot:

Chỉnh sửa cuối: 30/9/14
  19. khanhhoang888

khanhhoang888 Dragon Quest

nó xếp dựa trên chỉ số tham chiến, tier dùng dể giới hạn thôi (không có máy bay/ tank nào có thể gặp được team vượt quá 1 cấp)

Chỉnh sửa cuối: 30/9/14
  20. zSand_Kingz

oks tks bác......................................