[HỎI | ĐÁP] Các vấn đề, thắc mắc của Counter Strike mọi phiên bản (CS1.6 - CSS -CSGO)

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi So_No_Mi, 20/8/11.

1. songoku221

songoku221 T.E.T.Я.I.S

Mình đang down CS GO = Steam zìa, mình thắc mắc là down zìa xong là vào chơi liền luôn hay có cần chỉnh config hay tắt gia tốc jì k như hồi CS 1.6 :-?
    P.s: Hồi nhớ chơi CS 1.6 phải lên mạng tắt gia tốc rùi down bộ config ji ấy của mấy pro như t Mohamed ji ấy =]

2. GameStart

GameStart The Warrior of Light

CSGO phải mua trên steam à, mua key ở hungwar hay keygamepc được không, mà hình như phải mua trên steam nó mới cho down game, ai chỉ giúp mình cái này

3. thinhbox

thinhbox Fire in the hole!

tốc tiết gì ờ đây ==!, tôi nhớ chỉ cài cs1.6, add sv rồi chỉnh tốc độ chuột rồi chơi thôi :v
    bạn mua key, rồi add vào steam để dl nhé, chứ nếu không thì sao chơi ==!

4. GameStart

bây giờ mình active được key CS:GO rồi
    không biết bên GVN có group CS:GO nào bên đó hay group CS:GO của VN hay không
    add mình với nhé nick: fredmarik

5. Kinzu

Kinzu Mario & Luigi

Cho mình xin 1 bản CS nào gõ kí tự đặc biệt (giống client của i4vn), trên cs.rin.ru có pack của Crock mà link die r :(.

6. emonly

emonly Youtube Master Race

Sao e bình luận mà nó ko hiện lên ạ...Vừa post bài hướng dẫn fix lỗi CSGO mà nó ko lên là sao hả các bác :v

7. GameStart

http://cs.let.vn/ :6cool_sure:

8. gordon_freeman40

gordon_freeman40 Mr & Ms Pac-Man

Mấy pro cho hỏi làm sao chữa cái lỗi vớ va vớ vẫn này : từ khi cài cái bản CS 1.6 Warzone v1.3 về là tự nhiên có vụ chuyển vùng VN hay US khi chat (hình lá cờ sau chữ say) , mà khi chuyển sang VN thì ko bấm được các số từ 1 => 0 , ko chuyển súng được luôn .Còn khi chuyển sang US thì bình thường , vì thế nên dow bản Warzone v1.4 về để ko có cái vụ chuyển đổi đó, ai ngờ sau khi cài đặt vào game thì ... ko bấm được mấy số đó luôn , ngay cả Sven Co-op cũng ko chuyển súng được lun ... giờ làm sao đây ?

9. gordon_freeman40

Có ai giúp với ... hình như là liên quan đến registry của valve hay sao ấy ... giờ cài bản CS , HL nào dzo là ko chuyển đổi súng được bằng mấy số 1 2 3 4 ... 0

10. gordon_freeman40

^
    ^
    ^
    ^
    ^
    Cuối cùng cũng tìm ra được cái lỗi này , thì ra đó là do sự khác nhau giữa QWERTY keyboard và AZERTY keyboard , khi thay đổi từ QWERTY sang AZERTY thì bạn sẽ ko sử dụng được mấy nút số phía trên , cũng như thay đổi vài kí tự trên bàn phím , khi đó vào game bạn sẽ ko thể chọn súng cũng như chọn team bằng mấy phím đó (nếu là Old style menu) . Khi chuyển qua lại QWERTY , mọi thứ trở lại như bình thường , bàn phím trở lại như cũ.
    Để thay đổi 2 kiểu này , các bạn vào Control Panel/Region and Language/Mục Keyboards and Languages/Ấn Change Keyboards - khi chuyển qua QWERTY có nghĩa là chuyễn sang English (United State) - US

11. CKVN__Cracker

CKVN__Cracker Mr & Ms Pac-Man

_Mình down cái phần mềm wippiden này về để chơi CS nhưng sau 1 t/gian ko muốn chơi nữa muốn xóa đí mà ko dc , mình dùng Yu unistall rồi nhưg ko ăn thua, click vào nút delete nó kô cho click

12. hj3pkhach1993

hj3pkhach1993 Youtube Master Race

Cho e hỏi ko lấy dc nguyên mẫu mấy cái map trong CF à sao map bên CS nó cứ to ra nhỉ?

13. sowbit262

sowbit262 Youtube Master Race

Bác nào giúp em chạy CS 1.6 trên windows 8 với !

14. theanh11a5

theanh11a5 - NOW ON - Moderator GVN Veteran

Maps CF ko lấy nguyên bản mà làm là người ta làm lại cậu ạ,tỷ lệ giữa char và map của CS và CF cũng khác nhau nữa.
    @sowbit: Thông cảm với bạn,tớ cũng xài Win8 và ko chơi đc CS1.6,giờ tớ thấy có mấy cách:
    1. Về XP hoặc Win7
    2. Cài song song 2 OS
    3. Tìm bản Win8 khác có thể chơi đc CS

15. BoyGiảGay

BoyGiảGay Youtube Master Race

cái hướng thì hầu như ai có đam mê với game đã biết rồi trâu ạ
    mà đối với loại kéo bè kéo bầy để chửi hùa thì tao đâu có ngu mà tiếp chi, com xoáy tí thôi .

ps : trong box này có 2 thằng mod vô dụng, thế nhé

16. CKVN__Cracker

Cho mình hỏi đây là lỗi gì vậy ta. FPS 90 để hight hay medium 109 đều gặp lỗi này
    [spoil]

[/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 7/5/13
  17. thinhbox

thinhbox Fire in the hole!

thực chất box này 3 mod đấy ngờ u ạ

18. CKVN__Cracker

19. theanh11a5

theanh11a5 - NOW ON - Moderator GVN Veteran

Ừ,thế bạn đã làm đc chưa? Hay bạn cũng chỉ là thằng vô dụng. Cậu chửi thì hay lắm,cậu hơn mấy thằng mod vô dụng ở đây thì cậu chứng minh mình ko vô dụng đi? Cái loại ăn cháo đá bát vãi,lên hỏi,người ta trả lời,dù đc gì hay ko thì chẳng có 1 câu cảm ơn,đằng này quay lại chửi ngay đc. Nói thật mà cậu ăn nói tử tế tý thì tớ cũng định bảo cậu vào 2pic Mod Skin anh em cùng làm. Nhưng biết ngay mà,thế nên nghỉ luôn chẳng còn gì để nói.=))

@CKVN_Cracker: Đính chính là ko phải là ko ai giúp mà là ko ai biết cái lỗi đó sửa thế nào,2 cái này khác nhau nhiều nhé.

20. hiroshi_dinh

hiroshi_dinh The Warrior of Light

gê vậy, kéo bè kéo phái à =)) bằng chứng nào :)) cho xin cái " bằng chứng " đi, trẩu à. Hay do newbie ko có ai ở GVN nên ko dc ai bênh r` tức, ếu đá xoáy dc kêu là " ko ngu để tiếp, chỉ cmt xoáy thôi" :)) vãi trẩu bàn phím