Hỏi đáp các vấn đề chung của Game Diablo

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Catman_vn, 19/10/09.

1. losermaycry

losermaycry Dragon Quest GVN Veteran

Zậy chỉ có mỗi bản Median 2012 là của Laz thui hả, mà bản omega là bản median 2012 đó hả bác? :-/

2. medassin

medassin The Pride of Hiigara

Ban đầu tên nó là omega, về sau nó thành 2012(update hồi đầu năm) nên cứ gọi thế cho tiện :D

3. EdwardFullmetal

EdwardFullmetal Mr & Ms Pac-Man

Hồi xưa mình nhớ có chơi MedianXl một lần giờ chơi lại nhưng gập vấn đề là không biết mod Rương đồ chung ở đâu bạn nào có cho mình xin cảm ơn các bạn nhiều

4. Wii

Wii Garçon à la Pipe

1 cái mũ có 2 socketed yhif nhét 1 viên perfect topaz vào thì nó tăng % drop magic item phải không?? Nếu mình nhét 2 cái vào thì nó có cộng dồn không hay mình nên nhét vào áo giáp??

5. VDFSKW

VDFSKW Donkey Kong

mod Rương đồ chung? Có phải ý bạn là PlugY?
    PlugY đây: http://forums.gamevn.com/showpost.php?p=16196372?p=16196372

EdwardFullmetal thích bài này.
  6. Kai1411

Kai1411 T.E.T.Я.I.S

cộng dồn hết, mf tăng đến mấy trăm phần trăm trên 1 đồ cũng được

7. Wii

Wii Garçon à la Pipe

À thế cho mình hỏi luôn là ở Nightmare thì có chỗ nào farm đồ nhanh nhất?? hell khó đi quá nên ngồi cày boss vầy =_=

8. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Chơi sorc thì ở NM gắng farm con meph, nhanh gọn nhẹ đủ khả năng cho ra đồ "tạm được" để lên hell có thể trụ vững (VD: Oculus, HoZ, Skullder's Ire, War Traveller...), khi nào đủ lông đủ cánh hãy lên hell bạn ạ. Mềnh thì mềnh gợi ý cho bạn set mf này dễ kiếm

1. Weap tay 1: Spirit RW, weap tay 2: Gull's dagger hoặc alibaba blade (khi nào meph nó gần chết thì chuyển qua cái này cast finish lấy nhiều mf)
    2. Armor: 4 per topaz gothic armor/ per topaz Skullder's Ire
    3. Helm: 3 per topaz lên helm ít str/ per topaz tarnhelm
    4. Shield: Tay 1 xài shield gì cũng được miễn là + skill, mana, resist (điển hình là Rhyme RW), tay 2 xài rhyme RW
    5. Belt: Goldwrap
    6. Ring: 2 Nagel Ring hoặc 1 Nagel 1 raven
    7. Glove: Chanceguard
    8. Amu + boots: Combo amulet + boots của set tancred's bonus tổng cộng 78% MF hoặc nếu giàu hơn thì xài amu 30+ MF, giầy war traveller
    9. Inventory: Gheed's charm, small charm mf

Khi nào có đủ đồ ngon cho con săn đồ thì lên tiếp hell farm meph hell lấy các món cao cấp hơn như harlequin crest, arachnid...

PS: MF là viết tắt của magic finding, chỉ số %better chance of getting magic items sẽ làm ảnh hưởng đến khả năng rớt ra đồ magic (xanh), rare (vàng), set (xanh lá) và unique (nâu), đồ càng nhiều MF (hay nói cách khác là nhiều %better) thì càng tốt nhưng cũng ko nên hi sinh quá nhiều cho mf vì như thế sẽ làm giảm tốc độ kill quái

Chỉnh sửa cuối: 12/5/12
  9. Wii

Wii Garçon à la Pipe

Cảm ơn cậu nhiều nhé :D Set của tớ hiện tại là 72% MF =__= Lvl 67 gì gì đó, tính toàn bộ thời gian từ lúc tele ra checkpoint tới khi giết Meph xong thì khoảng 3-5p 1 lần.. tại vì có Static Field nên giật nó còn khoảng 40% thì Frozen Orb 2, 3 phát là nó chết luôn.. cũng tương đối nhanh :D

mà mấy cái mũ với áo có tận 3, 4 socketed kia là mình nhặt cái item ghẻ ghẻ màu gris xong nhét topaz vào à?? chứ cái mũ của tớ là màu vàng tươi mà có 2 socketed là thấy hiếm lắm rồi =.= không biết kiếm đâu ra 3, 4 lỗ nữa :-s

10. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Mấy cái mà tớ bảo là sock 3 với 4 topaz vô chủ yếu là đồ bình thường (chữ màu ghi ghi đó), 67% MF là quá ít cậu ơi, để hiệu quả thì mf nên nằm trong khoảng 350~450 ở NM là vừa, tại đánh FO lâu chứ nếu xài blizz thì ko cực khổ thế đâu, mà đánh orb nếu xài cái set tớ build cho thì chết chắc đó, set đó dành cho blizz vì blizz đánh meph xài moat trick nên ko lo bị hit => hi sinh toàn bộ cho mf @.@

11. EdwardFullmetal

EdwardFullmetal Mr & Ms Pac-Man

12. fallengodq

fallengodq Youtube Master Race

mấy bác cho hỏi có cách nào reset lại skill point k, em nhỡ xài 1 lần của akara rồi

13. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Có 3 cách để reset skill point
    1. Ở akara, mỗi độ khó sẽ có 1 lần reset
    2. Ghép cube 4 essence để ra token of absolution (thông tin ở đây http://www.diablowiki.com/Token_of_Absolution_(Diablo_II)) các essence chỉ có thể drop bởi các act bosses ở hell
    3. Cài plugY (cách cài thì bạn vào topic world map)

Nhưng bạn bảo "nhỡ xài 1 lần của akara" thì mình đoán bạn vẫn chưa qua normal, thôi thì cách 3 là khả thi nhất

14. Wii

Wii Garçon à la Pipe

Cho mình hỏi cách chơi 2 nhân vật 1 máy, để chuyển item ý mà.. Sorc chơi không qua nổi Hell :( thôi cày em Nec vậy...

15. gaconcr

gaconcr Legend of Zelda

Muốn trao đổi nhân vật thì cài plugY vào, hòm stash sẽ mở rộng hơn và có thêm shared stash (có cái ô toggle to shared stash ở góc dưới), cái shared stash đó bất cứ char nào cũng có thể dùng => vứt đồ muốn chia sẻ vô đó là xong
    Sorc ko qua nổi hell là ko đúng nha, nếu thấy chơi single elemental quá vất vả ở hell (chủ yếu là act 4 và 5) nếu ko có merc ngon thì có thể chơi sorc dual elemental (fireball/ frozen orb) qua hell ngon lành. Đầu tiên là phải farm đồ, có đồ rồi thì farm rune (ở ancient tunnels act 2) để lấy rune làm high RW, sau đó đánh boss dễ như chơi ấy. Còn nếu cày nec thì chơi thử nec fishy, con đó ko cần high-end gear vẫn qua hell mỗi tội đánh boss hơi vã

16. Pro Fessor

Pro Fessor Youtube Master Race

Ai bit add key vao acc Battle.net de choi Diablo3 ko.chi ae voi.co j mai co key add lien vao choi dc.Minh chua bao h choi qua game cua battle.net nen chua bit.Mong pakon chi bao...!!!^^

17. nhatlink12

nhatlink12 Mr & Ms Pac-Man

Mọi người ơi sao mình download diablo 3 client bằng Battle.net downloader về mà cứ đến 99% thì nó lại dừng :( ko biết làm thế nào, bạn nào biết cách giải quyết ko? hoặc có nguồn download nào khác ko? huhuhu :(

18. quanhaily

quanhaily Youtube Master Race

có phải bây giờ mình dơnlaod game từ battle.net, sau đó cài rồi nhập key thì mới chơi được phải ko ?

còn cái book of cain là sao, được tăng kèm khi mua một bộ là sao, mình ko hiểu cho lắm ?

19. tduong1990

tduong1990 Youtube Master Race

Cho mình hỏi tí mình thấy phần hướng dẫn có ghi là thêm " -seed 10" vào phần target của Diablo II trên desktop thì lượng quái nhiều hơn đúng ko? Sao mình làm rồi mà ko thấy thay đổi tí nào. Mình dùng bản LOD 1.13, sau đó downgrade xuống 1.11b cũng ko được T_T bác nào chỉ dùm em với

20. losermaycry

losermaycry Dragon Quest GVN Veteran

mình dùng tool d2se để chơi nhiều mod cho tiện, nhưng lâu nay xài PlugY 10.0, giờ dùng cái đó chơi mod thì nó lại xài PlugY 9.0, vậy sau này khi mình dùng cái file save đồ của bản 9.0 trên bản 10.0 thì có vấn đề gì ko?????

---------- Post added at 21:07 ---------- Previous post was at 21:05 ----------

mà sao khi xài d2se để chơi thì lại ko dùng đc map hack vậy nè?