Shin Megami Tensei Persona 3 Portable [Ver 2]

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi vuduc2410, 6/8/10.

1. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Đăng kí để giữ lại skill và lv của Per, sau này vào thì nó sẽ update mấy cái đó lên

Register Persona vào để sau này vào có thể triệu hồi/mua nó lại bằng tiền

2. Tom Riddles

Tom Riddles Mr & Ms Pac-Man

trước Tết tớ mượn dc 1 cái PS2 nên chơi P4 thử, và kết quả là rất kết trò này. gameplay lúc chiến đầu thì ko có gì đặc sắc lắm, nhưng cốt truyện, tương tác thời gian, các kiểu chơi simulation, âm nhạc thì đỉnh quá.
    lên đây tham gia cho vui luôn vì quyết định trong tuơng lai sẽ chiến hết các bản. có vẻ như bản P3 là thành công nhất phải ko? tớ thấy bản này dc remake trên PSP và sắp tới là 3DS nữa. khi nhắc đến Persona, họ cũng nói đến P3 nhiều

3. transyphu2

transyphu2 Youtube Master Race

uhm, cứ chơi P3 đi và bạn sẽ hiểu, đặc biệt là bản p3p, nó kết hợp giao diện dễ hiểu của p4, và cốt truyện, cái tính cách của nhân vật được lột tả hay hơn P4 và đặc biệt nv chính của p3 được miêu tả hay hơn p4 rất nhiều cái. Nhưng mà p3 lại mang 1 cốt truyện buồn hơn P4

4. Tom Riddles

^ vầy thì để dành P3P để chơi cuối cùng vậy? chơi xong P4 sẽ chơi Shin Megami Tensei Persona trên PSP, lúc đó chắc P2: Innocent Sin cho PSP cũng ra rồi, chơi tiếp, cuối cùng là P3P. mà bản đầu tiên của loạt game Persona này là bản nào vậy?

5. sasuke1212

Gameplay của P4 mà không đặc sắc à? Thế cái nội nguyên đống Persona, Quest và hệ thống Battle của nó cũng đủ làm nên chất game.

P3 là bản tiền đề kết hợp giữa Simulation + RPG đầu tiên trên PS2, P3 FES hay P4 cũng dựa vào đấy.

Bản đầu tiên là SMT: Persona. Có được remake trên PSP, down về chơi thử.
    Nhưng nhiều người quen chơi P3 hay P4 rồi thì quay lại bản 1 không chê dở là cũng phải hay lắm =)

6. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator GVN Veteran

Đó là Persona: Revelation hay SMT: Persona. Sau đó đều có thứ tự đánh số : P2, P3, P4.

7. kurenai_tsubasa

kurenai_tsubasa Fire in the hole! GVN Veteran

Ai có thể thống kê các skill ẩn trong P3P được không ? Nghe thằng bạn mình bảo có một số skill ẩn khá khó lấy

8. transyphu2

skill ẩn thì mình thấy là không có nhưng mà có skill fuse ra thôi, đây là cái kho khăn trong P3P, chẳng hạn như muốn fuse ra 1 con persona ưng ý từ những thành phần thì bạn phải rất kiên nhẫn mới ra.

P/s bác cowboyha: mình nghe nói là SMT có bản nocturne gì ấy nghe nói hay lắm phải không, thấy nó có bản remake cho PSP mà Jap không nản quá không dám chơi

9. cowboyha

Không ai có thể, vì Persona không có skill ẩn, chỉ có Unique skill và Fusion Skill vốn có thể dễ dàng có được.

[​IMG]Mình không hiểu ý bạn lắm, vì Nocturne không có trên PSP... và SMT: Nocturne trên PS2 có tiếng Anh.

10. sasuke1212

Nghĩ bạn ấy đang nói về Devil's Summoner ... vì chỉ có trò đấy được remake lại trên PSP mà JPN, có lẽ tại Atlus. thấy DS không nhiều fan bằng Persona.

11. transyphu2

Way bác cowboyha, con messiah chiêu magic power up là unique skill của nó mà phải không bác, mình fuse hoài cho các con kia nhưng không được, được chiêu đó thì ngon nhỉ, mình tìm cách fuse lucifer vừa có morning star vừa có magic power up mà làm hoài không được

12. cowboyha

[​IMG]Bạn lần nữa lại khiến mình không hiểu. Messiah đâu có skill nào tăng sát thương magic??

kenshin987 thích bài này.
  13. transyphu2

sao không bác, ý mình nói ở đây là bản p3p ấy, chứ bản p3 trên ps2 thì fuse skill tương đối dễ dàng rồi, bản p3p nhiều chiêu muốn fuse mà không được. Chẳng hạn như Thanatos (thần chết) thế mà không có die for me, bùn ghê.

14. sasuke1212

^ Die for Me là chiêu exclusive của Alice ... Mấy con kia không rớ tới nổi =)

15. cowboyha

[​IMG]Thế ý bạn là skill nào trong các skill sau đây của Messiah?

Megidolaon, Regenerate 3, God Hand, Salvation, Invigorate 3, Absorb Pierce, Enduring Soul.

Bạn có thể thấy là chẳng có skill nào là unique skill cả, skill tăng magic lại càng không...

Die for Me là do dịch thuật, câu này trong ngụ ngôn Alice phải là Die with me. Nếu bạn có đọc về cô gái này bạn sẽ hiểu tại sao chữ này lại độc quyền cho Alice.

Chỉnh sửa cuối: 8/2/11
  16. KaiLee

KaiLee Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi Akihiko khi nào mới cho nó vào team cua mình được vậy

17. chơ`i

chơ`i Donkey Kong

sau khi bạn đánh xong con shadow của full moon thứ 2 (con shadow này đánh trên tàu), sau vài ngày akihiko sẽ tự động gia nhập nhóm bạn, ko cần lo lúc nào, tới thời điểm thì nó tự vào thôi

18. Tom Riddles

tớ nói gameplay lúc chiến đấu thôi, đánh theo lượt thì game nào cũng hao hao nhau rồi, cũng ko khó cho lắm. mà animation cho các con persona họ cũng làm cứng ngắc, giống Pokemon vì số lượng persona ko ít. mới chơi P4 thôi, nên nói như vậy, mà bác nói rất đúng những yếu tố còn lại dư sức làm nên tên tuổi game.

chắc bác nào cũng chơi P4 rồi nhỉ, cho tớ hỏi cái, có khi nào mình câu giờ quá, Shadow giết chết mất nạn nhân ko? đúng lúc đó mình lại save đúng chỗ ko thể thay đổi lịch sử dc nữa, phải chơi lại từ đầu :|. đang giải cứu Rise mà tiến độ tìm thông tin hơi bị rề. đang tháng 6 năm 2011, level các nhân vật 30, gò ra các Persona cũng cỡ 34-36
    edit: nhầm, 32-33 thôi, ăn rank của arcana

19. cowboyha

Một tháng kể từ ngày bạn biết rằng có người trong TV World, nếu bạn không cứu thì người đó sẽ chết.

20. Tyrant 076

Tyrant 076 ⚣ 69 THẾ TỰ BOO KOO ⚣ GVN Veteran

nhìn lên nhìn xuống mấy cái emo của bác Hà làm loạn cả mắt 8-}

thực ra mình thấy gameplay của dòng persona khác hay và đặc sắc (đợn giản là có game nào hệ thống thêm bớt lượt nhờ vào điểm yếu và critical như thế cả, và còn vụ nhập persona, dùng skill card, chiến thuật đánh trùm v.v.v... đủ để đánh bại các RPG khác :)