Phản ánh vi phạm và giải quyết kiện cáo trong box và server

Thảo luận trong 'Call Of Duty' bắt đầu bởi Nanaya Shiki, 8/1/10.

1. |Anubis|

|Anubis| The Warrior of Light

Ah nhớ bạn ThePro rồi.

Lúc trước vào sv bị kick-ass rồi lên forum la làng đây mà.

Đã check cái demo: wh.

2. CCK

CCK The Warrior of Light GVN Veteran

Làm sao để coi mấy cái demo vậy mấy anh:(

3. 101st|tuanminh

101st|tuanminh Mr & Ms Pac-Man

đề nghị lấy biểu quyết số đông để xác nhận vì the pro choi đã lâu và là thành viên trên gamevn.

4. I_M_TOMMY

I_M_TOMMY Mega Man GVN Veteran

Xem file đấy kiểu gì thế X_X

5. |Anubis|

C:\Program Files\Activision\Call of Duty 4 - Modern Warfare\Mods\awe4\demos

Copy file demo vào link giống như trên (Tùy vào ổ cài đặt mà là C:\ hay gì gì đó nhá, còn cái folder demos thì phải tạo bằng tay)

Vô game thì mở bảng console lên rồi /demo tên_đoạn_demo ví dụ như cái demo của cu TM thì là thế này:

/demo Pro.dm_1

6. I_M_TOMMY

I_M_TOMMY Mega Man GVN Veteran

Mắt bạn ý tinh thật nhiều quả em chả nhìn thấy gì mà cũng bắn được X_X

7. 101st|tuanminh

xoa dùm cái pót nay nha, sai lầm của em tí tí

Chỉnh sửa cuối: 7/6/10
  8. Delta Team

Delta Team Mr & Ms Pac-Man

Kô biết cái demo ThePro các gamer coi rồi nhận xét ra sao, chứ mình thấy mắt tinh thật ;)).
    Vd đoạn phút thứ 2:02 bắn Versus 2 lần và last kill Ghost thì đúng là quá chuẩn, còn có mấy chổ nữa...
    Trường hợp bắn trong sv cũng có gặp vài lần, có lúc mình chơi silicon nằm trong bụi mà him nhảy qua bắn ngay :-" (mặc dù kô có uav). Và thấy trong sv cũng có nhiều mem kêu him wall...

Đã thế lúc bị người khác bắn lại thì kêu nào là wallhack, no-recoil... rồi vote kick lung tung :)).

================================

Hiện nay Server OCZ mới tuyển thêm 1 Admin để trong coi sv (chắc là thay lão Sei) nhưng ku Admin này quá chán, chỉ thấy vô bắn vài map rồi out hoặc spam linh tinh rồi out chứ ít thấy check hacker.

Hôm nay ss đc cái hình của Admin nói chuyện, kô biết các bạn thấy sao :-*:

và theo suy đoán thì nick trên kia cũng bao gồm cả mấy nick dưới:

Vấn đề này do tuổi teen nên câu cửa miệng cũng kô cấm đc, nhưng với điều kiện là hiện đang làm Admin cho Server thì bạn nên hạn chế thô thiển 1 chút vì trong sv COD có rất nhiều member và nhiều lứa tuổi khác nhau chứ kô chỉ mỗi teen chơi CS [-X.

9. Ajihad

Ajihad Legend of Zelda

Anh Linh nhầm rồi, V.I.P là con TM ko phải thằng Superman, và thằng Superman nó cũng ko fake nick khác đâu. Con 101st|LP thì em ko biết là ai :-?
    @ Con TM : nói bao lần rồi, fake thì đm, đừng có đeo tag, đeo tag vào rồi nói với ăn thế à =.= .

10. Delta Team

Thế à, cũng kô có biết nữa... Tại vì thấy vô sv thấy cũng có !aliases, rồi !Admins... và thấy có !kick 1 2 mem gì nữa :-".

Nhưng mà ai thì ai, vấn đề vô sv mà cứ văng tục là kô ổn rồi ;)).

11. momotaro

momotaro T.E.T.Я.I.S

Ôi loạn sv OCZ, hôm qua vào chẳng ăn được mạng nào, toàn chết vì đạn xuyên tường chẳng biết wall hay hên nữa=,,=

12. seifer819

seifer819 101st Airborne Division Moderator GVN Veteran

Thèng TuanMinh ko phải mem mà tự tiện đeo tag team 101st + fake nick + vô văn hóa: banned

superman: banned

Em đã check, superman kia ko phải đồng chí admin 101st||Superman.
    Còn 101st| LP tạm thời chưa check ra, check ra sẽ cho lên đường lun.

Lúc trước có nhắc rùi, giờ nhắc lại lần nữa nhé:

Mem 1 team nếu để tag team thì phải xài nick thật, ko có chuyện để tag mà fake nick. Muốn fake nick thì bỏ tag ra.
    Mình vào mà thấy 1 mem có tag team mà ko có trong list mem của team đó thì lên đường lun nhé.

Nhìn lại tên topic đi, đây ko phải chỗ than thở.

13. hung.sang

hung.sang Guest

ai chơi ác thế 8-} fake cả nik mình rùi nói xấu T_T. Về chuyện The pro thì lúc mình có mặt trong server, tên ấy nói chuyện cũng đàng hoàng, lv cao vuot nguong 55, nên ko chú ý về vấn đề hack lắm, nên cho mình xin lỗi mấy anh T_T.
    P/S: anh sei chỉ em cách ban mà thêm years vào ấy đc ko? Em hay chơi mà vào ban mấy thằng hacker toàn 2 tuần ko à T_T

14. oOMoonOo

oOMoonOo C O N T R A

ta thấy lão sei ban toàn cái j mà 9999999 mà =)
    mà bác Linh thấy bọn nó chửi cứ vote kick luôn, để đấy làm j :-<

15. hung.sang

hung.sang Guest

chắc bác Linh muốn ban nó chứ ko muốn kick nó =)), mà cái lện để ban 999999 years của anh sei em ko bít dùng T_T, chỉ bít !ban tên lýdo rùi kick nên chỉ có 2 weeks à T_T, anh sei chỉ em đi T_T

16. Delta Team

Nhiều lúc vô sv thấy rõ hacker, mem chửi tục nhưng mà call vote kick có passed nổi đâu... mem F2 nhiều hơn F1 ;)).
    Và còn cái tên *VIP* ấy thấy bảo nó là White_wolf (Admin sv), thấy cũng !list, !aliases, và cả !kick xxx mem nữa mà... Vote kick nó kô passed thì mình lại bị temp ban à :)).

Bạn này có phải là M16|ShadowGun kô, thấy hôm qua có kêu Adam wh và vote kick :-".

//: kô biết Fisher là mem nào trong này nhưng ta cũng nghi nghi wall quá, lúc nào cũng ôm MG nhưng bắn quá chuẩn... toàn chổ kô thấy gì nhưng lại có kẻ die :)).

P/S: 101st||Superman là Admin mới của sv à ? Mới có thấy vô sv đc 1 - 2 lần :-w.

17. momotaro

momotaro T.E.T.Я.I.S

Không, nick trong game cùa ta vẫn là momotaro thui, đừng có gán nick người khác vào, mà ta ít chơi lắm, chủ yếu bắn vào khuya hay sáng sớm, vào bắn toàn âm mạng, lận đận mãi chưa lên nổi Úy;;) Cậu có vào thấy thằng nào chơi map KH cầm M60 đục tường xong tự sát rồi hs đục tường tiếp là mình đấy;;)

Học hành, buôn bán gian lận còn được, chơi để giải trí mà còn gian lận thì chơi làm gì:-w

18. 101st|tuanminh

lão không có vô sver nhiều thì đùng có nói thế, vip la em chứ có phải em của lão sei đâu, con chuyện anh superman thì thấy vô thường xuyên mà

19. hung.sang

hung.sang Guest

mình vào đều nhất server, sáng nào cũng on =.=, chiều thì hên xui vì nghi chac có anh sei hay ai vao rui.

---------- Post added at 23:01 ---------- Previous post was at 22:56 ----------

thui, chuyện gì cũng xong rùi, stop tại đây....
    P/S: anh sei chỉ em cách ban coi :((, sao em hỏi hoài ko reply thế :((

20. |Anubis|

Sẵn đây mọi người đang có bàn về vấn đề văn hóa trong sv nên mình nói luôn.

Tình hình là sv hiện nay người chơi thiếu văn hóa trầm trọng. Mem cũ cũng chửi nên làm cho mem mới cứ tưởng sv mình giống CF hay gì gì ấy có thể văng tục thoải mái. Biết là chuyện này nói ra thì nhiều người cho là dở hơi, nhưng sv dù có đi xuống hay sắp đống cửa thì chí ít cũng phải giữ được tinh thần như ngày xưa chứ không phải để sao cũng được.

Nên mình đề nghị là bạn nào làm admin trong sv thì nên warn các trường hợp văng tục 1 cách có cố tình (nhục mạ người chơi khác với bất cứ lý do nào) để giúp sv sạch sẽ hơn.

Như seifer thì mình không biết onl giờ nào nên mình không bàn tới, còn bạn 101st|Superman thì mình cảm thấy bạn làm admin cho vui thì phải chứ không để tâm là việc chính của admin là gì (nếu mình nói sai thì cho mình xin lỗi).