Chỉnh sửa Pk2 one for all

Thảo luận trong 'Thư Viện - Kho Lưu Trữ' bắt đầu bởi HASAMSIEUSAO, 7/8/07.

1. haicau1437

haicau1437 Donkey Kong

Down cái đó ở đâu vậy bạn? Mình làm cho :D Cần gì nhờ đến con gà HSSS làm gì cho mệt người :devil:
    Nhớ chỉ cách sử dụng luôn nhá ::)

2. Yhaki

Yhaki Mr & Ms Pac-Man

Đây, soft làm patch đây, bác tạo backup file media.pk2 gốc, sửa file media.pk2 rồi down soft này để tạo patch, nếu được up lên cho AE nhé, file patch nhẹ không có 2-10Kb. À em biết cách sửa vk, giáp lên cấp khác, SOX rồi, h còn mỗi các loại skill, pet, NPC, Mob,... bác làm patch cũng được, viết tut thì càng tuyệt hơn :D, em cho vào soft sửa cho nó nhanh. Thank bác trước nhá. Nếu được mong bác tách riêng từng loại ra từng file patch khác nhau, chứ gộp hết vào 1 file thì em hết đường đỡ :D

Download Here
    _http://avbnguyen.googlepages.com/PPFOMatic.zip (Chương trình dùng patch)
    _http://www.box.net/shared/5fdzok1zur (Chương trình tạo patch)

3. haicau1437

haicau1437 Donkey Kong

Khi chạy cái PPF GUide thì bị lỗi này nè bạn T_T

System Error &H80070583 (-2147023485). Class does not exist

@Yhaki: Bạn cho mình YM của bạn luôn nhé ^^

4. Yhaki

Yhaki Mr & Ms Pac-Man

Để sửa lỗi trên thì bạn xóa file .exe.manifest đi, tuy giao diện xấu nhưng đỡ bị lỗi. YM của mình là avbnguyen

5. HASAMSIEUSAO

HASAMSIEUSAO _SuperNooB_ Moderator

1 ngày bị mất mạng mà dài như 1 năm. Lên cái thấy nhiều thông tin mới quá ta. Mình sẽ thử down cái kia về rồi vọc....... có gì sẽ liên lạc với bạn qua YM

6. haicau1437

haicau1437 Donkey Kong

Kaka, patch xong rồi nè :D
    Giờ muốn up lên là up những gì hả Yhaki ?? ^^
    File ppf + cái Matic àh ??? :D

7. HASAMSIEUSAO

Thì dĩ nhiên là phải up cái PPFOMatic.exe nữa rồi chứ ko lấy cái je` để nó hiểu file ppf hả con gà Ro :devil:. Nhưng mà làm patch kiểu này nói chung ko biết có work 100% ko.
    Theo test thử nó sẽ so sánh file gốc và file đã chỉnh sửa để lấy ra những phần khác nhau..... mà theo mình biết thì dung lượng và 1 số thứ trong file Media.pk2 của nhiều người sẽ hơi khác nhau (VD 1 người đã cài game từ lâu rồi và 1 người mới cài lại game). Lỗi đó do lúc update game nó patch file ko chuẩn thì phải

8. .: ABC :.

.: ABC :. Donkey Kong

Mấy Pro cho em hỏi !!! chỉnh đồ cấp 1 lên cấp 9, là chỉnh giống đồ thường lên SOSun fải hoh vậy . Sao em làm nhưng vậy sao hoh được . Em chỉnh đồ thường lên SOSun thì được goài . Mong các pro chỉ giúp .

9. Yhaki

Yhaki Mr & Ms Pac-Man

search ITEM_CH_X_Y_Z_TT_DESC (nếu ra nhiều kết quả thì lấy kết quả cuối cùng). Trong đó:

X - SWORD, BLADE, SPEAR, SHIELD, TBLADE, BOW
    Y - 01, 02,....08 (Cấp độ của VK)
    Z - A, B, C (Mỗi cấp vk có 3 loại A B C như bow cấp 1 có 3 lv là 1, 3, 5 vậy)

Kéo xuống tí sẽ thấy dòng item\china\weapon\... bsr là hình bên ngoài còn ddj là hình bên trong, sửa 2 số cuối thôi nhá.

10. .: ABC :.

.: ABC :. Donkey Kong

Cảm ơn anh !!! em làm được goài ^^ nhiều cool lắm . Anh ơi ! , có VK cấp 10 chưa vậy.em Find thì tìm được đồ cấp 10 goài . hoh bít có làm được đồ cấp 10 ko nữa.

11. haicau1437

haicau1437 Donkey Kong

12. HASAMSIEUSAO

Update trang đầu lâu rồi, ko sợ đâu. Có gì hay về PK2 đều update lên trang đầu hết :devil::devil:

13. GamerNoobs

GamerNoobs Youtube Master Race

Em hơi gà, các bác đừng chê em nhá
    Em đã extract cái media.pk2 ra rồi, đã edit file charaterdata rồi nhưng xong xuôi thì ... ko biết nén nó lại thành pk2 như nào cả, các bác chỉ em cái. Thk

14. HASAMSIEUSAO

Bạn đọc kỹ hướng dẫn lại đi, gần cuối có phần Find "CHAR_CH_MAN" đó, đấy chính là phần join vào đó

15. kien2810

kien2810 Mr & Ms Pac-Man

Vì 1 tương lai với cái File Media.PK2 tan nát em quyết định đầu tư chất xám cho nó ~~~>nhưng có 1 vấn đề này sinh : File Media khi chỉnh sửa chỉ có ta nhìn thấy mà ng` khác ko thấy dc ..VK áo giáp..Damg.....đã change thành công..Vậy còn những thông số khác như : SP ..EXP...SKill...giá Silk trong F10....Nó ảnh hưởng tới cái gì nhỉ.....DATABASE hya chính trong cái máy của mình...Pác nào biết cho iem 1 câu trả lời nhé....
    - giá như đổi đc thông số quan trọng như SP...giá SILK F10 thì ;;);;);;)

16. HASAMSIEUSAO

Cái này chắc tôi ko trả lời đc rồi, vì chưa tu luyện đến đc mức độ như thế :devil::wink:

17. huykaiba

huykaiba Youtube Master Race

Chỉnh một hồi thì đồ mất tiêu hít trơn

<Nuy or Underwear>

Thú vị ở chỗ là ra đường thấy toàn ... người [nuy or underwear] chạy lung tung. Cười đau cả bụng ! :)) :devil::p:D

18. thekids

thekids Youtube Master Race

Tình hình của em là em muốn chỉnh ngựa và: đã làm đầy đủ các bước như bác HSSS đã chỉ ở trên;;)-->ko gặp lỗi gì cả, chỉ cái chỗ
    thì của em nó hơi khác 1 tí(em sẽ up hình sau)-->thấy cũng ổn ổn:D-->nhưng khi save tất cả và log vô game thì nhân vật vừa hiên lên là bị disconect-->hiện lên bảng???:oX(
    Báo cáo các anh là khi log vào mà nhân vật mình ở trong cave DH thì hok sao het:cool: Bác HSSS ơi, pác nào bít thì chỉ em với

19. HASAMSIEUSAO

Thì vì bạn edit ngựa sai,log vào game tại chỗ nào có người cưỡi loại ngựa bạn chỉnh sai thì sẽ bị đẩy ra ngoài . Còn ở trong DH thạch động thì làm gì có ai cưỡi ngựa mà lỗi :devil::devil:

20. thekids

thekids Youtube Master Race

Hok hiểu là em sai ở chỗ mô nữa hè!! Em đã làm lại trên dưới 6 lần, mà vẫn bị cái lỗi ở trên--> nản. Em thử nhiều lần và để ý thấy
    khác thường ở chổ này....truớc dòng "FF FE" của em lại là dòng FC thay vì cũng là dòng FF như của anh HSSS. HOk bít có ảnh hưởng gì hok?