TALES OF DESTINY 2 Một trò chơi trên cả tuyệt vời

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Rassen, 15/11/02.

1. Pupu4mat

Pupu4mat Elena (Turks Member)

Skill đặc biệt mình thấy chỉ để biểu diễn là chính hoặc 1v1 trong arena thì còn có lợi chút thôi, chứ mình cũng ít dùng skill đặc biệt lắm. Mình chơi game này lâu rồi, chơi trên giả lập ePSXe 1.5.6 có lỗi gì đâu. Chắc tại giả lập của bạn thôi

2. Divine Darkness

Divine Darkness Donkey Kong

Thật lòng mà nói cái trò này cũng ko phải là dễ nhưng đâu phải quá khó thế? Bạn DépVN nói thế nào chứ tớ cũng chơi PC mà cả đời cứ để pháp sư đánh furthest còn Farah aid mình hết chuyện :|

3. DevVn

DevVn The Warrior of Light GVN Veteran

Thế ông có cầy lv không? ^^ Tôi chơi lúc nào cũng thủ sẵn bình holy water trong người nên óanh nhau cực ít. Đánh Shadow ở lv 40 tất cả các con. :|
    Thế mới cần stragety chứ không thì cứ cày lên lv 120 xem. Úynh Shadow như úynh bị bông ấy chứ 8-}

4. Pupu4mat

Mới đến Lv + 80 mình đã thấy chả muốn farm thêm nữa rồi, còn 120 thì đến bao h mới được =.=. Theo thông tin của mình thì max lv của trò này là 250 thì phải

5. Divine Darkness

Divine Darkness Donkey Kong

Tớ đánh như bt tức là ko dùng holy water cũng ko dùng cái bình gọi thêm quân bao giờ :|
    Hình như lúc phá đảo là lv hơn 100 gì đó, chưa đến 120 đâu :|

6. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

chài ui ai pro chỉ hộ skill farah em cái bức xúc wa
    hiện đang bức xúc nhất là rissing dragon strike + heal ra cai skill gì đó mà ko biết đánh thế nào đấy(ko biết heal cảu farah hay là phép của udin đây?_?)

7. DevVn

Heal hoặc Healer của Farah. Đầu tiên dùng skill Heal, đến lúc nó đến sát bên mình thì dùng Rissing Dragon Strike. Mới làm được 1 lần duy nhất. Thực ra cũng chẳng rõ lắm nhưng đoán là vậy. +_+ Vì lúc đứng dùng skill heal toàn bị úynh cho bay mất xác thôi, đâu có kịp dùng Rising Dragon Strike đâu. +_+

8. Tìnhyêu36kế

Tìnhyêu36kế C O N T R A

troi`! trò này hay kinh khủng luôn đó! thix lắm :DDDDDDDDDDD

9. sat_thu_ko_buon

sat_thu_ko_buon Guest

Có hay thiệt ko zay mà chơi trên PC phải ko

10. Pupu4mat

Đó là team skill phải không ? Heal này không phải là của heal của farah đâu mà là heal của pháp sư đó, bạn cứ tuần tự mà làm heal + rising dragon là được thôi

11. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

thế ahf vậy được rồi nhưng mà cho hỏi là nó có đễ ra ko nhân tiện cho hỏi luôn là cách để đánh ra các skill tiếp theo(new skill dóa) lâu lâu mới thấy nó lênT_T bác nào biết thì chỉ dõ cho em luôn để em đánh đỡ chật vật:D

12. Pupu4mat

Muốn dùng nó thì phải không có sự chen ngang của các phép thuật khác, chủ yếu là dựa vào chiến thuật của bạn. Còn đây là các team skills khác, bạn thử luôn đi:

Flaming Sword -> Keele's Fireball + Reid's Demon Hammer
    Lightning Strike -> Thunder Blade + Farah's Twin Palm Strike
    Earth Divide -> Cyclone + Reid's Spiral Attack

13. DevVn

Tức là phải làm thế nào? chờ Kelee bắt đầu bắn Fire ball thì mình nhảy vào quét cái kiếm qua mấy cục lửa à? +_+ không rõ lắm.

14. premiumheart

premiumheart C O N T R A GVN Veteran

Thì có nút gọi team skill mà , đạt 2 chiêu đó là l1+l2 bấm cùng lúc . , lúc đòn phép khác đang xài thì mấy skill đó có bấm đúng cũng ko thực hiện được .
    Muốn skill ra dễ thì đạt cho bọn mage atk 5 còn xài phép là 1 hết lúc cần xài mới gọi team skill ra .
    Mà ông Devn sao tự nhiên lại hỏi về trò này vậy , tưởng chơi lâu lắm rùi mà :o

15. DevVn

+_+ Hồi đó chơi tới cái đền thờ thần sét thì tịt trong cái căn phòng số má. Cuối cùng hóa ra là chỉ được ấn 3 nút. +_+ Kết quả là vứt đấy từ bấy tới giờ. Vừa chơi lại không lâu thì lên đây lại thấy bác nào đó lôi cái topic này lên :)).

à mà đang ở HN thì hôm nào vác cái tay qua nhà tôi đê! Anh em mình óanh team nốt cái game này. :'>

16. premiumheart

premiumheart C O N T R A GVN Veteran

Ông ở nhà giờ nào :D tui thì rảnh , để hôm nào qua biểu diễn cho coi thế nào là pro #>:)

17. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

tui đang ở HN đây nhưng ko chơi trên PS lên cũng chẳng có tay mà vác lên chơi với bác bác nào có tay cho em mượn cái nhểy:D

18. DevVn

Tớ có 1 cái tay nhưng dek có chương trình điều khiển =)) Giờ cái tay vẫn vứt đấy chẳng để làm gì =((

19. Pupu4mat

Làm cùng một lúc thôi, lúc kelee sử dụng fire ball thì reid sử dụng Demon hammer là được

20. khicodonemnhoai

khicodonemnhoai Donkey Kong

Rassen ông có phải là cường ko vậy :-/ . tui huy đây :D . nghe thằng ngáo nói ông đi mỹ du học rồi hả