Chút tâm sự gia đình....

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi victorhugo, 23/5/19.

1. victorhugo

victorhugo Leon S. Kennedy GVN CHAMPION

Mem lâu năm của GVN rồi, cũng đã 3x tuổi, lấy được vợ và con nhỏ. Cả 2 vợ chồng đều là giáo viên
    . Nhà cửa cũng có nhưng 2 vợ chồng chuyển ra ngoài ở cho thoải mái nên đang thuê nhà, lương tháng 2 vợ chồng sống coi như là đủ sống ko thiếu gì ở tỉnh lẻ, nhưng con vợ mình nó ham công việc quá bỏ bê tất cả mọi thứ, cáu gắt với chồng con, éo quan tâm cơm nước gì cả. tiền thì cũng không phải thiếu thốn, mình bảo giảm bớt công việc đi để thư giãn với chồng con nhưng nó ko nghe mới cay.

Vợ mình sinh năm 91, mới đi làm giáo viên được 4 năm thì được đôn lên làm tổ trưởng nên nhiều việc hơn, mình biết thế nên dành thời gian chăm sóc cho con, nấu cơm làm việc nhà (vì mình nhàn hơn nó chỉ làm 1 buổi, buổi chiều nghỉ, nhưng lương cao gấp 2 lần nó). Thế nhưng càng ngày nó càng quá đáng các ông ạ, cáu gắt, thậm chí mình hỏi thăm nó công việc nó còn éo thèm trả lời. Giờ thậm chí mình ko hiểu sao nó lạnh nhạt với mình như kẻ thù luôn trong khi mình cố gắng hết sức giúp nó làm việc vì biết nó có nhiều việc.

Hiện giờ thậm chí mọi thứ trong nhà nó ko thèm đoái hoài gì luôn, vệ sinh cho con, quan tâm tới nhà cửa, hỏi thăm, nói chuyện với mình mà chỉ chăm chăm cắm đầu vào làm việc rồi mở lớp dạy thêm.
    Mình bảo với nó, tiền nong không quan trọng, quan trọng là tình cảm gia đình ấy, con nó cũng được 3 tuổi rồi, buổi tối dành thời gian chơi với con, dạy dỗ nó với nhưng nó không nghe. Chuyện vợ chồng thì lạnh nhạt, cả năm cũng chẳng ôm nhau được 1 lần. Tối đến cũng chỉ có mình cho con ngủ, nó thì quay lưng vào góc tường ngủ mặc kệ.

Nhiều lần mình ức chế phải tới mức cãi nhau rồi, nhưng nó lì lợm không bao giờ trả lời mình, cũng không nói gì. Nó chỉ cãi là nó cần tiền để chi tiêu, nhưng trong khi đó gia đình làm gì tới nỗi như thế. Cãi nhau mấy lần rồi, cũng dọa bỏ nhau rồi. Chỉ mong con người nó thay đổi nhưng thấy nản quá.
    (Nghi ngờ ngoại tình thì không nhé, chỗ nó làm gần nhà, về nhà cũng chỉ dạy học ở nhà, chẳng đi đâu cả nên mình cũng không có lý do để mà nghi ngờ)

Mọi chuyện dần trở nên bế tắc. Tính mình sống tình cảm, thích được quan tâm, chia sẻ nên thấy cảnh vợ chồng thế này nản quá. Cảm thấy con người vợ mình nó không thay đổi được, muốn bỏ

2. SienRyu

SienRyu One-winged Angel GVN Veteran

Vl khủng hoảng tuổi 30 đang bao trùm GVN...

Nhưng mà nói đừng buồn chứ tc con vợ nó dành cho ông có vẻ như nhạt lắm rồi, cv áp lực thì áp lực nhưng ko tới mức hành xử với nhau như vậy đâu.

Đàn bà 1 khi tình cảm nó hết như bát nước hắt đi, chồng hay con đối với nó cũng vô nghĩa. Nói hơi phũ nhưng mình chứng kiến nhiều rồi :( Ngoại tình tất nhiên là nguyên nhân hàng đầu, nhưng mà chủ thớt đã nói vậy nên mình ko dám phán...

Nói chung tình cảnh này mà kéo dài thêm 1 tgian nữa thì ông cũng xác định phương hướng rõ ràng đi

3. [K]

[K] The Pride of Hiigara GVN Veteran

Bên nhà vợ bác gặp vđề kinh tế chăng?

4. victorhugo

Tôi cũng suy nghĩ nhiều rồi, 1 thời gian nữa mà vẫn thế thì chắc phải chia tay thôi...

5. KellyPhuong

KellyPhuong Red, Pokémon champion GVN Veteran

áp lực công việc thì thời gian chăm lo bản thân còn không có chứ đừng nói chồng con, làm như cứ lạnh nhạt là ngoại tình hết vậy đó. Mấy vụ này ở nn thì chúng nó thường dắt nhau đi trị liệu tâm lý, ở vn không có vụ này thì thử dắt nhau qua nhà ba má vợ nhờ hai ông bà tư vấn cho con kia đi. Chứ vợ ông không ngoại tình chỉ là áp lực công việc nhiều quá trong khi cả hai lại đang có con chung, ông đi bỏ người ta thì nó kỳ quá...

6. Quadrikegon

Quadrikegon The Warrior of Light

Hỏi thẳng luôn thôi, ngại nói thì nhắn tin. Đại lý là a thấy như này ko ổn, như này ko phải là gia đình nữa. E ko còn yêu a yêu con và ko còn muốn chăm lo gia đình này nữa hay như thế nào thì nói. Ko giải quyết đc thì chia tay, tội gì phải sống như thế

7. ahcute

ahcute Dragon Quest GVN Veteran

Nói rồi mà vẫn lỳ thì có nguyên nhân khác chứ ko phải là ham công việc

8. tonyvus_long

tonyvus_long C O N T R A GVN Veteran

Thử đặt 1 tour du lịch cho cả gia đình đi nước ngoài chơi cho khuây khỏa xem.......ba mình 1 dạo cũng ôm đồm công việc trong cty lắm, suốt ngày cáu gắt, stress và câu cửa miệng " tao mà ko làm đc việc thì cả cái công ty này chết đói chứ không phải mỗi gia đình mình " đợt mình bực quá mình phá công việc của ba, tiết lộ mấy thông tin ko nên tiết lộ làm ổng hụt vài đối tác quan trọng. Sau đó khuyên bảo + mẹ đặt mấy tour đi du lịch trong và ngoài nước cho pame và mình đi. Bây giờ thì ba mình ổn định lại rồi, không còn ham công tiếc việc nữa. Về đến nhà là vứt việc làm ra ngoài đầu óc hết ngay

9. eros2610

eros2610 Leon S. Kennedy GVN Veteran

Thôi.
    Vào hè thì cũng nghỉ mấy tuần. 2 đồng chí thu xếp vài ngày + gửi con qua nhà nội/ngoại mà hâm nóng lại tình cảm đi nha...

Ăn chơi tẹt ga mần mà đủ kiểu thì nó sẽ qua thôi mà :2onion18:

10. SienRyu

SienRyu One-winged Angel GVN Veteran

Ko phải đâu bạn, phụ nữ có thể vì áp lực ko lo cho bản thân, ko lo cho chồng nhưng riêng đối với con cái họ ko bao giờ lơ là. Sếp NH mình toàn nữ, áp lực cỡ nào nhưng con cái đối với họ quan trọng lắm, nhìn cách họ để hình nền đt, cách họ up hình fb, đưa đón con, chăm cho con bệnh là đủ hiểu...

Còn bạn kia theo lời chủ thớt nói quăng hết con cái cho bố thì phải xem lại, phải xem lại!

11. yatweii

yatweii Mr & Ms Pac-Man

Dạng này có thể là đang muốn nhanh chóng kiếm thật nhiều tiền để có được cuộc sống tự do. Có thể con vợ nó đang bị khủng hoảng tâm lý khi nghĩ về tương lai chỉ làm lương ba cọc ba đồng rồi cắm mặt vào nuôi con và làm việc nhà. Đối với một số người thì cả một cuộc đời hy sinh một cách buồn chán như thế họ không muốn.

Có người mục đích sống của họ là nuôi dạy con cho thật tốt. Có người thì không như vậy.

12. Asura

Asura Impressive Sealing Statue GVN Veteran

Đọc qua thì mình thấy có mùi ngoại tình:5cool_sweat::5cool_sweat:

kaizvn thích bài này.
  13. 934944

934944 Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

cả năm không ôm không làm gì nhau thì chắc lãnh cảm cmnr rồi .

14. tieunhilang.

tieunhilang. SPARTAN John-117 GVN Veteran

Thớt này mà post bên Webtretho hay EVA là 100% comment kêu bỏ ngay rồi... :-(||>

15. anhquansei

anhquansei Mega Man GVN Veteran

Ngoại tình với học sinh cmnr.

firestork and Mephistopheles like this.
  16. victorhugo

Đã rủ đi du lịch thư giãn nhiều lần lắm rồi nhưng ko chịu đi.
    Còn vụ ngoại tình thì khẳng định là ko, vơk tôi nó làm việc ở trường xong là lại về nhà dạy học thôi. Đi xa chút nó còn chẳng thèm đi. Sống ích kỷ 1 mình, thậm chí tổ trưởng qua có việc cũng ko chịu ngó ra chào xã giao 1 câu làm mình phải nhắc

17. Majima Gorō

Majima Gorō Idol of Box 50

Vợ bác mà tới mức vứt con cho bác chăm thì quá đáng lắm rồi đấy. Theo tôi bác nói lại hẳn hoi bắt nó quay lại chăm con, bác không chăm hộ nữa, việc kiếm tiền thì để sau khi con lớn hơn tự lo cho bản thân được rồi mới tính. Người mẹ trừ khi là thu nhập chính gia đình còn lại không bao giờ được quyền không chăm sóc con vì con nó cần mẹ hơn bố rất nhiều, nếu vợ bác mà bỏ bễ nó nó sang chấn tâm lý sau này không gần gũi mẹ được là rất dở. Nếu nó nhất quyết không chịu nghe thì bác yêu cầu nó nói rõ lý do ra, vạch ra hẳn bảng chi tiêu trong nhà để vặn gẫy lưỡi nó lại là không cần nó kiếm tiền nhà cũng ổn, vấn đề chăm sóc con nó quan trọng hơn. Với bác cũng tích cực nói ông bà ngoại khuyên nhủ răn đe nó nữa, bố mẹ đẻ nói nó vẫn thấm hơn bác ạ.

Con Trinh nó có vợ con đéo đâu mà bày đặt tư vấn cho người ta trong case này.

18. eros2610

eros2610 Leon S. Kennedy GVN Veteran

Cứ book sẵn tạo bất ngờ đi đồng chí à.. Vợ đồng chí tiếc tiền sẽ không đi đâu.. Nếu ép thì sẽ khác.

Đi chơi du lịch thì trốn con mà đi nha. Hơi tội cho con 1 tí nhưng vì tương lai thì rang cố gắng thôi :2onion18:.

All the best & Gôod luck !

19. victorhugo

Lương mình cao gấp đôi lương vợ, mình bảo sẵn sàng bỏ hết cả lương cho vợ chi tiêu ko lấy 1 đồng để nó chịu bỏ cái dạy thêm đi mà có thời gian buổi tối chăm con mà nó ko chịu nghe mới cay chứ

20. Vouu9

Vouu9 Chrono Trigger/Cross

mấy ông kia nói hơi ác miệng nhưng mình nghĩ bác cũng nên tìm cách spy điện thoại tin nhắn của vợ thử xem