[Việt Hóa] The Witcher 3: Wild Hunt: Hoàn thành

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi TheRequiem1, 14/2/16.

1. family123

family123 Mr & Ms Pac-Man

Nghe thông tin ra tết sẽ có bản việt hóa full 2 dlc à các bác :x

2. Nguoi_Me_Game

Nguoi_Me_Game Mr & Ms Pac-Man

Mới đọc xong tập đầu tiên và tập 2 truyện The Witcher thấy có chút ghét Yennefer, tối ngủ với Geralt hôm sau lại làm tình với thằng khác thật vcl...(kiểu bắt cá 2 tay là éo thích rồi) làm lão sói tý vì gái mà hôm sao chơi trò sinh tử với thằng kia ...( Yen cũng đã từng có nhiều mối tình, phần lớn chơi đùa TD là chính, yêu cũng có 1 2 đứa và đa số đã chết).
    ----> Làm h chơi game éo mún gặp Yen nữa.
    Ps: Đọc lôn tập truyện vl quá.....

Chỉnh sửa cuối: 27/2/18
  3. lunkon

lunkon Youtube Master Race

Công bằng tí đi thím, anh ge-rột cũng được mệnh danh là thánh chịch đấy, dọc đường hành đạo anh ý thịt hết cả từ quý tộc tới bần nông.

hieuxm2008 thích bài này.
  4. Nguoi_Me_Game

Nguoi_Me_Game Mr & Ms Pac-Man

chịch ko tình cảm thì ko nói thím ơi, kiểu này là theo nhu cầu như đi nhà thổ thôi, tình 1 đêm hôm sau lại là người xa lạ, còn kia Yen yêu Geralt nhưng cũng yêu tình cũ thằng pháp sư tên... gì ấy tui chả nhớ, 2 người vì đều muốn có Yen nên tý oánh nhau, Yen ko muốn thằng nào chết nên viết thư cho cả 2 rồi bỏ đi......

5. Sakurikii

Sakurikii Youtube Master Race

Dịch chất lượng quá, game hay dịch tốt chơi thích hẳn. Hóng nhóm dịch nốt 2 bản DLCs ~^o^~

6. hieuxm2008

hieuxm2008 Youtube Master Race

cứ đọc tiếp đi dần sẻ bớt ghét vì chịch khắp thiên hạ nhưng lại sống chết với nhau

7. LuanPham_Zzz

LuanPham_Zzz Youtube Master Race

Mình mới chơi xong cốt truyện chính. Phải nói là quá đã. Chơi đến 2 phần mở rộng thì không được Việt hóa nữa nên hơi hụt hẫng. Cám ơn nhóm dịch đã cho ra 1 bản dịch cực hay. Cho mình hỏi luôn khi nào thì sẽ dịch tiếp Blood and Wine với Heart of Stone vậy ?

8. minhan An

minhan An Youtube Master Race

anh ơi sao em làm giống hướng dẫn nhưng vào game không dịch gì cả @@ upload_2018-3-7_19-33-5.png

Các file đính kèm:

9. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Bạn sửa được lỗi chưa?

P/s: đang tiến hành HoS với tốc độ còn chậm hơn rùa bỏ. Các bạn đừng trông đợi nhiều

10. HCLIGHT

HCLIGHT Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

11. thongvinh94

thongvinh94 Youtube Master Race

12. daohamaster96

daohamaster96 Youtube Master Race

ad ơi có bác đăng cái mod mà chỉnh sửa giống lúc ẻ giới thiệu game nhưng font ko phù hợp ad chỉnh lại font được không với cả cho em hỏi cuối năm có DLC HOS ko

vohuudinh thích bài này.
  13. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Không cần phải chỉnh sửa gì nhiều. Vẫn cài VH như bình thường, rồi các bạn vào thư mục Mods của game rồi tên thư mục modFontViet thành modAontViet hay modBontViet là được (nói chung tên gì cũng được miễn sao cái thư mục modFontViet của bản VH phải nằm trên thư mục modE3HUD)

14. chienbinhcf2014

chienbinhcf2014 Youtube Master Race

bác ơi cho em hỏi là bản VH giờ đã full hết chưa đầy đủ DLC chưa ạ

15. cuongham123

cuongham123 Youtube Master Race

Làm theo đã vào chơi được nhưng mà lại bị lỗi chữ ô vuông. Phải làm sao sửa vậy bạn?

16. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

Có cách nào có đc set áo cao cấp mà không cần craft ? Mình down cái mod manager về dẫn vào file .exe game mà không chạy :-?

17. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Mình nhớ là cái mod manager bạn chỉ cần dẫn đến thư mục cài game, không cần tìm đến bin/x64/witcher3.exe

Còn vụ có áo cao cấp thì bạn cài Debug console enabler. Xong rồi cheat theo link này. Nhưng lưu ý nhỏ là vũ khí với giáp đều có cấp độ yêu cầu

hugoking1 thích bài này.
  18. hugoking1

sẵn cho tớ hỏi luôn là set giáp mạnh nhất tên gì ? :D thanks anyway :D
    à mà sao tớ có mấy cục màu xanh đỏ trong tab weapon mà ko ép vào vũ khí đc nhỉ ? :-?

Chỉnh sửa cuối: 17/4/18
  19. TheRequiem1

TheRequiem1 Donkey Kong

Cũng tùy thôi bạn, chủ yếu thì witcher set là mạnh nhất nhưng cái gì cũng có giá của nó:
    - Bộ Bear thì chỉ số phòng thủ cao nhất nhưng hồi thể lực chậm nhất vì là giáp nặng.
    - Cat (Cheat thì nó gọi là Lynx, trong game thì nó gọi là Feline) thì boost attack khá cao nhưng def yếu vì giáp nhẹ . New game+ thì bộ này vứt vì có nâng cấp nó cũng ko tăng attack nữa
    - Griffin (Gryphon) thì chuyên phép nên boost cho các loại phép khá mạnh, tốc độ hồi thể lực và def trung bình
    - Còn bộ Wolf thì cố cân bằng giữa dùng phép và tấn công vật lý nên dở dở ương ương, chưa kể độ ngớ ngẩn trong thiết kế khi chơi quá nửa game rồi mới craft được cấp độ 1

Vũ khí nào có lỗ mới ép được bạn

Nói chung bạn cứ từ từ vừa chơi vừa thưởng thức rồi đâu sẽ vào đấy. Không nhất thiết phải tìm tòi trước khi chơi ;)

hugoking1 thích bài này.
  20. hugoking1

Kiếm tớ 3 lỗ, mà gắp cục ngọc weapon lắp vào không đc :-?
    Chọn được 4 món xịn nhất nè anh em :P

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 18/4/18