Cần hỏi về việc nâng nền nhà, giá thợ hồ ở HCM

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi †_Pikachu_†, 2/10/17.

1. †_Pikachu_†

†_Pikachu_† Legend of Zelda

Mod cho mình xin vài ngày.
    Nhà mình đang có nhu cầu nâng nền nhà vì nước quá ngập, diện tích nâng nền khoảng 53m2, chiều cao nâng là 50cm.
    Mấy bác có ai rành về giá thợ hồ , giá bê tông xà bần cho mình tham khảo với, đi hỏi rất nhiều nguồn và nhiều thợ hồ khác nhau giá lung tung quá, có người thì 20 chai, có người hét cả hơn 50 chai, ai rành thì cho mình xin vài ý kiến nhe.

2. Leander

Leander The Warrior of Light

3. pikalong9999

pikalong9999 T.E.T.Я.I.S

bạn mướn thợ về làm hay bạn cho 1 đội khoáng nhận
    Xà bần tùy mỗi khu mà mỗi giá, nếu già bần sạch thì xe ba gác giá chuẩn 110-130k, xe lôi tầm 160k
    Nhà bạn cần 25 khối, 1 xe ba gác đầy tầm 0,35 khối. còn xe lôi thì được 0,65 khối là tối đa. Nếu nhà bạn đường vào rộng rãi, mình nghĩ bạn nên quất đá Mi tầm 3-4 khối/xe cho rẻ. Ko thôi xà bần cũng được nhưng phải loại xe lớn 1t2 đến 1t8 ấy. Xe càng lớn thì bạn càng tiết kiệm

4. †_Pikachu_†

bác tính hộ mình nên mướn thợ hay thuê khoán, mình thấy thuê khoán nó tiện hơn, nhưng mình ko rảnh tính ra tiền thì khoảng nhiu ?

5. pikalong9999

pikalong9999 T.E.T.Я.I.S

Với ng ko phải trong nghề thì mình khuyên bạn nên khoán thì thuê thợ hồ bạn phải điều tiết công việc, chứ ko nó ăn rồi làm phè phè ngày lãnh 400k . Nhà bạn chắc ngang 4 dài 14 , Cần 2 thợ 2 phụ là đủ hoặc 2 thợ 1 phụ mà bạn ko điều tiết được thì ngày bạn sẽ mất cho nó từ 1tr1 đến 1tr4 mà ko được gì, gặp mấy thằng mất dạy kéo tuần ngày qua tuần khác thì còn chết nữa .
    Bạn nâng nền thì đâu có gì đâu, phần xà bần bạn nên kêu đừng để đội khoán nhận phần này . Bạn kêu xe đổ tầm 25 khối xong rãi 1 lớp cát ở trên đầm thật chặt và làm 1 lớp hồ 4 phân để lát gạch , cái này tầm 1 tuần đổ lại là xong . Phần vật tư bạn cũng nên nắm luôn từ gạch, xi măng, cát đá . Còn về công khoán nhận thì 7 ngày x1,4tr = 9,8tr thì giá nó sẽ đòi bạn rơi vào 15-16tr tiền công, rơi vào 300k/m2

6. pikalong9999

pikalong9999 T.E.T.Я.I.S

Còn tiền xà bần thì 25 khối thì phải xem bạn chọn loại nào
    Gạch thì rẻ rỗi, gạch lát nền tầm 140-150k/m2 là gạch đẹp=> 56m2 tương đương 8tr-9tr

7. Joker FF

Joker FF Mayor of SimCity

Tự đi mua rồi thuê thợ về làm . Làm cái nền nhà k có kì công gì đâu . Cho tụi nó ăn nữa buổi ngon ngon 1 tí là tụi nó nhiệt tình ngay . Mùa k xây dựng thì k nói . Chổ ông mà xây dựng nhiều mà khoáng cho tụi nó . Làm có nhanh thật , mà toàn ẩu . Chất lượng cũng k đảm bảo .

8. lu-xu-bu

lu-xu-bu Mayor of SimCity GVN Veteran

tháng trước nhà mình cũng mới nâng nền nhà nè
    4x24,nâng lên 0,6m,tiền xà bần thì 5tr,nó bao đổ khi nào đầy thì mới lấy tiền
    hỏi 3,4 chỗ,có chỗ nó tính công bằng m2(nhớ hình như là gần 1tr),mấy chỗ khác thì 55tr,50tr,cuối cùng thằng kia nó thầu 48tr,tiền vật tư nhà mình tự mua,làm hợp đồng làm trong 24 ngày(ngoài nâng nền nhà mình còn làm linh tinh vài thứ nữa)
    tính lun tiền vật tư vs thợ hết 110tr :(

9. tieugia35

tieugia35 T.E.T.Я.I.S

đm nâng nền mà 110 tr:5cool_ops:, còn hơn ăn cướp :6cool_surrender:

10. lu-xu-bu

lu-xu-bu Mayor of SimCity GVN Veteran

Công nhận thợ tính công dày bm
    Mà nhà mình còn làm vài thứ nữa,chứ k phải nâng nền ko,vs diện tích nó cũng bự,tốn kém vật tư hơn :D

11. †_Pikachu_†

mình vừa tìm cái thầu hết 20m, ko biết giá hợp lý, nhưng nó là rẻ nhất trong đám mình tìm dc

12. tieugia35

tieugia35 T.E.T.Я.I.S

20tr mà bao luôn vật tư , tiền công thì ok. Coi cũng hợp lý rồi